เพื่อน ๆ ท่านใดรู้จักลัทธิศาสนาเซไคคิวเซเคียวบ้างครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย theliger, 12 มิถุนายน 2007.

1. chayanee tongnoy

chayanee tongnoy สมาชิกใหม่

21 กันยายน 2011
    เราเป็นสมาชิกมาหลายปีแล้วค่ะ ศาสนาสอนให้รักผู้อื่น และการช่วยเหลือผู้อื่นด้านจิตวิญญาณค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4.2 MB
      เปิดดู:
      355
  2. chayanee tongnoy

chayanee tongnoy สมาชิกใหม่

21 กันยายน 2011
    เซคิวไคเซเคียวเป็นพุทธศาสนาค่ะ ฝ่ายนิกายมหายาน ถ่ายทอดโดยคนญี่ปุ่นชื่อท่านเมชุซามะ ซึ่ง...เชื่อว่า ยุคของพระศรีอริยะเมตไตรยนี้ จะมาแทนยุคของพระสัมมาสัมพระพุทธเจ้าค่ะ ซึ่งจะเป็นโลกที่มีแต่คนดีเท่านั้นค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      278