เรามาร่วมบูรณะยอดฉัตรพระธาตุจอมกิตติกันเถอะ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 17 พฤษภาคม 2007.

1. Toutou

Toutou เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ Toutou ไปโอนเงินสมทบทุนบูรณะยอดฉัตรพระธาตุจอมกิตติแล้วคะ เป็นของน้องโอ๋ CatBewer 1,000 บาท และของ Toutou อีก 1,000 บาท รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 2,000 บาท

2. queenie

queenie เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2007
    เดือนนี้ขอร่วมบริจาคด้วย 1000 บาทนะคะ โอนไปแล้วเมื่อวานค่ะ เดือนหน้าเงินเดือนออกจะทำเพิ่มเติมนะคะ
    ขออนุโมทนากับทุกๆ ท่านด้วยค่ะ

3. ๑กุหว่าใจ๋๑

๑กุหว่าใจ๋๑ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมและครอบครัวได้โอนเงินร่วมบริจาค เป็นจำนวนเงิน 500บาทครับ ก็ขอกราบโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

ขอผลแห่งความดีทั้งปวง จงส่งผลให้พวกเราทั้งหลาย จงตั้งอยู่ในสัมมาทิฐิ สัมมาสมาธิ สัมมาปัญญา สัมมาปฏิบัติ ขอให้ได้เข้าถึงซึ่งความดี และได้สร้างสิ่งดีงามยิ่งๆขึ้นไป ตราบจนเข้าถึงซึ่งพระนิพพานด้วยเทอญ สาธุ...

4. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ทางเพื่อนของคุณ"รักกวนอิม" หรือคุณเมต จากออสเตรเลียได้ฝากเพื่อนทางเมืองไทยโอนเงินมาร่วมทำบุญด้วย เป็นจำนวน 3,000 บาทครับจากโอนเข้ามาในช่วงเย็นนี้ ในบัญชีพี่ตั้ม

ขอกราบโมทนาบุญกับความตั้งใจและจิตอันเป็นกุศลของคุณ รักกวนอิมและญาติมิตรด้วยครับ

5. ri_thai13

ri_thai13 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    อนุโมทนาสาธุ กับทุกท่านนะคะ
    โอนเงินร่วมทำบุญ เข้าบัญชี ไทยพาณิชย์ คุณณัฐพัชร จันทรสูตร
    เวลา 15:07 เข้าบ/ช 0812524868 จำนวน 100 บาท
    ถ้าไม่ติดอะไรจะขอไปร่วมถวายสังฆทานด้วยนะคะ

6. kananun

ยินดีอย่างยิ่งครับมาร่วมกัน ถวายรวมเป็นมหาสังฆทานกันครับ

งานนี้ได้อานิสงค์รวมดังนี้ครับ

-อานิสงค์ทำนุบำรุงและรักษาพระบวรพุทธศาสนาให้ครบ ห้าพันปี
    -อานิสงค์วิหารทาน(การบูรณะปฏิสังขรพระธาตุ)
    -อานิสงค์การทำมหาสังฆทาน (จากการทำร่วมกันด้วยความสามัคคี)
    -อานิสงค์การทำผ้าป่า(จากการรวมปัจจัยตอนท้าย เมื่อหลวงพี่อนันต์ท่านทำเป็นผ้าป่าไปที่เชียงราย)
    -อานิสงค์แห่งสามัคคคีธรรม

รวมแล้วงานนี้มีอานิสงค์หลายชั้นครับ ขอให้ทุกท่านที่ร่วมทำบุญและร่วมโมทนาบุญ จงสำเร็จในสิ่งที่ปรารถนาทุกๆอย่างที่ประกอบไปด้วยกุศลครับ
    -อา

7. kananun

ใกล้ปิดยอดรับบริจาคเงินกันแล้วครับผม

พวกเราทุกท่านในนามของสมาชิกของเวบไซท์พลังจิตจะร่วมกันไปถวายปัจจัยเพื่อการบูรณะทำนุบำรุงองค์พระธาตุจอมกิตติกัน ที่บ้านสายลม โดยกำหนดการนัดหมายและยอดเงิน จะขออนุญาตให้พี่ตั้มมาช่วยสรุปอีกครั้งหนึ่งครับ

สมาชิกทุกท่านที่มีจิตศรัทธาขออนุญาตเรียนเชิญไปร่วมกันในวันเวลาดังกล่าวด้วยครับผม เป้นกิจกรรมดีๆสร้างบารมีของพวกเราร่วมกันครับ สาธุ

8. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ขณะนี้ยอดบริจาคเพื่อร่วมบูรณะพระธาตุจอมกิตติในสมุดบัญชี ณ วันที่ 09/06/07 มีจำนวนเงิน 29,000 บาท

เมื่อรวมกับยอดบริจาคที่ผมยังไม่ได้ไป up date สมุดบัญชี ตั้งแต่วันที่ 10/06/07 - 14/06/07 ตามที่มีผู้โพสต์แจ้งการบริจาคเอาไว้ จะทำให้มียอดเงินบริจาครวม 37,300 บาท (29,000 + 8,300)

ยอดเงินบริจาคที่แน่นอนผมจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งหลังจากไป up date สมุดบัญชีแล้วครับ

.

9. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22
    คุณลือชาได้โทรมาแจ้งให้ทราบว่า เมื่อวันที่ 20 มิ.ย. 50 คุณลือชา ธรรมวิธิต และคณะ ได้โอนเงินร่วมบริจาคเงินเพื่อบูรณะพระธาตุจอมกิตติ จำนวน 700 บาท

ผมขอโมทนาบุญด้วยนะครับ

.
    .

10. kananun

เป็นบารมีที่พวกเราทุกท่าน ร่วมกันยอยกค้ำจุนพระบวรพุทธศาสนาเอาไว้ให้ครบห้าพันปีครับ

มิใช่ได้ทำกันเพียงในปัจจุบันชาตินี้ แต่พวกเราเคยร่วมกันสร้างบารมีในลักษณะนี้มามากมายหลายร้อยชาติครับ

ขอให้บารมีทั้งหลายมาหล่อหลอมรวมกันเป็นหนึ่ง เพื่อพิทักษ์รักษา ชาติไทยพระบวรพุทธศาสนา และสถาบันพระมหากษัตริย์คงอยู่วัฒนาสถาพรสืบไปจนครบห้าพันปีครับ

11. kananun

รูปถ่ายที่พระธาตุจอมกิตติของคุณหมอน้อยครับ

<TABLE class=tborder id=post483462 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] 10-02-2007, 09:43 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#198 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>noi<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_483462", true); </SCRIPT>
    สมาชิก ยอดนิยม

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: 19-06-2007 11:50 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 3,589 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 11,383 ครั้ง ใน 1,070 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 1263 [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_483462 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->--ขอกราบโมทนาคุณพี่เม้า..คุณง้วนดิน ...คุณรินและทุกๆท่าน
    ขอนำเสนอภาพที่ผมถ่ายด้วยกล้อง sony ราคา~ 6พันบาท[​IMG]
    ภาพพิเศษนี้ ถ่ายในโบสถ์วัดพระธาตุจอมกิตติ ผมลองอ่านดูในหนังสือเรื่องจริงอิงนิทาน พิเศษจึงพอจะเข้าใจบ้างเล็กน้อย ที่นี่http://www.praruttanatri.com/v1/spec...jing_piset.pdf โดยเฉพาะหน้า2
    หลวงพ่อได้เดินทางมาที่นี่ และเมตตา

<TABLE style="FILTER: glow(color=pink, strength=3)">กล่าวไว้ถึงที่นี่ชัดเจนมาก <TBODY></TBODY></TABLE>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

<!-- / message --><!-- sig -->

http://palungjitrescuedisaster.com/s...sted=1#post104
    <!-- / sig -->

12. kananun

มีเรื่องแจ้งให้ทราบครับ
    คือหลวงพี่อนันต์ท่านจะมาที่บ้านสายลมใน วันที่ 7-8 ก.ค. 50 ดังนั้นจึงต้องขอโทษที่ต้องเลื่อนวันถวายปัจจัยที่พวกเรารวมรวมกันมา เป็นวันอาทิตย์ที่ 8 ก.ค. นี้ ด้วยครับ ส่วนเวลาจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่งครับน่าจะเป็นช่วงบ่ายวันอาทิตย์ ท่านที่จะมาร่วมถวายด้วยก็ยินดีอย่างยิ่งครับ

เงินในกองทุนบูรณะพระธาตุของพวกเราตอนนี้รวบรวมมาได้ประมาณ สามหมื่นกว่าบาทแล้วครับ สาธุ

13. tamsak

22
    mali
    สมาชิก

ร่วมซ่อมเจดีย์พระธาตุจอมกิตติ

--------------------------------------------------------------------------------

วันนี้พี่สาว ชื่อ คุณรัตนา จิรายุกูล และครอบครัวได้โอนเงิน 5000 บาท เข้าบัญชีคุณตั้ม เพื่อสมาชิกพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ ขอมีส่วนร่วมในการซ่อมแซมเจดีย์ โอนวันนี้ค่ะ 26/6/50 หวังว่าคงจะยังทันนะคะ เจอหน้าใครก็พยายามบอกบุญไป วันก่อนคุยไปคุยมาไฟดับก็เลยยุ่งๆ ไม่ได้ต่อกลับไป ขออภัยด้วยค่ะ
    เรื่องผลักดันศาสนาพุทธเป็นศาสนาประจำชาติดูแล้ว
    ไม่มีใครอยากยุ่ง สู้กันแบบค่อนข้างว้าเหว่ ส่วนตัวเห็นใจมาก อยากจะช่วยแต่ก็ไม่รู้ว่าจะช่วยอย่างไร

