เปิดให้บูชาแล้วหุ่นพยนต์โลหะปั้มฉลุ รุ่นแรก!!! (ไตรมาส 59)พ่อหุ่นพยนต์อาจารย์ปี่ สมาน แจ้งเจริญ by บอส ดินแดง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Hoonpayon, 4 กุมภาพันธ์ 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Hoonpayon

Hoonpayon เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม จัดไปครับพี่:cool::cool::cool:

2. eline

eline Active Member

29 กันยายน 2013
    ไม่ทราบว่า2สององค์นี้เด่นทางด้านเสน่ห์มากแค่ไหนครับ

3. Hoonpayon

มากจนพี่คาดไม่ถึงเลยหละครับ

ต้องลองบูชาดูครับ ^__^ หมั่นปลุกคาถา หมั่นชวนคุยเล่นกับพ่อหุ่นครับ

ยิ่งปลุกยิ่งแรงครับผม ประสบการณ์เจอกันมามากมาย :cool::cool::cool:

4. แปดเหลี่ยม

แปดเหลี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้โอนเงิน 869 บาทเข้า ธ.ไทยพาณิชย์ เวลา 12.20 น. ที่อยู่ทาง PM ครับขอบคุณ

5. Hoonpayon

รับทราบครับพี่ ขอบพระคุณมากครับ:cool::cool:

6. Hoonpayon

วันนี้ทยอยจังส่งวัตถุมงคลของท่านอาจารย์ปี่ให้แล้วนะครับ

เลขพัสดุแจ้งไปทาง PM ครับผม

:cool::cool::cool::cool::cool::cool:

7. Hoonpayon

สีผึ้งท่านอาจารย์ปี่ตอนนี้เหลือ 3 ตลับครับ
    หมดชุดนี้แล้ว หมดเลยครับไม่มีอีกแล้ว

8. Hoonpayon

Up Date วตถุมงคลอาจารย์ปี่ที่มีให้บูชานะครับ

1. พระขุนแผนสีเขียวมหาเสน่ห์ อย. ด้านหลังเป็นพ่อหุ่นพยนต์ ( คิวปิ๊ด ) บูชา 500 บาท รายละเอียดหน้า 1

2. ตะกรุดหมื่นโลกธาตุ...เสน่หา !!!!! ตะกรุดลูกอมรุ่นแรกที่อาจารย์ปี่ ท่านจารด้วยตัวท่านเอง
    บูชา 699 บาท รายละเอียดหน้า 1

3. สีผึ้งสาลิกาสาวหลง ( เหลือ 3 ตลับ )รุ่นแรกของอาจารย์ปี่ บูชา 500 บาท รายละเอียดหน้า 1

4. " แผ่นทองคำเปลวรัศมีสุริยา " ใช้ติดหน้าบ้าน หน้ารถ หน้าร้านค้า หรือหน้าตัวเองก็ได้ครับ เป็นทองคำเปลวที่ท่านเสกให้ครบทุกด้าน ใช้วิชาแต่งองค์โบราณเสกไปด้วยมนต์พระสังข์สบเนตร
    บูชา 200 บาทครับ รายละเอียดหน้า 1

5. พระรัศมีกลีบบัว เนื้อชินตะกั่วหล่อโบราณ อาจารย์ปี่สร้างบูชาพระคุณท่านอาจารย์ลอย โพธิ์เงิน กลับดวงชะตา ชีวิตเจริญรุ่งเรือง เป็นพระที่ท่านอาจารย์ปี่ตั้งใจทำเพื่อระลึกถึงท่านอาจารย์ลอยครับ
    บูชา 1500 บาท รายละเอียดหน้า 2

6. เหรียญหุ่นพยนต์รูปอารม์ รุ่น 1 อาจารย์ปี่ แจ้งเจริญ หรือรุ่นบล็อกแตกครับ
    มีเนื้ออัลปก้า สร้าง 115 เหรียญ บูชา 1000 บาท เนื้อทองแดงกะไหล่ทองอย่างดี สร้าง 525 เหรียญ บูชา 600 บาทครับ
    เป็นเหรียญที่สร้างได้น้อยมากๆ เพราะบล็อกที่ปั๊มแตกก่อน รายละเอียดหน้า 4 - 5

