เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยืนยันการรับจองพระผงปี29ทั้งสามองค์ไว้แล้ว ยินดีด้วยครับ
    ช่วงนี้ยังหาของแท้ๆดั้งเดิมได้ ก็บูชาแบบแน่ใจได้ว่าพึ่งพาท่านได้แน่นอน
    แขวนบูชาแล้ว ไม่ต้องระแวงว่าจะได้ของฝีมือที่ทำกันขึ้นมาแล้วในเวลานี้

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ยินดีครับ อะไรที่ผมพอมีส่วนแบ่งเบาภาระได้บ้างหรือทำให้ได้ ก็เต็มใจและจะยินดีมาก แจ้งมาทางอีเมลล์ได้เลยครับ

3. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    อ่านแล้วก็ทำให้รู้สึกถึงความสกปรก โสมม ที่มีแต่การหาผลประโยชน์บนความเดือดร้อนของคนอื่นจริงครับ สงสารก็แต่คนรุ่นใหม่ที่มีความตั้งใจเก็บหอมรอมริบ เก็บเล็กผสมน้อย หรือแม้กระทั่งกู้หนี้ยืมสินแล้วผ่อนจ่าย เพื่อที่จะมาเช่าพระดีๆ ที่ตัวเองเคารพนับถือศรัทธา เพื่อหวังพึ่งพุทธคุณช่วยเหลือเกื้อหนุน ให้ปกปักรักษาชีวิต แต่กลับต้องมาเจอของปลอม ของเลียนแบบ ผมเกือบๆจะเข้าใจความรู้สึกนี้อย่างดีเลยครับ

4. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอรบกวนเพื่อนสมาชิกบางท่าน ที่ได้ลงชื่อจองบูชาวัตถุมงคลไว้นานแล้ว(ครบหนึ่งเดือน) บางท่านจองไว้ 4-7ชิ้นก็มี นับตั้งแต่บัดนั้นจวบจนถึงวันนี้ ก็หายเงียบไปเลยโดยไม่ทราบเจตนาที่แท้จริงของการลงชื่อจองบูชา หากแม้ไม่ประสงค์จะบูชาจะด้วยเหตุของความไม่พร้อมหรือจะด้วยประการใดก็ตาม รบกวนแจ้งให้ผมทราบสักครั้งก็จะเป็นพระคุณยิ่ง จะได้นำกลับออกมาแบ่งให้ท่านอื่นได้จองกันบ้าง มีทั้งพระพิมพ์คะแนนปี29 พระนางพญา และเหรียญพรหม อ.เทพย์

ต้องขอบอกให้ทราบไว้คร่าวๆว่า รายได้ของท่านที่เช่าบูชาพระเครื่องแทบทั้งหมดในกระทู้ ผมนำไปสร้างพระประธานให้หลวงพ่ออภิชิโต นำไปสร้างส่วนที่ยังค้างอยู่ของศาลา เพียงแต่ไม่เอามาเป็นประเด็นน้ำหน้าในการลงให้จองบูชาเพื่อไม่อยากเกิดประเด็นการชวนเชื่อ หากไม่พร้อมก็ไม่เป็นไร ขอเพียงมีน้ำใจแจ้งบอก ยังไงก็โปรดช่วยแสดงความรับผิดชอบในกติกาของสังคมเล็กๆด้วยสักนิด จะขอบพระคุณอย่างสูง

5. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยังมีมากกว่านี้ครับ กลุ่มธุรกิจวงการพระ จับมือกันออกหนังสือเล่มมาตรฐานเพื่อฟอกขาว เพื่อผลิตในรูปแบบของตน บางทีมประมูลแบ่งพิมพ์การสร้างจากกลุ่มอำนาจในวงการพระ ทีมใหนได้พิมพ์นิยมสุดหรือแบบรองลงไป โดยมีการพยักหน้าในการตัดสินหรือชี้ตำหนิของคนที่มีอาชีพนี้ว่า แบบนี้ใช่ แบบนี้ไม่ใช่

