***เชิญพูดคุยตามประสาลูกศิษย์พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ เชียงใหม่ คุยได้ทุกอารมณ์ทุกรูปแบบครับ***

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย donjudo077, 18 พฤศจิกายน 2008.

1. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีครับ พี่ Jumbo A :)

2. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ท่านเด็กไทรน้อย ผมถามท่านแล้วไม่ต้องเลี่ยมในน้ำมันก็ได้เอาน้ำหอมฉีดก็ได้ท่าน

ชอบของหอม ถามโดเร่ หลังไมค์ นั้นนะรู้ดีเลยท่าน

วันหลังไปเอาหนุมานที่วัด ผมจะไปด้วยท่าน

สวัสดีครับท่าน หมูดำ ปกติั้วันนั้น ผมจะช่วยพระอาจารย์ขึงหนัง แต่ของคุณ

ผมเห็นว่าตึงเลยไม่ได้ช่วย หนุมานคุณ ผมว่าสวยดีครับ..หลายท่านที่เห็นชม

ท่านเด็กไทรน้อยก็อยากได้แต่คงเป็นหมึก.....

ยิรดีที่ได้รู้จักครับท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2008
  3. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับท่านMOODAM พญากำแหงหนุมาน...รูปคุณหนึ่งแกถ่ายเอาไว้น่ะครับต้องรอแกเอามาลง แต่ท่านพระอาจารย์ท่านลงเข็มให้สะใจไปนานเลยครับหนึ่งไม่พอ ต่อสอง สาม ไปเรื่อย...ตัวผมเองไม่ได้ออกปากของยันต์อะไรจากท่านบอกท่านว่าแล้วแต่พระอาจารย์จะเมตตาลงให้ ท่านก็เลยว่าเดี๋ยวจะลงแบบครอบจักรวาลให้ พอสักเสร็จผมก็ปากหนักอีกไม่ได้ถามว่าท่านแทงอะไรให้บ้าง แต่ที่ได้ยินจากท่านจัมโบ้เอหนึ่งในยันต์ที่ท่านลงให้รู้สึกจะมีหนูดูดนมแมวด้วยครับ...

เรียกได้ว่าถ้าไปสำนักอื่นคงต้องยกครูกันหลายรอบครับแต่กับพระอาจารย์รอบเดียวท่านเมตตาทำอะไรต่ออะไรให้เพียบเลยครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2008
  4. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    สงสัยต้องไปกราบพระอาจ๋าน ที่เจียงใหม่เสียแล้วครับ หมดโอกาสครับถ้าเป็นวันทำงานไปบ่ได้ครับ

5. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานก็ลุ้นอยู่เหมือนกันว่าจะได้เจอท่านหรือเปล่าลองขับรถไปตอนเที่ยงกว่าได้เจอท่านประทับใจในท่านเลยครับ...

6. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เรื่องรูปรอคุณหนี่ง หน่อย อาจจะช้าเมื่อวานหนีงานมาแล้ว ดันมีปัญหา

คงต้องลองวิชาเมตตากันหน่อยละวันนี้ ...ยังไงจะบอกให้ครับ ถ้าวางเขาคงรีบลง

เมื่อวานตอนกลับบ้านพร้อมกัน เขายังบอกผมอยู่ยังถามว่าจะให้ลงกระทู้ไหน

ผมว่าเอากระทู้นี้แหละ ..รอหน่อยครับท่าน สงสัยตอนนี้ท่านหนึ่ง โดนหนักอยู่ครับ

งานนี้ ท่านหนึ่งมาแบบตั้งใจ ตอนแรกโทรมาหาผม ถามพี่ พระอาจารย์กลับหรือยังจะมาเที่ยง

ผมก็ว่าน่าจะอยู่ท่าน มีคนมากราบท่านเรื่อยๆ

เผลอแผล๊บเดียว สี่โมงเช้า มาถึงแล้ว บอก ขับรถ สี่สิบนาที เหยียบกระจาย สระบุรี กรุงเทพ