7.ผ้ายันต์รอยฝ่ามือท่านอาจารย์ปี่ ประทับพระยันต์นารายณ์แผลงฤทธิ์ รุ่นแรก ที่ท่านจัดทำครับ ปั๊มฝ่ามือเอง เสกพิธีไหว้ครู และเสาร์ห้าเดือนเมษาครับ บูชา 1500 บาท รายละเอียดหน้า 5

8. น้ำมันนารีรำพึงคะนึงหา น้ำมันเสน่ห์ที่ท่านอาจารย์ปึ่ซุ่มเสกเดียว นาน 2 ปี ก่อนออกให้เช่าบูชา ทำแค่ 199 ขวด บูชา 300 บาท รายละเอียดหน้า 5

รายละเอียดและความเป็นมาของ " ตัวหัก " พ่อหุ่นพยนต์ดั้งเดิมโบราณ รายละเอียหน้า 7 ครับ

9. หุ่นพยนต์ตัวหักหางช้าง มีหลอดสแตนเลสใส่ให้พร้อมครับ แล้วก็ใต้ปลอกสแตนเลสมีตอกโค๊ตด้วยครับ บูชา 1000 บาทครับ ในกระทู้ที่โพสรายละเอียดหน้า 8 ราคาเดิม 600 บาทตอนนี้ปรับราคาเป็น 1000 ครับผม

10.พ่อหุ่นพยนต์ตัวหัก ท่านอาจารย์ปี่หักเอง ใช้ตอกมาหักทีละอันท่านเรียกสูตร เรียกนาม เป็นพ่อหุ่นพยนต์ ซึ่งตัวหักถือเป็นพ่อหุ่นพยนต์แบบออริจินอลดั้งเดิมครับ ท่านให้ลูกศิษย์ท่านนำเชือกมาพันแล้วติดหลังรูปถ่าย บูชา 500 บาท รายละเอียดหน้า 9

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2016
  9. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    จองสีผึ้ง 1 ตลับนะครับ เดี๋ยวโอนพร้อมรูปหลังตัวหักพรุ่งนี้ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

10. nanabird

nanabird เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ได้รับพ่อหุ่นรูปถ่ายหลังตัวหัก ทั้งสองแล้วนะครับ พร้อมตะกรุด ขอบคุณมากครับ

11. Hoonpayon

รับทราบครับพี่ ขอบพระคุณครับผม:cool::cool:

12. Hoonpayon

ลองบูชาดูครับพี่ ตามใบฝอยเลยครับผม:cool::cool::cool:

13. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินเข้าบัญชีกสิกรไทย จำนวน 1,070 บาท พร้อมส่ง sms แจ้งไปยังโทรศัพท์มือถือ และแจ้งที่อยู่สำหรับจัดส่งไปยังข้อความส่วนตัวเรียบร้อยแล้วครับ

14. Hoonpayon

จัดส่งให้เรียบร้อยแล้วนะครับ เลขพัสดุแจ้งใน PM แล้วนะค๊าบ

ขอบพระคุณครับ:cool::cool:

15. IP-UPD

IP-UPD สมาชิก

28 กันยายน 2012
    สีผึ้งหมดยังครับ ถ้ายังจอง 1 ตลับ น้ำมันนารีรำพึงคะนึงหา 1 ขวด พ่อหุ่นพยนต์ตัวหักหางช้าง 1 ตัว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2014
  16. NEWESTTSEWEN

ได้รับพัสดุเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

17. Hoonpayon

ยังมีครับ จัดให้ครับผม ขอบพระคุณครับ:cool::cool::cool:

18. Hoonpayon

:cool::cool::cool::cool:

