เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยินดีแลกเปลี่ยนข้อมูลต่อกันครับ สาย ลพ.กวย ปัญหามากพอๆกับ ลป.ทิม มีเงินก็ใช่จะได้ของแท้เสมอไป หลายคนยังไม่เข้าใจการเลือกพระมาบูชาประจำตัว พระเครื่องที่สำเร็จด้วยอาคม พระเครื่องที่สำเร็จด้วยบารมีอธิษฐาน สำเร็จด้วยอาคมผนวกอำนาจจิต และที่สำเร็จด้วยอภิญญาจิตล้วนๆ จะมีวิธีอาราธนาใช้แตกต่างกัน

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ยินดีด้วยครับ กับการเปลี่ยนแปลงในทางที่ดี และจะยิ่งดีขึ้นๆอีกมาก
    พระมงคลมหาลาภองค์นี้ผมจำไม่ได้แล้วครับ รู้แต่ว่าสวยและเก่าสมอายุ ทุกวันนี้มีคนเอาพระมงคลมหาลาภวัดสัมพันธวงศ์แช่น้ำชาหรือแต่งคราบกรุ มาลงขายในเวปกันมากมาย พระของวัดสารนารถฯปี99 ทุกพิมพ์ หากเป็นของแท้ๆรับรองผลว่าดีในการบูชาจริงๆ ผมอยู่ข้างๆวัดสารนารถฯ ตั้งแต่เด็กๆมาแล้วก็รู้เรื่องประสบการณ์พระนาคปรกตลอดมา (คนพื้นที่เรียกแบบนี้) พอปี2525 มียศมีเงินเดือนเริ่มเก็บสะสมพระข้างวัดบ้านเกิดเป็นอย่างแรก พบเห็นพระมงคลมหาลาภชนิดที่ได้หยิบจับมาเกินกว่า 1000องค์ ก็เจอว่าเนื้อพระมีหลายอย่าง เนื้อแปลกๆนิยมมาก่อนนานแล้วเช่นเขียวก้านมะลิ เหลืองฟักทอง ดำนิลกาฬ เนื้อก้นครก คนบ้านนอกมักเรียกชื่อสีของพระ ตามของใช้ของกินในชีวิตประจำวันๆเพื่อเปรียบเทียบให้เข้าใจง่ายๆ ไม่ได้ผสมฟักทองหรือก้านมะลิลงไป

เซียนรุ่นหลัง น้องๆนักสะสมยุคใหม่ เพิ่งมาจับตลาดพระมงคลมหาลาภ กลับบอกว่าเนื้อเขียวก้านมะลิไม่มี เนื้อเหลืองไม่มี ฟังแล้วก็สงสารแต่ก็เข้าใจดีว่ามือใหม่สายนี้ อยากจะบอกให้อีกครั้ง พระมงคลมหาลาภวัดสารนารถฯนอกจากปี2499 แล้ว ยังมีที่สร้างปี06 ปี11 และปี32 อีกด้วย แยกได้เพราะเนื้อหาและพิมพ์ต่างกัน ลองถามสายตรงกรรมการคนพื้นที่ดูได้เลย หรือชอบฟังคนที่ไม่เคยไปวัดแต่เพิ่งเห็นพระมาสัก200องค์พูดก็แล้วแต่ใจชอบ สิ่งที่คุณovaltin นำเสนอตลอดมานั้น เป็นสิ่งที่ถูกต้องและตามข้อเท็จจริงแล้ว ขอบคุณครับ

3. Natchapon

Natchapon เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาอ่าน ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลดีๆ

4. ovaltin

ovaltin เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    ขอบคุณพี่หนุ่มมากครับ พระมงคลมหาลาภ โดนโจมตีมากจริงๆ ถึงขนาดหาว่าวัดสารนาถไม่มีพระมงคลมหาลาภก็มี พระดีๆถูกโจมตีมาตลอด กว่าจะถึงวันนี้ ขอบคุณพี่หนุ่มมากครับ ที่ยืนเคียงข้างพระมงคลมหาลาภมาตลอด ถึงทุกวันนี้ การประกวดพระจะไปยึดให้คะแนนพระเนื้อขาวมากกว่าแต่ผมยืนยันกับเพื่อนๆ และลูกค้าเหมือนเดิมว่าพระกรุสารนาถ คราบจัดๆ เก่าได้อายุ ราคาไปแรงกว่าหลายเท่าแพงกว่าพระเนื้อขาวติดรางวัลที่ 1 ด้วยซ้ำไป

