ประมูล **เพื่อบุญผาติกรรม สมเด็จองค์ปฐม ทรงเครื่องจักรพรรดิ์ 4ศอก(หน้า 177)*********************************************

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย noi, 30 สิงหาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    [​IMG] [​IMG]

=== หนึ่งแสนบาท ===

สมดั่งที่ตั้งใจจะได้ร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม 4ศอก เพื่อถวายในงานกฐินวัดท่าซุง

โมทนาบุญร่วมกันครับ
    สาธุ _/|\_

ปล.เดี๋ยวพรุ่งนี้โอนเงินร่วมบุญให้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2010
  2. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาด้วยครับพี่ยอด จัดพานถวายหลวงพ่อสวยมากนะครับ

3. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    _/|\__/|\__/|\_
    ผมขอโมทนาด้วยนะครับท่าน สมดั่งใจที่ท่านจะร่วมบุญแล้วครับ สาธุ สาธุ สาธุ จัดใส่พานสวยงามจริง ๆ ครับท่าน _/|\__/|\__/|\_

4. พงศ์กฤต

5. พงศ์กฤต

เมื่อวาน และวันนี้ผมไปถวายสังฆทาน ชุด2,000 บาทมาครับที่บ้านสายลม 2 วันซ้อนเลย โมทนาร่วมกันนะครับ และได้ เช่า แหวนเพชร ของหลวงพ่อมา ที่เป็นเม็ดใหญ่อยู่ตรงกลางเม็ดเล็ก ล้อมรอบ วงละ16,000 บาท แบบ ผู้ชาย4เหลี่ยม กลับมาได้3รางวัลซ้อนเลยนะครับ ลาภมากจริง ขอบคุณพี่ทศที่ช่วยแนะนำ สิ่งดีๆๆนะครับ ใครมีภาพจัดให้หน่อยครับ แหวนเพชรแบบ4เหลี่ยมของหลวงพ่อ โมทนาครับ

6. เอมัชฌิมา

เอมัชฌิมา เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอแสดงความยินดีกับพี่พงศ์กฤตและทุกๆท่านที่ได้รับรางวัลครับ เรียนคุณหมอและกัลยามิตรทุกท่าน วันนี้6โมงเย็นผมและคณะได้มีโอกาสโอนปัจจัยร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม จำนวน ๓,๑๙๐ บาทครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2010
  7. Canetion

Canetion เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ

ยินดีด้วยนะค่ะ โชคดี 3 ชั้นเลยค่ะ ^^

;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

8. Yodchy

ยินดีและขอร่วมโมทนาด้วยครับท่านเจ้าสัว

จัดรูปให้ตามคำขอครับ

9. Siranya

Siranya เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009

กราบอนุโมทนาบุญด้วยค่ะสาธุๆๆ

10. กฤต2

กฤต2 เป็นที่รู้จักกันดี

แหวนรุ่นนี้เห็นคนไปบูชามาจะมีโชคทุกรายเลยครับ :cool:

11. ศิษย์ต่างแดน

ศิษย์ต่างแดน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    ขอแสดงความยินดีกับผู้ได้รับรางวัลด้วยนะครับ....:cool:

12. pom_chaovarit

pom_chaovarit เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    :VO วันนี้วันอังคาร 2 พฤศจิกายน 2553

- ปิดรับการร่วมบุญวันศุกร์ที่ 5 พฤศจิกายน 2553 (ขณะนี้เหลือเวลาอีกเพียง 4 วัน)

- กำหนดการใหม่ - งานกฐินวันอาทิตย์ที่ 21 พฤศจิกายน 2553 (ขณะนี้เหลือเวลาอีกเพียง 20วัน )

"ภพหน้าจะไม่มีกับเราอีกต่อไป"

วันที่6พ.ย.-วันที่20พ.ย. ร่วมทำบุญอะไรกันดีครับ มีเวลาเหลืออีกตั้งหลายวัน
    จะได้ต่อเนื่องดีมั้ยครับ(ไอเดีย?):VO

13. r_alongkorn

r_alongkorn เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2007
    โชคดีจังเลยครับ 821 มีความหมายกับผมมากครับเลขนี้..เดือน8 วันที21
    เจอภรรยาครั้งแรกวันนี้..จดทะเบียนสมรสก็วันนี้..ล่าสุดเกิดอุบัติเหตุรถชนก็วันนี้..ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ..

