เพื่อการกุศล (((เชิญ))) บูชา วัตถุมงคล พระอริยะ ครูบาเจ้า แห่งล้านนา อาทิ ครูบาชุ่ม โพธิโก ฯลฯ

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย cana, 28 กุมภาพันธ์ 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    โอนเเล้วน่ะครับ เมื่อเช้านี้ โมทนาด้วยครับ

2. puluang002

puluang002 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    โอนเงินเเล้วครับ ตามที่ได้คุยกันครับ

ขอบคุณครับ

3. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญรายการที่ 23 กับ 36 โอนสิ้นเดือนได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2013
  4. cana

cana สาธุ อนุโมทามิ

......ได้ครับผม......

5. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วนะครับวันนี้ 3,850 เวลา 11.39 ครับ
    จิรานุวัฒน์ ศิริสุนทรินท์
    918/27-28 ซ.โรงไม้ขีด ต.บางปลาสร้อย
    อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000
    ขอบคุณครับ

6. puluang002

ร่วมทำบุญเหรียญครูบาชุ่ม รายการที่ 2 ครับ( เหรียญที่ออกแดง) ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2013
  7. puluang002

โอนเงินแล้วครับ

ขอบคุณครับ

8. jacking

jacking สมาชิก

ยังมีเหรียญรุ่นแรกครูบาชุ่ม และตะกรุดยันต์ หนังลูกควายเผือกตายพราย ครูบาชุ่ม เหลืออยู่อีกไหมครับ

9. cana

....มีรายการที่ 16,26 ยังอยู่ครับ....พิเศษสงกรานต์....บูชาทั้ง 2 รายการ...มอบ เหรียญพิมพ์เล็ก รุ่นแรก ครูบาชุ่ม โพธิโก สวยๆให้อีก 1 เหรียญ ครับผม....สาธุ....

(16) เหรียญพิมพ์ใหญ่ รุ่นแรก ครูบาชุ่ม โพธิโก วัดวังมุย จ.ลำพูน....บูชา 1,900 บาท

(26) ครูบาชุ่ม โพธิโก วัดวังมุย....ตะกรุดยันต์ หนังลูกควายเผือกตายพราย พอกครั่ง อันลือลั่น ด้วย ประสบการณ์ (2) บูชา 2,800 บาท

10. jacking

จองทั้งสองอย่างเลยครับ พรุ่งนี้โอนเงินให้นะครับ รับประกันความแท้ใช่ป่าวครับ ขอบคุณมากนะครับ

11. cana

รับทราบครับ....วัตถุมงคลทุกรายการ....รับประกันความแท้ ตลอดชีพครับผม

รับทราบครับ....วัตถุมงคลทุกรายการ....รับประกันความแท้ ตลอดชีพครับผม

12. jacking

จัดการโอนให้แล้วนะครับ 4800 บาท จาก k-cyber banking ธนาคารกสิกรไทย Reference No.KBKR130415386893970
    15/04/2013 [14:03:34] , 4800 บาทครับ ขอบคุณมากครับ ชื่อที่อยู่เดี๋ยวผมส่งให้ทางข้อความนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      178.2 KB
      เปิดดู:
      72
  13. cana

...รับทราบครับผม ชุดครูบาชุ่ม 1.ตะกรุดยันต์หนังพอกครั่ง 2.เหรียญใหญ่รุ่นแรก 3.เหรียญเล็กรุ่นแรก...อนุโมทนาครับ
    .

14. cana

((( เชิญ ร่วมบุญกันครับ )))

พระเกศา 8 พระอริยะเจ้า แห่งล้านนา.....จากที่ได้เริ่มรวบรวม บูชาไว้ในรอบ 15ปีมานี้ ก็มีจำนวนหนึ่ง พอแบ่งออกมาทำบุญ นำไปบูชากัน โดยแบ่งออกมาใส่ ผอบ ได้จำนวน 10 ผอบ.....ร่วมทำบุญกันครับ บูชา 1 ผอบ = 1,500 บาท ( เหลือ 4 ผอบ ครับ )

ใน 1 ผอบ ประกอบไปด้วย เส้นพระเกศา อริยะครูบาเจ้า มาก-น้อย ตามจำนวน ดังนี้
    1.เกศา ครูบาเจ้า ศรีวิชัย ต้นบุญ แม่ทัพธรรม แห่งล้านนา จำนวน 2 เส้น
    2.เกศา ครูบาเจ้า อภิชัย ขาวปี ต้นบุญคู่บารมีครูบาเจ้า จำนวน 5 เส้น
    3.เกศา หลวงปู่ แหวน สุจิณโณ ที่สุดแห่งเมตตา วัดดอยแม่ปั๋ง จ.เชียงใหม่ จำนวน 5 เส้น
    4.เกศา ครูบา ชุ่ม โพธิโก วัตถุมงคล-สุดยอด แห่งประสบการณ์ วัดวังมุย จ.ลำพูน จำนวน7 เส้น
    5.เกศา ครูบา อินทจักรรักษา ผู้เปี่ยมล้นด้วยเมตตาบารมี วัดบ่อน้ำหลวง จ.เชียงใหม่ จำนวน 7 เส้น
    6.เกศา ครูบา พรหมจัก วัดพระพุทธบาทตากผ้า ผู้เป็นสายธารบุญแห่งธรรม จ.ลำพูน จำนวน 7 เส้น
    7.เกศา ครูบา ชัยวงศา วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม เทพเจ้าแห่งชาวเขา จ.ลำพูน จำนวนเยอะใส่หลายเส้น
    8.เกศา ครูบาต๋า วัดบ้านเหล่า ตะกรุดหนัง-ผ้ายันต์ม้าเสพ สุดเข้มขลัง จ.ลำพูน จำนวนเยอะใส่ลายเส้น