19. Hoonpayon

ใบว่านสาวหลง หรือ ใบไม้พยนต์​

ของท่านอาจารย์ปี่ ปลุกเสกอย่างเข้มขลังครับ ​

ทำไมถึงต้องเรียกใบไม้พยนต์ เพราะเป็นพ่อหุ่นพยนต์ไงครับผม หลายคนอาจสงสัยทำได้จริงหรือ ทำได้ครับและมีประสบการณ์มากมาย ทั้งสู้ศัตรู ไล่ฟัดกับคู่อริ วัยรุ่นในอยุธยาเป็นลูกศิษย์ท่านอาจารย์ปี่ รู้ว่าตัวแรงจะโดนรุมทำร้าย ด้วยตัวเอง รฤกว่าเราก็ศิษย์มีอาจารย์หนึ่งบ้าง ศิษย์มีครู เหมือนงูมีพิษจริงๆครับ เพราะศิษย์ที่เป็นวัยรุ่นมาหาท่านอาจารย์ปี่ที่บ้านแล้วเล่าเรื่องราวว่าตนเองนั้นโดนขู่ทำร้าย โดนหาเรื่อง ท่านเลยเด็ดใบว่านสาวหลงสดๆข้างๆสำนักท่าน เสกเดี๋ยวนี้แล้วส่งให้หนุ่มคนนั้นเคี้ยวกลืน พร้อมกำชับว่า ไปได้ เจออะไรสู้เลย อย่ากลัว ...... เดี๋ยวดีเอง

ปรากฏว่าวัยรุ่นคนนั้นไปถึงที่หมาย ซึ่งแน่นอนว่าคู่อริดักซุ่มทำร้ายพร้อมพวกเกือบ 15 คนประจำที่ ชายหนุ่มคนนั้นที่ไปหาท่านอาจารย์ปี่ก็เดินไปตรงที่ๆพวกจ้องซุ่ม ปรากฏว่า คู่อริหนีกระเจิง เพราะเห็นว่าชายหนุ่มคนนั้นมากับพรรคพวกผู้ชายตัวใหญ่โต กำยำ ถืออาวุธครบมือประมาณ 20 - 30 คนทำให้เกิดความขลาดกลัวว่าชายหนุ่มที่ตัวเองจะทำร้าย จะพาพวกมาทำร้ายตน ทั้ง ๆที่ชายหนุ่มคนนั้นมาคนเดียว แต่คู่อริเห็นมากันตั้งเยอะ

เห็นมั้ยครับ ว่าขนาดใบไม้เสกก็ยังไม่ธรรมดา ใบว่านสาวหลงนี้ท่านเด็ดเอาแล้วใส่สมุดเล่มหนาๆทับไว้
    วิธีใช้คือเคี้ยวกินก็ได้ครับมีคาถาให้พร้อมเสร็จสรรพ หากไม่เคี้ยว เคลือบติดตัวไว้ก็ได้ แต่อย่าพกต่ำกว่าเอว ไม่ดีครับ ติดตัว ติดบ้าน ติดร้านอธิฐานขอเอาโลด
    สำเร็จแล้วสัญญาอะไรกับพุ่อหุ่นไว้ทำด้วยนะครับ พ่อหุ่นท่านชอบคนมีสัจจะ พูดคำไหนคำนั้นครับ

เมื่อกินเข้าไปแล้ว อย่าหลุดคำว่า " ฉิบหาย " เพราะถ้าหลุดพูดปุ๊ปนับตั้งแต่วันนั้นไปอีก 3 ปีพ่อหุ่นจะอยู่กับเราแค่นั้นแล้วก็จะกลัวสลายขึ้นสู่สรวงสวรรค์ดังเดิมธรรมชาติ คืนสู่ธรรมชาติ​

ให้บูชาใบละ 600 บาทครับ
    ขอค่าส่ง 69 บาทส่ง EMS ทั่วประเทศไทยครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

20. Hoonpayon

วันนี้จัดส่งวัตถุมงคลท่านอาจารย์ปี่ แจ้งเจริญ

ชุดสุดท้ายก่อนวันหยุดยาวแล้วนะครับ คาดว่าพรุ่งนี้น่าจะถึงพร้อมกัน

เลขพัสดุแจ้งให้ทราบใน PM นะครับ

ขอบพระคุณครับพี่ๆทุกท่าน

ปล. เช่ากันอย่างเดียวไม่โพสประสบการณ์กันบ้างเลยเน้อครับ อิอิ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้