เปิดกรุสุดยอดวัตถุมงคลฯ มาแบ่งบูชา (๑๐) รวมมิตร..

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Tackled, 9 พฤษภาคม 2013.

1. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 34

ภาพถ่ายบูชาขนาดห้อยคอ หลวงพ่อบุญเทียม วัดลาดหลุมแก้ว จ.ปทุมธานี

อีกหนึ่งสุดยอดพระเกจิ เจ้าของตำหรับตะกรุดลูกกลองอันโด่งดัง และเป็นที่แสวงหากันมากในหมู่ศิษย์ ในยุคปี 2500 ต้นๆ พิธีพุทธาภิเษกใหญ่ๆมักจะมีหลวงพ่อบุญเทียมท่านไปเสกด้วยเสมอ เช่นเหรียญพระแก้วมรกต(หมดห่วง)ปี 23 อันโด่งดัง อีกทั้งหลังจากท่านมรณภาพแล้วศพกลับไม่เน่าเปื่อย

ท่านเคยนั่งทางในดูบ้านให้ศิษย์คนหนึ่ง ซึ่งมาเล่าให้ท่านฟังว่า มันช่างร้อนรุ่ม อยู่ไม่ได้ มีแต่เรื่องตลอดเวลา ท่านดูแล้วเสกข้าวตอกดอกไม้ให้ สั่งว่าเอาไปโปรยให้ทั่วบนบ้าน ทิ้งไว้สักชั่วโมง คอยกวาดออก เธอคนนั้นก็ทำตาม ปรากฏว่าพื้นดินใต้ถุนบ้าน ซึ่งยกสูงเกิดปริแยกออกจากกัน แล้วตอไม้ใหญ่อันหนึ่งก็ค่อย ๆผุดขึ้นมาน่าอัศจรรย์ ไปกราบเรียนท่าน ท่านจึงว่านี่แหละอย่าปลูกเรือนคร่อมตอมันไม่ดี

บูชา 250 บาท ค่าจัดส่งครั้งละ 50 บาท

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขา ย่อย ถนนสรงประภา
    เลข ที่บัญชี 248-2-09496-0 ชื่อบัญชี
    ชยพล วรพงศ์ธนกฤต

ธนาคาร กรุงเทพ สาขา ตลาดน้อย ออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 154-0-46507-5 ชื่อบัญชี ชยพล วรพงศ์ธนกฤต

(มีให้เลือก 2 บช.ธนาคารเพื่อความสะดวกครับ ประหยัดค่าโอน)
    Tel:084-6698489
    E-mail:ya_tackled@hotmail.com

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      39.8 KB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      32.2 KB
      เปิดดู:
      102
  2. Tackled

