เชิญร่วมบุญบูชาล็อกเก็ตกรรมการ รุ่น 100 ปี หลวงพ่อเกษม เขมโก....

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เพชรฉลูกัน, 22 สิงหาคม 2012.

1. พุทธมงคล

พุทธมงคล เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ไม่ทราบว่าล็อกเก็ตรุ่นนี้ จะนำไปให้ครูบาท่านใด เสกหรือมนต์บ้างครับ ผมว่าหลวงพ่อประสิทธิื์์ ท่านก็ OK ครับ อยู่ที่แม่แตง

2. สายครูบา

สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    ผมมีความประสงค์จะร่วมบุญในการจัดสร้างล็อคเก็ต ๑๐๐ ปี หลวงพ่อเกษม โดยการส่งมวลสารร่วมตามรายการต่อไปนี้ ให้คณะกรรมการเพื่อใช้ในการทำงานครั้งนี้

๑. ผงธูปบูชาพระแก้วมรกต วัดพระศรีฯ กรุงเทพ
    ๒. ผงธูปบูชาหลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาว ชัยนาท
    ๓. ผงธูปบูชาหลวงปู่เอี่ยม วัดสพานสูง นนทบุรี
    ๔. ผงธูปบูชา (เข้าพิธีที่วัดสะแก อยุธยา ๓๐ สิงหา ๒๕๕๒ หลวงพ่อหวล วัดพุทธฯ อยุธยา, หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง, ครูบาณัฐ)
    -หลวงพ่อปั้น วัดพิกุลโสคัน อยุธยา
    -หลวงพ่อกัสสปมุนี วัดปิปผลิวนาราม อ.บ้ายค่าย จ.ระยอง
    ๕. ผงปูนหล่อรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ๒๕ ต.ค. ๕๐
    ๖. ผงยาหอมเข้าพิธี
    -อมตมหามงคล วัดใหม่อมตรส กรุงเทพ ๙ ธ.ค. ๕๔
    -หลวงพ่อไปล่ วัดกำแพง รุ่นสร้างมณฑป กรุงเทพ ๒ มี.ค. ๕๕
    ๗. เศษกะลาตาเดียวนำเข้าพิธีเจริญพุทธมนต์เย็นโดยพระกรรมฐานสายพระอาจารย์ใหญ่มั่น ณ วัดป่าเขาน้อย พิจิตร
    ๘. ลูกอมผงเหล็กน้ำพี้อธิษฐานจิตเสาร์ ๕ ปี ๕๓
    ๙. ทรายเสกพิธี ๑๐๘ มงคลมหาเศรษฐีบารมีหลวงพ่อกลั่น ณ วิหารหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ อยุธยา
    พระอาจารย์ที่เข้าร่วม: หลวงปู่ทิม วัดพระขาว, หลวงพ่อเจือ วัดโคกหิรัญ, หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยฯ, หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน เป็นต้น ๒๓ ต.ค. ๕๐

===ผมจะจัดส่งให้กับน้องสายครูบา ภายใน วันพุธหน้านะ====<!-- google_ad_section_end -->

ได้รับมวลสารจากพี่รัฐพงศ์แล้วครับ

3. สายครูบา

จะนำไปบวงสรวงขอบารมีหลวงพ่อที่สุสาน และจะนำขอเมตตาครูบาอาจารย์ที่เป็นศิษย์หลวงพ่อ และครูบาอาจารย์ทางเหนือปลุกเสกครับ หลวงพ่อประสิทธิ์ ปุญญมากโร ท่านงดเมตตาอธิษฐานครับ

4. somharnwong

somharnwong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011

แค่นี้ก็สุดยอดแล้วครับท่าน :cool::cool::cool:

5. พุทธมงคล

พุทธมงคล เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ต้องขอโทษด้วยครับ ผมเห็นหลวงพ่อประสิทธิ์ท่านเป็นพระป่า อยู่แถวแม่แตงกำลังมาแรง นึกว่าท่านเมตตาอธิฐานจิตให้ครับ

6. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    ยังสามารถร่วมบูชาชุดกรรมการนี้ได้อยู่นะครับ.....จนกว่าจะหมดครับ:cool:

7. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    รับทราบการร่วมบุญครับผม...สาธุ สาธุ

8. เพชรฉลูกัน

24
    เนื่องด้วยคณะศิษย์หลวงพ่อเกษม เขมโก แห่งสุสานไตรลักษณ์ จ. ลำปางในเวปพลังจิตแห่งนี้มีเจตนาอันบริสุทธิ์ที่จะสร้างมหากุศลสร้างบุญถวายองค์หลวงพ่อเกษม ซึ่งล่วงลับไปแล้วแต่ยังคงแผ่กระแสเมตตาโปรดลูกศิษย์ลูกหาและผู้ที่เคารพศรัทธาตัวท่านอยู่เนืองๆซึ่งเห็นได้จากประสบการณ์ของผู้บูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อเกษมล้วนแล้วแต่บังเกิดสิ่งดีๆกับชีวิตทั้งสิ้น
    ....ในปีนี้เป็นปีมหามงคลอย่างยิ่งคือ เป็นปีที่ชนมายุของหลวงพ่อเกษม เขมโก ครบ รอบ 100 ปี(พ.ศ. 2455-2555) ทางคณะศิษย์ทุกคนในเวปพลังจิตได้สำนึกในพระคุณและเพื่อเทอดพระเกียรติองค์หลวงพ่อเกษมจึงได้จัดสร้างล๊อกเก็ตกรรมการรูปหลวงพ่อเกษม เขมโก รุ่น ครบรอบ 100 ปี ขึ้นจำนวน 100 ชุดเท่ากับปีเกิดองค์หลวงพ่อโดยมีเจตนาและวัตถุประสงค์ดังนี้ คือ

