เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. อัครไมตรี

อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าของหลวงพ่อกวย งั้นขอจองไว้ก่อนด้วยคับ 55

2. Kasemsukboon

Kasemsukboon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อด้วยครับ

3. Kasemsukboon

Kasemsukboon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อด้วยครับ

4. P.Siam

P.Siam เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2017
    ลงชื่อด้วยคนครับ

5. ณัฏฐพล99

ณัฏฐพล99 เป็นที่รู้จักกันดี

ทานข้าว ทานปลาเสร็จแล้วก็เอาจับมือลูก จูงมือหลาน ประสานมือแฟน ซื้อบัตรซื้อตั๋วเข้ามาจับจองมองหาที่นั่งด้านในกันเลยนะครับ เราจะเปิดอีกสามผลงานเพลง แล้วจะฉายภาพยนต์ลงสู่จอให้ท่านได้รับชมกัน สองมือล้วงกระเป๋า สองเท้าก้าวเข้ามา เสียงดีเจประจำรถหนังเร่ล้อมผ้า แถวบ้านนอก เมื่อ30กว่าปีที่แล้ว ตอนนั้นยังเด็กป.2 ป.3 ถ้าได้ยินเสียงรถหนังเร่โฆษณา จะดีใจมากพากันวิ่งไล่ตามกระโดดขึ้นรถหนัง ดีใจกันใหญ่แล้วยิ่งถ้าได้ฟิส์มหนังที่คนฉายตัดทิ้งตอนหนังขาด นี่เอาไปอวดเพื่อนที่โรงเรียนกันใหญ่ ตอนไปดูไม่เคยดูจบเรื่องสักที ครึ่งเรื่องก็หลับแล้ว_5
    ต้องขออนุญาติ คุณอา นะครับที่นำเรื่องประสบก่รณ์เก่าๆสมัยเด็กๆ มาเล่าคั่นเวลาระหว่างรออ่านเรื่องพระเอกของเรากับเจ้าวานร จะลงเอยแบบใด
    คืนนี้ขอกล่าวคำว่า ราตรีสวัสดิ์ ทุกท่านครับ
    ขอบคุณมากครับ

6. Powernext

Powernext เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    ทักทายท่านwanwiยามดึกๆใกล้รุ่งครับจะgoodnightก็เพิ่งตื่นจะgood morningก็ยังมืดๆอยู่เอาเป็นทักทายก็แล้วกันครับ
    ก็ยังติดตามเป็นกำลังใจตลอดเวลาครับ..แต่เวลาอ่านตามแต่โอกาสอำนวยครับ
    มีประสบการณ์ทางนิมิตความฝันเกี่ยวกับคาถาแชร์นิดหน่อยครับ
    ฝันว่าพระท่านสั่งให้ท่องคาถาตามเป็นคาถามงกุฎพระพุทธเจ้าท่านท่องนำผมท่องตามรอบเดียวจำได้ท่านสั่งเวลาใช้ให้ท่อง7รอบครับ
    ซึ่งก็จำขึ้นใจได้ถึงทุกวันนี้

7. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    สุขสันต์วันศุกร์ท่านวันวิและทุกๆท่านค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. พวงสุวรรณ์

พวงสุวรรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2013
    อรุณสวัสครับผม วันศุกร์แล้ว พรุ่งนี้ก็ได้หยุดกันติดต่อสามวัน สบายๆกันครับ พรุ่งนี้มีออกก๊วนด้วยเหมือนกัน ได้ไปชิวๆบ้าง
    ขอร่วมลงชื่อลุ้นด้วยครับผม

9. April 29

April 29 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

สวัสดียามเช้าครับพี่วันและพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน ขอลงชื่อร่วมลุ้นด้วยคนครับ 20161213_105219_wm.jpg

10. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สวัสดีวันสุขทุกคนครับ
    เข้ามารับพรชัยให้สุขี
    ขอให้งานผ่านพ้นจนได้ดี
    ทุกชีวีสุขสันต์วันสวยงาม

ขอบคุณพี่ที่ให้มากมายยิ่ง
    ด้วยใจจริงเคารพครบล้นหลาม
    หนุ่มใจดีตามคำร่ำลือนาม
    ร่วมใจตามทำบุญหนุนเพื่อ ... เรา

ช่วยกันแบ่งกุศลผลดีนี้
    ให้สังคมสุขีมิให้เฉา
    เพื่อส่วนรวมเพื่อเมืองไทยให้ยืนยาว
    ลูกหลานเรามีธรรมนำทางเอย...

11. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ศุกร์ ศรี มีสุข คุณอาและทุกๆท่านค่ะ

ร่วมทำบุญ ลุ้นรับพระ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ
    ที่ร่วมกันทำบุญบริจาคค่าโฮสติ้งให้กับทางเว็บ
    โดยการนำของคุณอาวันวิ ซึ่งมีเจตนารมย์
    ในการระดมเงินบริจาค อย่างน้อยๆไม่ต่ำกว่าเดือนละ หนึ่งหมื่นบาท

ขอขอบพระคุณคุณอาและทุกท่านที่ร่วมบุญสนับสนุนเว็บ มา ณ ที่นี้ด้วย
    ซึ่งถือเป็นการช่วยสนับสนุนเผยแพร่พุทธศาสนาค่ะ

ขออนุโมทนาบุญเป็นอย่างสูง

12. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อรอด้วยครับ

13. skylinetly

skylinetly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2013
    สวัสดีเช้าวันศุกร์ ขอให้สุขสมชื่อครับผม ลุ้นรับพระ ด้วยคนน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2017
  14. naibumja

naibumja เป็นที่รู้จักกันดี

สายันต์สวัสดิ์ ครับคุณอาและทุกท่าน ตั้งหน้าตั้งตา รอ ตอนต่อไปและขออนุญาต ลงชื่อร่วม บุญเพื่อรับสิ่งดีๆ ด้วยคนนะครับ ถ้าแวะมาเมืองรถม้า เชิญแวะมาทานกาแฟ ได้นะครับคุณอา

15. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

ทันไหมเอ่ย ขอร่วมลุ้น ด้วยคนครับ

16. thaicat2013

thaicat2013 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2013
    สวัสดีครับพี่ Wanwi ผมติดตามอ่านมาพักใหญ่ตั้งแต่กระทู้เก่า
    ชอบมากครับ ถึงขั้นติด ต้องตามอ่านทุกวัน ขอเป็นกำลังใจให้ครับ และขอลงชื่อร่วมบุญ ลุ้นรับพระด้วยครับ

17. Chutha

Chutha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2014
    กราบสวัสดีค่ะ คุณอา wanwi และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

หนูขอลงชื่อร่วมบุญด้วยค่ะ เผื่อมีโอกาสบูชาวัตถุมงคลครั้งนี้

และขอรายงานผลว่าได้จุดธูปแบบที่คุณอาแนะนำแล้วค่ะ ทำรวม 2 คืน ทั้งคืนที่ 8,9 แต่ไม่ฝันอะไรเลย คิดว่าท่านคงไปสู่ภพภูมิที่ดีตามที่คุณอากล่าวค่ะ ขอบพระคุณคุณอามากๆค่ะ ที่แนะนำ

18. kom48

kom48 เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามครับมีดหมอกันมีดตัดหวายลูกนิมิตรแตกต่างกันอย่างไรครับ?

19. EMAN97

EMAN97 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นหลวงพ่อกวย ครูบาอาจารย์ที่เคารพอย่างสูง ขอร่วมรายการด้วยคนครับ ท่าน wanwi

20. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ========ลป.โต๊ะ-ลพ.กวย-ลพ.เงิน========
    ========ลพ.พรหม-ลป.ศุข-ลพ.มิ่ง========
    ========อจ.นำ--ลพ.ดี---ลพ.เที่ยง========
    _______________และฯลฯ__________________

=====เหรียญขวัญถุง"มั่งมีศรีสุข"วัดชิโนรส ปี 2512====
    =====สุดยอดมหาโชคลาภ"อู่-แสน-สุข"ถุงเดิม 48ปี!====
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

ไม่น่าเชื่อว่าโลกแห่งวััตถุมงคล จะยังมี..."พระดี-ปีลึก-เกจิยอด-พิธีเยี่ยม-ราคาย่อมเยา"...หลงหู หลงตา นักสะสมพระ สายพุทธคุณ พุทธศิลป์ ได้ขนาดนี้

นี่คือ วัตถุมงคลที่มีราคาจับต้องได้ กระเป๋าไม่เดือดร้อน เศรษฐกิจไม่ลำเค็ญ ไม่ต้องรำคาญฟังนิทานของพวกเสี้ยนนักขายพระ!!!

