เพื่อการกุศล หลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดิน เทพดาบส 500พรรษา(เทพเจ้าแห่งภูตะแบง)

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย พยัคฆราช, 17 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พยัคฆราช

พยัคฆราช Active Member

ส่วนรายการวัตถุมงคลก็ยังมีอยู่นะครับ ทุกรุ่น อยากร่วมทำบุญกับรายการไหนก็โทรมาบอกได้นะครับ จัดหาให้ได้ทุกรุ่น ทุกพิมพ์ ตามที่พี่ๆทุกท่านต้องการ
    พรุ่งนี้ผมจัดส่งให้นะครับ (รอรับนิดนึงนะครับพี่ๆทุกท่าน)
    1 คุณ บุญชัย
    2 คุณ(อาจารย์) ปรเมศวร
    3 คุณ ทิวากร
    4 คุณ พรรณจันทร์
    5 คุณ สายเมธี
    6 คุณ ชาตรี
    7 คุณ ศิวพงศ์
    8 คุณ กฤตภาส
    9 คุณ นิรันดร
    10 คุณ บุญเลิศ
    11 คุณ พูน
    12 คุณ นพลักษณ์
    13 คุณ จีรพันธ์
    14 คุณ พิเชษฐ์
    15 คุณ เดชา
    16 คุณ ระพีศักดิ์
    17 คุณ ปราโมทย์
    (ถ้ามีท่านใดตกหล่นไป รบกวนโทรแจ้งผมได้เลยนะครับ ผมจะตามจัดส่งให้ครบ ด้วยความเคารพครับพี่ๆทุกท่าน)
    (good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2011
  2. อ.ปรเมศวร์

อ.ปรเมศวร์ สมาชิกใหม่

26 สิงหาคม 2009
    ผมเหลี่ยมเงินมา 1100 บาทครับเป็นกรอบจากร้านทองครับ

3. zaf

zaf เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณค่ะ จะได้ไปเดินดูบ้าง

4. อ.ปรเมศวร์

อ.ปรเมศวร์ สมาชิกใหม่

26 สิงหาคม 2009
    ครับขอให้ได้กรอบเงินที่ถูกใจนะครับ เลือกดูกรอบที่แกะลายนะครับจะสวยกว่ากรอบปั้มกรอบแกะลายจะอ่อนช้อยกว่าสวยกว่า

ถ้าเหลี่ยมทองใช้ทองประมาณ2-3บาทเพราะถ้าบางหูจะขาดง่ายเพราะทองอ่อนกว่าเงินแต่เงินทนกว่าสวยแบบของเก่าห้อยคอไปไหนมาไหนไม่อันตรายครับ

5. พยัคฆราช

จัดส่ง เพิ่มอีก
    1 คุณ เดชา
    2 คุณ กษม
    (ขออนุโมทนาบุญกับพี่ๆทุกท่านที่ได้มีส่วนรวมในงานบุญกับหลวงปู่หลวงตาด้วยนะครับ)

*** วัตถุมงคลของหลวงปู่สรวง ผมมีทุกรายการเช่นกันเพียงแต่ไม่ได้ลงรูป พี่ๆทุกท่านโทรมาสอบถามได้นะครับ 084 - 7977755 (ทุกรายการมีส่วนร่วมในการทำบุญ ทุกรายการครับ)*** ขออนุโมทนาสาธุ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2011
  6. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    โอ๋ !!! ยังไม่ได้โอนเงินร่วมบุญค่าบูชาพระเลย พระท่านเดินทางมาแล้วหรือครับเนี้ย

7. Kasm

Kasm เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2011
    ขอหมายเลข EMS ด้วยครับน้องเก้า เผื่อเช็คจากไปรษณีย์กรณีได้รับล่าช้าครับ

8. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
  9. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้ที่ใช้ชื่อแทนตัวว่า"มหาราช " น่าจะเปลี่ยนชื่อเป็นมหาร้ายเนอะ
    เอ ว่าแต่ว่าชื่อแทนตัวว่า "มหาราช " ถึงชื่อจะเป็นภาษาอังกฤษก็เถอะ ทางผู้ตรวจการเวบปล่อยปะละเลยให้ตั้งชื่อนี้มาได้อย่างไรนะ มันหมิ่นแหม่นะผมว่า

