เชิญครับ ดูดวงฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย sun army, 3 มีนาคม 2011.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sun army

sun army เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011
    เดินหน้าต่อไปครับอย่าท้อ

1.เรื่องของเงินที่เสียไป มีช่องทางที่จะได้กลับมาครับ ทำใจให้สบายๆนะครับ
    อย่าเครียดไป ลองมองหางานเสริม ด้วยนะครับ ท่านว่าจะมีช่องทางมากขึ้น
    สำหรับเงินที่จะได้มา นั้น ท่านว่าอย่างเร็วภาย ใน 3 สัปดาห์
    แต่ถ้าอย่างช้า ก็ 3 เดือนครับ

2.เรื่องของหนี้สิน เห็นแต่ภาพพระขึ้นมา แน่ะนำให้สวดมนต์ภาวนามากๆนะครับ
    ด้วยกระแส บุญนี้คงจะหนุนนำให้ มีหนทาง มีช่้องทางต่างๆมากขึ้น
    อีกอย่าง อุปสรรค หรือ สิ่งที่คิดจะทำ ไม่ใช่ทางตันเสมอไปนะครับ
    ทั้งหมดทีทางออก มองให้กว้างๆ ไว้นะ อีกอย่างอย่าล่ะเลยสุขภาพนะครับ
    ร่างกายดี จิตใจดี อะไรๆ ก็จะดีตาม

ขออราธนาพรแห่งพระรัตนตรัย ขอให้คุณมีความสุขและประสบผลสำเร็จไวๆนะครับ

2. sun army

สวัสดีครับน้องแป้ง

จะว่าไปน้องแป้ง ก็มีดีในตัวเอง มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองอยู่นา

ปัญหาของแป้งที่แท้จริง คือ ความไม่ลงมือครับ
    ความกลัวทั้งหมดที่ก่้อขึ้นมา นั้นเป็นกำแพงอุปสรรคที่ใจเราสร้างขึ้นมาเอง
    ถ้าแป้งลงมือนะ ทั้งหมดจะผ่านพ้นด้วยดี และสวยงามซ่ะด้วยสิ
    อีกอย่างก็คือ อย่าไปยึดติดกับอดีตนะครับ
    อะไรที่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป ปัจจุบันขณะที่จะกระทำนี่ล่ะสำคัญที่สุด

ในดวงเห็นความเกี่้ยวข้องกับความรักนะ แต่ยังไม่ใช่เร็วๆนี้
    คงต้องใช้เวลาอีกสักพัก ประมาณสัก 3 - 4 เดือน เกรณ์ของความรัก
    ถึุงจะชัดเจน ไม่มีอะไรน่ากังวลเลยหนิน่า ฮ่าๆๆ

สรุปให้เลยแล้วกัน

เรื่องคู่ นีั่้้มีแน่นอน เรื่องงานหรือเรียนที่คิดจะทำก็สามารถสำเร็จครับ
    ขอเพียงแค่น้องลงมือ รับรองฉลุย ^____^

3. sun army

1.เรื่องความรัก ถ้าถามตอนนี้คงได้คำตอบว่ายังไม่ใช่ช่วงเวลาแห่งความสุขสมหวังในเรื่องนี้ครับ อย่าพึ่งทุมเท ลงใจไปนะครับ รักษาระยะห่างเอาไว้บ้าง

2.เรื่องการงาน ทำงานเกี่ยวกับอะไรครับ แลดูจะเกี่ยวข้องกับผู้คนมากหน้า มากเลย ในดวงการงานมีพระด้วย ดูท่าแล้วเรื่องงานน่าจะรุ่งกว่ารักครับ

ถ้าจะทำอะไรแน่ะนำให้ลองตั้งคำถาม ถามตอบกับตัวเอง
    แล้วลองฟังความรู้สึกที่แท้จริง ข้างในตัวคุณดูนะึครับ
    ลองฟังบ่อยๆ บางทีอาจจะได้คำตอบจากตรงนั้น ^___^

4. sun army

1.เรื่องรถก่ะการผ่อน อย่าพึ่งเลยครับ เลยดูข้างหน้ามีแต่ความตึงมือเรื่องการเงิน
    แล้วความเครียดก็จะเข้ามาเยือนซ่ะด้วยสิครับ แน่ะนำว่าโครงการนี้พักไว้ก่อนครับ

