เทวดาประจำตัว (ตรวจญาณบารมีองค์เทพ..อำนาจญาณบารมี)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย me-pui, 8 กรกฎาคม 2012.

1. kennyjee

kennyjee เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2012
    รักษาสุขภาพด้วยนะคะ คุณ มี ปุ้ย

2. veer

veer เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2011
    <TABLE class=tborder id=post6413460 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_6413460 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ veer [​IMG]
    ผมก็อยากรู้ครับ.. รบกวนตอบกลับด้วยครับผม นายวีระพงษ์ ศรีทรัพย์ เกิดที่ จ. นครราชสีมา ขอบพระคุณครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขออนุญาติตอบกลับทาง PM คะ ช้าสักหน่อยนะคะ
    me-pui 15-7-55<!-- google_ad_section_end --> ...

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ จะรออ่านครับผม...<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("6413460")</SCRIPT> [​IMG]

.... นานแค่ไหนก็จะรอครับผม ขอบคุณครับ
    k.kwang.s@hotmail.com
    </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

3. Pompaka

Pompaka เป็นที่รู้จักกันดี

แวะเข้ามาทักทายครับ...^__^

4. นาคแก้ว

นาคแก้ว Active Member

7 กุมภาพันธ์ 2012
    อยากทราบเหมือนกันค่ะ เจ้าของกระทู้จะกรุณาบอกมั๊ยนะ^^ ส่วนตัวเชื่อค่ะเรื่องสิ่งศักดิ์สิทธิ์อยู่แล้วค่ะ แต่ก็อยากทราบว่าท่านใดเมตตาดูแลกายสังขารเราค่ะ

5. Champna26

Champna26 Active Member

19 มิถุนายน 2012
    ข้อมูลผมสามารถดูได้ไหมครับ ยังไงบอกผมด้วยนะครับ จะได้ส่งไปใหม่ครับ

6. me-pui

me-pui เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ...ขอบพระคุณมากคะ

7. me-pui

ตอบกลับแน่นอนคะ...กรุณารอก่อนนะคะ

8. rapeepat

rapeepat เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    หนักเหมือนกัน นะ ที่ต้องมา รองรับความต้องการ ของทุกๆ คน

ทุกท่านโปรดจงเข้า ใจ ทุกสิ่ง ทุกคำถาม ต้องใช้เวลา ขอบคุณ me-pui ที่เสียเวลาในการ

นี้

9. เพื่อนใหม่

เพื่อนใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    เราก็เฝ้ารอคำตอบจาก หนู ME- pui เหมือนกัน
    พระพุทธองค์กล่าวไว้ว่า

"ความไม่มีโรคเป็นลาภอันประเสริฐ"

สุขภาพแข็งแรงนะครับ หนู ME-PUI
    จะได้มีพลังกายพลังใจที่ดี
    สมาชิกเฝ้ารอคำตอบหนู ME-PUI มากนะครับ

