เมื่อความรักเดินทาง(บันทึกการเดินทาง)จะทำตะกรุดหาเงินร่วมสร้างศาลา

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย Jumbo A, 30 ตุลาคม 2008.

1. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    มันถังแตก.........แต่ก็เพิ่งไปบูชาพระมา.......

2. getter

getter เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ อยากได้ปลัดมั่งจัง

3. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หายไปเลย.......เบอร์โทรผมหายไปแล้วเพราะเบอร์โทรศัพท์ที่ใช้มานานโดนตัด
    กสทช.เขายึดไป........ขอเบอร์หน่อย...ทางPM
    ปลัดมีเหลือบอกพี่อาณัติเลย

4. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญกันครับ เหลือ ๗ ซอง

(หากเสี่ยหนึ่ง1 ๒ ซอง เหลือ ๕ ซอง) มีแถมตะกรุดเมตตา ๓ กษัตริย์หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ และอื่นๆ.........

5. getter

ต้องทำบุญอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

6. อาณัติ

ทำบุญซองละ ๕๐๐ บาท รับปลัดจินดามณี ๑ ตัว ตะกรุดเมตตา ๓ กษัตริย์หลวงพ่อเกาะ ๑ ดอก และพระสมนาคุณ ปัจจัยหักค่าส่งเหลือเท่าไหร่ทำบุญทั้งหมด โอนแล้วแจ้งเวลา แจ้งที่อยู่ครับ (อยากได้อะไรเพิ่มก็แย้มๆมา ถ้ามีก็ให้ได้ครับ)

พี่วิชาญผมติดตะกรุดไว้ก่อน ๑ ดอก ตะกรุดพึ่งมา จะส่งให้ในโอกาสหน้าครับཇཇཇཇཇཇཇཇ

..ถ้ารับ ๒ ซอง จะให้เป็นปลัดไม้เสาโบสถ์ ๑ ตัว ไม้ยา ๑ ตัว(พิเศษ) หาอ่านประวัติปลัดชุดนี้ได้ ในหัวข้อ "ปลัดขิกหลวงปู่ทิม ชุดพระเนื้อขาว"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2015
  7. อาณัติ

..ถ้ารับ ๒ ซอง จะให้เป็นปลัดไม้เสาโบสถ์ ๑ ตัว ไม้ยา ๑ ตัว(พิเศษ) หาอ่านประวัติปลัดชุดนี้ได้ ในหัวข้อ "ปลัดขิกหลวงปู่ทิม ชุดพระเนื้อขาว"

แบบ ๒ ซอง มีแบ่ง ๓ ชุดนะครับ(ปลัดไม้ยาได้มาไม่มาก)

คุณgetter ร่วมบุญ ๑ ชุด เหลือ ๒ ชุด เดี๋ยวเลือกตัวสวยๆให้

....ขอโมทนา

8. วิชาญ

วิชาญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่อาณัติ ถ้าจะขอจอง(อีก)ซัก 1 ชุดแต่ขอโอนวันที่ 21 ได้ไหมครับ(หมุนเงินไม่ทันครับ) ไม่มีประสบการณ์นะครับ แต่อยากได้เพิ่มครับ ถ้าเราอยากได้แบบสวยๆหน่อย เราเอากระดาษทรายมาถูให้มนๆหน่อย แล้วทาสีย้อมไม้เพื่อรักษาสภาพได้ไหมครับ
    ขอบคุณครับ
    ปล.เกือบลืมพี่เอทำตะกรุดเมื่อไหร่ครับ จะขอจองซัก 1 ดอก ตอนตะกรุดหนุมานก็ไม่มีเงินเพราะเช่าอย่างอื่นหมด พอมีเงินก็ไม่ทันซะแล้ว ก็เลยจะขอจองล่วงหน้าเอาไว้ก่อนครับ
    ขอบคุณครับ

