เชิญร่วมบูชาพระขรรค์มหาวชิระพรหม มวลสารดาบฟ้าฟื้นเหล็กสัตตะวชิระโลหะเพื่อ ๖ งานบุญ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย warachai_s, 4 ธันวาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. torcutelove

torcutelove เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    ขอแชร์ ประสบการณ์แปลกๆ ในการไปรับดาบ มหาวชิระพรหม ในวันนี้นะครับ เท้าความซักเล็กน้อย ก่อนหน้านี้ผมได้ไปรับ พระขรรค์ 24" มาในช่วงปลายเดือน พฤษภาคม แล้วเกิดสนใจดาบมหาวชิระพรหม เลยลงชื่อจองไว้ นัดโอนปัยจัย ประมาณวันที่ 10 เดือน มิถุนายน และแล้วเวลาผ่านไปผมก็ลืมจนได้ พอตกกลางคืนเท่านั้นแหละฝันเห็นดาบ และมีเสียงดังก้อง ว่า "รีบโอนเงินไปรับดาบได้แล้ว" พอตื่นมาเลยรีบโอนเงินไปทันที สรุป โอนช้าไป 1 วัน นับเป็นประสบการณ์ครั้งแรก แล้วผมก็ตั้งตารอ การไปรับดาบจนถึงคิวผมจนได้เมื่อวานนี้ ก็ได้รับประสบการณ์ครั้งที่2 เรื่องคือ เมื่อผมเดินทางไปสำนักที่ ซอยจรัล 77 เมื่อเดินมาถึงประตูรั้วเหล็กทึบหน้าบ้าน ผมก็กำลังจะเอื้อมมือ ไปดัน ประตูรั้วทึบขนาดใหญ่ เท่านั้นแหละ "ประตูเหล็กทั้ง2ประตูเปิดเองครับ" ลักษณะถูกพลักออกไปแรงๆ ก็เลยตกใจเล็กน้อย นึกว่ามีพี่ที่อยู่ด้านในเปิดให้เราเข้า ก็เลยงงนิดๆว่าเห็นได้ไงว่าเรามาอยู่หน้าบ้านละ ประตูรั้วก็ทึบ เลยจะขอบคุณซักหน่อย แต่ชะโงกหน้าไปหลังประตูรั้ว เฮ้ย! "ไม่มีใคร" เห็นแต่ พี่ๆ ป้าๆ กำลังทำกับข้าวตรงโรงครัว ซึ่งห่างจากประตูรั้ว 15 เมตรได้ เท่านั้นแหละ ขนลุกทันที เลยอยากฝากพี่บอลถาม พี่ๆ ป้าๆ ตรงโรงครัวให้หน่อยครับ ประตูเปิดเองบ่อยไหม ก็ยังสงสัยอยู่ (ผมสังเกตุ ช่วงที่ผมจะดันประตูรั้วเข้ามีลมมาแรงมาก แรงขนาดสามารถพัดประตูเหล็กได้เลย พอประตูเปิดลมก็หยุดทันที) ประสบการณ์เล็กๆน้อยๆของผมครับ ซึ่งคนอื่นอาจจะคิดว่าบังเอิญ แต่ของผมทั้ง ความฝัน และช่วงเวลา เหมาะเจาะ เลยทำให้ประทับใจมาก

2. surasak2520

surasak2520 Active Member

สาธุด้วยครับ

3. warachai_s

warachai_s เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งเจ้าภาพพระขรรค์

คุณศุภชัย

คุณวราภรณ์

พระขรรค์พร้อมจัดส่งแล้วนะครับ รบกวนติดต่อกลับด้วย

4. pampam9999

pampam9999 เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำนิดครับ พระขรรค์ น่าจะชะโลมน้ำมันก่อนนะครับ ส่งมาสนิมกินแล้ว เสียดายครับ

