เปิดให้บูชาแล้วหุ่นพยนต์โลหะปั้มฉลุ รุ่นแรก!!! (ไตรมาส 59)พ่อหุ่นพยนต์อาจารย์ปี่ สมาน แจ้งเจริญ by บอส ดินแดง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Hoonpayon, 4 กุมภาพันธ์ 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Hoonpayon

Hoonpayon เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับประสบการณ์ผ้ายันต์พระนารายณ์แผลงฤทธิ์นี้

มีพี่ท่านหนึ่งได้บูชา เป็นเจ้าของกิจการโรงงาน ทำเหล็กแปรรูป ซึ่งพี่เขาเล่าว่าก่อนหน้านี้ได้มาซื้อกิจการต่อจากน้าเขยซึ่งได้เลิกทำ จึงได้ซื้อกิจการและมารับช่วงต่อ เนื่องจากที่ดินที่ตั้งโรงงานเจ้าที่แรง หากไม่ทำบุญให้ทุกเดือนจะเกิดอาถรรพ์ที่โรงงาน เช่น พนักงานได้รับบาดเจ็ม กลางคืนดึก ๆเครื่องจักรในโรงงานเกิดติดเครื่องเอง หรือได้ยินเสียงคนลากเหล็กไปทั่วโรงงาน ทำให้พนักงานเกิดความหวาดกลัวมาก ซึ่งพี่ึเจ้าของคนนี้ เดิมที่ศรัทธาท่านอาจารย์ปี่มาเป็นทุนเดิมอยู่แล้วครับ จึงได้บูชาพ่อหุ่นพยนต์ขนาดบูชา และห้อยคอจากท่านอาจารย์ปี่โดยติดต่อผ่านผม และ เช่าบูชาผ้ายันต์พระบูชาพระนารายณ์ไป 3 ผืนโดยเอาติดไว้ใน ออฟฟิต 1 ผืน ในโรงงาน 2 ผืน โดยพี่เขาหวังพึ่งพุทธคุณจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ปรากฏว่าหลังจากบูชาของท่านอาจารย์ผ่านไปได้ประมาณ 4 วัน

เกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิดขึ้น....... เมื่อเจ้าที่อยู่ในที่ดินของโรงงานมาเข้าฝันพี่เขาที่เป็นเจ้าของโรงงานบอกว่า " กูอยู่ไม่ได้ มึงเอาพระนารายณ์ท่านเสด็จมาอยู่ ร่างกูจะแหลกสลาย กูกลัว ๆ กูจะไม่ทำอะไรลูกน้องมึง กูจะไม่กวนพวกมึงแล้ว เพราะท่านจะเอากูไปเกิดแล้ว "

หลังจากวันนั้นก็ไม่เกิดเหตุการณ์อาถรรพ์อีกเลย ซ้ำยังให้ยอดขายเหล็กมีเพิ่มสูงขึ้นอีกด้วยครับ ซึ่งนับเป็นเรื่องแปลก เพราะก่อนหน้ายอดขายซบเซาครับ จึงนับว่าเป็นเรื่องแปลกแต่จริงมาเล่าสู่กันฟังครับผม

แต่พี่เขาไม่ขอเปิดเผยนามนะครับ และเป็นสมาชิกในเวปพลังจิตนี่หละครับ ซึ่งผมได้พูดคุยกับพี่เขาแล้วว่าขอนำประสบการณ์มาเผยแพร่บารมีท่านอาจารย์ปี่ ครับ

2. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    ช่วงนี้ไม่มีหุ่นพยนต์ขนาดพกติดตัวของ อ. ท่านทำออกมามั่งหรอครับ
    อยากได้เอาไว้ติดรถสักตน แฮะๆ

