***เชิญพูดคุยตามประสาลูกศิษย์พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ เชียงใหม่ คุยได้ทุกอารมณ์ทุกรูปแบบครับ***

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย donjudo077, 18 พฤศจิกายน 2008.

1. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

กะว่าจะไปกราบท่านช่วงบ่าย จะทันหรือเปล่าครับ

2. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

พระอาจารย์ท่านเมตตามากจริงๆครับ

3. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่แน่ใจครับ

4. utra_

utra_ เป็นที่รู้จักกันดี

อีกหนึ่งท่านที่ลืมไม่ได้ คือ ท่านเจ้าของบ้านมีน้ำใจที่งดงามมาก
    เป็นกันเอง ให้โอกาสให้พวกเราได้กราบพระอาจารย์แล้ว ยังมี
    น้ำใจเลี้ยงข้าวอีก ต้องขอขอบคุณมาก ๆ ครับ

5. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผนเสื้อเหลืองไปอุดรจึงไม่ได้มากราบพระอาจารย์

ผมเห็นแต่ขุนแผนเมือง.(ขอสงวนนามเนื่องจากถ้าแม่ย่านางรู้จะโดนหักคอกิน)..
    กับขุนแผนเมืองสมุทร

เมื่อวานได้พบหลายท่านตัวเป็น ๆ ยินดีที่ได้พบครับ

ไว้จะรีบนำภาพมาให้ชม (เท่าที่จะโพสต์ได้นะครับ) และภาพลับเฉพาะของแต่ละท่าน
    ผมจะจัดส่งให้ตามที่คุยกันไว้ครับ คาดว่าเป็นพรุ่งนี้ครับผม

6. sridoi

ข่าวแว่วจากดอนเมืองว่า วันนี้มีคนไปกราบพระอาจารย์กันคึกคักมาก

7. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    รอดูรูปแอบถ่ายครับ

8. sridoi

รูปแอบถ่าย เจ้าตัวเค้าขอดูเองคนเดียว คงจะเขิน
    ไว้รอดูภาพบรรยากาศรวม ๆ ดีกว่าครับ

9. เส้นทางแห่งธรรม

เส้นทางแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    วันนี้ได้ไปกราบท่านพระอาจารย์ แล้วครับ ท่านเมตตาสูงมากเลย ท่านอาจารย์แจกของดีให้หลายอย่างเลยครับ และก็ได้รู้จักกับเพื่อนๆในเวปอีกหลายคนเลยครับ ก่อนจะกลับท่านเจ้าของบ้านเลี้ยงข้าวเที่ยงอีก ต้องขอขอบคุณมากๆ เลยครับ น้ำใจงามจริงๆ อนุโมทนาสาธุครับ

10. อัสดงส์

เสื้อ เหลืองคงตกเทรนด์ ใครๆก็ว่าหนุมนริศล่องหนได้

11. อัสดงส์

พระอาจารย์ท่านอุตสาหะจริงๆครับ เมื่อวานนอนตี 3 ตื่นตี 5 วันนี้ทั้งวันสงเคราะห์ลูกศิษย์ โดยที่ไม่บ่นเลยครับ มีให้แต่รอยยิ้ม

12. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ความเห็นเช่นเดียวกับคุณเส้นทางแห่งธรรมครับ
    ผมกราบขอบพระคุณพระอาจารย์ที่เมตตาลงน้ำมัน+แจกของดีหลายๆ อย่าง
    ผมขอขอบคุณท่านเจ้าของบ้านและคณะศิษย์ทุกๆ ท่านที่ดูแลเป็นอย่างดี
    ผมขอขอบคุณคุณเส้นทางแห่งธรรมที่ได้มาส่งผมปากทาง
    และยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆ ในเวปทุกๆ ท่านครับ

13. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เป็นเรื่องที่น่าเสียใจอย่างที่สุดครับ เพราะขนาดเตรียมของเขาไว้แล้วทองก็ซื้อแล้วขณะขับรถออกไปหาพระอาจารย์แล้วแต่งานเข้าโดนเรี่ยกตัวต้องรีบกลับกระทันหันมาที่ทำงานก่อนจึงน่าเสียใจมากๆครับ

14. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

เอาไว้มีโอกาสเจอกันใหม่ครับ ต้องขอ request บ่อยๆครับ จัดวันเวลาให้เหมาะสม ใครมีอะไรจะมาเล่าก็เชิญได้ครับ พูดคุยตามประสาลูกศิษย์พระอาจารย์ครับ

15. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    คงมีโอกาศหน้าอีกน่ะครับ

16. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานได้ไปกราบท่านมาแล้วครับ...ท่านเป็นพระผู้มีแต่ให้จริงๆครับ...ท่านเมตตาจารฟัน ลงทอง และสักน้ำมันให้อีกด้วย...ผมเองเพิ่งจะทราบจากท่านอัสดงส์ว่าท่านหลับตอนตีสาม ตื่นตอนตีห้า ได้พักแค่สองชั่วโมงเท่านั้นเอง เวลาที่เหลือท่านโปรดญาติโยมเหล่าบรรดาลูกศิษย์ลูกหา ซาบซึ้งใจจริงๆครับต้องหาโอกาสไปเชียงใหม่ให้ได้ครับผม...

ที่ท่านพระอาจารย์ท่านได้พักผ่อนน้อยไม่รู้เพราะว่าคาสโนว่าแห่งท้องทุ่งหนองแคให้ท่านลงของให้ตอนกลางคืนหรือเปล่าครับ...อิอิอิ
    ;aa36

17. อัสดงส์

สงสัยดวงจะได้ไปเชียงใหม่ แต่ไปที่วัดก็ดีนะครับ ได้ทั้งเที่ยวด้วย อีกอย่างพระอาจารย์อยู่บ้านลูกศิษย์ท่านบอกว่าเกรงใจเจ้าของบ้าน...ต้องขอขอบคุณพี่เจ้าของบ้านมากๆครับ สําหรับการดูแลลูกศิษย์พระอาจารย์ทุกคนอย่างดี แถมงานนี้พระอาจารย์ได้ลูกศิษย์เป็นน้องแมวตั้งหลายตัว...แต่แม้กระทั่งแมวหนุ่มเสื้อเหลืองก็ไม่วาย....

18. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

อิ่นของพระอาจารย์ที่ท่านแจกมานี้ต้องเลี่ยมใส่น้ำมันหอมหรือเปล่า่ครับแล้วน้ำมันนี้ซื้อกันแถวไหนครับ แถวเสาชิงช้าพอจะมีมั้ย และมีวิธีการดูแล บูชา อย่างไรบ้างครับ...

19. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ข้อความนี้ห้ามมิให้กลุ่มบุคคลใดนำไปกล่าวเพื่อหากินกับวัด.....เจตนาอัปมงคล
    อัปปรีย์.......ห้ามมิให้เอาชือข้าพเจ้าไปข้องเกี่ยวโดยเด็ดขาด

ใครแอบอ้างชื่อข้าพเจ้า มีเฮ.......

หลายคนได้ไปกราบท่านได้พบเจอกันในงานนี้ครับ.........

แต่ละท่านไม่ธรรมดา มีดีในตนเอง พระเครื่องนะครับ................

พระอาจารย์ท่านเมตตาศิษย์มาก ตอนแรกที่ได้คุยกับท่าน และพี่ที่ขับรถพาท่านมา

อาจกลับช่วงเที่ยงถ้าไม่มีใครมา หลังฉันท์เช้าเสร็จ ท่านก็ไปนั่งที่ห้องพระในบ้าน ผักผ่อน

จนมีเพื่อนๆในพลังจิตมากราบท่านคนแรกของวัน คุณหม่อง ถ้าจำไม่ผิด ผมเลยไปตามท่าน

พระอาจารย์ลงมา หลังจากนั้นก็พี่เส้นทางแห่งธรรม คุณ กริด และเรื่อยๆ ........

ตอนแรกยังนึกอยู่ถ้าไม่มีใครมากราบท่านก็ดีเหมือนกันเพราะท่าน เมื่อคืนผักผ่อนน้อย

จำวัตรดึก ตีสามได้ ท่านนั่งแผ่เมตตาช่วยศิษย์อยู่ พร้อมกลับ นั่งฟังผมโม้

พระอาจารย์ท่านคงเบื่อผมไปอีกนาน คงไม่อยากเห็นหน้า555 พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ

มากราบท่านเรื่ยๆ เรียกว่ามาด้วยใจ เพราะว่า เวลางานแทบทุกคน ยกเว้นผม.....(คนว่างงาน)

คล้ายๆกับว่าหนีแม่มาแพ้รัก ประมาณนั้น แต่นี้หนีงานมากราบพระอาจารย์.บางท่านก็หนีเมีย

(แฝน)มาพร้อม.......งานนี้พระอาจารย์ท่านเมตตามาก ของที่ว่าออกงานกฐินที่ท่านโจบอกว่า

พระอาจารย์จะนำมาให้บูชาคงจริง ท่านแจกอย่างเดียว คนละหลายๆอย่างเอาเป็นว่าใครไป

วันนั้นประทับใจและกัน ใครสักท่านสักให้แม้ดอกไม้ธูปเทียนไม่ได้เตรียมมา .....

