เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุครับ คงมีในองค์พระสมเด็จที่ท่านสร้างเฉพาะไว้กระมังครับ สาธุ..:cool:
    ที่เป็นเม็ดสีดำๆ ??

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ได้รับเงินแล้วครับ อนุโมทนาด้วยครับ

3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    การชี้ช่องทางบุญให้ผู้อื่น เป็นการทำกุศลที่ยิ่งใหญ่อีกอย่างหนึ่ง อนุโมทนาด้วยนะครับ

4. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เมื่อได้รับแล้ว จะนำมาลงให้ทราบนะครับ ขอบคุณครับ

5. pairojr

pairojr เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2013
    ผมส่งแผ่นเงิน ไปเมื่อวันศุกร์ ก่อนเที่ยง กำลังลุ้นอยู่ครับ
    ว่าจะทันวันนี้ไหม
    สถานะพัสดุ เตรียมการนำจ่าย
    อังคาร 9 กันยายน 2557
    10:33:35 น. บางใหญ่
    ขอบคุณครับ

6. chat_002

chat_002 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับพี่หนุ่ม แจ้งโอนเงินร่วมบุญหล่อพระด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. หนุ่มเมืองแกลง

1

ได้ปรึกษากับคณะศิษย์ของหลวงพ่ออภิชิโตหลายท่าน เรื่องการหล่อพระชัยวัฒน์ของท่านอาจารย์ชาญณรงค์เพื่อหาเงินให้วัดทองฯ นำไปสร้างกุฏิที่ค้างคาอยู่ให้แล้วเสร็จ มีมุมมองหลากหลายประการที่ดีและเป็นประโยชน์ต่อทุกๆคน โดยทางวัดทองมีรูปหล่อของอาจารย์ใหญ่(หลวงตาดำ)ของ ลพ.อภิชิโตอยู่รุ่นหนึ่ง ที่ทางวัดได้หล่อเก็บไว้ตั้งแต่ปี2546 และเข้าพิธีปลุกเสกใหญ่ เข้าพิธีบวงสรวงมาแล้วอย่างถูกต้องที่วัดประสาทตลิ่งชันเมื่อหลายปีก่อน และท่านเจ้าอาวาสจะขอมอบให้เพื่อจะได้ใช้ประโยชน์ในครั้งนี้ และท่านเสียดายเงินอีกแสนกว่าบาทที่จะต้องนำไปจ้างช่างหล่อใหม่อีกจำนวนหนึ่ง จึงแนะนำให้ใช้ของที่ทางวัดมีอยู่แต่เดิม เพียงทำให้เป็นเอกลักษณ์เฉพาะของงานในครั้งนี้

ในการหล่อรูปเหมือนขนาดเล็กหลวงตาดำครั้งนั้น ช่างที่หล่อพระรูปหล่อรุ่นนี้คิดว่า ก็คงเหมือนพระใหม่ๆทั่วๆไปที่เขาเคยสร้างมามากหลายรุ่นแล้ว จึงไม่ได้ทำพิธีขอขมาท่านให้ถูกต้อง แต่ไม่ว่าจะทำอย่างไรก็หล่อพระไม่ติดเต็มช่อต้องยุบหลอมเพื่อเทใหม่ซ้ำๆไปมาหลายครั้ง ยังต้องใช้การแก้ไขในรายละเอียดต่างๆถึง11ครั้งก่อนจะทำพิธีแจ้งบอกขอขมาต่อหลวงตาดำ จึงจะได้รูปหล่อขนาดเล็กออกมาสวยงามสมบูรณ์ตามภาพที่เห็น เนื้อในมวลสารของรูปหล่อรุ่นนี้เป็นแผ่นยันต์และตะกรุดเก่าๆจำนวนมาก มีทั้งแบบรมดำและเนื้อนวะธรรมดาไม่รมดำ (ตามตัวอย่างที่ลงไว้) มีขนาดเล็กพอเหมาะ เพียงฐานกว้าง1.5 cmเท่านั้น ด้านหลังมีชื่อวัดทองสลักไว้สวยงามและชัดเจน