3. Hoonpayon

ติดตัวมีครับพี่ แบบสานสองกร 3500 แบบสานสี่กร 5500 ครับ

ถ้าหุ่นแบบที่ท่านอาจารย์ปี่ท่านมัดด้วยตัวท่านเอง สองกร 10000 ครับ สี่กร 15000 ครับ
    ถ้าจะเอาแบบพ่อปี่มัดเอง ต้องแจ้งก่อนครับ เพราะท่านทำตามฤกษ์ไม่ได้มัดไว้ครับ
    เพราะจะมีสีที่เห็นกันครับดังนี้
    1. สีแดง ด้านป้องกันภัยจะเด่น
    2. สีเขียว เด่นด้านทำมาค้าขายครับ
    3. สีน้ำเงิน จะเป็นสีนำเงิน นำโชค นำลาภมาให้
    4. สีชมพู จะออกด้านมหาเสน่ห์ครับ
    5. สีดำ จะเป็นพ่อหุ่นที่แรงครับ ( ท่านไม่ค่อยทำให้ใคร )
    6. สีผสม เช่น สีน้ำเงิน เขียว ชมพู อันนี้ต้องแจ้งท่านเป็นพิเศษครับและราคาจะแพงมากด้วย เพราะทำยากกว่าครับผม

นอกจากนี้ก็จะมีใบไม้พยนต์ใช้ว่านสาวหลงทำ 600 บาท

พ่อหุ่นพยนต์หางช้างหัก 600 บาท ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2014
  4. Hoonpayon

สำหรับพี่ ๆที่สงสัยว่า " ตัวหัก หรือ ตอกหัก " คืออะไร

ตัวหัก คือ พ่อหุ่นพยนต์ยุคแรก Original ที่แต่ดั้งเดิมสมัยหลวงพ่อแป้น อุตตโม แห่งวัดเสาธงใหม่ ผู้เป็นปรมจารย์สายหุ่นพยนต์ที่ถ่ายทอดวิชาให้อาจารย์ลอย โพธิ์เงิน ซึ่งอาจารย์ลอยมีศิษย์ร่วมสำนักเป็นบรรพชิตอีก 1 องค์คือ หลวงพ่อซวง วัดชีปะขาว จ.สิงห์บุรี

ซึ่งแรกเริ่มเดิมทีสมัยหลวงพ่อแป้น ท่านเสกหุ่นพยนต์โดยใช้ตอกไม้ไผ่ธรรมดา ๆที่ไม่ได้พิศดาร
    แบบที่นิทานพวกนั่งเทียนเขียนว่า " ใช้ตอกทิ่มศพ " เรียนตามตรงเลยครับ ท่านอาจารย์ปี่ก็บอก " สายกูไม่เน้นผี กูไม่ทำ ใครจะเขียนอะไร ใครจะทำอะไรก็ชั่งมัน " ซึ่งเอาตอกไม้ไผ่ธรรมดามาเสกเป็นพ่อหุ่นพยนต์มอบให้ลูกศิษย์ไป จนมาสมัยท่านอาจารย์ลอย โพธิ์เงินช่วงแรกๆที่ท่านทำก็ทำเป็นตอกหักแบบนี้ตามแบบหลวงพ่อแป้น ต่อมาท่านจึงคิดประดิษฐ์วิธีสานหุ่นพยนต์ขึ้นดังที่เราได้เห็นในปัจจุบัน

ซึ่งท่านอาจารย์ปี่ท่านให้เรียนกว่า " ตัวหัก " เช่น ใช้ตอกมาทำก็เรียก ตอกหัก ใช้หางช้างทำก็เรียก หางช้างหัก ใช้ลวดทองคำทำก็เรียก ลวดทองคำหัก

และพูดตามตรงเลยว่า บางคนเข้าใจผิดมักเรียกตัวหักของท่านอาจารย์ปี่ว่า

" ตัว พ. " ซึ่งท่านอาจารย์ปี่บอกว่า มันคนละวิชา คนละสาย

เรียกกันผิดๆ ก็เข้าใจกันไปผิด ๆ

และในภาพที่ผมนำมาลงให้ชมนี้ก็เป็น " ตัวหัก " ในรูปลักษณ์ต่างๆ
    โดยผมได้ทำหมายเลขกำกับไว้ จะได้อธิบายให้เข้าใจกันง่ายๆ