9. วิชาญ

สวัสดีครับ ขอบคุณพี่หนึ่งมากครับที่ชวนเข้า ไลน์มีแต่ไม่ค่อยได้เล่นครับ เพิ่งสมัครซัก2เดือนเองครับ เอาแบบที่พี่เอบอกดีกว่าครับ ตามอ่านเอาในพลังจิตนี่แหละครับ เพราะโทรศัพท์ผมก็ไม่ค่อยพกติดตัวเท่าไหร่ครับ(มันหนักกระเป๋าครับแถมไม่ค่อยมีคนโทรหาด้วย)
    ขอบคุณอีกครั้งครับ

10. Jumbo A

ตอนนี้ตะกรุดเสกไปหลายงานแล้ว เสกนานมากและเข้าป่าอยู่ พี่ที่ทำแจ้งมา รออีกเดือนจะส่งมาถึงผม ก็ว่าจะเอาไปเข้าพรรษาหลวงพ่อเพี้ยนเดี่ยวดูก่อน

ไม่ต้องกลัวไม่ใช้ของที่เขาจะรีบเช่ากันครับพี่ ....เหลือถึงแน่นอน

11. Jumbo A

เสี่ยหนึ่งมันติดโลกออนไลน์ไปแล้ว.........ไม่รู้พี่วิชาญชอบสายไหนแบบไหน
    รบกวนบอกดังๆให้ได้ยินด้วยครับ ..

12. Jumbo A

ฝากพี่อาณัติจัดให้พี่วิชาญด้วยครับ.........อารมฌ์เดียวกัน ปัจจัย.........พี่คงเข้าใจลึกซึ้ง

13. วิชาญ

สวัสดีครับพี่เอ หมายถึงวัตถุมงคลหรือครับ.............ถ้าพี่เอเห็นผมเช่า...ก็คล้ายๆกับเหวี่ยงแหแหละครับ
    พระ เครื่องลาง เทพ ใครว่าดีผมก็ว่าดีด้วยครับ แต่ต้องเป็ํนแบบที่ผมชอบ เห็นแล้วถูกใจ ใจชอบถึงบูชาครับ
    ถ้าเป็นพระในดวงใจเลยก็ หลวงพ่อจันทร์ วัดข่อยใต้(ผมคนบ้านข่อยครับผม)ไม่รู้ว่าพี่เอรู้จักท่านหรือเปล่าครับ
    สำหรับเกจิอมตะ ใจชอบหลวงปู่โต วัดระฆังฯครับ(ไม่รู้ทำไมถึงเป็นท่านครับ)หมายถึงใจชอบนะครับถ้าเอ่ยชื่อก็นึกถึงท่านก่อนเลย
    สำหรับพระเกจิอาจารย์และครูบาอาจารย์แม่ชีที่ชอบตอนนี้เลยก็ หลวงพ่อกวยกับคุณแม่บุญเรือนครับ หลังจากที่ตามอ่านประสบการณ์เรื่องเล่าครับ

14. อาณัติ

ปลัดไม้เก่าเสาโบสถ์ เหลาให้สวยได้ครับ ทาสีได้แต่ผมว่าบางทีเราเอาทำน้ำมนต์ฝนเป็นยา ไม่ทาสี....น่าจะดี

แบบไม้เก่า เมตตานำหน้า วาสนาตามมา เสน่หามาหลัง กันคุณไสย์ วิญญาณร้ายได้ แก้พิษได้(บ้าง ไม่เน้น)นะครับ หลวงทวดสังข์เฒ่า หลวงปู่อี๋ หลวงปู่ฟัก หลวงปู่ลงหัวใจไปเพิ่ม 4 ตัว ลงมนต์จินดามณีให้ด้วย
    ...ทำไมผมโม้ ได้ละเอียดจัง ...ผมศึกษามาครับ แฮะ แฮะ ถ้าสนใจผมตามข้อมูลถึงที่ เสียดายนิดหนึ่งลุงสาย ท่านตายไปก่อน ไม่งั้นถึงเนื้อถึงตัว ระยองไปบ่อย พอมีมิตรสหายอยู่บ้าง..