มาถึงก็ สักเลย ได้สมใจ เต็มหลังเลย ตอนแรกที่ผมเห็น ก็ดำพรึดไปหมด มาตอนนี้ ไม่มีที่ว่าง

แล้ว รุ้สึก หลักๆวันนั้นท่านพระอาจารย์จะลง หนูิกินนมแมวนะครับ มีท่านหมูดำนี้แหละ

หนุมาน ท่านเดียวเลยครับ

7. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอบคุณครับ คุณเด็กไทรน้อย พี่ Jumbo A

ผมรอได้ครับ แต่ที่ขอดูตอนแรก อยากเห็นหลังของคุณเด็กไทรน้อยน่ะครับ ว่าพระอาจารย์ลงอะไรให้บ้าง :p

8. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาครับ

อนุโมทนาครับ
    วันที่ 13 ที่ผ่านมาไม่ทราบว่าคุณพี่เด็กไทรน้อยได้ไปร่วมงานหลวงพ่อพูนที่วัดบ้านแพนด้วยใช่หรือไม่ครับ ไปไงบ้างครับเล่าบรรยายกาศให้ฟังบ้างนะครับ

9. Jumbo A

วันนี้พระอาจารย์น่าจะเดินทางกลับแล้ว เนื่องจากเมื่อวานช่างค่ำๆ มีลูกศิษย์ทาง

เมืองนนท์ มิมนต์ท่านไปโปรด เลยจะค้างที่บ้านนั้นอีกคืน จะเดินทางกลับช่วงเช้ามืด

ตอนนี้ผมว่าน่าจะอยู่แถว จ.ตากไ้ด้ครับ

คุณนริศ มีอะไรบอกกล่าวเชิญหน่อย ในฐานะที่เป็นศิษย์ที่พระอาจารย์ลงเมตตาให้เต็มตัว 555

10. เด็กไทรน้อย

ไปครับไปพร้อมสหายในนี้อีกสองสามท่านน่ะครับหลวงพ่อพูนท่านยิ้มแย้มแจ่มใสครับท่านยังแจกพระสมเด็จหลังยันต์ตรีนิสิงเห มาด้วยเลยครับน่าจะเสกพรรษาครับในงานท่านนิมนต์พระเถระผู้ใหญ่มาร่วมงานหลายท่านครับที่ผมได้เข้ากราบก็หลวงพ่อพูน หลวงพ่อหวลครับ และได้แต่ไหว้ตอนท่านเดินผ่านเพราะผมไม่ได้เข้าไปในพิธีก็ ท่านสมเด็จวัดชนะสงคราม ท่านเจ้าคุณแวว ฯลฯ...

บรรยากาศในวัดตอนที่ไปวันงานมีลูกศิษย์ลูกหาของท่านมาร่วมงาน และช่วยงาน ออกแผงโรงทานหลายเจ้าครับ แต่บริเวณวัดน้ำท่วมเวลาจะเดินเหินก็ติดขัดหน่่อยครับแต่ก็ผ่านไปด้วยดีครับ แต่ผมไม่ได้อยู่จนจบงานน่ะครับไปต่อวัดอื่นกันอีกน่ะครับ...

11. เด็กไทรน้อย

เอาใจช่วยท่านหนึ่งด้วยครับอุตส่าห์มาด้วยจิตศรัทธาอันแรงกล้า...แต่ข่าววงในบอกว่าพระอาจารย์ท่านก็ให้วัตถุมงคลชิ้นพิเศษเป็นรางวัลปลอบใจด้วยเอามาให้ชมบ้างนะท่าน...

12. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

555 ถ้าใครมีความสามารถเข้าสิงผมได้ จะได้รู้หลาย ๆ อย่างที่ไม่เคยรู้

- รู้ว่ากรรมมีจริงและชดใช้ให้หมดได้ยาก
    - รู้ว่าอย่าเอาดีเฉพาะด้านเมตตาต้องมีแคล้วคลาดด้วย
    - รู้ว่าบางอย่างต้องอดทนข่มขำไว้คนเดียว เพราะเพื่อนบอกว่า "เพื่อพระศาสนา"

ท่านอ.โบ้ให้เกียรติมากราบและช่วยพระอาจารย์ตลอด 2 วันที่ผ่านมา ไว้ผมจะนำรูปมาลงให้แม่ย่านางได้ร่วมโมทนาด้วย

13. Jumbo A

การมอบกายถวายชีวิตอุทิศตนเพื่อพระศาสนา นี้กุศลเยอะนักนะท่านนริศ

ส่วนแม่ย่านางประจำตัวผมนั้น หาของปราบยาก เพราะเฮี้ยนนัก...