5. warachai_s

เป็นธรรมชาติของเหล็กนะครับเรื่องสนิม ที่จะมีอยู่เป็นธรรมดา หากต้องการขัดสนิมออก ก็ง่ายนิดเดียวครับ แค่ใช่น้ำมันจักรชโลมนิดหน่อย ทิ้งไว้ซักครู่ แล้วเอาผ้ามาเช็ด แค่นี้ก็หมดปัญหาเรื่องสนิมแล้วครับ อีกแย่างการที่สนิมขึ้นเร็ว แสดงให้รู้ว่า พระขรรค์เล่มนั้นมีโอกาสจะกลับดำเร็วกว่าเล่มอื่นๆ ครับ

6. warachai_s

ส่งเมื่อวานครับ 11/9/57

เอกชัย / บ้านแพ้ว / EL 3966 8725 5 TH

วีรชัย / ภูเก็ต / EL 3966 8727 2 TH

เกียรติศักดิ์ / พุนพิน / EL 3966 8726 9 TH

ยงยุทธ / ภูเก็ต / EL 3966 8728 6 TH

โมกขสินธ์ / พระโขนง / EL 3966 8729 0 TH

บุญชู / สมุทรปราการ / EL 3966 8730 9 TH

7. an15

an15 เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2011
    2/10/14 วันนี้แอนได้โอนเงินร่วมบุญแล้วนะค่ะ
    ขอสั่งจองพระขรรค์มหาวชิระพรหมสัมฤทธิ์เดชเพิ่มค่ะ
    ขนาดใบ 4 นิ้ว 1 เล่ม หมายเลขอะไรก็ได้ของ อสมาภรณ์ โชติรัตน์ 5999 บ.
    ลูกอมพระปัจเจกลูกละ 100 บ.5 ลูกของ เฉลียว นวลบริบูรณ์ + ค่าส่ง 50บ.
    รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 6550 บ.
    ฝากกราบนมัสการพระอาจารย์ด้วยนะค่ะ
    แอนขออนุโมทนามหาบุญมหากุศลครั้งนี้กับพระอาจารย์และท่านผู้มีบุญทุกท่านด้วยค่ะ
    แอนมีเรื่องขอเล่าให้ฟังค่ะคือเมื่อเดือนที่ผ่านมามีเพื่อนของแอนชื่อ อสมาภรณ์ โชติรัตน์
    มาหาแอนที่บ้านและบอกแอนว่าเค้ารู้สึกอาการไม่ดีเลยเหมือนมีอะไรไต่อยู่ในตัวของเค้าทั่วตัวไปเลยขอให้แอนช่วยด้วยแอนก็เลยได้อาราทนาพระขรรค์มหาวชิระพรหมขนาดใบ 4 นี้วที่แอนมีใช้ไล่ไปทั่วๆตัวของ อสมาภรณ์ และลูกทั้งสองของเค้าในตอนเย็น พอตอนเช้าสามีของแอนเค้าเข้าห้องน้ำเค้าก็วิ่งร้องออกมาหาแอนด้วยความตกใจมากบอกให้แอนเข้าไปดูในห้องน้ำหน่อย พอแอนเข้าไปดูปรากฏว่าที่ในโถส้วมนั้นได้มีตะคาบตัวใหญ่ยาวประมาณสิบนี้วนอนนิ่งอยู่เต็มโถเลยแอนเองก็งงมากเพราะห้องน้ำในบ้านของแอนเป็นห้องน้ำมิดชิดและพวกเราก็ได้อาศัยอยู่ในบ้านนี้มาเกือบจะสามสิบปีแล้วไม่เคยมีสัตว์ตัวใดเข้ามาได้เลยนี่เป็นครั้งแรกค่ะพอตอนสายหลังจากใส่บาตรแล้ว อสมาภรณ์ ก็เดินมาที่บ้านเพื่อคุยด้วยเค้าบอกแอนว่าเมื่อคืนเค้ารู้สึกสบายตัวจัง แอนก็เลยให้เค้าดูตะคาบที่แอนเจอในโถส้วมให้เค้าดูเค้าถึงกับตลึงเลย นี่คือเหตุที่เค้าขอสั่งจองพระขรรค์มหาวชิระพรหมใบ4นิ้วค่ะแอนขอกราบขอบพระคุณครูบาอาจารย์ทุกๆท่านด้วยนะค่ะที่ช่วยให้แอนได้มีโอกาศช่วยเหลือคนให้พ้นทุกข์ค่ะ ขอให้คุณครูบาอาจารย์ทุกๆท่านจงมีแต่ความสุขค่ะ
    แอ