2.เรื่องความรัก ฮ่าๆๆๆ ช่วงเวลาแห่งการรอคอยใกล้มาถึงแล้วเฟ้ย พ่อหนุ่ม
    เทพแห่งความรักกำลังทำงาน ปีนี้ล่ะจะเจอผู้หญิงที่คุณรู้สึกสั่นไหวในหัวใจ
    สงสัยจะถึงเวลาสละโสดซ่ะกระมั้ง

ปีนี้ครับ สำหรับความรักได้เวลาแล้ว
    สำหรัย เรื่องรถ อดทนไปก่อนนะ

5. sun army

1.การงาน อย่าเครียดกับงานมากไปนะ
    เรื่องงานมีโอกาสก้าวหน้าต่อไปนะครับ
    ไม่ทราบว่าทำงานเกี่ยวกับอะไรอยู่ครับ แลดูเหมือนกับว่ากำลังหาโอกาสโยกย้าย อย่างนั้นล่ะครับ ถ้าคิดจะโยกย้ายจริงๆ ก็สำเร็จนะครับ ในช่วงเวลา 2 เดือนนี้

2.ความรัก ท่านว่าตอนนี้ยังไม่ใช่เวลาครับ ถ้ามีแลดูจะทำให้เหน็ดเหนื่อยมากกว่าสดชื่นหัวใจนะ

มีคำแน่ะนำสำหรับคุณ ก่อนนอน ใ้ห้สวดมนต์ไหว้พระ แล้วก็อธิฐาน
    ถึงพระ ครูบาอาจารย์ และท่านที่เกี่ยวเนื่อง ขอในสิ่งที่คิดว่าติดขัด
    หรือเป็นปัญหาอยู่นี้ได้โปรดคลี่คลายและมีหนทางที่แจ่มใส ด้วยเถิด

ลองอธิฐานดูนะครับ หรือจะหาคำอธิฐานที่ไพเราะกว่าที่แน่ะนำก็ได้ครับ
    ไม่ผิดกติกา ^_____^

6. sun army

อะไรเนี่ย พึ่งจะ 29 ก็บ่นท้อแท้ เรื่องคู่ครอง ถึงก่ะคิดว่าจะอยู่โสดตลอดไปเชียวเหรอ ฮ่าๆๆๆ

ความรักๆๆๆ ^_____^ ถามไถ่ทั่วหล้า ความรักเป็นฉะไหน ถึงยอมมอบให้กันได้ทั้งชีวิืต อิอิ

1.เรื่องความรัก นะครับ มองไหนแว่บๆ ไม่ใกล้ไม่ไกล ชายคนนั้นใกล้ปรากฏแล้วสาวน้อย ช่วงที่จะมีโอกาสพบ คือนับตั้งแต่บัดนี้ ไปจนกระัทั่งถึงกลางปีหน้าเชียวครับ ลักษณะ มีฐานะ เชียวนา เห็นม่ะ ไม่เห็นต้องท้อว่าเนื้อคู่เรายังไม่เกิดเลย เพียงแต่มาช้า ไปนิดหน่อยเท่านั้นเอง เอิ๊กๆ

2.เรื่องการเงิน ระวังควบคุมเกี่ยวกับพฤติกรรมการใช้จ่ายไว้บ้างนะครับไม่งั้นจะทำให้เี่ราต้องเครีัยดก่ะัมัน โอกาสข้าหน้าเกี่ยวกับเรื่องการเงิน
    เห็นคุณมีัโอกาสทำธุระกรรม หรือการเซ็นต์สัญญาเกี่ยวกับการลงทุนแลดูสดใส อยู่นะครับ ขอให้ควบคุมวินัยเกี่ยวกับการใช้จ่ายให้ดีเน่อ

7. sun army

อืมมมม์ๆ

แปลกแฮ่ะ ทำไม ติดไปหมดแบบนี้ ขอถามก่อนนะครับ
    ศิล 5 ข้อคุณผิดศิลข้อไหนถี่ ที่สุดครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ
    แล้วจะได้ดูว่า ติดขัดอะไรกันแน่

เท่าที่ดูช่วงนี้ มีกระแสสภาวะับีบคั้น ทั้งเหน็ดเหนื่อย วุ่นวายเกี่ยวกับความคิด
    และคำพูดของผู้คน จะอย่างไร ก็พยายาม ถอยตัวออกมาจากความวุ่นวายให้จิตใจได้พักซ่ะก่อนนะครับ จิตใจดี ความคิดดีๆ ก็จะตามมา

