เพลง ผู้แพ้ นริศ อารีย์

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 22 สิงหาคม 2009.

1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณครับ ผมชอบเพลงลูกกรุงที่ฟังเป็นอมตะไม่เบื่อยิ่งฟังยิ่งไพเราะ เพราะคำร้องที่สวยงาม ผมจึงขอเป็นผู้ร่วมอนุรักษ์เพลงเก่า อยากให้อยู่คู่กับประเทศไทยเสมือนหนึ่งเป็นเพลงของวัฒนธรรมไทยเรานะครับ

2. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    แพ้เกมชีวีสิ้นดีทุกอย่าง
    แต่ก็ภูมิใจไม่จาง ที่จิตของเรามิเลวพ่ายตาม
    ยังยิ่งยงเป็นใจดวงงาม
    แพ้ก็แพ้ชะตาทราม ดวงใจทรงความมั่นคง