10. พยัคฆราช

กราบเรียนทีมผู้ดูแลเวปบอร์ดทุกท่าน

เรื่องรูปภาพวัตถุมงคล ทั้งหมด 90% เป็นของผมเองครับผมถ่าย และได้รับมาจากพี่สมบัติ ผิวผ่อง ส่วนนึงและนำมาแสกนลง ส่วนอีก10%นั่น ผมได้มีการโทรไปติดต่อขออนุญาติจากทางเวป พี่หนึ่ง โชคชัย ซึ่งท่านได้ลงไว้ใน(เวป พระ กับเวป Khalong) พี่ท่านได้อนุญาติ (เพราะเห็นว่า เป็นส่วนนึงที่ได้ช่วยหาปัจจัยรายได้เข้าอาศรมภูปะปังเพราะวัตถุมงคลมาจากที่เดียวกันพี่หนึ่งได้อนุญาติ ซึ่งมีหลักฐานการติดต่อไม่ว่าจะเป็นการแลกเปลี่ยนพระ การขอแบ่งเช่าบูชา ให้กับทางลูค้า(หรือทางสมาชิก) ประกอบกับข้าพเจ้ามีหลักฐานการโอนเงินที่ได้จากผู้มีจิตศรัทธาที่ได้มาร่วมเช่าบูชา ตรวจสอบได้ย้อนหลัง3เดือน ระหว่างข้าพเจ้า นายพิทักษ์ โฆษวิฑิตกุล(เป็นผู้รับเช่าจากทางสมาชิก) เลขที่บัญชี 021-011-7297 ธนาคารกรุงเทพ และได้โอนไปยัง นายสมบัติ ผิวผ่อง เลขที่บัญชี 057-238-4451 ธนาคารไทยพาณิชย์(ผู้มอบวัตถุมงคลของทางวัด) และเอกสารประกอบ ที่มาในวัตถุมงคลของหลวงปู่สรวงทุกองค์ ทางสมาชิกทุกท่าน ที่เช่าไปแล้วไม่ว่าจะมาจากข้าพเจ้า หรือของ คุณข้าวน้ำดี(พรีเมียม) ก็จะทราบด้วยวิจารณญาณทั้งด้านเอกสารที่แนบมาด้วยและวัตถุมงคล ว่ามาจาก ที่เดียวกัน ซึ่งข้าพเจ้าได้เปิดกระทู้บอกบุญนี้ขึ้นมาก่อนที่ห้องประชาสัมพันธ์ ทางสมาชิกหลายๆท่านต่างทราบกันดี และข้าพเจ้าได้ชี้แจ้งเรื่องรูปแล้ว(ด้วยเจตนาบริสุทธิ์) และมีสมาชิกหลายๆท่านได้ไปยังอาศรม(สำโรง)มาแล้วและต่างทราบว่าข้าพเจ้านี้ได้มีส่วนช่วยเหลือทางอาศรมจริง จากหลักฐานการโอนเงินของผู้มาร่วมบุญ(มีแน่นอน)แค่ขอกับทางธนาคารก็ได้แล้ว บุคคลที่ชื่อ สมเกียรติ หรือ ข้าวน้ำดี(พรีเมียม) และก็ใช้หลายยูสเซอร์เนม มีจุดประสงค์ไม่ดีต่อข้าพเจ้ามาแต่ต้น ทั้งๆที่รู้อยู่แก่ใจว่าใครมีบุญคุณฝากฝังไป เป็นบุคคลที่ข้าพเจ้าอุตส่าฝากให้พี่สมบัติ ผิวผ่อง(เจ้าของอาศรมสำโรง)ได้พาเข้าไปกราบหลวงปู่อาท ในช่วงระหว่างวันที่7-12 มิถุนายน จนได้เข้ามาร่วมงานเพื่อการกุศลของทางอาศรมอีกหนึ่งแรงในเวปพลังจิตนี้ ในนาม ข้าวน้ำดีพรีเมียม (พี่สมบัติ ผิวผ่อง)เป็นผู้บอกกับข้าพเจ้าเอง แต่อย่างไรก็ตามข้าพเจ้ามีหลักฐานทางการเงิน(ชัดเจน) แต่ทางอาศรมสำโรงได้ขอให้ข้าพเจ้ายุติต่อกัน เพราะต่างฝ่ายต่างมีแนวร่วมเดียวกันเพื่อสำนักสงฆ์ภูปะปัง ข้าพเจ้าจึงไม่ตอบโต้ใด เพราะท่านสมาชิกทุกท่านที่เช่าบูชาไป ต่างทราบดีว่าวัตถุมงคลมาจากที่เดียวกัน และได้รับการยืนยันจากท่านสมาชิกทั่งในเวปและนอกเวป ที่ได้มีการบูชาจากทางข้าพเจ้าและทางคุณข้าวน้ำดี(พรีเมียม) ท่านสมาชิกทุกท่านในเวปนี้ต่างมี วุฒิทางปัญญาและทรงคุณวุฒิทั้งนั่นและได้ทราบข้อเท็จจริงด้วยการพิสูจน์ของของทางสมาชิกเองเรียบร้อยแล้ว แต่ทำมัยต้องไม่ประสงค์ดีต่อกัน ทั้งๆที่รู้อยู่แก่ใจ ไปบิดเบื้อนความเป็นจริง ความจริงก็คือความจริง
    ข้าพเจ้าขอยืนยัน ว่าประโยคทั้งหมดนี้เป็นความจริง และมีหลักฐานจริง ไม่ว่าทางการเงิน บุคคล หรือกล่องพัสดุ ที่มีลายลักษร์อักษร จริง (ซึ่งขอยุติแต่เพียงเท่านี้ ทุกเรื่อง (หลักฐานมีแน่นอน แค่ถ่ายมาโชว์ ขอจากธนาคารมาก็โชว์ หรือจะให้จัดส่งแก่ ทีมผู้ดูแลเวปบอร์ดทุกท่าน ข้าพเจ้ายินดี ด้วยความบริสุทธื์ใจ)
    ด้วยความเคารพครับทีมผุ้ดูแลเวปบอร์ดทุกท่าน ครับ