14. pom_chaovarit

pom_chaovarit เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    <table id="post3985673" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight: normal; border-width: 1px 0px 1px 1px; border-style: solid none solid solid; border-color: rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255);">[​IMG] เมื่อวานนี้, 10:38 PM </td> <td class="thead" style="font-weight: normal; border-width: 1px 1px 1px 0px; border-style: solid solid solid none; border-color: rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color;" align="right"> #2781 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border-width: 0px 1px; border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255);" width="175"> กฤต2
    สมาชิก PREMIUM

โอ้อนิจจา นั้นไม่เที่ยงจริงๆ ฮิฮิฮิ

</td></tr></tbody></table>

15. กฤต2

กฤต2 เป็นที่รู้จักกันดี

5555555555555 ซ้อมไว้ก่อนครับ

ขนาดไฟล์:
      9.3 KB
      เปิดดู:
      194
  16. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    วงนี้เห็นตั้งแต่ปีที่แล้วแต่ไม่มีเบอร์ที่ผมใส่ได้ เลยอด:'(

17. Yodchy

. [​IMG]

ขอน้อมถวายส่วนบุญมหากุศุลนี้แด่พระเดชพระคุณพระราชพรหมยาน หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

บุญกุศุลที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ณ โอกาสนี้
    ขอให้ข้าพเจ้า ไม่มีอนาคต
    ขอให้ข้าพเจ้า หมดเนื้อหมดตัว
    ขอให้ข้าพเจ้า ไม่ได้ผุดไม่ได้เกิด
    ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญฯ

โมทนาบุญร่วมกันครับ

ปล.ไม่ทราบว่าเป็นอะไร ผมจะทำรายการโอนเงินผ่านทางiBankingแบบให้โอนทันที แต่ทางระบบบอกไม่สามารถดำเนินการให้ได้ มีแต่ให้โอนภายในวันนี้ช่วงเย็น คุณหมอช่วยเช็คยอดเงินว่าเข้าหรือเปล่าในช่วงเย็นอีกครั้งนะครับ ถ้าไม่เข้าผมจะได้ทำเรื่องโอนให้ใหม่อีกครั้ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2010
  18. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

ขอน้อมโมทนายินดี กับทุกท่านที่ได้รับ รางวัล

พระเดชพระคุณองค์หลวงพ่อฯ แนะนำไว้ในทำนองว่า..

"..การได้ลาภลอย ถูกหวย รวยเบอร์ เกิดจากอานิสงส์ที่ได้ทำบุญที่ไม่ได้ตั้งเจตนาไว้ก่อน
    เดินทางไปที่ไหน พบเห็นว่า เขามีงานบุญกันอยู่ ก็ศรัทธาเลื่อมใส ขอร่วมบุญกับเขาไว้ด้วย..
    เป็นการ ทำบุญโดยไม่ได้ตั้งใจไว้ก่อน พบเห็นบุญ โดยบังเอิญ ตั้งแต่ในอดีตที่ผ่านมา"

สำหรับท่าน ที่ได้ร่วมบุญ ที่ไม่ได้รับรางวัล (ได้รับรางวัล ก็เช่นกัน)
    ก็ก่อให้เกิดอานิสงส์ใหญ่ยิ่งไว้แล้ว เรียกว่า รวยบุญใหญ่

เพราะเป็นบุญที่เนื่องด้วย สมเด็จองค์ปฐม บรมศาสดา

สะสมกำลังไว้ เพื่อให้เป็นปัจจัย เพื่อเร่งรัดกำลังบารมีของพวกเรา
    ให้ก้าวให้ถึง พระนิพพาน ได้โดยตรง

ขอน้อมโมทนาอย่างยอดยิ่ง

สาธุ..
    สาธุ..
    สาธุ....

...................................................................................................................