สำหรับคำถามทั้งหมด ในตอนนี้ เรียนตามตรงเลยนะครับ
    ยังตอบให้ไม่ได้ครับ ต้องขออภัยด้วยครับ

ยังไงก็อย่าท้อนะครับ เชื่อมั่นในความดีและกุศลเอาไว้
    สิ่งดีๆที่ทำก็จะต้องรอวันส่งผลสักวัน

สู้ๆครับ

8. sun army

พึ่งจะขึ้นหน้าที่ 18 เอง สำหรับท่านใดที่มีคำถามใหม่ๆ แน่ะนำว่า รอให้ตอบกระทู้ ที่ค้่างๆก่อนนะครับ วันๆ ผมดูอย่างมากก็คงไม่เกิด 10 ท่าน

ต้องขออภัยในความล่าช้าด้วยนะครับ

9. 339

339 สมาชิก

5555555+
    ก็แบบว่าเพื่อนที่เรียนมาตั้งแต่มัธยมนะค่ะ แต่งงานและยังมีลูกกันไปหมดแล้วนะค่ะ เหลือแต่339 กับเพื่อน อีกคน 1 เองค่ะ เลยรู้สึกแปลกๆๆ แกมเศร้าๆๆ 555+
    แต่ๆๆๆๆ เคยดูหมอกับหลายท่านนะค่ะ ก็มีบ้างที่ทายว่าจะต้องอยุ่เป็นโสดในชาตินี้ พอเอามาคิดแล้วก็เลยรู้สึกเศร้านักกว่าดิมอีก อิอิอิอิ
    แต่.... อย่างไรเสีย จะโสดก็โสด จะมีคู่ก็มีคู่ เพราะชะตาฟ้าลิขิตไว้แล้วนะค่ะ
    (ประมาณว่าตอนนี้นะค่ะ ปลงๆๆละ)

ขอบคุณที่สละเวลาดูให้ 339 นะค่ะ ^^

10. sun army

1.ปัญหาเกี่ยวกับเรื่องการปฏิบัติ คือ สภาวะใจที่บีบคั้นครับ ฟู แพ่บ ไปกับการกระทบ เบื้องหน้าของความแข็มแข็งที่กดทับ แลเห็นความเศร้า ที่ตกตะกอนอยู่ภายในนะครับ อันนี้เป็น ข้อบกพร่องที่เห็นและจะต้องเจอนะครับ
    แต่เท่าที่ดำเนินมานั้นดีแล้วครับ เป็นหนทางแห่งพุทธะ
    ผลของความก้าวหน้าจะเป็นไปตามเหตุและปัจจัยที่กระทำนะครับ
    อีกเรื่องเลยลองแผ่เมตตาอัปมัญญาดูครับ ลองดูว่าขณะที่กระทำนั้นจิตใจนุ่ม โปร่ง เบาคู่ึควรกับการงานมั้ย ลองสลับกับกสิณที่คุณถนัดก็ได้นะครับ
    เพราะเท่าที่กระทำอยู่ มันเป็นกรอบกำหนดกั้นตัวตน จะเป็นเหตุให้การปฏิบัติเนิ่นช้า ยังไงก็อย่าลืมเดินปัญญาด้วยนะครับ

2.ตอนนี้เหน็ดเหนื่อยกับงานมั้ยครับ ได้คำแน่ะนำว่า ให้จัดสมดุลเกี่ยวกับชีวิตให้ดีครับ สำหรับคุณ

3.เรื่องนี้ เรียนตามตรง ดูไม่ออกครับ

ที่คุณถามมาถ้าขาดตกบกพร่องในส่วนใดก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ
    แน่ะนำว่า ให้เรียนถาม จากครูบาอาจารย์ที่ท่าน เที่ยงตรง แล้วจะดีที่สุดครับ
    สำหรับคำตอบที่พิมพ์มา ก็คงเป็นแค่ทัศนะ หนึ่ง ไม่ใช่ คำตอบของทั้งหมด

ขออราธนาพรแห่งพระรัตนตรัย ขอให้คุณมีความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะครับ

11. aumzaza

aumzaza เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบบบบบบบบบคุณณณณณณมากครับ = ="

12. aumzaza

aumzaza เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยดูให้อีกนิส[นิด]นะครับ คือ
    28 มกรา 2540

1.ผมควรทำอะไรต่อไป
    2.อนาคต ที่จะมีภัยพิบัติ จะรอดไหม
    3.ชาตินี้จะได้บวชพระไหมนิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 เมษายน 2011
  13. IchtarZ