11. พุทธนิรันดร์

เป็นความเห็นเสนอแนะจากข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ระดับ8ครับ

12. พยัคฆราช

13. pintongpun

pintongpun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    เป็นกำลังใจให้ครับ ผมร่วมบุญมา 3 ครั้งครับ ไม่เคยผิดหวังครับ ผมร่วมยืนยัน

14. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    สู้ต่อไป....น้องเก้า

15. zaf

สู้..สู้..
    :cool::cool::cool:

16. พยัคฆราช

ขอแก้ไขเพิ่มเติมครับ งานบุญหลวงปู่อาท มาโปรดญาติโยมที่อาศรมสำโรง ตรงกับวันที่8-11 ก.ค 2554 ครับ เป็นช่วงที่ผมฝากคุณสมเกียรติหรือ(ข้าวน้ำดีพรีเมียม) ให้พี่สมบัติ พาไปกราบหลวงปู่อาท และได้พบกับสายตรงจริงๆ ในครั้งนั่น นี้แหละคือจุดเริ่มต้นของข้าวน้ำดีพรีเมียม ที่ได้มาทำตรงนี้

17. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สมาชิกท่านใด มีอะไรร้องเรียนเกี่ยวกับกระทู้นี้เพิ่มเติมอีก หรือมีความคิดเห็นอะไรเกี่ยวกับกระทู้นี้ เชิญที่กระทู้ได้ครับ

จะปล่อยผ่านไหม หรือมีอะไรยังไม่เคลียร์บ้าง?

18. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อชี้แจงของ คุณพยัคฆราช ก็ชัดเจนดีนี่ครับ อ่านแล้วเห็นภาพว่ากำลังเกิดอะไรขึ้น ....ที่จริงต้องขอบคุณคนที่ร้องเรียนด้วยซ้ำไป เหมือนกับช่วยประชาสัมพันธ์ทางอ้อมให้กับกระทู้นี้อีกแรงหนึ่ง....เป็นกำลังใจให้กับ คุณพยัคฆราช ครับ

19. เอ๋เชียงใหม่

เอ๋เชียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    สายบุญเดียวกันช่วยๆกันดีกว่าครับ ผ่านเถอะครับ

20. zaf

ร่วมบุญด้วยหลายครั้ง ไม่มีปัญหาอะไร ช่วยยืนยันได้ค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้