รายการที่ 35

พระผงรูปเหมือน หลวงพ่อรุ่ง เคราเหล็กวัดบางแหวน จ.ชุมพร ปี พ.ศ.2500

หลวงพ่อรุ่ง วัดบางแหวนท่านเป็นพระสงฆ์ที่มีอภินิหารแปลกกว่าพระเกจิอาจารย์ท่านอื่นๆคือ หลวงพ่อรุ่งท่านเป็นพระสงฆ์เพียงรูปเดียวที่สามารถไว้หนวดเคราได้สาเหตุก็ คือหนวดเคราของท่านนั้นไม่สามารถโกนได้ คือโกนไม่เข้านั่นเองครับแต่สำหรับผมของท่านนั้นสามารถโกนได้หนวดเคราของ ท่านนั้นต่อให้มีดโกนที่คมขนาดไหนก็ตามก็โกนไม่เข้าจนชาวบ้านพากันเรียกท่าน ว่า "หลวงพ่อรุ่งเคราเหล็ก" ตามคุณวิเศษของท่านหนวดเคราของหลวงพ่อรุ่งจะแข็งจนมีดโกนโกนไม่เข้ามา ตั้งแต่เมื่อไรก็ไม่ทราบแต่คิดว่าคุณวิเศษข้อนี้ของท่านคงเกิดขึ้นมาหลังจาก ที่ท่านได้บวชและบำเพ็ญภาวนาเป็นเวลานานแล้วต่อมาเมื่อหนวดเคราของท่านยาว ขึ้นมา ก็ไม่สามารถโกนได้ เป็นที่เล่าขานกันไปทั่วทางเจ้าคณะจังหวัดชุมพรก็ได้ส่งพระสงฆ์มาทำการสอบ สวนและจัดการโกนหนวดเคราของท่านออก แต่พระสงฆ์ที่เจ้าคณะจังหวัดส่งมานั้นโกนหนวดเคราของท่านเท่าไรก็โกนไม่เข้า ทั้งๆ ที่ใบมีดโกนคมกริบ โกนเส้นผมสบายๆแต่พอมาโกนหนวดเคราของหลวงพ่อรุ่งกลับโกนไม่เข้าพยายามโกน เท่าไรก็โกนไม่เข้าเหมือนกับว่าหนวดเคราของท่านเป็นเหล็กอย่างนั้นแหละพระ สงฆ์ที่มาทำการสอบสวนหลวงพ่อรุ่งจึงกลับไปรายงานเจ้าคณะจังหวัดว่า "โกนไม่เข้า"เมื่อการณ์เป็นเช่นนี้เจ้าคณะจังหวัดจึงรายงานเรื่องมายังคณะ สงฆ์ผู้ปกครองที่กรุงเทพฯฝ่ายคณะสงฆ์ที่กรุงเทพฯ เมื่อทราบรายงานก็ได้ส่งพระสงฆ์เจ้าหน้าที่ลงไปสอบสวนและพิสูจน์ที่จังหวัด ชุมพรคณะสงฆ์ที่ลงไปทำการสอบสวนและพิสูจน์การไว้หนวดเคราของหลวงพ่อรุ่งก็ กลับมารายงานหัวหน้าคณะสงฆ์ที่กรุงเทพฯว่า "โกนไม่เข้า" เช่นกัน นี่ก็เป็นเอกลักษณ์และคุณวิเศษของหลวงพ่อรุ่ง วัดบางแหวนที่แปลกประหลาดไม่เหมือนใครปกติธรรมดาหลวงพ่อรุ่งท่านจะบำเพ็ญ ภาวนาไม่ค่อยชอบสุงสิงกับผู้คนมากนักในวัดบางแหวนสมัยที่ท่านยังอยู่ จะมีสัตว์ป่าลงมาอาศัยหากินอยู่เสมอ โดยเฉพาะไก่ป่าจะลงมาหากินเศษอาหารที่เหลือจากพระสงฆ์ฉันแล้วตามลานวัดเป็น จำนวนมากทุกวันแต่หลังจากหลวงพ่อรุ่งมรณภาพแล้วสัตว์ป่าเหล่านั้นก็ไม่กล้า ลงมาอาศัยหากินในบริเวณวัดบางแหวนเหมือนแต่ก่อนสมัยที่หลวงพ่อรุ่งยังมี ชีวิตอยู่ชาวบ้านได้เห็นอภินิหารและความศักดิ์สิทธิ์ของหลวงพ่อรุ่งเสมอๆ อย่างที่กุฏิของท่านทำด้วยแฝกมุงด้วยหญ้าคา ปลูกสร้างอยู่กลางป่าวันหนึ่งไฟป่าลุกลามมาไหม้ต้นไม้และหญ้าคารอบๆ กุฏิของท่านแต่ไฟป่าหาได้ไหม้กุฏิของท่านแม้แต่น้อย เวลาชาวบ้านมาขอตะกรุดจากท่านท่านก็จะทำตะกรุดและรวบรวมปลุกเสกพร้อมๆ กันหลายดอกขณะที่ท่านกำลังบริกรรมปลุกเสกอยู่นั้น ตะกรุดบางดอกจะละลายไปเองเมื่อปลุกเสกเสร็จแล้วหลวงพ่อรุ่งท่านบอกว่าตะกรุด ดอกที่ละลายนั้นแสดงว่าไม่ขลังนำไปใช้ไม่ได้ผลเข้าใจว่าท่านจะปลุกเสกด้วย เตโชกสิณ ตะกรุดดอกที่ละลายคือไม่อาจต้านทานความร้อนได้ตะกรุดของหลวงพ่อรุ่งจะส่งผล ในทางอยู่ยงคงกระพันชาตรี มหาอุตรวมทั้งป้องกันไฟได้ด้วยเคยมีคนไปพบรูปเหมือนและตะกรุดของท่านตกอยู่ ในกองไฟที่ชาวบ้านเขาเผาป่าเพื่อทำไร่แต่ปรากฏว่ารอบๆ บริเวณนั้นไม่ถูกไฟไหม้ วัตถุมงคลของท่านนั้นส่วนมากจะเป็นตะกรุดผ้ายันต์เสียเป็นส่วนใหญ่ พระเครื่องของท่านนั้นมีอยู่เพียงรุ่นเดียวคือพระผงรูปเหมือน และเหรียญรูปท่านที่สร้างในปีพ.ศ.2500 โดยสร้างเป็นรูปท่านแต่มีหนวดมีเครา สภาพสวยสมบูรณ์

บูชา 350 บาท ค่าจัดส่งครั้งละ 50 บาท
    (ปิดรายการครับ)

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขา ย่อย ถนนสรงประภา
    เลข ที่บัญชี 248-2-09496-0 ชื่อบัญชี

ธนาคาร กรุงเทพ สาขา ตลาดน้อย ออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 154-0-46507-5 ชื่อบัญชี ชยพล วรพงศ์ธนกฤต

(มีให้เลือก 2 บช.ธนาคารเพื่อความสะดวกครับ ประหยัดค่าโอน)

ขนาดไฟล์:
      61.4 KB
      เปิดดู:
      127
      ขนาดไฟล์:
      63.1 KB
      เปิดดู:
      53
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2013
  3. Tackled