IchtarZ สมาชิกใหม่

เพศหญิง เกิดวันจันทร์ที่ 1 กุมภาพันธ์ 2536 ปีระกา เวลาเกิด 08.48น. จังหวัดชลบุรีค่ะ

ข้อ 1. อยากทราบ อาชีพไหนที่ทำให้รุ่งที่สุดเหรอค๊ะ :)

ข้อ 2.ไม่เข้าใจเลยว่าทำไม 6-7 ปีที่ผ่านมาถึงมีปัญหาเรื่องเพื่อนตลอด อย่างช่วงมัธยมปลายที่ผ่านมาเหมือนจะดีๆ แต่ปีสุดท้ายก้อต้องมาทะเลาะกันจนถึงแตกกลุ่มกัน ช่วงนั้นเสียใจ ร้องไห้หนักมาก เพราะอะไรคะ แล้วหนูจะต้องเจออย่างงี้อีกไม๊คะ? มีทางแก้ไม๊คะ?

ข้อ 3. ความรักครั้งนี้กับคนอายุน้อยกว่านี่จะไปรอดไม๊คะ แล้วจะเป็นยังไงต่อไปคะ เค้า
    เกิดวันเสาร์ที่ 20 พฤษภาคม 2538ค่ะ ... แล้วดวงความรักปีนี้ทั้งปีจะเป็นยังไง
    อ่ะคะ >/l\<<!-- google_ad_section_end -->

14. สตธศร

สตธศร Namo Amithapho

12 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณมากค่่ะพี่ SUN ARMY ^^

15. sun army

5555+ หมอดูคนไหนใจร้ายไปให้คำทำนายแบบนั้น

อันที่จริง คำทำนายของหมอดูไม่ใช่ทั้งหมดของชีวิตนะครับ
    เป็นเพียงทัศนะหนึ่งเท่านั้นเอง

เหนือโชคชะตา ก็คือความพยายามครับ
    ถ้าหากมีใจที่มุมมั่น และไม่ท้อแท้แล้ว ปลูกมะม่วง ยังไง ก็ต้องได้มะม่วง
    เอ่อ แล้วจะไปเกี่ยวกับเรื่องคู่ยังไงหนอ ฮ่าๆๆ

ลองอธิบาย ดู

หมายความว่าแบบนี้ครับ

ชีวิตคนเรา มีต้นทุน ต้นทุนในที่นี้ได้แก่ บุญ กุศล และบาป อกุศล
    ก็เพราะผล ของกุศล และ อกุศล นี่ล่ะครับ คือต้นทุน

เปรียบเทียบบในที่นี้ กุศล คือเงินบวก อกุศล คือเงินลบ

ถ้าเรานำเงินบวก ไปลงทุน ใน การลงทุนที่ ส่งผลทางบวก ก็แน่นอน
    เหตุและปัจจัย หรือ ช่วงเวลา ของโชคชะตา
    ช่วงเวลาของโชคชะตา รหัสดวงดาว เหมือนร่องรอย
    ของ อิทธิพลแห่งการส่งผล ในจังหวะชีวิต ช่วงเวลา ของส่งผลแต่ล่ะอย่างจะไม่เหมือนกัน เช่น ในช่วงเวลาอายุ 15 ช่วงกุศลส่งผล เกี่ยวเนื่องก่ะ หลักทรัพย์
    ก็อาจจะได้รับมรดก หรือ ช่วงเวลาอายุ 18 ปี ระยะวิบากกรรมส่งผล
    อาจจะมีโอกาส เกิดอุบัติเหตุ และดวงชะตา อ่อน ถ้ามีเหตุอาจจะไม่รอด

กุศล เป็นกระแส บวก ถ้าทำเหตุแห่งกระแสบวกเพิ่มขึ้น บวกเจอบวกก็ยิ่งเ้สริมกัน

ถ้าหากอกุศลส่งผลในดวงชะตาขณะนั้น แล้วไม่ประมาท หมั่นเจริญสติ ปฏิบัติภาวนา ทำบุญ สร้าวกระแสบวกค้ำจุน แนวโน้ม ของกระแสลบที่จะเข้ามากระทำก็จะบางเบาลง บางท่านก็เปรียบเทียบกับการ เพิ่มความเ้ข้มข้น ของกระแสบวก
    เพื่้อทำให้กระแสลบเจือจาง ถ้าถามว่ากระแสลบหายไปมั้ย ก็บอกได้ว่าไม่ได้หาย
    เพียงแต่เจือจางลงเท่านั้นเอง