....เพื่อหาปัจจัยนำไปจัดสร้างล๊อกเก็ต เดี่ยวรูปหลวงพ่อเกษมอีกชุดหนึ่ง(3 แบบๆละ 300 องค์ทั้งสิ้น จำนวน 900 องค์) เพื่อนำออกให้ผู้ที่มีความศรัทธาหลวงพ่อเกษมได้มีไว้บูชาเพื่อนำปัจจัยที่ได้ไปสร้างบุญแก่สาธารณะกุศลต่างๆตามแนวปฏิปทาแห่งการสงเคราะห์โลกขององค์หลวงพ่อเกษม เขมโกที่ท่านได้ทำไว้เป็นตัวอย่างเมื่อครั้งที่ยังดำรงสังขาร
    .....ให้ร่วมบุญจองบูชา ชุดละ 1,500 บาท......
    .....ด้านหลังทุกองค์จะบรรจุด้วยมวลสารมหามงคลสำคัญต่างๆมากมายครับ(รอน้องสายครูบามาแจ้งให้ทราบ)
    ....ล๊อกเก็ต กรรมการ 1 ชุด ประกอบด้วยล๊อกเก็ต 3 องค์ คือ
    1.ล๊อกเก็ตรูปไข่ ฉากทองคำ 1 องค์
    2.ล๊อกเก็ตรูป 4 เหลี่ยมใหญ่ ฉากต้นฉบับ 1 องค์
    3.ล๊อกเก็ตรูปวงกลม ฉากทองคำ 1 องค์
    .....ด้านหลังปิดด้วยแผ่นจารึกเนื้อนวะโลหะทั้งหมด...พร้อมทั้งตอกหมายเลขกำกับ 1-100....
    .....จึงขอกราบเรียนท่านผู้ใจบุญทุกท่านในเวปพลังจิตนี้ร่วมบุญบูชาล็อกเก็ตกรรมการครั้งนี้โดยทั่วกันครับ สั้่งจองบูชาโดยแจ้งในกระทู้นี้ได้เลยครับ หากแจ้งความประสงค์จะบูชาแล้ว รบกวนท่านโอนเงินร่วมบุญภายใน 15 วันนับจากวันที่แจ้งบูชา หากเกินนั้นถือว่าท่านสละสิทธิ์นะครับ
    ....รับล๊อกเก็ตหลังจากงานวันเกิดหลวงพ่อ 28 พ.ย. 2555 นี้ครับผม.....
    .....โดยสามารถโอนเงินร่วมบุญครั้งนี้ ได้ที่ ธ.กสิกรไทย สาขามหาวิทยาลัย เชียงใหม่ ชื่อบัญชี นายตฤณ ปาลีเรียมและนาย กฤชณัท เขมรัฐสุริยวงษ์ เลขที่ 557-2-08868-7 หากโอนแล้วรกวนแจ้งให้ทราบในกระทู้ด้วยนะครับ

9. สายครูบา

เหลือไม่เยอะแล้วนะครับ เกินครึ่งทางมาแล้ว เรียนเชิญทำบุญรับล็อกเก็ตหลวงพ่อครับ

10. daychar

daychar เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    หมายเลข 025 มีผู้จองและชำระเงินแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. เพชรฉลูกัน

24
    ขอบคุณครับพี่เดชา กลับมาแล้วเหรอครับสบายดีนะครับพี่:cool:

12. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    สวัสดีครับพี่เพชรฯ รอติดตามงานบุญอยู่ครับ ^^

13. jikky.so

jikky.so เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองเป็นหมายเลข 091 แทนครับ และ วันนี้เช้าผมได้โอนเงิน 1,500.-บาทให้แล้วครับ ที่อยู่แจ้งทางPMให้คุณเพชรฉลูกัน

14. daychar

สบายดีครับ เพิ่งเสร็จสิ้นจากภาระกิจหมาดๆ

บันทึกข้อมูลให้แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2012
  15. เพชรฉลูกัน

24
    สาธุอนุโมทามิ:cool:

16. เพชรฉลูกัน

24
    ขอบคุณครับพี่เดชา:cool:

17. สายครูบา

ล็อกเก็ตเหลือไม่เยอะแล้วนะครับ อย่าให้ได้พลาดกันทีเดียวครับ

18. somharnwong

somharnwong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    เมื่อไหร่จะมีตัวอย่างล๊อกเก็ตมาให้ชมอีกล่ะครับ

19. spiderza007

spiderza007 เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับหมายเลข048 1ชุดครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

20. daychar

บันทึกข้อมูลแล้วครับ