เชิญร่วมบุญบูชาล็อกเก็ตกรรมการ รุ่น 100 ปี หลวงพ่อเกษม เขมโก....

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เพชรฉลูกัน, 22 สิงหาคม 2012.

1. สายครูบา

สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    รับทราบครับ ลงตารางให้เรียบร้อยแล้วครับผม

2. สายครูบา

ตารางนี้อาจมีความผิดพลาด ขอทุกท่านที่ได้ร่วมจองโปรดเช็คหมายเลข สถานะการโอน ให้ถูกต้องด้วยครับ

หากมีข้อผิดพลาดโปรกแจ้งในหน้ากระทู้เป็นการด่วนที่สุดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. BOI

BOI เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2012
    ขอจองหมายเลข 060 ครับ
    ขอบคุณครับ​

4. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    หมายเลข 065 เปลี่ยนเป็น 054 และ แก้หมายเลข 065 เป็นชื่อ คุณวิบูลย์ นะครับน้องสายครุบา รบกวนด้วยนะ

5. BOI

BOI เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2012
    ขอยกเลิกการจองไว้ก่อนนะครับ
    ขอบพระคุณครับ...

6. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    ขออัพเดทครับท่านผุ้ร่วมบุญขณะนี้ล็อกเก็ตได้ทำพิธีพุทธาภิเศกเรียบร้อยแล้วครับ ณ วัดประทานพร ส่วนรายละเอียดนั้นขอแจ้งอีกทีนะครับเพราะขณะนี้ผมอยู่โรงพยาบาลเข้ารับการผ่าตัดกระดูกข้อมือซึ่งไม่สะดวกแจ้งข้อมูลหากออกโรงบาลแล้วจะแจ้งรายละเอียดให้ได้ทราบนะครับ

7. เพชรฉลูกัน

24
    พุทธาภิเศกครั้งสุดท้าย ณ พระอาราม วัดประทานพร โดยพระอาจารย์เณร หลานในองค์หลวงพ่อเกษม เขมโก ซึ่งเป็นพิธีปลุกเศกพุทะาภิเศกแบบล้านนาที่สมบูรณ์แบบครับซึ่งมีพิธีดังนี้ คือ เริ่มตั้งแต่หัวค่ำวันที่ 25 มกราคม ไปแล้วเสร็จ เช้าตรู่ 6.00 น.ของเช้าวันที่ 26 มกราคมครับผม โดยมีขั้นตอนพุทธาภิเศกดังนี้ครับ
    คืนวันที่ 25 มกราคม 2555
    เริ่มต้นที่เวลา 19.09 จุดเทียนมงคลต่างๆ12เล่ม และทียนชัยยะมงคลหลวง คือ
    1.เทียนวิปัสสี 1 เล่ม
    2.เทียนมงคลซ้าย 1 เล่ม
    3.เทียนมงคลขวา 1 เล่ม
    4.เทียนนวะโลกุตตระ 9 เล่ม
    5.เทียนชัยยะมงคลหลวง

เวลา 20.29 พระสงฆ์ทรงสมณะศักดิ์และพระเถรานุเถระจำนวน 59 รูปเจริญพระพุทธมนต์แบบล้านนา(สวดมนต์ตั๋น)

เวลา 23.09 น. เณรจากเชียงตุงสวดมหามนต์ปารมีธรรมหลวง(บารมีพันชั้น)
    เวลา 24.00 น.พระอาจารย์เณรเทสน์ปฐมสมโภชน์

วันที่ 26 มกราคม 2555
    เวลา 01.09 น. เทศน์ธรรมพุทธาภิเศก
    เวลา 02.09 น. สวดเบิก และเทศน์ ธรรมจักรกัปปะวัตตะนะสูตร
    เวลา 04.29 น. สวดเบิกพระเนตร
    เวลา 04.39 น. จุดเทียน 16 เล่ม (ลำดับญาณ 16)พระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์ ไขต๋าพระเจ้า(เบิกพระเนตร)และถวายข้าวมธุปายาส
    เวลา 05.09 น.เจริญพระปริตร ดับเทียนชัย ถวายไทยธรรมแก่สงฆ์
    ...เสร็จพิธี...
    ซึ่งข้างต้นนั้นเป็นขั้นตอนพิธีพุทธาภิเศกแบบล้านนาเต็มสูตร ดังนั้นของให้ทุกท่านที่ได้ล็อกเก้ตชุดนี้ไปบูชาจงมั่นใจได้เลยครับว่าเต็มเปี่ยมด้วยพุทะานุภาพ ธรรมานุภาพ สังฆานุภาพ แบบเต็มเปี่ยมจริงๆครับ.
    ....ส่วนการจัดส่งนั้นจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ เพราะว่าช่วยกันทำอยู่ 2 คนตัวผมก็ผ่าตัดข้อมือมายังไม่หายดีตอนนี้คงเป็นหน้าที่ของน้องสายครูบาที่จะบรรจุมวลารและปิดเหรียญด้านหลัง อาจจะล่าช้าไปอีกหน่อยนะครับ แต่รับรองว่าได้ของดีแน่นอนครับ ขออภัยในความล่าช้าอย่างมากเพราะไม่มทีมงานเลยจริงๆครับ

8. สายครูบา

ตารางนี้อาจมีความผิดพลาด ขอทุกท่านที่ได้ร่วมจองโปรดเช็คหมายเลข สถานะการโอน ให้ถูกต้องด้วยครับ