อกุศล เป็นกระแส ลบ ถึงมีต้นทุน กระแสบวกมาก หากประมาทกระทำแต่เหตุแห่งกระแส ลบ
    ก็เรียกว่า บุญที่มีเริ่มพร่อง ในยามที่ผลของวิบากกรรมส่งผล ไม่มีกระแสบวกค้ำ
    งานนี้ก็รับไปเต็มๆ

เท่าที่อธิบายแบบนี้
    ก็เพื่อจะบอกว่าชีวิต เหมือนทางเลือกนะครับ
    เลือกได้ว่า จะทำดี ว่าจะทำดี หรือ ทำไม่ดี สร้างกุศล หรือกระทำอกุศล
    เพราะผลของกุศลและอกุศล นี่ก็เป็นต้นทุนหนึ่งในชะตาชีวิต

16. sun army

ยกกรณีตัวอย่าง ประกอบ 1 เรื่อง

ครั้งหนึ่งรุ่นน้อง ชวนเดินทางขึ้นเหนือ ไปทำบุญ
    หนนั้นก็ตรวจดวงชะตารุ่นน้องที่ไปด้วยกัน
    พบว่า มีเกรณ์อุบัติเหตุ ในช่วงเวลานั้น ด้วย

แต่เราก็เดินทางไป เพราะตั้งใจจะไปทำบุญกัน
    ระหว่างทาง ฝนก็ตก ตลอด รุ่นน้องเป็นคนขับ ส่วนผมเอง
    นั่งถ่างตาเฝ้า พร้อมกับภาวนาไปด้วย
    ก่ะว่า อย่างน้อย ก็ไม่ประมาท จะได้ช่วยกันดู

ทริปนั้น การเดินทางราบรื่นมาก
    ได้กราบครูบาอาจารย์ ได้ทำบุญสมใจ

แล้วเราก็กลับมาถึงบ้านโดยสวัสดิ์ภาพในวันศุกร์
    เมื่อกลับมา ผมได้เล่าให้รุ่นน้องฟัง ว่าเค้ามีเกรณ์ที่จะเกิดอุบัติเหตุ
    หนนี้ ได้มาทำบุญ คิดว่า บุญคงหนุนนำ อย่างน้อยก็ช่วยให้การเดินทางราบรื่น

แต่เกรณ์อุบัติเหตุนี้ยังคงอยู่ อย่าพึ่งประมาท ขอให้กลับบ้านก่อนพระอาทิตย์ตกดิน
    หลังจากนั้นก็อย่าพึ่งออกไปไหนในสัปดาห์นี้

รุ่นน้องก็รับปาก

ในวันอาทิตย์ เช้ามืด รุ่นน้องก็โทรมาหา
    บอกว่า เค้าประสบอุบัติเหตุ รถพุ่งข้ามเกาะ ไปชน อีกฟาก
    รถพัง แต่เค้าไม่เป็นอะไร

ก็เลยถามว่าทำไมถึงเป็นแบบนั้น
    เค้าก็ตอบว่า
    คือวันเสาร์ รู้สึกอยู่บ้านไม่ติด
    กระสันอยากออกไปเที่ยว (อิทธิพลของร่องรอยวิบากที่ชักนำ)
    แล้วก็ไปจริงๆ ออกไปกินเหล้า แล้วก็ขับรถกลับในช่วง ประมาณตีสาม
    ระหว่างทางบังคับรถไม่อยู่ ก็เลย พุ่งไปชนแบบนั้น

จะเห็นได้ว่า ถ้าในคืนวันเสาร์ รุ่นน้องข่มใจ
    ไม่ประมาท อยู่บ้านภาวนา ก็เชื่อได้ว่า อุบัติเหตุนั้นก็คงไม่เกิด

อันนี้ก็คือการผสมโรง ทั้งงกระแสลบ + กระแสลบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2011
  17. sun army

แถมอีกเรื่อง

พี่ท่านหนึ่ง มาดูดวงด้วย
    ระหว่างดูดวง ก็พบว่า ชะตาชีวิต ของเค้าช่วงนี้ติดขัดมาก