8. warachai_s

อีกหนึ่งประสบการณ์ครับ เขียนไว้ในเฟสบุ๊คครับ ผมเองได้ตั้งเฟสบุ๊คพระขรรค์มหาวชิระพรหมด้วยนะครับเพื่อสะดวกในการติดตามข้อมูลเพิ่มอีกหนึ่งช่องทางครับ ตามลิงค์นี้นะครับ https://www.facebook.com/vachiraphrom?ref=hl

ดึกยามนี้ขอสักเรื่องก่อนนอน เรื่องนี้เกี่ยวข้องกับเรื่องที่แล้วที่ผมเขียนให้อ่าน คือ ช่างคนที่รับเอาดาบฯ ไปฝังพลอยหลังจากทำงานเสร็จแล้วไปได้ระยะหนึ่งก็มาเล่าให้ผมฟังว่า เขาฝันเห็นวิญญานระแวกบ้านที่เขาอยู่มาหาแล้วบอกตำหนิเชิงด่าว่า "ไปรับเอางานอะไรมาทำ ตอนนี้พวกกูอยู่ตรงนี้ไม่ได้แล้ว กูต้องอพยพไปอยู่ท้ายซอย" จากนั้นเขาก็ตื่นขึ้นมาแล้วลองมานั่งคิดดูว่าทำไมต้องมาบอกอย่างนี้แล้วเราเอางานอะไรมาทำ ก็มานึกขึ้นได้ว่าเอางานดาบยาวของพระอาจารย์มาทำ และจำได้ว่าผมเคยเตือนเรื่องอย่าดึงดาบออกมาจากฝัง เพราะจะทำให้วิญญานที่อยู่ในรัศมีโดยรอบอยู่ไม่ได้ แต่เขาก็อดไม่ได้อยากรู้ว่าที่ดาบลงยันต์อะไรไว้บ้าง นี่แหละครับความศักดิ์ของดาบยาวแค่ชักยังบังเกิดผลขนาดนี้ เตือนให้ทราบกันนะครับว่าก่อนจะดึงพระขรรค์ฯ ออกมาจากฝังก็บอกกล่าวรอบๆ ข้างสักนิดนะครับ

9. warachai_s

ยังสามารถร่วมบูชาพระขรรค์ฯ ได้เพื่อร่วมทำบุญทั้ง ๖ งานบุญ
    การจัดสร้าง พระขรรค์มหาวชิระพรหม ในครั้งนี้ พระอาจารย์ยุคลธรณ์ ดำริสร้างขึ้นเพื่อจัดหาปัจจัยสบทบโครงการก่อสร้างเสนาสนะ ภายในสำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ และงานบุญเนื่องด้วยสมเด็จองค์ปฐม ดังนี้

๑. ปลดหนี้ค่าที่ดินวัด
    ๒. มหาอุโบสถขนาดใหญ่ครอบคลุมพื้นที่ประมาณ ๒ ไร่
    ๓. สร้างสมเด็จองค์ปฐมเนื้อสัมฤทธิ์หน้าตัก ๖ เมตร ประดิษฐานเป็นพระประธานในมหาอุโบสถ
    ๔. โรงทาน, หอฉันทาวิสุทธิ์ เพื่อรองรับผู้มาปฏิบัติธรรม
    ๕. โครงการสร้างสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ศอก จำนวน ๑๐๘ องค์
    ๖. สร้างสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๘ ศอก ณ วัดวังโพธิการาม อ.ไทรโยค จ.กาญจนบุรี

10. ปีติ

ปีติ เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    สวัสดียามสายๆครับญาติธรรมทุกๆท่าน

ผมขอร่วมทำบุญนี้ พระขรรค์มหาวชิระพรหม เนื้อสัมฤทธิเดช หมายเลข 50 และ หมายเลข 95 ครับ