หากมีข้อผิดพลาดโปรกแจ้งในหน้ากระทู้เป็นการด่วนที่สุดครับ

9. สายครูบา

ข่าวดีครับ ผมได้รับผงพระผงพระพุทธชินสีห์ ทันโตเสฏโฐ ซึ่งมีส่วนผสมของผงพระทนต์หรือฟันของพระเจ้าอยู่หัว และผงจิตลดา นับเป็นมหามงคลสำหรับล็อกเก็ตหลวงพ่อรุ่นนี้มากครับ

10. somharnwong

somharnwong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    หายไวๆๆนะครับ

11. เพชรฉลูกัน

24
    สุดยอดดดดดดดด.....สาธุสาธุ:cool:

12. somharnwong

somharnwong เป็นที่รู้จักกันดี

ล็อกเก็ตไปถึงไหนแล้วครับ

13. เพชรฉลูกัน

24
    ตอนนี้เริ่มอุดผงและของมงคลด้านหลังล๊อกเก็ตและผมจะเป็นผู้ปิดหลังเหรียญเองครับกะว่าจะเอาไปปิดเหรียญหลังล๊อกเก็ตในช่วงที่เข้าปฏิบัติธรรมในวันที่ 15-19 ก.พ.นี้ครับ กะว่าน่าจะเริ่มทะยอยจัดส่งชุดกรรมการได้หลังวันที่ 20 ก.พ.นี้ครับ ขออภัยในความล่าช้าจริงๆครับเพราะไม่ได้มีทีมงานช่วยเลยทำกันอยู่ 2 คนครับ...เต็มที่ครับงานนี้สู้ไม่ถอย:cool::cool:

14. นาถธรรม

นาถธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2008
    หมายเลขกำกับ#098
    ที่อยู่จัดส่งตาม PM.ครับ

15. somharnwong

สู้ๆๆๆครับผม:cool:

16. binaing

binaing Active Member

ใกล้จะได้แล้ว

17. สายครูบา

ตอนนี้ก็เร่งกันเต็มที่ครับ งานต้องใช้ความพิถีพิถันอย่างสูง ทำกันอยู่สองพี่น้อง ขออภัยที่ล่าช้าครับ

18. สายครูบา

ใกล้เข้าสู่ฝั่งฝันแล้วครับ วันนี้บรรจุผงมงคลและปิดหลังล็อกเก็ตเกือบเสร็จสมบูรณ์แล้วครับ อาจเป็นเพราะธรรมจักสรรหรืออาจเพราะบารมีหลวงพ่อถึงได้มีวันนี้ เนื่องจากก่อนหน้านี้หลายเดือนมากก็ไม่ได้อุดผงติดเหรียญ แต่มาวันนี้คือพี่เพชรฉลูกันได้ไปปฏิบัติธรรมเข้ากรรมฐานและได้พบญาติธรรมที่มาปฏิบัติที่เดียวกัน พบว่าพี่อีกสองคนก็นับถือและคล้องพระหลวงพ่อ จึงชักชวนมาช่วยกันบรรจุผง ล็อกเก็ตชุดนี้จึงนับว่าดีทั้งนอกดีทั้งใน คือเจตนาดี สร้างเสกดี แม้แต่ตอนบรรจุยังกระทำกันในวัด ผู้บรรจุสมาทานถือศีล8 ตลอดการบรรจุ และผลงานออกมาสวยงามเจริญศรัทธายิ่งครับ

ขนาดไฟล์:
      473.5 KB
      เปิดดู:
      90
      ขนาดไฟล์:
      457.6 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      510.3 KB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      543.7 KB
      เปิดดู:
      388
      ขนาดไฟล์:
      631.3 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      346.2 KB
      เปิดดู:
      382
  19. สายครูบา

20. เพชรฉลูกัน

24
    เรียนทุกท่านที่ร่วมบุญครั้งนี้นะครับว่า"การจัดสร้างล็อกเก็ตชุดนี้สำเร้จลงแล้วครับ"....พรุ่งนี้ผมจะเข้าดรงงานกล่อง เพื่อจัดทำกล่องใส่รูป 100 ปี ที่ผมได้จัดทำขึ้นเพื่อนำให้ทุกท่านได้ไว้บูชาเป้รสิริมงคลกันครับ และจะได้ทะยอยจัดส่งไปให้ทุกท่านที่ได้ร่วมบุญกันมาครับ
    .....และตอนนี้ปัญหาหลักก็คือ ชื่อที่อยู่เพื่อจัดส่งครับเพราะข้อความในpmของผมเยอะมากๆครับ ลำบากมากกับการย้อนเข้าไปดูที่อยู่ของบางท่านเพื่อจัดส่งครับ จึงขอรบกวนท่านผู้ใจบุญที่ได้ร่วมบุญมารบกวน ส่งชื่อที่อยู่เพื่อจัดส่งล๊อกเก็ต 100 ปีของหลวงพ่อไปให้ท่าน ทาง อีเมล์ มาที่ [COLOR="Red"]trinyoyo@gmail.com[/COLOR] โดยรบกวนท่าน เขียนหัวข้อที่ส่งมาว่า "ชื่อที่อยู่ส่งล็อกเก็ต หมายเลข...." ตามนี้เพื่อผมจะได้สะดวกในการจัดส่งครับ....หวังว่าคงจะไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปนะครับ เพราะผมจัดการเรื่องการจัดส่งคนเดียวครับไม่มีผู้ใดช่วยครับผม...ขออภัยในความล่าช้า แต่รับรองว่าของที่ผมได้จัดทำนั้นดีที่สุดครับรับประกัน และขอเป็นครั้งเดียวและครั้งสุดท้ายในการจัดสร้างล๊อกเก็ตรูปหลวงพ่อเกษมครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กุมภาพันธ์ 2013