ทั้งๆที่มีกระแสของกุศลอยู่ แต่ก็ติดขัดอยู่ดี อึดอัดไปหมด

ช่วงที่ดูอยู่ ก็ถามว่า ทำยังไงถึงจะพ้นจากตรงนี้

ก็พบว่า พี่ท่านนี้ ติด ที่การกระทำ กับผู้มีพระคุณ ในที่นี้คือ แม่

เลยถามว่า พี่ มีปัญหากับแม่เหรอ

พี่ท่านนี้ก็ยอมรับ ว่ามีใจที่โกรธ และ ขัดแย้งกับแม่อยู่

เลยแน่ะนำว่า
    ถ้าพี่ไปขอขมา แม่ และผู้มีพระคุณอีกท่าน ความติดขัดที่มีอยู่ตรงนี้จะเปิดออก

และต่อไำปเมื่อทุกอย่าง คล่องตัวแล้ว
    ก็อย่าไปกระทำผิดศิล หรือ ปรามาส ต่อผู้มีพระคุณอีก

ซึ่งพี่ท่านนี้ก็รับปากไปดำเนินการ

หลังจากได้แก้ไขในส่วนนั้น กระแสชีวิตดวงชะตาการเงินและการงาน พี่ท่านนี้ดีและเปิดขึ้นมากอย่างเห็นได้ชัด

โดยระยะนี้มีผู้ใหญ่เสนอโอกาส และ ให้ความช่วยเหลือ อย่างมากมาย

18. 339

339 สมาชิก

ขอบคุณนะค่ะ สำหรับเรื่องเล่าดีดี
    ที่ดูดวงมาก็เก็บมาคิดบ้าง แต่ไม่ได้อะไรมากมายนะค่ะ
    เพราะมันไม่ใช่ทุกอย่างในชีวิต อิอิอิ ^^
    และอีกอย่าง 339 ว่า ชะตาฟ้าลิขิตไว้แล้วฝืนได้ แต่ต้องฝืนในทางที่ดีค่ะ
    อิอิอิอิ

19. 339

339 สมาชิก

เรื่องนี้คล้ายๆ เรื่องของคุณยายของ 339 เลยค่ะ
    ท่านถูกรถชน แต่ก่อนที่จะถูก ท่านบอกว่า ไม่รู้เป็นอะไร ต้องออกไปตัดผมให้ได้(ข้ามถนน 3 เลนไปนะค่ะ) ตอนที่ยงไป เค้าบอกว่าช่างไม่อยุ่ ยายเลยบอกว่าไม่เปงรายเด๋ววันพรุ่งนี้มาตัดใหม่
    แต่ๆๆ พอกลับบ้านไป ยายบอกว่าร้อนใจมากกกก ต้องไปตัดผมให้ได้ ตอนเย็นเลยไปตัดผม ขากลับข้ามกลับมาถูกรถชนจนได้ ปัจจุบันนี้คุงยายต้องใส่เหล็กดามขาเอาไว้นะค่ะ อิอิอิ
    ยายเลยมาย้อนนึกดู ยายบอกว่าตอนสาวๆๆที่เลี้ยงแม่ของ339 ที่บ้านตอนนั้นมีบ่อเลี้ยงปู แล้วปูมันก็เดินออกมาหาแม่ของ339 ยายเลยจับปูมาหักขอซ่ะเลยจะได้ไม่เดินออกมาจากบ่อได้ 5555+ กรรมตามยายทันในชาตินี้เลยค่ะ
    (ปล. ยายบอกว่า มันอยู่ไม่ได้จิงๆๆนะต้องออกไปตัดผมให้ได้)
    อิอิอิอิ ^^

20. ธนกฤตอุทัย

ธนกฤตอุทัย สมาชิกใหม่

ศีลข้อที่ทำผิดถี่ที่สุด...

-----------------------------------------------------------------

ครับผม..ขอบคุณครับ

ถี่ที่สุดของผม..คือการไม่พูดความจริง และผมก้อมีเล่นการพนันฟุตบอลด้วย
    และอีกเรื่องคือทำมาหากินซึ่งอาจไม่ถูกกฎหมายก้อเพื่อ...
    ปากท้องซึ่งก้อต้องทำ...จำเป็นจริง ๆ

คำสัญญาคำมั่นสัญญาหรือเปล่าครับ ผมเองก้อม่ายแน่ใจตัวเองเหมือนกัน
    ผมไปสัญญากับสิ่งที่มองไม่เห็นหรือเปล่า...เหมือนโดนกลั่นแกล้งน่ะครับ
    ผมเองก้อม่ายใช่คนเลวคนชั่ว เพียงแต่ม่ายค่อยทำบุญทำกุศลกะเขาเท่านั้น
    ยังงัยช่วยไขข้อข้องใจให้หน่อยเถิดครับ...ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้