10. me-pui

การดลใจของเหล่าเทวดา

การดลใจของเหล่าเทวดาก็ยังมีหลายระดับขึ้นอยู่กับฤทธิ์ของเทวดาเอง และก็กิเลสที่อยู่ในตัวคนๆนั้นด้วยหากเป็นคนมีกิเลสหนาโทสะมากๆ ถูกความมืดในจิตครอบงำเสียเต็มแน่นทำให้เห็นผิดได้อย่างรุนแรงอย่างนี้เทวดาก็ไม่อาจดลใจช่วยอะไรไม่ได้เหมือนกันดุจดังความดีหรือแสงสว่างจะไม่สามารถแทรกลงไปกรรมชั่วหรือความมืดมิดได้
    การทำบุญของ เทวดาท่านก็จะทำบุญด้วยวิธีนี้ใช้การดลจิตใจให้กับผู้ที่มีบุญวาสนาที่มีบุญเชื่อมโยงถึงกัน จึงเป็นเหตุให้มาสร้างบุญใหม่ได้อย่างต่อเนื่อง ส่วนคนที่จิตใจไม่ดีคิดแต่เรื่องอกุศล ต่อให้เทวดามีฤทธิ์แค่ไหนก็ไม่อาจช่วยเหลือได้อย่างแน่นอนรูปแบบของการสื่อสารระหว่างคนกับเทวดาจึงมีทั้งการดลจิตใจ การปกป้อง ไปจนถึงการสะกิดเตือนตรงๆการผูกพันระหว่างมนุษย์และเทวดานั้นเป็นเรื่องที่มีอยู่จริง และทุกคนมีเทวดาประจำตัวที่เคยเป็นบรรพบุรุษ พ่อแม่พี่น้อง ยาติมิตร สหายที่คอยห่วงใยและพร้อมจะช่วยเหลือเมื่อยามมีภัย คอยดลใจให้สร้างกรรมดียิ่งขึ้นไป เพราะท่านเหล่านั้นทราบดีว่า บุญนั้นเป็นที่พึ่งได้จริง ยิ่งในกรณีที่ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งเคยอธิษฐานจิตให้ผูกพันกันกับอีกฝ่ายหนึ่ง ทำให้ต้องมีการติดตามไปเฝ้าดูอยู่ตลอดเหมือนเชือกที่โยงติดกัน แต่เมื่อฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดหมดบุญในการอธิษฐานหรือทำการเปลี่ยนแปลงตนเองให้ตกต่ำลงสายใยที่เคยผูกโยงไว้ด้วยบุญก็จะขาดออกจากกันทางที่ดีที่สุดเพื่อความไม่ประมาท เพราะเราไม่รู้ว่าวิบากกรรมไม่ดีจะมาส่งผลเมื่อใด ขอโปรดหันมาทำความดีละเว้นความชั่ว เพื่อเป็นการสร้างเกราะป้องกันตัวจากสิ่งเลวร้ายต่างๆ และลด ละ เลิก หลีกหนีเว้นในสิ่งที่ไม่ดีไม่งามทั้งหลายจะดีกว่า
    เพราะการเอาแต่นั่งรอให้เทวดาประจำตัวมาช่วยเพียงอย่างเดียว เป็นเรื่องที่ไม่สมควรและประมาทในเรื่องของกรรมมาก เทวดาประจำตัวท่านไม่อาจจะช่วยได้เลย หากตัวเราไม่มีบุญเป็นฐานหรือกำลังสนับสนุนที่เพียงพอ
    ยิ่งเราเป็นผู้มีบุญมาก เทวดาท่านก็ยิ่งจะสื่อสาร ดลใจช่วยเหลือเราได้มากขึ้น เพราะเข้าออกในจิตใจเราได้สะดวกไม่มีกรรมชั่วมาขวางกั้นเอาไว้

สาธุMe-pui 24-7-55

11. me-pui

สาธุ.....ขอบคุณมากๆคะ

12. me-pui

พลังแห่งการการเชื่อมบุญตัวเรากับเทวดาประจำตัว

“การเชื่อมบุญ” นี่แหละที่จะเป็นตัวที่สามารถทำให้ เราสามารถรู้จักกับเทวดาได้และท่านก็จะรู้จักเรา กระชับสายใยแห่งความผูกพันและสายในแห่งบุญทั้งบุญเก่าและบุญใหม่เข้าหากัน เพื่อให้บุญนั้นมีกำลังพอที่จะส่งผล ช่วยให้พบกรรมดีได้เร็วขึ้นและช่วยคลายวิบากกรรมไม่ดีได้
    ในเมื่อเรายังเป็นมนุษย์ยังอยู่ในโลกมนุษย์ ต่างภพภูมิกับท่าน ด้วยพลังบุญเท่านั้นที่จะทำให้มนุษย์ติดต่อสื่อสารและมีบุญที่ร่วมกันกับเทวดา ยิ่งเราเป็นผู้ชอบทำบุญกุศลแล้ว เทวดาจะพึงพอใจมาก

