เชิญร่วมสร้างพระสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก 10 เมตร วัดดอนมะนาว

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย บันลือธรรม, 2 พฤษภาคม 2015.

1. บันลือธรรม

บันลือธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    ขออนุโมทนากับคุณ โยมฝน ด้วยครับ

2. บันลือธรรม

บันลือธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    ขออนุโมทนากับคุณ โยมฝน ด้วยครับที่ช่วยนำรูปมาลงให้
    ผมก็ได้ไปร่วมเทปูนหล่อพระเหมือนกับครับ รู้สึกปิติ และปลื้ม
    ใจที่คนไปช่วยกันมาก รู้สึกขอบคุณและประทับใจสำหรับผู้ไปร่วม
    ออกโรงทานทุกท่านเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2015