ลำดับที่ 52

แจ้งโอนเงิน
    วันที่ 11/10/14 เวลา 09:47 น.
    โอนเงินผ่าน ATM เป็นจำนวน 3,215.95 บาท ครับ

ผมขอโมทนาในบุญกุศลกับญาติธรรมทุกๆท่านด้วย สาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      502 KB
      เปิดดู:
      47
  11. ปีติ

สวัสดียามเย็นครับ ผมขอแจ้งที่อยู่ครับ

นายณัฏฐ์คเณษ ปีติภัทรจีรเมธ
    บริษัทยูเนี่ยนพลาสติกจำกัด (มหาชน)
    เลขที่ 11/1 หมู่ที่ 14 นิคมอุตสาหกรรมบางชัน
    ถนนเสรีไทย แขวงมีนบุรี
    เขตมีนบุรี กรุงเทพมหานคร
    10510

ผมขอโมทนาในบุญกุศลด้วย สาธุครับ

12. warachai_s

รับทราบครับ

13. ปีติ

สวัสดีครับ
    ผมขอเลือกหมายเลขใหม่ เป็น 965 และ 4565 ครับ
    ผมขอโมทนาในบุญกุศลกับญาติธรรมทุกๆท่านด้วย สาธุครับ

14. ปีติ

สวัสดียามสายๆครับ
    วันนี้ผมได้รับพัสดุ ดังนี้
    -พระขรรค์
    -ลูกอม
    -หนังสือ
    -แผ่นทองเหลือง (เพื่อเขียนชื่อและส่งกลับ)
    ผมขอ โมทนาในบุญกุศลด้วย สาธุครับ

15. warachai_s

ขออนุโมทนาบุญเช่นกันครับ สาธุ

16. warachai_s

ยังสามารถร่วมบูชาพระขรรค์ฯ ได้ทุกรายการนะครับทั้งเล่มเล็กและเล่มใหญ่ ต้องขออภัยหลายๆ ท่านที่ติดตามข้อมูลข่าวสารของพระขรรค์ฯ นะครับ ที่ผ่านมาไม่ค่อยมีเวลาได้เข้ามาอัพเดทรายละเอียดต่างๆ ให้ได้ทราบ
    วันนี้เอาประสบการณ์ของพระขรรค์ฯ เล่มเล็กมาให้อ่านกันสักเรื่องให้หายคิดถึงนะครับ

เรื่องนี้เป็นของท่านเจ้าภาพที่อยู่ จ. ฉะเชิงเทรา โทรศัพท์มาเล่าให้ฟังครับ ท่านเจ้าภาพท่านนี้มีประสบการณ์หลายเรื่องครับเอาเป็นเรื่องๆ ไปนะครับ เรื่องมีอยู่ว่า

เรื่อง..... เข้าฝันมาเตือนเหตุร้าย

ท่านเจ้าภาพท่านนี้ฝันเห็นพ่อปู่ฤๅษี ในฝันเขากำลังวิ่งหนีอะไรสักอย่างเขาจำได้ไม่ค่อยชัดอาจจะเป็นหมาดำ หรือเงาดำอะไรสักอย่างแล้วพ่อปู่ฤๅษีตนนั้นก็พูดขึ้นว่าวิ่งเร็วเข้าเขากำลังจะตามมาทันอยู่แล้ว ท่านเจ้าภาพท่านนี้ก็ยังไม่ทราบแน่ว่าฝันนี้เป็นลางสังหรณ์หรือว่าฝันแบบฟุ้งซ่านกันแน่

แต่ถ้าฝันลักษณะนี้พระอาจารย์ท่านเตือนลูกศิษย์ทุกคนเลยว่าให้ระวังแล้วต้องรีบทำบุญปล่อยนกปล่อยปลาโดยด่วน ย้ำนะครับว่าโดยด่วน เพราะการฝันลักษณะนี้เป็นลางบอกเหตุว่าจะเกิดเรื่องเกิดราวเลือดตกยางออก อุบัติเหตุเจ็บไข้ไม่สบาย อาจจะถึงแก่ชีวิตได้ ระดับของความรุนแรงก็ขึ้นอยู่กับขนาดของสิ่งที่วิ่งไล่ตามเรามาและระยะห่าง ยิ่งขนาดใหญ่และอยู่ใกล้เรามากก็จะยิ่งรุนแรงและรวดเร็วมากอาจจะเกิดขั้นภายใน 3 วัน 7 วัน