เริ่มกันที่"พุทธศิลป์"...หาเหรียญใดเสมอเหมือนในปฐพี เพราะเป็นการจำลอง มหาพุทธพิมพ์จากองค์พระพุทธรูปมหามงคล 3 ยุคของสยามประเทศ โดยนำศิลปะสมัย.....

====="อู่ทอง-เชียงแสน-สุโขทัย"!!! =====

อันเป็นที่มาของคำว่า "อู่-แสน-สุข" ผู้ใดมี 3 พระพุทธรูป 3 สมัยนี้ประจำบ้าน ท่านผู้นั้นย่อมเป็น เอกอัครอภิมหาเศรษฐีของแท้...!

ระดับเศรษฐีธรรมดา จะมีสักสมัยเดียวที่เป็นของแท้ มิใช่ทำเทียมเลียนแบบ...ยังยากสส์ ยิ่งกว่างมเข็ม

3 พุทธศิลป์ 3ศิลปะอันยิ่งใหญ่ 3ยุคสมัยแห่งห้วงกาล...จึงถูกจำลองลงบนพื้นเหรียญนี้ ด้วยการออกแบบอย่าวเหมาะเจาะ เลอเลิศแห่งช่างฝีมือบรมครู

ด้านหลังเป็นขวัญถุงกับคำ..."มั่งมีศรีสุข" 2512...ง่ายๆไม่มีความรกรุงรัง พระคาถามหาลาภสุดยิ่งใหญ่ " นะ ชา ลี ติ" ขนาบข้างเป็นมหาลาภ มหามงคลซ้าย-ขวา เพียงเท่านั้น

เหรียญทองแดงกะหลั่ยทองงามซึ้งตรึงตา กะหลั่ยอายุหย่อน"ครึ่งร้อยปี"นิดเดียว...นักสะสมรุ่นใหม่ เอาไปศึกษากะกลั่ยโบราณเป็นครู ได้เลย!

เป็นเหรียญจงใจสร้างเพื่อความ...มั่ง มี-ศรี-สุข...ประการเดียว และเมื่อสร้างแล้วได้เรียนเชิญ ปรมาจารย์หมายเลขลำดับต้นๆของประเทศ พ.ศ.นั้น ร่วมพิธีพุทธาภิเษก คับคั่งที่สุด สำหรับอารามหลวงชั้นตรี ที่ไม่อนุญาตให้จัดสร้างและปลุกเสกพระง่ายๆ

"มั่งมีศรีสุข"จึงกลายเป็น"เหรียญครบเครื่อง" โชคลาภนำหน้า- มหาแคล้วคลาดตามมา-เมตตาตามีติด-คงกระพันตามประชิด-ทุกพลังท่วมท้น!!!

เมื่อมาชมกันที่..."พุทธคุณ"...หัวใจของนักสะสม ที่นิยม ความมั่นใจชนิด"จับต้องได้"!

หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ขึ้นแท่นเป็นประธาน ตามด้วย หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค หลวงปู่ศุข วัดโพธิ์ทรายทอง เกจิฯเบอร์หนึ่งบุรีรัมย์

หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอมยอดพุทธคุณเบอร์หนึ่งยุคนั้นแห่งนครปฐม พระอาจารย์นำ วัดดอนศาลา ผู้ชาญพระเวทย์ทุกด้าน มิมีผู้ใดเสมอเหมือน...ผสานกับหลวงพ่อมิ่ง วัดกก ฝั่งธนฯ และ หลวงพ่อเที่ยง วัดม่วงชุม กับหลวงพ่อดี วัดพระรูป สุพรรณฯ

มีอีกหลายคณาจารย์ แต่โรด โชว์รายชื่อเพียงนี้ก็พอ เพราะแค่ไม่กี่รูปนี้ ลูกศิษย์ ลูกหา ก็ท่วมทุกทิศของสยามประเทศแล้ว...!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2017