พระคำข้าว พระหางหมาก
    ในส่วนที่เหลือ ไม่ได้นำออกเป็น "รางวัล"

ขอยกมอบให้คุณหมอฯ ดำเนินการ ได้ตามความเหมาะสม
    (ไม่ขอรับคืน)

ด้วยจิตน้อมโมทนา อย่างยอดยิ่ง

..................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2010
  19. วัดชรา

วัดชรา เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    มีเรื่องเล่าให้ฟัง...:cool::cool::cool:

เมื่อประมาณ2เดือนที่แล้ว ผมได้ทำบุญปลดหนี้วัดหนองหญ้าปล้อง โดยได้บูชาสมเด็จองค์ปฐมวัดศาลพันท้ายฯรุ่นชนะมาร มา 1 องค์ แต่ก็มีเหตุการณ์แปลกๆที่ผมไม่เข้าใจว่าเกิดอะไรขึ้นกับผม ในวันที่มีพัสดุมาที่บ้าน ผมก็กำลังชื่นชมกับพระบารมีท่านอยู่ แต่แล้วก็มีความรู้สึกอึดอัดในอก มีความรู้สึกว่าต้องนำพระท่านฯไปให้กับพี่ที่ทำงานคนหนึ่่ง แต่ใจก็คิด เอ๊ะ! พระก็ของกูทำไมต้องไปให้คนอื่นวะ ก็คิดในทางที่ดีว่า พระท่านน่าจะต้องสงเคราะห์อะไรพี่คนนี้แน่เลย เอาละวะ..เราก็ลูกหลวงพ่อ พี่ที่ทำงานก็ลูกหลวงพ่อ สละก็สละละว่ะ ระหว่างที่ขับรถมาที่ทำงาน ก็เกิดความรู้สึกในใจอีกว่า ต้องให้ภรรยาพี่เค้าเท่านั้น (พี่ที่ทำงานเค้าเป็นผู้ชาย)เอาละหว่า..เกิดอะไรวะเนี่ย เมื่อมาถึงที่ทำงานก็นำสมเด็จองค์ปฐม(ตอนนั้นยังเป็นของเรา) มาให้พี่ที่ทำงาน(พี่เค้าก็ไม่รู้ว่าผมจะนำพระมาให้) โดยผมบอกว่า "พี่....สมเด็จองค์ปฐมท่านให้มาสงเคราะห์ครับ แต่ว่าต้องให้เมียพี่เท่านั้นนะพระท่านสั่งมา " "ให้ผมเหรอ" "ครับ..ผมให้พี่ ท่านสั่งมา" ตอนที่พูดใจมันบอกว่าต้องพูดแบบนั้นจริงๆ พอพี่เค้ารับพระไป ก็เกิดความรู้สึกขนลุกชัน ไอ้เราก็ปลื้มน้ำตาซึม เกิดปิติ รู้สึกโล่งโปรงสบายอย่างบอกไม่ถูก ทั้งๆก็ไม่รู้ว่าทำไมต้องให้เมียพี่เค้า ผ่านมาประมาณเดือนครึ่ง พี่เค้าก็บอกถูกหวยทุกครั้งที่หวยออก ผมก็บอกว่า "พี่พระท่านมาสงเคราะห์แล้ว ห่มจีวรทองไปเลย"พี่เค้าบอกว่ายังไม่มีตังค์ แต่วันนี้ความจริงก็ปรากฎตอนที่ผมไปบอกว่า พี่ผมถูกรางวัลที่ทำบุญในกระทู้นี้แหละได้พระหางหมาก 1องค์ พี่เค้าก็ดีใจด้วย และบอกว่า เมียพี่เค้าถูกหวยมา เหมือนกัน 3 งวดติดแล้ว งวดนี้ก็ 2ตััว 3ใบ และก็เล่าให้ฟังว่ากำลังเดือดร้อนเรื่องบ้าน แต่พี่เค้าก็ไม่บอกใคร..ไอ้เราก็มาถึงบางอ้อ สมเด็จองค์ปฐมท่านคงจะทราบว่าจะสงเคราะห์ใครก่อน ใครหลัง(เจ้าประคุณลูกจะรอท่านฯขอรับ..) ฉะนั้นเราซึ่งเป็นลูกหลานหลวงพ่อฯก็ไม่ต้องน้อยเนื้อต่ำใจไป ท่านมาสงเคราะห์เราแน่ ขอให้เราเชื่อมั่นในพระรัตนตรัยอย่างที่สุดจะตายก็ช่างมัน เชื่อมั่นในคำสอนหลวงพ่อของเราอย่างที่สุด ไม่ได้ชาตินี้ก็ช่างมัน ขอได้นิพพานเป็นพอ โมทนาสาธุ..ทุกท่านครับ ที่พยายามอ่านจนจบ...:cool::cool::cool:

20. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008

ผมขอที่อยู่ สำหรับจัดส่งด้วยครับทาง PM ด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้