จองได้ครับ ปัจจัยตามสะดวก ให้เลือกรับปลัดไม่เก่า หรือไม้พิเศษ(สวยกว่า เป็นยาแก้พิษได้) ........แบ่งได้ 1 ตัว สำหรับคนพิเศษ

ปล.ชุดแรกผมโอนไปทำบุญแล้ว ยอด 5,600 บาท โมทนาบุญได้เลยครับ

15. Jumbo A

ชอบลป.จันทร์ ข่อยใต้นี้ คนเมืองลพ .........บ้านใกล้กัน

พระท่านจะไปหาที่ไหนง่ายๆ เก๊เยอะ นิยมสูง............พระเมืองลพบุรีนี้เอาจริงๆจังหวัดเดียวเอาอยู่เลยไม่ต้องไปหาจังหวัดไหนมาแขวน เหมือนนครสวรรค์ อยุธยา
    พัทลุงมีเขาอ้อ อยุธยามีวัดประดู่ทรงธรรม ลพบุรีมีเขาสมอคอน ตักศิลาแห่งไสยเวทย์เช่นกัน ลป.สาย วัดเสือ ลป.จันทรื นางหนู ลพ.ก๋ง ลพ.มีเขาสมาคอน ลพ.พริ้งวัดโบสถ์ เพียบจริงๆ ลป.มัง ลพ.บุญมี วัดสิงห์ทอง ลต.ม่อม ไล่มาลป.เรือง ลพ.เพี้ยน ก่อนหน้านั้นลป.สุต ปฐมพานิช .......
    สายกรรมฐานก็มีอ.เภา ถ้ำตะโก เจ้าคุณอุบาลี เพียบจริงๆ

ได้ยินที่กระซิบมาแล้ว ..............ขอบคุณมากครับเดี๋ยวว่ากัน

คุณแม่บุญเรือนลพ.กวย นี้ผมแขวนอยู่ ผมก็ตามเอาตามหาเช่นกัน.....
    ได้มาบูชาแล้วหยุดพักชั่วคราวเพราะปัจจัยไม่พอ...

นับถือสมเด็จโตพี่ไปไหว้วัดสะตือครับพี่ดีจริงๆ

16. Jumbo A

ทีน้องจะให้ไม่เอานางพิม.......เอาองค์ใหญ่ๆไหม เอาไว้หิ้งไม่ต้องติดตัว ไว้บนไว้ขอพร ตักบาตรเขาไม่ให้ถามพระ พี่ไม่ใช้พระกลัวจะไม่ถูกใจ จิ้งจกไหมสาย
    ลป.หน่าย หรือจะกำแหงหนุมาน เดี๋ยวหาให้

17. อาณัติ

ทำบุญเป็นรูปธรรมจับต้องได้ เดี๋ยวเขาว่าทำบุญปากเปล่า ฮั้วกัน

นางพิมองค์เล็กเห็นถูกใจ พอแล้ว จิ้งจกหลวงพ่อหน่าย ก็ส่งมา......

18. Jumbo A

แหมหน้าพี่และผมไม่เหมือนม้าแน่นอน......ไม่มีฮั้วอยู่แล้ว สำหรับผมแค่ไหนแค่นั้นจริงๆทำบุญไม่มีดันมีเด้ง ได้เท่าไหร่ก็คือบุญ.........

ผมไม่เคยสนเลย ได้น้อยได้มากอารมฌ์ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ แค่ได้ทำบุญสุขใจเท่ากันเลยผมไปทำเป็นหมื่นกับทำเป็นสิบ อารมฌ์ใกล้เคียงกันสำหรับเงินผม
    เอาพวกตะกรุดสีผึ้งเมตตาไหมสายปราจีนบุรี .

19. getter

แจ้งด้วยนะครับ จะได้ร่วมทำบุญ

20. อาณัติ

คุณgetter โอนมาร่วมบุญ 1,111 บาท

ขอให้รวย ขอให้อยู่ดีมีสุข เด้อ

ขอขอบคุณ ขอโมทนา...............