แล้วก็เป็นเช่นนั้นจริงๆ ครับต่อมาไม่นานมากนักท่านเจ้าภาพท่านนี้ก็ถูกหมากัดแต่ไม่เจ็บมากนัก ผมเองพอได้ฟังแล้วก็สันนิษฐานว่าพ่อปู่ฤๅษีที่ท่านเจ้าภาพฝันเห็นนั้นอาจจะเป็นพ่อปู่ฤๅษีที่อยู่ค่อยคุ้มครองผู้บูชาพระขรรค์ฯ พอมีเหตุร้ายแรงที่จะเกิดกับเจ้าของพระขรรค์ฯ ท่านจึงมาเตือน แต่ถ้าเป็นเรื่องไม่ร้ายแรงท่านก็คงจะไม่มาเตือน ต่อจากนั้นเรื่องร้ายแรงถึงชีวิตก็เกิดตามมาครับ

17. warachai_s

เรื่อง.....สู้กับงูเห่า (ท่านเจ้าภาพจาก จ. ฉะเชิงเทรา)

ท่านเจ้าภาพท่านนี้มีอยู่วันหนึ่งในขณะที่อยู่บ้านพักซึ่งบ้านพักหลังนี้ก็ถูกสร้างขึ้นมาในพื้นที่ป่า เดิมที่ก็เป็นป่าแล้วมาสร้างบ้านพักดังนั้นบ้านพักหลังนี้จึงอยู่ติดป่ารก แล้วเรื่องร้ายๆ ก็มาเกิดขึ้นในวันธรรมดาๆ นี้เอง ท่านเจ้าภาพท่านนี้หยิบพระขรรค์มหาวชิระพรหมกำอยู่ในมือ (พระขรรค์ฯ เล่มเล็ก) เพียงเล่มเดียว พระเครื่องหรือเครื่องรางอย่างอื่นไม่มีติดตัว เขาต้องการที่จะเดินออกไปยังหน้าบ้านที่มีแสงสว่างเพื่อทำการเช็ดถูน้ำมันกันสนิมให้กับพระขรรค์ฯ เมื่อเขาเอื้อมมือไปผลักประตูก็ได้ยินเสียงฟูๆ ดังขึ้นมาด้านข้างประตูแต่ก็ไม่ทราบว่าเป็นเสียงอะไร เมื่อปิดประตูก็ได้ยินเสียงนี้อีก เสียงนี้ดังใกล้มากๆ เขาจึงหันกลับไปดูที่ข้างประตู

ปรากฏว่าเจองูเห่าตัวสีดำขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางลำตัวประมาณ 1 นิ้ว ก็จัดว่าไม่เล็กและไม่ใหญ่แต่ขนาดประมาณนี้แหละครับปราดเปรียวมาก ที่สำคัญอยู่ห่างไม่ถึง 1 ก้าว แล้วมันก็ม้วนตัวเลื้อยไปตั้งหลักห่างออกไปอีกนิดก็ประมาณ 1 ก้าวจากท่านเจ้าภาพท่านนี้ มันตั้งตัวชูหัวแผ่แม่เบี้ยส่งเสียงขู่ฟูๆ เตรียมพร้อมที่จะจู่โจมได้ทันทีแล้วระยะขนาดนี้ยังไงก็หลบไม่พ้นยังไงก็โดนครับ ท่านเจ้าภาพท่านนี้บอกอย่างนั้น