เหรียญ พระเจ้าตาก ค่ายอดิศร ปี14 สุดยอดพิธี พระเกจิ คณาจารย์ แห่งยุค...มีเหรียญคัดสวย ให้ทำบุญ อยู่ 12 เหรียญ...ทำบุญ เหรียญละ 700 บาท
    พิธีพุทธาภิเษกใหญ่ เหรียญ พระเจ้าตาก ณ. ค่ายอดิศร

เมื่อวันที่ 16 มกราคม 2514 เริ่มปลุกเสก 19.30 น. ถึง 06.10 น. (ปลุกเสกข้ามคืน ) โดยมี พล.อ เปรม ติณสูลานนท์ ยศ ขณะนั้นยังเป็นพลตรี ตำแหน่งผู้บังคับการจังหวัดทหารบก สระบุรี เป็นประธาน ฝ่ายฆราวาส และมี อาจารย์ไสว สุมโณ วัดราชนัดดา เป็นเจ้าพิธี ในการสร้าง การดำเนินการจัดสร้างครั้งนี้ได้ทำการรวบรวม แผ่นยันต์ และ ชนวนมวลสารต่างๆจาก พระเกจิคณาจารย์ ทั่วประเทศ วัตถุประสงค์เพื่อมอบให้แก่ผู้มีจิตศรัทธา บริจาคเงินร่วมสมทบทุน สร้างโรงพยาบาลอดิศร จ.สระบุรี
    ออกแบบวัตถุมงคลโดยนายช่างเกษม มงคลเจริญ ผู้ควบคุม และ เป็นเจ้าพิธีในการหล่อพระกริ่งคือ พระอาจารย์ไสว สุมโน วัดราชนัดดา นับเป็นพิธีมหาพุทธาภิเษกอันยิ่งใหญ่มากๆ พิธีหนึ่งแห่งยุคนั้น ที่ไม่เป็นรองใคร
    ที่บรรดาครูบาอาจารย์มากันทั่วประเทศถึง 79 รูป ดังต่อไปนี้
    สมเด็จพระสังฆราช (ปุ่น) วัดพระเชตุพนฯ เป็นประธานพิธีฝ่ายสงฆ์
    ลป.ทิม วัดละหารไร่ , ลพ.พรหม วัดช่องแค , ลป.ชา วัดหนองป่าพง , ลป.ดูลย์ วัดบูรพาราม , ลป.สาม วัดไตรวิเวก , ลป.ฝั้น วัดป่าอุดมสมพร , ลป.โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี , ลพ.กวย วัดโฆสิตาราม , ลพ.แพ วัดพิกุลทอง , ลป.สิม วัดถ้ำผาปล่อง , ลพ.เอีย วัดบ้านด่าน , ลป.ผาง วัดอุดมคงคาคีรีเขตต์ , ลป.นำ วัดดอนศาลา , ลป.หมุน วัดเขาแดง , ลพ.คง วัดบ้านสวน , ลพ.ถิร วัดป่าเลไลย์ , ลพ.ทบ วัดชนแดน , ลพ.เนื่อง วัดจุฬามณี , ลพ.กี๋ วัดหูช้าง , ลพ.ผัน วัดราษฏร์เจริญ , ลพ.เงิน วัดดอนยายหอม , ลพ.น้อย วัดธรรมศาลา , ลพ.เต๋ วัดสามง่าม , ลพ.โด่ วัดนามะตูม , ลพ.หอม วัดซากหมาก , ลพ.คง วัดวังสรรพรส , ลพ.โอด วัดจันเสน , ลพ.หน่าย วัดบ้านแจ้ง , ลพ.พริ้ง วัดโบสถ์โก่งธนู , ลพ.มุ่ย วัดดอนไร่ , ลพ.นอ วัดกลางท่าเรือ , ลพ.แจ่ม วัดวังแดงเหนือ , ลพ.ฑูรย์ วัดโพธิ์นิมิตร , ครูบาวัง วัดบ้านเด่น , ลพ.ทองอยู่ วัดใหม่ , ลพ.ปี้ วัดลานหอย , ลพ.เทียม วัดกษัตราธิราช , ลพ.ตาบ วัดมะขามเรียง , ลพ.เมือง วัดท่าแหน , ลพ.เกษม เขมโก......เป็นต้น ฯลฯ
    .

15. cana

.......ส่งให้แล้วครับ.......

ขนาดไฟล์:
      62 KB
      เปิดดู:
      62
  16. jacking

ได้รับแล้วนะครับ เหรียญสวย ตะกรุดก็สวยครับแต่ผมดูไม่เป็น555 ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ

17. cana

((( เชิญ ร่วมบุญกันครับ )))

18. arwooth

arwooth เป็นที่รู้จักกันดี

(16) เหรียญพิมพ์ใหญ่ รุ่นแรก ครูบาชุ่ม โพธิโก วัดวังมุย จ.ลำพูน....บูชา 1,900 บาท ยังพอมีเหลือไหมครับ

19. cana

มีครับ...สภาพสวยมากๆอยู่2เหรียญ

20. arwooth

arwooth เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 เหรียญครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้