หลักการสำคัญที่จะทำให้การเชื่อมบุญกับเทวดานั้นสำเร็จ ตามที่เราปรารถนานั้น คือ ตัวเราเองต้องมีบุญเสียก่อน ถึงจะเชื่อมบุญได้ การที่จะมีบุญได้มีอยู่วิธีทางเดียว คือการที่เราต้องสร้างบุญขึ้นมาการสร้างบุญใหญ่ๆ ในทางพระพุทธศาสนามีหลักสำคัญก็คือการบำเพ็ญบุญ 3 อย่างที่กล่าวไปแล้ว คือ ให้ทาน การรักษาศีล และการเจริญภาวนาการเชื่อมบุญหัวใจสำคัญก็ตรงนี้แหละ...ยื่นส่งบุญให้เทวดาอย่างไร ก็คือการ “อุทิศ”ส่วนบุญส่วนกุศลไปให้ท่าน การอุทิศบุญกุศลนี้จะว่าไปก็เป็นหนึ่งบุญและคุณงามความดีอีกอย่างหนึ่งตามหลักบุญกิริยาวัตถุ 10 ประการข้อที่ว่าด้วย “ปัตติทานมัย” เป็นการบอกให้ทราบและรับเอาบุญนั้นไปใช้ได้ทันที การขอพรนั้นเป็นสิ่งที่ดีและขอได้ทุกโอกาสขอได้กับเทวดาทุกองค์ (เพราะอย่าลืมว่า ไม่มีเทวดาองค์ไหนมาคอยอยู่ประจำตัวดูแลเราตัวต่อตัว แน่นอน) เมื่อเรายังคงอยู่ในศีลมีบุญติดตัว มีความตั้งใจมั่นและศรัทธาในความดี รับรองว่าความสำเร็จบังเกิดขึ้นกับเราแน่ๆ
    สิ่งสำคัญอีกประการหนึ่งก็คือ ในขณะที่กำลังขอพรหรือขอความช่วยเหลือนั้นสิ่งที่ขอก็ต้องเป็นเรื่องที่ดีด้วยหากจุดประสงค์ในการขอไม่บริสุทธิ์ จิตก็จะไม่สะอาดไม่อาจก่อพลังงานที่ดีขออะไรไปก็ไม่ได้ผลไม่เกิดอะไรขึ้นและท่านเทวดาก็คงไม่อำนวยผลให้เกิด เพราะถ้าท่านทำอย่างนั้นก็เท่ากับว่าท่านได้ทำบาป แล้วของที่ไม่ดีอย่างกรรมชั่วและบาปนั้นไม่มีใครเขาอยากได้
    เมื่อจุดประสงค์ดี จิตใจสะอาดและสิ่งที่ขอกำลังจะเป็นผลให้ลองสังเกตดูว่า ช่วงเวลาที่จิตใจสะอาดจะมีมีความกล้าแข็งทางจิตขึ้นด้วยจะมีความรู้สึกโล่งโปร่งสบาย อาจมีอาการขนลุก น้ำตาไหลโดยไม่รู้ตัวหรือมีแสงสว่างวาบขึ้นมาในจิตแสดงว่า เทวดาท่านรับรู้แล้วในสิ่งที่เราต้องการและท่านจะช่วยอำนวยพรให้ส่วนเรื่องจะประสบผลสำเร็จดังที่ตั้งใจหวังหรือไม่ ก็อยู่ที่กรรมลิขิตตามหลักของ “กฎแห่งกรรม” อีกทีหนึ่ง

สาธุ (24-7-55):cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2012
  13. tchaikovsky

tchaikovsky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ดูแลตัวเองด้วยนะครับ

14. jkung04

jkung04 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีความเชื่อว่าคนเรามีเทพประจำตัวคอยคุ้มครองตัวเราทุกคนครับถ้าเกิดเมื่อไดที่ท่านเทพประจำตัวของเราไม่คุ้มครองเราก็จะทำไห้เราตายได้ ความเชื่อนี่ผิดถูกอย่างไรพี่ๆผู้รู้ช่วยอธิบาย สมาชิกไหม่ทีครับ

ขอบคุณครับ :cool:

15. อนันตเกษม

อนันตเกษม สมาชิกใหม่

ขอรบกวนเจ้าของกระทู้ด้วยคนนะครับ ขอทางPM

16. นาคแก้ว

แชร์นะคะ
    "เมื่อใดที่เทพไม่คุ้มครอง เราก็จะตาย" ทำไมคิดแบบนั้นละคะ มนุษย์เราเกิดมากก็เนื่องด้วยกรรมกำหนด กรรมก็คือผลแห่งการกระทำ ประมาทก็ตายได้ หมั่นเจริญสติบ่อยๆ อย่าเอาใจออกนอก คิด พูด ทำ มีสติเสมอ ดีต่อตนเอง และคนรอบข้างค่ะ

17. นาคแก้ว

ขอบคุณค่ะ ^_______^

18. chat66

chat66 Active Member

27 ธันวาคม 2007
    ขอรบกวนด้วยคนนะครับ PM ไปแล้วครับ

ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะครับ....ขอบคุณครับ

19. หัวใจ!

หัวใจ! เป็นที่รู้จักกันดี

......^________^.....:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ตุลาคม 2012
  20. ธันธารา

ธันธารา สมาชิกใหม่

13 กรกฎาคม 2012
    ได้รับคำตอบแล้ว ขอบพระคุณมากครับ สำหรับที่ส่งมาใน PM เป็นประโยชน์มากครับผมจะได้ไปทำบุญได้อย่างถูกต้อง ที่ให้ไปกราบขอพรกับองค์พระพิฆเนศแสดงว่าเทพประจำตัวผมเป็นท่านใช่รึเปล่าครับ ต้องขอขอบพระคุณจริงๆ :cool:;41

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2012