เริ่มจากที่ หมายเลข 1. นั่นคือ " ตอกหัก " แบบโบราณดั้งเดิม ซึ่งตอกหักนี้ ท่านอาจารย์ปี่เป็นผู้หักเอง หัก 1 ที่ก็ร่ายคาถาเป็นหัว หักที่ 1 ก็ร่ายคาถาหักเป็นแขน ก็ว่ากันไป

บางคนชอบสงสัยว่า ตอกหัก แบบนี้จะขลังหรือ บอกตรงๆครับว่า " โค - ตะ - ระ ขลังสุดๆครับ " ตัวหักแบบนี้ช่วยคนมาเป็นร้อยเป็นพันคนแล้ว ทั้งตามคน ทวงหนี้ กลับเรื่องร้ายกลายเป็นดี เป็นเสน่ห์ สารพัดจะบรรยายครับ มีประสบการณ์โชกโชน

หมายเลข 2. " ตัวหักหางช้าง " เป็นหางช้างที่ลูกศิษย์นำมามอบให้ท่านอาจารย์เพื่อสานขึ้นมาเป็นตัวหุ่นพยนต์แบบที่เราเห็น แต่ก็มีชิ้นเล็ก ชิ้นน้อย สั้นบ้าง ยาวบ้าง ท่านเลยเห็นประโยชน์อยู่แล้วว่า หางช้างมีดีในตัว ไล่เสนียดจัญไร คุณไสย์ สิ่งไม่ดีทั้งหลายทั้งปวง ลมเพลมพัดก็ป้องกันได้ เพราะหางช้างหัก มีประสบการณ์ขึ้นชื่อเรื่องกันของไม่ดี มาก ๆ ครับ หางช้างนี้มีความแข็งมาก ๆท่านอาจารย์ปี่ท่านหักเองไม่ได้ ท่านก็ให้ลูกศิษย์หักให้ แล้วท่านก็เสกให้ขลังเหมือนเดิมครับ

บางรายเล่นผีมาก แค่จับตัวหักหางช้างก็อาเจียนออกมาเป็นก้อนสีดำ ๆ ก็มีครับ

หมายเลข 3. " ลวดทองคำหัก และ ลวดเงินหัก " อันนี้ก็ตามวัสดุที่ลูกศิษย์หามาครับ ท่านให้ลูกศิษย์หักให้เหมือนกัน เพราะลวดทองคำมันแข็งครับแต่ท่านก็เสกให้เป็นพ่อหุ่นพยนต์เหมือนกันครับ

ทีนี้รู้กันแล้วนะครับ ว่า " ตัวหัก " คืออะไร และมีที่มาที่ไปยังไง มีฤทธิ์เหมือนพ่อหุ่นพยนต์แบบสานทุกประการ เพียงแต่ " ตัวหัก " คือพ่อหุ่นพยนต์แบบดั้งเดิมนั่นเองครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

• เทส 1.jpg
      เทส 1.jpg
      ขนาดไฟล์:
      77.3 KB
      เปิดดู:
      4,693
  5. ธีรวิช

ธีรวิช เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    จองพร้อมโอนเรียบร้อยแล้วครับ 3769บาท
    ค่าผ้ายันต์ 1500บาท
    สีผึ้ง2ตลับ1000บาท
    ใบไม้พยนต์600บาท
    พ่อหุ่นหางช้างหัก600บาท ค่าส่ง69บาท

6. Hoonpayon

จัดส่งให้เรียบร้อยแล้วครับผม เมื่อวันจันทร์

ขอบพระคุณครับผม

:cool::cool::cool:

7. spaiderman

พ่อหุ่นพยนต์หางช้างหักเนี่ย เด่นด้านไหนอะคับ

8. Hoonpayon

เด่นทุกด้านเลยครับพี่ เหมือนพ่อหุ่นทั่วไป แต่จะมีอิทธิคุณพิเศษที่ท่านอาจารย์ปี่เสก ไว้นั่นคือ ในด้านกันของไม่ดี สิ่งอุบาท์จัญไร ลมเพ ลมพัด ของดีไม่ดี และใครคิดไม่ดีสิ่งนั้นจะย้อนกลับไปหาคนที่ทำมาครับผม

9. Hoonpayon

ประกาศ ครับประกาศ !!!!!!!!
    ขณะนี้มีผู้ไม่หวังดีปล่อยข่าวว่าผม
    " ปลอมหุ่นพยนต์ตัวหักหางช้าง " ทำปลอมขึ้นมาโดยกุเรื่องสร้างเรื่องว่า...

ผมไปเอาเขาควายมาต้มแล้วปอกออกมาเป็นเส้น ( ประธานโทษครัช จะทำไปทำไม ) ก็ไม่ทราบด้วยว่าวัตถุประสงค์ใด

ขณะนี้ท่านอาจารย์ปี่ แจ้งเจริญได้ทราบแล้วครับ ถ้าพี่ ๆท่านใด ได้ยินมาหรือทราบว่าใครเป็นคนต้นเรื่องผมมีรางวัลให้ เพราะการทำที่กุข่าวสร้างเรื่องทำให้ผมเสียหายนั้นนับว่าเป็นเรื่องที่ไร้สาระ อย่าหลงเชื่อหากมีคนบอกว่า " เขาพูดมา เขาเล่ามา " เขา คนนั้นเป็นใคร ใครก็ตามมีเบาะแสพิกัด หรือเฟสบุ๊ค หรือ เบอร์โทร ส่งมาที่ผมได้เลย ผมจะติดต่อกับไปหาคนที่พูดพร้อมทั้งเชิญไปหาอาจารย์ปี่กับผมที่บ้านท่านจ.พระนครศรีอยุธยาเลย เอาให้เคลียร์ และต้องเอาให้ชัดเจน ไม่หมกเม็ด

ใครเช่าของอะไรผมจดชื่อ นามสกุล ที่อยู่บันทึกไวัหมด เพื่อจะได้รู้ว่าของอยู่ที่ใคร ชัดเจนนะครับ สงสัย หรืออยากโทรหาผมเชิญโทรได้ตลอด ที่เบอร์ 087 791 9935 บอส ครับ เราเปิดหน้าชกกันดีกว่า อย่าทำตัวเป็นอีแอบ

ถ้าผมขายของปลอมรวยไปนานแล้วหละ
    ที่สำคัญผมไม่ทำแน่นอน เพราะผมไม่ใช่ศิษย์ที่เนรคุณท่านอาจารย์ปี่ ทั้งต่อหน้าและลับหลัง นะจ๊ะ !!!!!

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานนน ขอบพระคุณครับ

10. Hoonpayon

และที่สำคัญ สโลแกนของผมเหมือนเดิมครับ คือเช่าของจากผมแล้วไม่แท้ให้ถีบต่อหน้าพ่อปี่เลย ผมก็บอกแล้วว่าใครเช่าบูชาของจากผม ผมจดชื่อที่อยู่ ไว้หมด จะได้รู้เลยว่าของอยู่ที่ไหน มีหลักฐานหมด ถ้าไอพวกที่ปล่อยข่าวว่าผมทำของท่านอาจารย์ปี่ปลอมแล้วขายนั้น อยากจะบอกว่าถ้าว่างกันมากแล้วไม่มีอะไรทำรบกวนเชิญให้มีประโยชน์อย่างอื่นจะดีกว่านะครับ

11. ธีรวิช

ธีรวิช เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    ได้รับของแล้วครับ ผ้ายันต์กลิ่นแรงเข้มขลังมากๆครับ