"
    "

14. kananun

มีคนทำอยู่ครับ เรื่องพระพุทธศาสนาเป็นศาสนาประจำชาติ ทางพวกเราเองก็บริจาคซีดีเปล่าไปช่วยเผยแพร่ หาแหล่งซื้อให้พระท่าน และถวายแอร์ สองตัวในวันพรุ่งนี้ เพื่ออำนวยความสะดวกในการทำงานให้กับพระที่ท่านลุยงานด้านนี้อยู่ครับ

อ่อ มีทีวี 29นิ้วอีกเครื่องเพื่อใช้เปิดดูสื่อที่จัดทำแจกเพื่อให้ความรู้เรื่องความสำคัญนี้ครับ

หากอยากช่วย ขอที่อยู่และช่วยเอาซีดีและเอกสารไปทำสำเนาเพื่อเผยแพร่ต่อในหมู่ชาวธรรม นักปฏิบัติครับ

ยินดีที่ยังมีผู้เห็นความสำคัญของงานนี้อีกมากรวมทั้ง พี่ตั้มด้วยครับ

15. tamsak

22
    mali
    สมาชิก

ร่วมซ่อมพระธาตุจอมกิตติ

--------------------------------------------------------------------------------

สวัสดีค่ะคุณตั้ม
    จากที่ได้รบกวนเวลาคุณตั้มปรับทุกข์เกี่ยวกับเหตุการณ์ที่เป็นไป เมื่อวานและอยากไปกราบหลวงพ่อที่บ้านปากน้ำ เพราะใกล้ที่ทำงาน รบกวนขอที่อยู่
    หรือ fax แผนที่ที่จะไปด้วยค่ะ ท่านจะลงมาวันไหนบ้าง เบอร์ faxของที่ทำงานนะคะ 02 xxxxxxx
    เบอร์โทร 02 xxxxxxx ชื่อจริง นัยนา
    วันนี้ให้เด็กไปโอนเงินจำนวน 3,910.00 เข้าบัญชี
    ที่สะพานใหม่ดอนเมืองเพื่อขอร่วมบุญในการร่มซ่อม
    เจดีย์ และฉัตรพระธาตุจอมกิตติ ขออนุโมทนากับคุณตั้มอีกตามเคยที่ได้มาเป็นเจ้าภาพรวบรวมบุญในเว็บ

นับถือ
    นัยนา กาญจนกูล

"
    "

16. kananun

สายธารแห่งศรัทธายังคงหลั่งไหลไม่ขาดสายครับ
    ไปถวายช่วงบ่ายนิดนึงนะครับ เช้ามืดผมต้องไปคุมวิ่งที่สวนหลวง ร.9 น่ะครับ

17. janf

janf เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    โอนเงินเข้าบัญชีคุณตั้มเพื่อกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ เมื่อประมาณ 11 โมงกว่า วันนี้ จำนวน 500 บาท เพื่อร่วมบูรณยอดฉัตรพระธาตุจอมกิตติแล้วนะคะ และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยคะ สาธุๆๆ

18. แมงกะพรุน

แมงกะพรุน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    ขอร่วมบูรณะยอดฉัตรพระธาตุจอมกิตติด้วยครับ โอนวันที่ 29/06/50 เวลา 14.10 น.เข้าบัญชี 081-252486-8 เงิน 300 บาทครับ

19. tamsak

22
    mali
    สมาชิก

ร่วมซ่อมพระธาตุจอมกิตติ

----------------------------------------------------

ขอขอบพระคุณสำหรับที่อยู่บ้านปากน้ำค่ะ
    วันนี้จะได้โอนเงินเพิ่มอีก 3000 บาท
    มาจาก น้องชาย ภานุรักษ์ 1000 และเพื่อนน้องชาย
    ชื่อคุณตั้มและภรรยาคุณตั้ม 2000 บาท ค่ะ

นับถือ
    นัยนา กาญจนกูล

.

20. kananun

ใกล้วันถวายปัจจัยในการบูรณะพระธาตุจอมกิตติแล้วครับ ไปร่วมงานกันให้มากๆนะครับ สาธุ