ผมจะลงพระพิมพ์ปิดตาบางแบบของคุณแม่บุญเรือนไว้ แบบนี้คนไม่เคยเห็นก็ว่าปลอมมาแต่ไกลและไม่มีหร๊อก แต่คุณยายเจ้าของพระองค์นี้ที่เป็นศิษย์คุณแม่ยังอยู่ทุกวันนี้ คนวงในรู้จักกันทั้งนั้น(แม้แต่คนทำหนังสือคุณแม่) แม้แต่รูปแขวนคอภาพละแสนบาทของคุณแม่บุญเรือนที่เซียนใหญ่ก็มาขอบูชาไปจากยายท่านนี้ และลูกหลานของคุณยาย ขอท้าพิสูจน์หลักฐานเด็ดที่ยายมีอยู่ในวงเงิน1ล้านบาท ว่าแท้หรือไม่แท้ เซียนสมัครเล่นในเวปก็ถูกตอกหน้าหงายมาแล้วเมื่อไม่เคยเห็น แต่บอกว่าไม่มี มีคำถามของคนวงการพระเอง...หนังสือพระเชื่อได้แค่ใหน?

ไฟล์ที่แนบมา:

6. thakornt

thakornt Active Member

โอนเงินแล้วนะครับ รายละเอียดการโอนและที่อยู่ทาง PM ครับ

หมายเลข 680 พระผงรุ่นสุดท้ายปี 29 ของหลวงพ่ออภิชิโต

ขอขอบคุณ คุณหนุ่ม สำหรับไฟล์ภาพหลวงพ่ออภิชิโตครับ และผมอยากร่วมบุญสร้างพระประธานให้หลวงพ่ออภิชิโตด้วยครับ มีกำหนดระยะเวลาไหมครับว่าสามารถร่วมบุญได้ถึงเมื่อไหร่

ขอบคุณครับ

7. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระสังกัจจายน์ขนาดบูชาของคุณแม่ฯ แบบเนื้อปูนปั้นมาตรฐาน ที่ท่านสร้างให้ศิษย์คณะสามัคคีวิสุทธิ์
    เป็นพิมพ์มาตรฐานที่พบเจอมากที่สุด ของเดิมจะมาครบชุดแบบนี้ ดีเด่นทางโภคทรัพย์ด้านเงินๆทองๆ

8. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมจะจัดส่งในเช้าวันจันทร์นะครับ ขอบคุณครับ
    ท่านที่โอนชำระเงินมาตั้งแต่วันศุกร์ ถึงสายๆวันอาทิตย์นี้ ผมจะส่งพัสดุให้ในเช้าวันจันทร์ทุกท่าน ส่วนผู้ที่โอนหลังจากสายๆวันอาทิตย์นี้
    ผมขออนุญาตจัดส่งพัสดุ ในเช้าวันอังคารนะครับ เพราะมีธุระต้องเดินทางไปต่างจังหวัดในเที่ยงวันอาทิตย์นี้

ส่วนเรื่องการร่วมบุญสร้างพระประธานองค์สำคัญในชีวิตของเราเพื่อมอบให้เป็นการแสดงสักการะต่อหลวงพ่ออภิชิโต เป็นพระพุทธรูปองค์ที่หลวงพ่ออนุญาตให้ทำครั้งเดียว เพื่อเป็นสื่อเชื่อมโยงพลังอำนาจและบุญวาสนาบารมีให้ถึงพระอาจารย์ในดงองค์อื่นๆด้วย พระพุทธรูปองค์นี้ ศิษย์เก่าแก่ของหลวงพ่อจะมอบแท่งสื่ออภิญญา(สื่อในดง) ให้ใช้ในการหล่อด้วยครับ และจะไม่มีการหล่อพระพุทธรูปในลักษณะของการสื่อถึงท่านเช่นนี้อีกต่อไป

เมื่อท่านได้บูชาพระในกระทู้นี้แล้ว ถือว่าท่านได้มีส่วนร่วมในการหล่อพระแล้วครับ และเมื่อใกล้จะหลอมชนวนโลหะเตรียมเทหล่อเป็นองค์พระ ผมจะแจ้งให้ท่านเขียนชื่อนามสกุล(ยกเว้นการลงดวงชะตา) ลงในแผ่นเงินหรือเแผ่นทองเหลืองเล็กๆ เพื่อใช้หล่อรวมผสมลงไปกับเนื้อแท้ของแท่งสื่ออภิญญาจิตที่หลวงพ่อทำเตรียมไว้ให้ เพื่อจะได้เป็นกุศลผลบุญและพลังอำนาจจากโลกทิพย์ที่จะส่งหนุนท่านและครอบครัวตลอดกาลนานตราบเท่าที่คำว่าพุทธศาสนายังคงอยู่ โดยทุกอย่างที่จะเกิดขึ้นและสำเร็จลงตามเจตนา คงแล้วเสร็จก่อนเรื่องร้ายแรงจะปะทุขึ้นในไม่นานนี้ ส่วนข้อมูลวงในที่อนุญาตให้สร้างพระประธานองค์นี้ ถือว่าทุกท่านโชคดีแล้ว แม้เราจะไม่เคยได้ถวายอะไรท่านเมื่อครั้งยังทรงสังขารอยู่ ก็ถือว่า เราได้สร้างสิ่งสำคัญยิ่งที่เชื่อมต่อกับครูอาจารย์ในโลกทิพย์ไว้แล้ว จะไม่ตกต่ำ ไม่ทนทุกข์อีกต่อไป