12. คนยโสธร

คนยโสธร เป็นที่รู้จักกันดี

ใบไม้พยนต์ใช้ว่านสาวหลงทำ 600 บาท

พ่อหุ่นพยนต์หางช้างหัก 600 บาท

มีรูปไหมครับ

13. Hoonpayon

ครับพี่ชาย กลิ่นขมิ้นผสมผงว่านเสกครับ ท่านตั้งใจทำทุกผืน เสกเอง ทำเองครับ ท่านเปรยๆ ว่าไม่อยากทำอีกแล้วเพราะท่านบอกเสกยาว กว่าจะได้ครับผ๊ม

14. Hoonpayon

หางช้างหัก รูปด้านบนที่ผมอธิบายเกี่ยวกับ " ตัวหัก " ครับ

ส่วนใบว่านสาวหลง อยู่นี่คร๊าบบบ

15. Hoonpayon

ส่วนพ่อหุ่นแบบสาน สองกร มัดด้ายสองสี

มีพี่จองแล้วครับผม

ขนาดไฟล์:
      111.7 KB
      เปิดดู:
      2,438
      ขนาดไฟล์:
      82 KB
      เปิดดู:
      2,747
      ขนาดไฟล์:
      106.6 KB
      เปิดดู:
      2,407
  16. spaiderman

สรุปคือ หุ่นพยนต์หางช้างหัก คือนำหางช้างมาหักเป็นตัวหัก
    ไม่ได้หักและสานเป็นรูปหุ่น
    แต่ก็ใช้งานและมีฤทธิ์เหมือนแบบสานเป็นตัวหุ่น
    ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ

17. Hoonpayon

พี่เข้าใจถูกต้องแล้วครับ

แต่กรณีหางช้างนำมาสานเป็นตัวหุ่นเลยก็มี แต่มีจำนวนน้อยมาก

เพราะเห็นว่าสานยาก กว่าจะได้แต่ละองค์ครับ ดังที่ผมได้นำรูปมาให้ชมครับ

เป็นหางช้างหงอกสีขาว เอามาสานเป็นพ่อหุ่นพยนต์ครับ

ส่วนเศษหางช้างที่สั้นบ้าง ยาวบ้าง ท่านก็เสกเป็นพยนต์แล้วให้ลูกศิษย์หักขึ้นมาเป็นตัวหักหางช้างครับผม

ขนาดไฟล์:
      177 KB
      เปิดดู:
      2,493
      ขนาดไฟล์:
      122.5 KB
      เปิดดู:
      2,506
  18. spaiderman

อ้อ รับทราบครับ เข้าใจละ
    หางช้างแบบสานเป็นตัวหุ่นสวยน๊ะครับ
    อยากได้เหมือนกัน แต่ท่าทางจะราคาสูงอยู่ อิอิ
    ไว้รอเงินเดือนออกก่อน จะมาบูชาตัวหักหางช้างไว้สักตน ^__^

19. Hoonpayon

พ่อหุ่นหางชัางล้วนสาน สนนราคาบูชาอยู่ที่ 15000 บาทครับพี่ ส่วนตัวหักหางช้าง 600 บาท แต่ไม่นานตัวหักราคาก็จะปรับราคาขึ้นอีก ครับผม

20. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    จองน้ำมันนารีฯ 1 ขวด หุ่นพยนต์หางช้างหัก 1 ตน ครับ พรุ่งนี้จะทำการโอนให้ครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที

ป.ล. หางช้างหักนี้ สามารถเลี่ยมพกติดตัวโดยใส่กระเป๋ากางเกงหรือพวงกุญแจได้ไหมครับ หรือมีข้อห้ามอะไรที่ต้องปฏิบัติเป็นสำคัญไหมครับ

แล้วจะต้องมีการเลี้ยงต้อนรับหุ่นพยนต์ หรือบอกกล่าวเจ้าที่เจ้าทางอะไรไหมครับ คือกลัวจะต้องยุ่งยากในการดูแล เซ่นไหว้บูชา ไม่ค่อยสะดวกน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2014
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้