ลงทอง จารฟัน ได้ครบทุกท่าน ยกเว้นผม มั่วแต่นั่งโม้ ทองก็ไม่ได้ลงกับเขา...........

งานนี้ศิษย์ทุกท่านได้รับมิตรไมตรีจากท่านเจ้าของบ้านอย่างมากที่เปิดบ้าน ยกบ้านให้เลยวันนั้น

พร้อมข้าวปลาอาหารที่สมบูรณ์แบบ มาต้อนรับศิษย์พระอาจารย์

งานนี้ศิษย์ในพลังจิต เจอกัน หลายท่าน เรื่องความหล่อและเสน่ห์ไม่ต้องพูดถึง

ที่หลังหลายท่าน ไม่ธรรมดา สมความเป็นชาย ส่วนมากไปทาง เหนี่ยว วันนี้มาเอาเมตตา

หลายท่านได้ หนูกินนมแมว เช่นคุณหนี่ง พระอาจารย์ท่านลงให้ ท่านคงเห็นว่าให้เอาไปสู้กับ

เมีย(แฟน)พูดผิด .....ต้องใช้เมตตาเพราะว่าที่ลงมาก่อนหนักไปทางคงกระพัน อาจเอาไป

แตะแฝนได้........วันนั้นหลายท่านได้รู้จักพูดคุยทานข้าวร่วมกัน โชว์ของดีในคอ......

เรีกว่าคุยภาษาเดียวกัน.........หลังจากพักหลัง (พักเจ็บ)หลายท่านคงเบื่อความเปรี้ยว

ของมะนาวไปอีกนาน..........เป็นงานแห่งมิตรภาพโอยแท้ พระอาจารย์ท่านก็ยิ้มตลอดแม้บาง

ช่วงอาจดูเหนื่อยล้า..จากภาวะของสังขาร ท่านบอกผมว่าท่านไม่ได้เข้ามาเป็นปีแล้วทกรุงเทพ

ท่านแพ้อากาศที่นี้ เข้ามาแล้ว จะรู้สึกคันตามร่างกาย แต่ตลอดว่าลาที่อยู่ผมไม่เคย

เห็นท่านแสดงอาการ แมัลูกศิษย์ท่านจะไปซื้อยาแก้แพ้มาถวานท่าน ท่านก็ไม่อยากที่จะฉันท์

ท่านกลัวว่าจะทำให้ง่วง....

บรรยากาศในวันนั้น เป็นกันเองสบายๆท่านอาจารย์ช่วยเหลือให้ความสงเคราะ์ห์็ศิษย์

ทุกท่านแบบเท่าเทียมกัน ของที่ท่านแจกก็ได้รับเหมือนกัน แถบไม่ต่างกัน อาจจะต่างกัน

บ้างก็ตามเหตุของแต่ละท่านรับ

ผมโม้มากแล้วให้คนอื่นมาเล่าบ้างดีกว่า มาช่วยกันเล่าหน่อยครับ เดี่ยวเขาไม่เชื่อผมกัน

อย่าเขินในข้อความนะ ดูผมเป็นตัวอย่าง 555 คิดว่าเป็นการเขียนจดหมายบอกรักแฝน..

หรือโกหกนายเวลาหนีงานแล้ว จะได้ความรู้จากกันและกันอีกเยอะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2009
  20. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมเองก็ไปกราบท่านเมื่อวาน และขอให้ท่านสักน้ำมันให้เช่นกัน ท่านตั้งใจทำให้จริง ๆ ครับ

สวัสดีครับ คุณเด็กไทรน้อย ผมเองครับที่เจอกันเมื่อวาน คุณเด็กไทรน้อยลงรูปที่สักให้ดูหน่อยสิครับ