ทุกคนก็พยายามหาจุดที่ลงตัวพอดีและมีประโยชน์สูงสุดกับทุกคนที่นับถือศรัทธาต่อพระอภิญญาในแดนเหนือโลก เพราะเรามีรูปเหมือนของหลวงพ่ออภิชิโตแล้ว เรากำลังสร้างพระพุทธรูปเป็นองค์พระประธานให้ท่านแล้ว ขาดแต่อาจารย์ใหญ่ของหลวงพ่ออภิชิโตอีกหนึ่งอย่างเท่านั้น(หลวงตาดำ) และอาจารย์ใหญ่องค์นี้ก็เป็นองค์บูรพาอาจารย์ของพระเกจิที่คอยสงเคราะห์มนุษย์อยู่ในแดนเหนือโลกอีกหลายๆองค์ เมื่อเห็นการเชื่อมต่อของครูบาอาจารย์ในวงที่ลึกลับนี้ได้แล้ว จึงตกลงกันที่จะไม่หล่อพระชัยวัฒน์ออกมาใหม่ แต่จะนำรูปหล่อชุดเก่าของหลวงตาดำมาเจาะก้นและอุดด้วยสิ่งที่จะไม่มีใครได้ครอบครองไว้เลย หากไม่ใช่คนที่หลวงพ่ออภิชิโตได้มอบให้โดยตรง และยังได้รับการอนุเคราะห์จากศิษย์ของหลวงพ่ออภิชิโตในการมอบของที่เขาเก็บรักษาไว้นานแล้วให้เพิ่มอีก2อย่าง เพื่อนำมาอุดใต้รูปหล่อของหลวงตาดำนี้

1. ผงปถมัง ที่ท่านทำเตรียมไว้ ให้คุ้มครองตัว ป้องกันทุกภัยอันตรายนานาประการ
    2. ผงอิทธเจ ที่ท่านทำเตรียมไว้ ให้เป็นเมตตา มหานิยมชั้นสูง แก้อาถรรพ์ทุกชนิด
    3. ผงพุทธคุณ ที่ท่านทำเตรียมไว้ ให้เป็นมหามงคล เสริมวาสนาบารมี เจริญด้วยลาภยศ
    4. ไม้โพธิ์นิพพาน ที่นานปีจะมีของแท้สักชิ้นหนึ่ง เป็นสิ่งที่เกื้อหนุนดวงชะตาไม่ให้ตกต่ำ
    5. เกศาของหลวงพ่ออภิชิโต ที่ท่านส่งให้กับลูกศิษย์ด้วยตนเอง เป็นของสูงค่าที่หาได้ยาก

ใครอยากเจริญด้วยโภคทรัพย์ มากด้วยความก้าวหน้าในชีวิตการงาน ให้มาจองบูชาพระรูปหล่อหลวงตาดำชุดนี้ไว้เสียแต่เนิ่นๆ เพราะมีจำนวนไม่มากมายอะไร หากหมดแล้วก็ไม่มีการสร้างออกมาอีก ทำไว้เป็นพิเศษเพื่อพิธีถวายพระประธานของศาลาหลวงพ่อนี้เท่านั้น และจะกำหนดราคาที่ทุกคนจับจองได้แน่นอนเพียงองค์ละ 1,000.บาท โดยมวลสารอันเป็นเบญจมหามงคลชุดนี้ จะนำมาอุดไว้ใต้ฐานรูปหล่อของหลวงตาดำ บูรพาจารย์ของหลวงพ่ออภิชิโตกับอีกหลายพระเกจิในแดนเหนือโลก และจะตอกโค๊ตเฉพาะสำหรับพระชุดนี้ไว้ทุกองค์ และจะนำให้บูชาเพื่อมอบรายได้ทั้งหมดให้กับวัดทองฯที่ยังก่อสร้างกุฏิค้างอยู่ โดยกุฏิที่กำลังก่อสร้างหลังนี้ เมื่อเสร็จแล้วจะมีชื่อว่า “กุฏิอภิชิโต” และเป็นการสร้างถาวรวัตถุให้หลวงพ่ออภิชิโตอีกครั้ง (คงไม่มีงานบุญเช่นนี้อีกแล้ว) ใครไม่มีพระสมเด็จโภคทรัพย์มหาเศรษฐีที่หามาบูชายากนัก และเด่นในเรื่องการอธิษฐานขอผลความสำเร็จรุ่งโรจน์ได้ดังใจ ซึ่งพระรุ่นนั้นก็ใช้ผงแบบเดียวกันกับที่จะอุดใต้รูปหล่อนี้รวมทั้งฝังเกศาของหลวงพ่อไว้เช่นกัน(พบในบางองค์มาแล้วชัดเจน) ก็สามารถบูชารูปหล่อของหลวงตาดำได้เลย ร่ำรวย รุ่งโรจน์และขอผลได้สมดังที่ปรารถนา