9. โอม คับ

โอม คับ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าผมไม่ได้เช่าพระเเต่อยากร่วมบุญสร้างพระด้วยได้มั้ยคับ

10. เขมทัต

เขมทัต เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับพี่หนุ่มด้วยครับ

แจ้งพี่หนุ่มว่าได้รับไฟล์รูปหลวงปู่แล้วนะครับ ขอบพระคุณพี่หนุ่มมากครับ

11. surasit_c

surasit_c เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    พี่หนุ่มครับผมขอไฟล์รูปภาพหลวงพ่อด้วยคนครับ
    ขอบคุณครับ
    สุรศิษฐ์

12. pairojr

pairojr เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2013
    ผมขอไฟล์รูปภาพหลวงพ่อด้วยอีกคนครับ
    pairoj_lin@hotmail.com

ขอบคุณครับ

13. ซุง

ซุง เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนพระผงชุดพิเศษ หมายเลข418 ครับคุณหนุ่มฯ

14. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011

จะรอร่วมบุญ/บูชาครับ

ปล.ได้รับไฟล์ภาพแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

15. penicillin2

penicillin2 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    พี่หนุ่มครับ รายการที่ 676 ยังสามารถจองบูชาได้อยู่หรือเปล่าครับ ถ้ายังสามารถจองได้ ผมขอจองนะครับ

16. ลิงหลับ

ลิงหลับ เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2011
    ผมขอยกเลิกการจององค์ 701 นี้ครับ
    ให้เพื่อนท่านอื่นจะได้ไม่เสียโอกาสครับ
    ต้องขอโทษด้วยครับ

17. tongsongcat

tongsongcat เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2014
    ผมได้รับพระพิมพิ์นางพญาปี29เรียบร้อยแล้วครับเมื่อตอนเช้านี้เอง และนำไปเลี่ยมพลาสติกกันนํ้าพร้อมกับเหรียญที่ได้รับแจกเมื่อวันงานฉลองศาลา ขี้นคอทั้งสององค์เลยครับ ที่สุดนี้ขอคารวะนํ้าใจงามของคุณหนุ่มที่มอบของดีที่สุดสำหรับผมให้ผมได้บูชาติดตัว

18. สี่สลึง

สี่สลึง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2011
    ๗๐๑ องค์นี้ขอ ฉึก ฉึก แทนครับพี่หนุ่ม :VO:VO:VO

19. ต้นบัว

ต้นบัว เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2010
    รู้สึกเหนีอยใจกับคนที่หากินกับครูบาอาจารย์ที่เรานับถือครับ เห็นแกเงินอย่างเดียว หลวงปู่ดู่กับหลวงพ่อกวยเป็นครูบาอาจารย์ที่ผมนับถือมาก แม้ไม่ทันท่าน โดนมาเยอะเหมือนกันครับนี่ถ้าเมื่อก่อนการเงินคล่องๆเหมือนช่วงนี้คงเสียหายอีกเยอะ ตอนนี้หลวงพ่อทวดวัดช้างให้ผมเชื่อว่าแท้แค่ที่ได้รับมรดกจากพ่อผมเท่านั้น ในตลาดผมขอยอมแพ้

20. ต้นบัว

ต้นบัว เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2010
    พี่หนุ่มครับ ผมอยากถามความเห็นพี่หนุ่มเกี่ยวกับพระสมเด็จกรุขุนอินทรประมูลหน่อยครับ พี่มีข้อมูลอะไรบ้างไหมครับ พอดีหลวงพี่ที่รู้จักให้มาเลยอยากรู้ที่มา