5. Nattanagrit

Nattanagrit Active Member

15 พฤษภาคม 2016
    ผมได้รับพระสมเด็จของหลวงพ่อชาญณรงค์เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณพี่หนุ่มฯที่แบ่งปันทั้งประสบการณ์และพระเครื่อง ที่ทำทำให้มั่นใจว่าเป็นพระแท้ผ่านพลังจิตของครูบาอาจารย์แน่นอน ดีใจที่ได้เช่าพระจากเจ้าของกระทู้แห่งตำนานครับ

6. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับผมรอพี่หนุ่มเท่านั้นครับ

7. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระมงคลมหาลาภปี99ของวัดสารนารถฯบางองค์ ที่เนื้อจัดๆ สีแปลกๆเช่นเขียวเข้ม เหลืองเข้ม ดำทั้งองค์ เคยมีคนแบ่งบูชาถึงองค์ละ 37,000. ทุกวันนี้เนื้อเขียวก้านมะลิพิมพ์ใหญ่ปี99เฉพาะของวัดสารนารถฯ มีคนประกาศรับเช่าองค์ละ 20,000.บาท อยากถามว่าของวัดในเมืองกรุงที่บอกว่ามีเหลือตกค้างอยู่มากนั้น มีสีอื่นๆแบบนี้บ้างไหมหากนำมาจากพิธีเดียวกันหรือสร้างพร้อมกัน แต่ทำไมพระที่สีเข้ม เนื้อแปลก เนื้อจัดเนื้อแกร่งๆถึงมีอยู่เฉพาะพระของวัดสารนารถฯปี99 แบบนี้น่าคิดไหม พระเนื้อขาวๆที่ติดรางวัลก็มีดีแค่สวย พระมงคลมหาลาภแบบเนื้อขาวๆเหลือตกค้างหลายพันองค์ การตลาดง่ายๆคือดันเข้าวงการพระให้ได้ คนที่อยู่แถววัดรู้มากกว่านี้ แต่เขาจะพูดกันหรือไม่เท่านั้น ผมพูดมากก็กลายเป็นเชียร์พระบ้านตัวเองให้ขึ้นแท่นมีราคา ก็แค่เพียงอยากชี้ให้เห็นข้อควรสังเกตุหากต้องการของดีที่มีคุณจริงๆ แต่ไม่ได้สนใจมากนักหรอกว่าใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อ เพราะบัวยังมีหลายจำพวก ถือว่าข้อมูลที่เขียนไว้นั้นมีคนอ่านแล้วได้ประโยชน์สักสามคนก็พอใจแล้วครับ

8. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยินดีด้วยครับ ขอให้ได้รับผลดีๆ จากการบูชาอย่างที่หวังนะครับ
    การบูชาพระให้ได้ผล มีอุปเท่ห์หลากหลาย ค้นหาให้เจอนะครับ
    หากพอเข้าใจการบูชาพระ ก็จะได้มากกว่า ด้านคุ้มครองป้องกัน

9. เยาวราช

เยาวราช เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006

ผมต้องขอขอบคุณพี่หนุ่มมากครับที่ได้ให้เกียรติกล่าวถึงกัน ส่วนตัวผมเคยเจอพี่เขาครั้งเดียวที่งานฉลองศาลาหลวงพ่ออภิชิโต ไม่ได้คุยอะไรกันเลย ได้เพียงยกมือไหว้ทักทายตามธรรมเนียมเด็กพบผู้ใหญ่เท่านั้นครับ ผมติดตามข้อเขียนดีๆของพี่เสมอตั้งแต่วันแรกที่พี่ได้เขียนลงเวปพลังจิตครับ ขอบคุณพี่ที่กล่าวชมถึงกันครับ ขอให้ เฮงทั้งปี ดีทุกวัน กันทั้งเวปพลังจิตเลยนะครับ