ไฟล์ที่แนบมา:

8. หนุ่มเมืองแกลง

1
    สาธุ ขออนุโมทนาด้วยครับ

9. หนุ่มเมืองแกลง

1
    จะนำผลการจัดส่ง มาแจ้งให้ทราบครับ

10. Kaonap

Kaonap เป็นที่รู้จักกันดี

จองบููชาได้เมื่อไหร่ครับ

11. Kaonap

จองบูชาได้เมื่อไรครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เมื่อได้เทหล่อองค์พระประธานเสร็จแล้ว จะเปิดรับจองครับ
    เพื่อให้คนที่อยู่ไกลๆได้บูชาบ้าง ราคาองค์ละ1,000.บาท
    โดยให้โอนเงินเข้าบัญชี ตรงให้กับทางวัดทองเลย

13. Kaonap

ขอบคุณครับ

14. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

นับเป็นข่าวดีมาก ๆ ครับ
    พวกเราจะได้มีของวิเศษสุด ๆ ของพระอาจารย์ในดงทั้งสององค์คือหลวงตาดำและหลวงพ่อชาญณรงค์ แบบทูอินวัน
    สุดยอดจริง ๆ และเป็นความลงตัวที่หาไม่ได้อีกแล้ว
    ขอปรบมือดัง ๆ ให้ครับ

ขอให้พี่หนุ่มเปิดจองเร็ว ๆ และสามารถระบุได้ว่าจะจองแบบรมดำหรือแบบไม่รมดำ

15. newmoon30

newmoon30 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับยอดวัตถุมงคลแล้วนะครับ สมบูรณ์และสวยงามดีครับ ขอบคุณสำหรับของขวัญที่มอบให้ ขอบคุณมากครับ ถูกใจมากครับ

16. newmoon30

newmoon30 เป็นที่รู้จักกันดี

ของดีที่พลาดไม่ได้แน่นอนครับ มีการกำหนดจำนวนการสร้างไว้ละยังครับ ถ้าใกล้ๆแล้วคุณหนุ่มช่วยแจ้งรายละเอียดการจองให้พี่น้องผู้ศรัทธาทราบล่วงหน้าสักหน่อย จะได้เตรียมพร้อม ตั้งใจรอด้วยอีกคนครับ สาธุ ^^ ขอบคุณครับ

17. vrk6223

vrk6223 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับคุณหนุ่ม ขออนุญาตจองบูชาพระรูปหล่อหลวงตาดำชุดนี้ไว้เสียแต่เนิ่นๆ เพราะมีจำนวนไม่มากมายอะไร หากหมดแล้วก็ไม่มีการสร้างออกมาอีก ทำไว้เป็นพิเศษเพื่อพิธีถวายพระประธานของศาลาหลวงพ่อนี้เท่านั้น และจะกำหนดราคาที่ทุกคนจับจองได้แน่นอนเพียงองค์ละ 1,000.บาท โดยมวลสารอันเป็นเบญจมหามงคลชุดนี้ จะนำมาอุดไว้ใต้ฐานรูปหล่อของหลวงตาดำ บูรพาจารย์ของหลวงพ่ออภิชิโตกับอีกหลายพระเกจิในแดนเหนือโลก และจะตอกโค๊ตเฉพาะสำหรับพระชุดนี้ไว้ทุกองค์ และจะนำให้บูชาเพื่อมอบรายได้ทั้งหมดให้กับวัดทองฯที่ยังก่อสร้างกุฏิค้างอยู่ ขออภัยถ้าผิดกฎและเงื่อนไข ผมจองผ่านกระทู้ไม่เคยได้ทันเลยครับ

18. misterguy

misterguy เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2013
    ผมกลัวจองไม่ทันครับ ก่อนหน้านี้ไวมากแต่ละท่าน

19. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่หนุ่ม วันนี้ได้รับพระสมเด็จปี 2485 หมายเลข 878 และหมายเลข 879 แล้วครับ สภาพสวยสมบูรณ์ครับ ขอบคุณมากครับ

20. niwanred

niwanred เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามีไม่มาก จองคนละองค์น่าจะได้ทั่วถึงกันทุกคนนะครับ