ท่านนริศ สยบแม่ย่านางประจำตัวอยู่หรือเปล่าครับ เห็นได้ข่าวว่ามีหลายนาง

เอ้ย หลายท่าน หลายภาค แม่ย่านางภาคเหนือ ภาคกลางต่างกันยังไง

ผมอยากรู้จังท่าน ท่านชอบน้ำหอมแบบไหน ดูหนังแนวไหน ชอบทานอะไร

ใช้ปัจจัยบูชาเยอะไหม ของถวายที่ต้องถวายบ่อยๆ คืออะไร หรือปัจจยล้วนๆ

เวลาไปเที่ยวห้าง ศูนย์การค้าต้องกล่าวอัญเชิญไปด้วยไหม หรือว่าขลังขนาดว่า

แค่คิดจะไปท่านก็ไปด้วยตลอดแม้ไม่อัญเชิญ แล้วท่านส่งกระแสจิตมาตามสัญญาณ

โทรศัพท์บางไหมว่า อยู่ที่ไหน ทำอะไร อยู่กับใคร..ทำไมไม่กลับสักที...

คุณนริศ หรือ ยังไง ช่วยบอกกล่าว 555

14. sridoi

ท่านจัมโบ้เอ มีความประทับใจหรือเรื่องราวเกี่ยวกับพระอาจารย์พรสิทธิ์อย่างไรบ้าง
    เล่าเลยครับ พระอาจารย์ไม่ได้เป็นของใคร ใคร ๆ ก็เคารพศรัทธาท่านได้
    ใครเคยยกดอกไม้เครื่องบูชาครูเข้าไปหาท่าน ก็เรียกว่า "ศิษย์" เสมอกันครับ
    ไม่มีศิษย์ใกล้ชิด ไม่มีก้นกุฎิ อย่างมากก็แค่สนิทสนมคุ้นเคยกับท่านมากน้อยต่างกัน
    ขึ้นอยู่กับว่าได้ไปกราบ ได้คุย ให้ท่านเห็นหน้าค่าตาบ่อย ๆ หรือจดจำได้ไม๊เท่านั้นเอง

เรื่องแม่ย่านางแต่ละภาคก็จะทรงเครื่องต่างกัน นิยมเครื่องบูชาต่างกันไปตามจริตของแต่ละองค์
    แต่ทุกองค์ต้องการให้เทิดทูนบูชาเป็นที่ระลึกสูงสุดเพียงองค์เดียว (ห้ามนอกครูนอกลู่นอกทางด้วย)
    บางองค์ต้องมีเครื่องเซ่นสังเวยบ่อย ๆ แต่อย่างน้อย ๆ ต้องปีละ 3 ครั้ง เดือนยี่ เดือนสิบสอง และเดือนเกิด
    หากจะไปไหนต้องบอกกล่าว บางครั้งต้องอัญเชิญไปด้วย แต่หลาย ๆ ครั้งท่านจะเสด็จตามมาโปรดเอง
    มีข้อห้ามเยอะครับ ห้ามกินเหล้า ห้ามผิดศีลข้อ 3 (เรื่องใหญ่ ถึงกับขาดกันเลย)
    ยิ่งบูชาไปนานเท่าไหร่ ข้อห้ามยิ่งมากขึ้นเป็นเงาตามตัว สุดท้ายจะลงที่ "ห้ามเช่าพระ"
    ถ้าไม่จำเป็นอย่าหามาบูชาเลยครับ หากอยากชื่นชมบารมีรัศมีกายของท่าน
    ให้แวะไปกราบและทำบุญตามสำนักต่าง ๆ เป็นครั้งคราวดีกว่าครับ เพื่อนผมบอก "สบายใจกว่ากันเยอะ" ซึ่งเข้าหลักที่ว่า ทำแล้วสบายใจ ได้บุญหลาย

15. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

มีคนบอกหลายคนว่าคุณนริศมีอีกฉายาว่า จอมล้วง วันก่อนพอเจอก็ได้เห็นกับตา ระยะเวลาไม่ถึง 5 นาที คุณนริศปลดกระดุม ล้วงถึง 5-6 ครั้ง ทุกคนที่อยู่ในเหตุการณ์ถึงกับอึ้ง พูดอะไรไม่ออก บางครั้งล้วงออกมาเป็นสายๆเลย คราวนี้ทุกคนรอง อู้ฮู....พระอาจารย์ไ ด้ยินมองตามคง งง คนอะไรพกตระกรุดไว้กับตัวเยอะขนาดนี้ ล้วงเป็นเจอ 2 ดอกบ้าง 3 ดอกบ้าง 108 ดอกอีกต่างหาก ยังไม่นับของยิบย่อยที่ไม่ได้นําออกมา นี่ยังดีจํากัดอยู่แค่เสื้อตัวเอง ถ้าขยายไปที่เสื้อ อ.โบ้คงยุ่ง

16. Jumbo A

วันนั้น น่าเสียดาย หนุ่มเสื้อเหลืองไม่ได้มา ได้ข่าวว่า ติดงานการรถไฟ

สับรางไปมา จนเกือบจะเกิดอุบัติเหตุ เลยต้องดูแลรักษาระบบรางรถไฟ

มากราบตอนพระอาจารย์ตอนช่วงหัวค่ำหลังผมไม่เกิน ห้านาที.......มีชายลึกลับมา

งวดนี้มาพร้อมเครื่องรางแนวเหนี่ยวแคล้วคลาด คงจะมีรางสังหรณ์ว่าตัวเองอาจถึงคลาด

แม่ย่านางอาจลงโทษ ผมเห็นใส่เสืู้อสีชมพู เนื่องด้วยอาจเป็นวันอังคาร

ได้พกเครื่องรางมาจำนวนพอสมควร บอกว่าหลังๆเน้นเหนี่ยว เพราะเสียวๆอวัยวะใน

ร่างกายบางส่วน อาจถูกตัดรอน เพราะเมตตาที่พระอาจารย์ให้เห็นผลหนักหนา

มาคราวนี้ พกเหนี่ยวๆแคล้วคลาด มาให้พระอาจารย์ประสิทธิ์ ประสาทอีกครั้งคล้ายว่าเพิ่มพลัง

ความเหนี่ยว ประมาณนั้นครับ

อยากรู้ว่าเป็นใครก็ไม่ต้องสงสัย เจ้าตัวเป็นคนใจบุญ อยู่ในนี้กระทู้พระอาจารย์ครับ

หนุ่มเสื้อ...............................

17. sridoi

คืนที่แล้วนั่งสมาธิ เห็นแสงสว่าง 10 ดวงเจิดจ้า พอเพ่งจิตตามไปปรากฎว่ามาอยู่ที่เขตเมืองละวะ
    เห็นหลวงพ่อองค์หนึ่งรูปร่างท้วมนิด ๆ ผิวออกขาว หน้าตาใจดี ท่าทางสงบเสงี่ยม
    ท่านบอกว่า " ฉันอยู่เพชรบุรี นี่ตะกรุดของฉัน ฉันยกให้เธอ เอาไปใช้นะอย่าเก็บไว้เฉย ๆ "
    ด้วยความดีใจมากเกินไป ภาพที่เห็นจึงสลายไปพร้อมกับค่อย ๆ รู้สึกตัวตื่นขึ้นมา
    ปรากฎว่า......ในมือมีน้ำลาย 3 หยด..........เฮ่อ เราหลับไปตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย

18. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณจะบอกว่า 103 หรือเปล่าครับ

19. sridoi

.

20. sridoi

ผมซูมไปที่เลข 10 (ตะกรุดสิบดอก) มากกว่า