ปิดรับบริจาค เจ้าภาพธรรมาสน์ + เสื่อ + ค่าเคลื่อนย้ายพระพุทธบาท 4 รอยจำลอง สวนพุทธธรรม ลป.ใหญ่ (น.8)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 5 มีนาคม 2013.

1. ศิษปู่ใหญ่

ศิษปู่ใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ผู้ใดได้ถวายเสื่อสาดอาสนะได้อานิสงส์ ๔ กัลป :cool:

2. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      44.1 KB
      เปิดดู:
      840
  3. โอมมะ

โอมมะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    วันนี้เวลา14.23น. ข้าพเจ้า นายธิติพันธ์ เดชอมรทรัพย์ ได้โอนเงินจำนวน580บาทเพื่อร่วมเป็นเจ้าภาพถวายเสื่อกก1ผืน500บาทและร่วมถวายธรรมมาสน์80บาท ครับ ขอร่วมอนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

4. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณธิติพันธ์ เดชอมรทรัพย์ อีกครั้งเช่นกันนะคะ... สาธุ...

5. Noo Norway

สำเร็จตามเป้าไปแล้วในส่วนของเสื่อ... คาดว่าค่าใช้จ่ายในการเคลื่อนย้ายรอยพระพุทธบาทจำลองก็จะได้ครบตามเป้าเป็นลำดับต่อไป... และจบจบท้ายด้วยธรรมมาสน์ ^^

6. ศิษปู่ใหญ่

2
    ขอเเจ้งกำหนดการอย่างเป็นทางการนะครับ:cool:

กำหนดการ

วันเสาร์ที่ ๓๐ มีนาคม ๒๕๕๖
    เวลา ๑๕.๐๐น. ขอเรียนเชิญ อุบาสกอุบาสิกา ร่วมสวดมนต์บทพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ ๑๐๘จบ
    เวลา ๑๗.๐๐ น. พิธีเจริญพระพุทธมนต์ธรรมจักร/อัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุขึ้นสู่บุษบกเเละพิธีมหาพุทธาภิเษกวัตถุมงคลเเละแท่งทองบนวิหาร

วันอาทิตย์ที่ ๓๑ มีนาคม ๒๕๕๖
    เวลา ๐๗.๐๐ น. ถวายภัตตาหารเช้าเเด่พระสงฆ์
    เวลา ๐๙.๐๐ น. พิธีบวงสรวง บูชาบูรพาจารย์หลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดร หลวงปู่ฤาษีตาไฟ เเละเทพยดาทั้งหลาย
    เวลา ๑๒.๔๙น. ขอเรียนเชิญ อุบาสกอุบาสิกา ร่วมสวดมนต์ คาถามหาจักพรรดิ์ ๑๐๘จบ
    เวลา ๑๕.๐๐ น. ประกอบพิธีเททองสมเด็จองค์ปฐม "พระพุทธสิขีทศพลที่ 1 ฯลฯ
    เวลา ๑๖.๐๐ น.เวียนเทียนบูชาพระรัตนตรัย
    เวลา ๑๘.๐๐น. สวดบูชาเทพ (สวดโซฮา) โดยคณะมนัสราชันม์ (มีผุ้มีจิตศรัทธานำมาสวดถวายเเด่มหาเทพครับเพื่อสมโภชน์ อัญเชิญเทพยดามาโมทนาในงานบุญครั้งนี้)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มีนาคม 2013
  7. Noo Norway

ขอบใจมากน้องชาย... พี่อัพเดทแก้ไขข้อมูลให้เรียบร้อยแล้ว ^^

8. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ร่วมบุญไปสองร้อยบาท เมื่อวันที่ 10 เวลา 20.48

9. ศิษปู่ใหญ่

2
    มีเรื่องราวดีมาเเบ่งปัน ก็คิดมานานเเล้วว่า จะเล่าดีไหมเอ่ย.. เเต่สไตล์พี่หนูครับ ไม่เเคร์ใครครับ หากเป็นเรื่องจริงซะอย่าง..(k) จึงขอมาเเบ่งปันประสบการดีๆสักเรื่องนึง "อัศจรรย์พุทธานุภาพเเห่งพระพุทธบาทสี่รอย" ที่ประดิษฐาน ณ สวนพุทธธรรมหลวงปู่ใหญ่เเห่งนี้ครับ เพื่อฉลองศรัทธาเเละเพิ่มกำลังใจในการสร้างบารมีของคณะญาติธรรมครับ

คุณตาท่านนึง มีความศรัทธาในหลวงปุ่มากๆ ได้มาร่วมงานบุญตั้งเเต่ถมดินสร้างสวนใหม่ๆ เข้าใจเจตนารมณ์ของหลวงปู่ ในการสร้างที่นี่คุณตาท่านนี้เเละครอบครัวจึงสนับสนุนงบประมาณตามกำลังในการสร้างพระ/วิหารทานเสมอมา

วันหนึ่งคุณตาท่านนี้ผ่าตัดใหญ่บริเวณหน้าท้อง เป็นเเผลยาวมาก คุณตาเล่าว่า "เรียกหลวงปู่ให้มาช่วยทุกคืน" บาดเเผลที่ผ่านั้นยาวมาก (น่าจะผ่ามะเร็งกระเพาะปัสสวะ/ลูกหมาก???) ปรากฏว่าเป็นอาทิตย์.เเผลเย็บไม่ติดครับ ต้องไปกว๊านเเผลใหม่...เจ็บอีกรอบ เพราะคุณตาท่านเป็นโรคเบาหวาน(k)