รายการที่ 36

พระปิดตาผงพุทธคุณ รุ่นแรก หลวงปู่ชอบ ฐานสโม วัดป่าสัมมานุสรณ์ จ.เลย ปี 2517

พระเดชพระคุณหลวงปู่ชอบ ฐานสโม วัดป่าโคกมน อ.วังสะพุง จ.เลย

ศิษย์อาวุโสองค์หนึ่งของท่านอาจารย์ใหญ่มั่น ภูริทัตโต ที่ท่านอาจารย์มั่นไว้เนื้อเชื่อใจให้หลวงปู่ชอบ อบรมเทศนาธรรมแทนท่านให้กับเหล่าเทวดา ฯลฯ ทั้งหลายอยู่บ่อยๆ

หลวงปู่ชอบ ท่านถือการออกธุดงค์เป็นวัตร ไปมาทั้งในและนอกประเทศจนสภาพร่างกายของท่านไม่เอื้ออำนวยท่านก็เลยหยุดตอน อายุประมาณ 70 กว่าๆ และมาจำพรรษาอยู่ที่จังหวัดเลย เป็นที่สุดท้าย

และยังมีเรื่องราวที่มีความอัศจรรย์ใจเกี่ยวกับองค์หลวงปู่อีกมากมายแบบ เหลือเชื่อ โดยเฉพาะเรื่องราวเกี่ยวกับเหล่าเทวดาที่มาฟังธรรมจากท่าน

**** รุ่นแรก พ.ศ. ลึก หายากครับ *****

บูชา 2,000 บาท ค่าจัดส่งครั้งละ 50 บาท

ขนาดไฟล์:
      59.4 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      55.4 KB
      เปิดดู:
      62
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2013
  4. Tackled

รายการที่ 37

เหรียญกองทุนโรงพยาบาล หลวงพ่อเปิ่น วัดบา่งพระ จ.นครปฐม ปี 2539

บูชา 300 บาท ค่าจัดส่งครั้งละ 50 บาท

ขนาดไฟล์:
      73.7 KB
      เปิดดู:
      523
      ขนาดไฟล์:
      63 KB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      81.3 KB
      เปิดดู:
      158
  5. Tackled

6. เมืองตานี

เมืองตานี เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    ขอจองรายการนี้ครับ

ขอจองครับ

7. Tackled

รับทราบครับ ขอบคุณครับ
    :cool:

8. Bearinbox

Bearinbox สมาชิก

...รายการนี้ยังมีให้เช่าบูชาอยู่ใช่ไหมครับ ถ้ายังมีอยู่ขอจอง 1 ลูกนะครับ เดียวพรุ่งนี้ผมโอนเงินให้ แล้วจะเข้ามาแจ้ง พร้อม PM ที่อยู่ให้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2013
  9. Tackled

ขออนุญาตกลับไปเช็คให้ก่อนนะครับ สำหรับรายการนี้ เด๊่ยวผมแจ้งให้อีกที เพราะเร็วๆนี้มีสมาชิกเช่าไป เดี๋ยวไปค้นก่อนว่ายังเหลืออีกไหมเดี๋ยวแจ้งอีกทีครับ

10. Bearinbox

...อ่อครับผม

11. Tackled

เช็คให้แล้วครับ แบบหลังสอดตะกรุดกันงูหมดชั่วคราวครับ เหลือแต่แบบเบี้ยแก้เล็กมีห่วงกับลูกอม ครับ

12. Bearinbox

...เบี้ยแก้เล็กมีห่วงนี่เป็นแบบไหนเหรอครับ แบบห่วงเดียวหรือสองห่วงครับ พอจะมีภาพไหมครับ...

13. Tackled

แบบนี้ครับ 1,100 บาทครับ

14. torr200925

torr200925 เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นแน่ พี่ยะ แอบเอาเบี้ยแก้ของดี มาซ่อนผมได้ไงนี่ ยอมไม่ได้..... จัดราคาพิเศษมาด่วน pm ครับ

15. Bearinbox

...สงสัยจะมาไม่ทัน แฮะๆ ยังมีให้บูชาอยู่ไหมครับ แบบห่วงเดียวเนีย ถ้ามีขอจอง 1 ลูกนะครับ

16. Tackled

ครับๆมีอยู่ 2-3 ลูกครับ ไปค้นก่อนครับ มีแน่นอนครับ

17. Bearinbox

...อ่อครับ ถ้าค้นเจอแล้วหรือ อะไร ยังไง เข้ามาแจ้งด้วยนะครับ ส่วนตอนนี้ขอตัวไปหาอะไรทานก่อน อย่าลืมทานข้าวกันนะครับ...แฮะๆ

18. Tackled

รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ

19. Bearinbox

ผมโอนเงินให้เรียบร้อยแล้วนะครับ 1150 บ.
    เวลา 14.34 น. ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    เดียวผม pm ที่อยู่ให้นะครับ

20. Tackled

รับทราบครับ พรุ่งนี้จัดส่งให้ครับ ขอบคุณมากครับ