แต่แล้วท่านเจ้าภาพท่านนี้ก็ต้องประหลาดใจเพราะมันไม่ฉกกัดแถมอยู่กับที่ไม่เลื้อยไปไหนได้แต่ขู่อยู่อย่างนั้นคล้ายๆ กับว่ามันมีแรงทำได้แค่นี้ทำมากไปกว่านี้ไม่ได้ เขาสังเกตเห็นว่ามันยกหัวสูงได้ไม่มากนักไม่เกินหัวเข่า พอท่านเจ้าภาพท่านี้ตั้งสติได้ก็ขออาราธนาพระขรรค์ฯ ในใจ (คือตอนนั้นผมเข้าใจว่าคงจะนึกถึงอย่างอื่นไม่ออกแล้วจึงเอาที่ใกล้ตัวที่สุด ซึ่งก็มีพระขรรค์ฯ อยู่ในมือเพียงแค่เล่มเดียว) แล้วนึกเป่าอาราธนาผ่านพระขรรค์ฯ ที่อยู่ในมือไปยังเจ้างูตัวนี้หวังว่าจะทำให้มันหนีไปหรือเลื้อยออกห่างจากเขาไปเพื่อที่จะได้หลบหนีมันพ้น แต่ที่ไหนได้คราวนี้หนักเลยครับ มันไม่ยอมพอเขาทำการเป่าอาราธนาพระขรรค์ฯ จบปุ๊บ มันก็ยิ่งขู่แรงขึ้นพยายามที่จะยกหัวให้สูงขึ้นแต่มันก็ไม่ฉก ไม่กัด ไม่เลื้อยหนีหรือเลื้อยเข้ามาใกล้เขามันอยู่กับที เหมือนกับมันกำลังพยายามที่จะต่อสู่กับขัดขืนกับอานุภาพบางอย่างอยู่

จากนั้นท่านเจ้าภาพท่านนี้ก็ยิ่งประหลาดใจหนักเข้าไปอีก เพราะว่ามันหัวตกไม่แผ่แม่เบี้ยมุดหัวซุกเข้าไปในลำตัวที่ขดอยู่แล้วอยู่อย่างนี้เลยครับ เขาก็รีบถอยห่างออกมายืนดูเจ้างูตัวนี้อย่างห่างๆ มันก็ไม่ขยับเขยื้อนไปไหนครับอยู่อย่างนั้น ทำอย่างไงหละครับคราวนี้ตอนนี้งูมันไม่เดือดร้อนแล้วแล้วครับ ท่านเจ้าภาพเริ่มเดือดร้อนแทนเพราะทำยังไงมันก็ไม่ไปไหนเอาไม้แคะมันก็ไม่ไป ตีประตูให้เสียงดังมันก็ไม่ไป สุดท้ายท่านเจ้าภาพท่านนี้ต้องตามคนมาช่วยแล้วเอาน้ำยาฉีดไล่แมลงมาฉีดให้งูตัวนี้มันงง แล้วจึงจับมันยัดใส่กระสอบไปปล่อย โชคดีของงูตัวนี้นะครับที่มาเจอกับคนมีศีลมีธรรมไม่งั้นมันก็คงจะได้ไปเกิดใหม่แล้ว
    ท่านเจ้าภาพท่านนี้เชื่ออย่างสนิทใจเลยครับว่าเป็นเพราะอานุภาพของพระขรรค์ฯ ทำให้เขารอดตาย ( เหตุการณ์อาจทำให้ถึงแก่ชีวิตได้) จากที่ก่อนนั้นยังมีความลังเลอยู่นิดๆ แต่จากเหตุการณ์นี้หมดความลังเลเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2014
  18. tmongkolsawat

tmongkolsawat เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้รับพระขรรค์ครับ
    ธีรศักดิ์ มงคลสวัสดิ์
    บริษัท โลจิสติก อัลลายแอนซ์ ( ประเทศไทย) จำกัด
    64/15 หมู่ 4 ตำบลปลวกแดง
    อำเภอ ปลวกแดง จังหวัดระยอง 21140

19. warachai_s

จัดส่งแล้วนะครับ ตั้งแต่เดือนมิถุนายน EK650751750TH

20. tmongkolsawat

tmongkolsawat เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้รับครับ ช่วยเช็คอีกครั้งครับ ผิดที่หรือเปล่า

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้