คุณป้าอีกคนที่เป็นลูกสะไภ้ของคุณตา ซึ่งเป็นสะพานบุญคนสำคัญของสวนพุทธธรรมฯ ได้นำเรื่องมาเรียนให้หลวงปู่ทราบ ท่านเเนะนำให้ คุณตาท่านนี้ ให้อธิษฐานจิตถึงพระพุทธบาทสี่รอย สวนพุทธธรรมฯว่า "ขอให้เเผลติดจะปิดทองคำเเท้เเด่พระพุทธบาทสี่รอย 400 เเผ่นเป็นพุทธบูชา" .. เชื่อไหมพี่ ดีวันดีคืน เเผลติดไวมากจนหมอเเละลูกๆอัศจรรย์ใจภายในไม่กี่วัน ...................

ใครจะเชื่อไม่เชื่อไม่ทราบครับ เเต่ผมเเละหลายๆท่านเชื่อว่าเป็นเพราะพุทธานุภาพของสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า เเม้ว่ารอยพระพุทธบาทสี่รอยจำลองนี้เพิ่งจะสร้างก็ตาม เเต่เชื่อมั่นว่า การสร้างคุณงามความดี ยิ่งทำยิ่งมา ยิ่งให้ยิ่งได้ พระพุทธเจ้าจะคุ้มครองคนดีเท่านั้นครับ...จบ

ปล.พระพุทธบาทสี่รอยที่คณะบุญพี่หนึ่ง1/พี่หนูเเละญาติธรรมร่วมกันสร้างเมื่อปีที่เเล้วครับ นี่คือเรื่องจริงเรื่องนึงที่นำมาเเบ่งปันครับ ..ขอให้มีความสุขในธรรมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มีนาคม 2013
  10. arm150

arm150 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญจำนวน 100 บาทครับ
    โอนเมื่อ 11/03/2556 - 11:55
    อนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะครับ

11. ศิษปู่ใหญ่

2
    -คุณสมหมาย ลีพร้อมเสื่อ1 ม้วน 500 บาท(โอนเเล้ว)

ขออนุโมทนาบุญครับ

12. ศิษปู่ใหญ่

2
    บัญชีมาเเสดงครับ:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      22
  13. Noo Norway

รับทราบตามนั้นทุกรายการค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2013
  14. Noo Norway

ชื่อนี้ไม่มีการแจ้งมาก่อนหน้านี้นะน้องชาย... ร่วมบุญเพิ่มเติมมาจากเดิม 21 ผืนเหรอ...

15. Noo Norway

พี่หนูได้เช็คยอดปัจจัยที่เข้ามาแล้วมีอยู่ 1 รายการที่ไม่ทราบเจ้าของยอดปัจจัย

วันที่ 11.03.56... 500.01 บาท

ท่านใดเป็นเจ้าของยอดปัจจัยดังกล่าวขอความกรุณาช่วยแจ้งให้หนูทราบด้วยนะคะ
    หากไม่มีการแจ้งกลับแต่อย่างใดหนูขออนุญาตใช้ชื่อว่า "ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม" แล้วกันค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับท่านที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

16. Noo Norway

ขอบใจน้องชายมากที่นำเรื่องราวประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟัง... ความศรัทธาเป็นสิ่งสำคัญยิ่ง... หากใครที่ไม่มีความศรัทธาต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็ยากที่จะได้สัมผัสได้ประสบพบเจอกับเรื่องราวอัศจรรย์ใจ...

17. Noo Norway

ทราบที่มาของปัจจัยรายการด้านบนนี้แล้วค่ะ... เมื่อกี้นี้พี่ kumhom82 ได้แจ้งการโอนปัจจัยสำหรับ 2 โครงการมาทาง pm

- ร่วมบุญในกระทู้นี้
    - ค่ารักษาพยาบาลหลวงปู่ดี

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับพี่ kumhom82 นะคะ

18. Noo Norway

คุณ Anuree ได้แจ้งการโอนปัจจัยมาทาง pm ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณ Anuree และคุณแม่นะคะ

19. ศิษปู่ใหญ่

2
    ช่ายเเย้ววววววววววพี่หนู รายชื่อสายของด้านนอกพี่สรุปมานะครับว่ากี่ผืน จะโอนเข้าให้ทีเดียวเลยครับ

20. Noo Norway

น่าจะตามนี้ใช่หรือป่าว

คุณ อ้อม 1 ผืน
    คุณ รักษณา-คุณวิโรจน์ 2 ผืน
    คุณ นรีกานต์ แก้วงาม และครอบครัว 1 ผืน
    คุณ สิริขวัญ ชัยสวัสดิ์ และครอบครัว 1 ผืน
    ท่านพระครูวินัยธรสยาม สิริธัมโม และครอบครัว 1 ผืน
    ครอบครัวแชมเบอร์ส 1 ผืน
    คุณ ธนกร กิตติชัยชนะ 1 ผืน
    คุณ นรินทร์-คุณอุไร ไหลสุขยิ่ง 2 ผืน
    คุณ อภิชญา วีระพงศ์ 1 ผืน
    คุณ Angle Zaa 1 ผืน
    คุณ ธจิตรา จิรธาดาพร 2 ผืน
    คุณ ธนัชชา บริจินดา 1 ผืน
    คุณ เพื่อนน้องอ้อม 1 ผืน