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หลายท่านนับถือในหลวงปู่หมุน แต่ก็ลังเลและคิดหลายตลบเพราะเงินหายาก หากต้องจ่ายออกก็หวังจะได้พึ่งพาสิ่งที่มองไม่เห็นแต่มีจริงอย่างพระพุทธคุณ ผมแอบดูมาสามปี แอบถามคนในวงการมาบ้าง เห็นความจริงใจในการนำเสนอสิ่งที่ดีและแท้จริงอย่างสม่ำเสมอของคุณไพรัชตลอดมา อยากแนะนำบางท่านที่หวังจะมองหาของแท้(จริงๆ) ซึ่งผมเชื่อว่าเพื่อนสมาชิกจะได้รับสิ่งที่หวังอย่างแท้จริงครับ ขอบคุณมากนะครับ

11. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่านครับผม

12. Siriphon

Siriphon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโชว์ของดีๆที่ได้มาจากพี่หนุ่มบ้างครับ ต้องบอกว่าดีจริงๆครับ พระมงคลมหาลาภด้านหลังติดพลอยคุณแม่ 7เม็ด ปิดรูปถ่าย

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2016
  13. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลขพัสดุ ระบบems ที่ได้จัดส่งไปแล้วเมื่อเช้านี้

EQ 4608 25880 TH….. mkandpp
    EQ 4608 25893 TH….. Kijja
    EQ 4608 25902 TH….. @ชาวบ้าน

EQ 4608 25916 TH….. haruna
    EQ 4608 25920 TH….. Korn
    EQ 4608 25933 TH….. jackyooh

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระมงคลมหาลาภเนื้อแบบนี้ มีพบเฉพาะของวัดสารนารถฯปี2499 เท่านั้น

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระมงคลมหาลาภปี2499 ที่มีเนื้อจัด สีแปลกตา สภาพสวย หายากและแท้ทุกสายตา
    แบบนี้จะมีพบเฉพาะที่วัดสารนารถฯ อ.แกลงเท่านั้น หากวัดอื่นมีแบบนี้ ก็เอามาเทียบดู

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระมงคลมหาลาภ ปี2499 ที่มีเนื้อจัด สีแปลกตา สภาพสวย หายากและแท้ทุกสายตา
    คนฉลาดมักคิดเองได้เมื่อเทียบเคียงจากพยานวัตถุ มองหาเนื้อและธรรมชาติแบบนี้ดีกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2016
  17. ปัญญามรรค

ปัญญามรรค เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2014
    เรียนคุณหนุ่ม
    ได้รับพระสมเด็จกรุวัดลาดบัวขาวและพระผงรูปเหมือนสมเด็จโต วัดพลาเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณมากครับ ยินดีด้วยครับ

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอนำพระดีราคาเบาๆที่เคยลงไว้ และมีผู้ขอจองแล้ว
    แต่ผู้จองติดขัดปัญหาส่วนตัว จึงนำมาลงใหม่อีกครั้ง

หมายเลข 1910 พระผงรูปเหมือนสมเด็จโต วัดพลา ระยอง จัดสร้างปี 2512
    ใครนับถือสมเด็จพุฒาจารย์โต ศรัทธาใน ลป.ทิม จองบูชาได้เลย องค์ละ 800.

หมายเลข 1911 พระผงรุ่นสุดท้ายปี29ของหลวงพ่ออภิชิโต พระอภิญญาในโลกลี้ลับ
    นางพญาองค์นี้มีสภาพสวยสมบูรณ์ ต่อไปคงจะหายาก องค์นี้สวย-ดี-แท้และน่าบูชาไว้
    สนใจพระนางพญาสภาพสวยและเป็นของดีแท้ สอบถามทางข้อความ(pm)ได้เลยครับ

หมายเลข 1914 พระผงรูปเหมือนสมเด็จโต วัดพลา ระยอง ปี12 สภาพคัดสวยงาม
    คัดเลือกสภาพสวยได้ไม่กี่องค์จากพระนับร้อย แบ่งให้บูชาในราคาไม่แพง 999.บาท

(อัญชรี จองบูชา 1911)
    (Das_ จองบูชา 1914)

ขนาดไฟล์:
      302 KB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      277.5 KB
      เปิดดู:
      129
      ขนาดไฟล์:
      246.6 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      274 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      293.4 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      237.2 KB
      เปิดดู:
      65
  20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระปิดตาหัวบายศรี หลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส จันทบุรี
    สร้างจำนวน499 องค์ องค์นี้ยังสภาพเดิม สวยงามมาก
    เป็นพระยอดนิยมภาคตะวันออกอีกอย่างหนึ่ง แต่หายาก