เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

น้องนพฯยิงสลุตเป็นชุดอีก 3 โพสท์ ผมขอรวมตอบ-;...
    โพสท์แรก-ความรู้ผมไม่ขนาดที่น้องชมเชย แต่ความจำดี
    มักเก็บ เรื่องราวได้มาก บางคนก็รู้แต่อาจลืม-ขอขอบคุณ

การรู้จักลป.ถ้ำกับวัดนี้ก็สิบปีที่แล้ว เพื่อนผมไปบ่อย
    คนนิยมไปบวช-ถือศีลเพราะมีที่สัปปายะมากพอควร อีกอย่างไปปฏิบััติแล้ว เห็นผลเกิดจริงๆ จากเป็นหนี้สินเกือบฆ่าตัวตาย ล่มละลายก็ฟื้น...อันนี้ ผมเห็นกับตาของจริง ไม่ได้ฟังใครโม้
    ---จึงเชื่อว่า ท่านเก่งจริง ด้าน โชคลาภ-ค้าขาย-เมตตา เจ๋งมาก

โพสท์สอง---ผ้ายันต์สมควรใช้ชื่อที่ตั้งไว้ถูกต้องแล้ว...ก็ดูยันต์ตะละตัวที่บรรจุ ทั้งมงกุฏจักรพรรดิ-บัวแปดดอก-นกคุ่มกันไฟ-แม่นางกวักมหาลาภ อิติปิโสครบทิศ มหามงคลโสฬสครอบจักรวาลฯ...เรียกว่าอะไรดีใส่ลงไปครบถ้วน ผู้สร้าง วิชาถึง บารมีเต็มขั้น...ผ้ายันต์นี้จึงศักดิ์สิทธิ์ เห็นแล้ว เดี๋ยวต้องไปไถ ไอ้เพื่อนเกลอสักผืน-ฮ่า

โพสท์สาม---ได้ข่าวเช่นกันว่า สุขภาพหลวงปู่เริ่มไม่ดีนัก เพราะสงเคราะห์ลูกศิษย์มายาวนาน ทั้งเดินทางไม่หยุดหย่อน ขอศิษย์นิมนต์ ถ้าหากท่านไม่ติดกิจจริงๆ ใกล้-ไกล ท่านไปให้หมด ไม่เว้นสิงคโปร์-มาเลย์-ฮ่องกง ที่ชอบนิมนต์ท่านเป็นว่าเล่น...อนุโมทนากับเมตตาหลวงปู่ ขอให้ท่านแข็งแรงขึ้นด้วยครับ

น้องนพฯจะไปกราบก็ตรวจสอบดีๆ แต่วัดนี้ถึงไปไม่เจอท่าน ก็ไม่เป็นไร เป็นวัดที่น่าอยู่ น่าทำบุญ!

2. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1

ลำพูแดดใส ธรรมะสดสวยจากวันวาน
    เพิ่งได้ตอบ"ขอบคุณ"วันนี้ ไม่สายเกิน

เมตตาหลวงตามหาบัว กับธรรมะวันละนิด
    จิตแจ่มใส... ที่คุณสาธิตเป็นสะพานนำพา
    ขอให้ผู้นำเสนอ เจริญรุ่งเรืองในธรรมด้วย

3. wanwi

1

ส่งตะกรุด+พระครบทุกท่าน
    ปิดจ็อบนี้ ไว้รอจ็อบต่อไป
    เป็นบุญที่ให้กับผู้เรียกร้อง
    ไม่ต้องลุ้น มาก่อน-ได้ก่อน

น้องต้อดฯอย่าลืมยกตาราง
    ไปไว้หน้าบริจาคโฮสท์-ขอบคุณครับ

4. wanwi

1

เป็นวิสัยผู้ใฝ่ธรรม+ใฝ่ของ(ดี)
    เห็นแล้วยังอดใจไม่ได้ ทดสอบกิเลสดีนัก
    แต่ "ติดวัตถุมงคล ดีกว่าติดวัตถุอัปมงคล"
    หลวงปู่ดู่เมตตาสอนไว้ จริงแท้และแน่นอน

5. ครุฑา

ครุฑา เป็นที่รู้จักกันดี

คุณนพโชคดีได้ผ้ายันต์หลวงปู่ถ้ำ ผมมีผ้ายันต์มหามงคลครอบจักรวาลหลวงปู่ถ้ำ แต่คนละยันต์กับผ้าของคุณนพเพราะของคุณนพเป็นมหาลาภ แต่ผมคิดว่าสรรพคุณน่าจะเหมือนกันเพราะเป็นผ้ายันต์ที่ตัวยันต์ แบบว่ามีมากๆ น่าจะประทับใจจริงๆ ครับ เหรียญหลวงปู่ถ้ำผมก็ได้มาองค์เดียวแหละ แต่ว่าเขาไม่ได้เขียนรุ่น 1 แต่บางคนก็บอกว่าเป็นรุ่น 1 ไม่รู้เป็นแบบไหนกันแน่ เหรียญสมัยนี้บอกว่ารุ่น 1 กันหมดเหรียญอาร์มรุ่น 1 เหรียญกลมรุ่น 1 เหรียญโล่ห์รุ่น 1 เหรียญสี่เหลี่ยม ห้าเหลี่ยม หกเหลี่ยมรุ่น 1 ตามแต่จะเสกสรรค์ปั้นแต่งกัน คนโบราณอาจจะงงเด้ๆๆ

6. wanwi

1

น้องชุฯก็อีกท่าน ผมอ่านคำพูดตอนท้าย
    ก็รู้ความนัย เห็นผ้ายันต์แดงแล้วกิเลสเกิด-ฮ่า

7. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    คุณนพทำให้ผมต้องไปตามหาผ้ายันต์มหาลาภครอบจักรวาลของหลวงปู่ถ้ำเลยครับ นึกไม่ถึงว่าในปัจจุบันนี้ยังมีครูบาจารย์ที่สามารถสร้างผ้ายันต์ไล่พายุได้อยู่ ถ้าได้มาแล้วเมื่อไหร่จะส่งรูปให้ดูครับ

8. tumyami

tumyami เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนท่าน sepultura หามาเผื่อสมาชิกในกระทู้นี้ร่วมทำบุญด้วยนะครับ

9. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ขอดูก่อนนะครับว่าหาได้หรือเปล่า และถ้าได้มาเท่าได้จำนวนเท่าไหร่ด้วยครับ กำลังติดต่อร้านให้เช่าวัตถุมงคลอยู่ครับ ถ้าได้มาแค่ 1 ผืน ก็ต้องขอเก็บไว้บูชาล่ะครับ

10. suwin01

suwin01 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นเหล่าเพื่อนพ้องน้องพี่ นักขุดกรุFC ตามหาวัตถุมงคลกันจ้าละหวั่นแล้ว จากที่เคยคิดว่าจิตสำคัญที่สุด จิตเป็นใหญ่แล้วควรดูที่จิตเราเอง ตอนนี้คงต้องเสาะหาบ้างแล้ว อยากได้บ้างละดูจากของเหล่าสมาชิกที่มี ทั้งพี่สุ(สุดยอดของเครื่องรางระดับประเทศรึระดับโลก) พี่วัน(ผมคิดว่าน่าจะมีระดับสุดยอดของพระเครื่องเหมือนกันเพียงแต่ยังไม่โชว์ตอนนี้อาจแค่น้ำจิ้ม) และท่านอื่นๆที่มีคงไม่น้อยเหมือนกันต้องหามาพกให้อุ่นใจหน่อยละ :):D:):D

11. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สวัสดี ครับ
    ตามอ่าน

อ่าน จำไม่ได้

ใครไปหาผ้ายันต์ มหาลาภ
    ได้มา
    ขอแบ่งบูชาสักผืนนะครับ

ขอบคุณครับ

12. sutin_boons

sutin_boons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2016
    สวัสดียามเที่ยงวัน ครับคุณน้า Wanwi และ เพื่อนๆครับวันนี้มารออ่านเพิ่ม ไม่มีลุ้นเหมือนสองวันที่แล้ว รออ่าน รอลุ้น รอๆๆๆๆ ได้อ่านแล้วดีใจ อะไรกันนี่ สงสัยผมต้องไปอด "เรื่องเล่า-นักขุดกรุ-มือขลัง-ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน" ที่ถ้ำกระบอกแน่เลย:D:D:D:D:D
    :););)ทานข้าวตรงเวลานะครับ สุขภาพจะได้ดี (ผมดุลูกๆ แต่ตัวเองเผลอลืมอยู่บ่อยๆ ต้องเรียกว่าพ่อปู )
    เครื่องลาง มีไว้ใช้ กันภัยได้ทุกทิศครับ สมัยก่อนนี่ผมรู้จักแต่เสื้อกั๊กหลวงพ่อจง อะโห เห็นของน้าเขยแล้วไม่กล้าพกเลย เสียดายถ้าใส่ไปแล้วทำขาด
    อีกไม่กี่ปี เรื่องธงหลวงปู่คร่ำ ก็ทำให้งานบวชน้องชายผมราบรื่นครับ
    เล่าเลยก็แล้วกัน
    ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิดจะเป็นปี พฤษภาคม ๒๕๔๕ ช่วงปลายเดือน ทางบ้านเตรียมงานบวชให้น้องชาย(ลูกน้าสาว) กลางวันเตรียมของเครื่องครัวอยู่ ๓ วัน จนวันที่จะมีงาน เครื่องไฟตั้งแล้ว เวทีนักร้องตั้งแล้ว ลานโต๊ะจีนเตรียมแล้ว (โต๊ะจีนแต่เสริมอีกด้วยครัวไทย) กำหนดการคืนนั้นแน่นอนที่จะมีงานเลี้ยง ตกเย็นมีพายุฝนตั้งเค้ามามืดคลึ้ม กลางทุ่งนาเห็นมีเม็ดฝนเทมาเป็นสาย กระแสลมก็พัดทาทางบ้านที่มีงานอีกไม่เกิน ๒๐ นาทีจะต้องมาถึงที่บ้านที่จัดงานแน่นอน เจ้าภาพใจไม่ดีรีบปรึกษากันเนื่องจากของทุกอย่างมียกไปตั้งแล้ว เลยตะโกนกันโหวกเหวกให้รีบเก็บของที่เปียกได้ก่อน เราทุกๆคนในที่นั้นรีบเก็บของกันอย่างเร่งรีบ
    พี่เขยผมที่มาจาก อ.แกลง ระยอง ควักผ้ายันในกระเป๋าเสื้อออกมา แล้วติดเข้ากับไม้ใผ่ยาวๆ ท่องคาถาอยู่พักหนึ่ง แล้วตั้งลำใผ่ขึ้น ทุกคนในงานไม่ได้สนใจเท่าไร เพราะต่างคุ้นเคยกันลมฝนแบบนี้ อย่างไรเสียต้องเปียกโชก ลานดินคงต้องชุ่มแฉะ เป็นแน่
    เวลาผ่านไปๆ เมื่อเมฆฝนพัดเข้ามารอบๆบริเวณงาน ห่างออกไปสัก ๓-๔๐๐ เมตร มีฝนตกปรอยๆ จะว่าเป็นละอองฝนก็ว่าได้ ส่วนรอบนอกนั้นฝนตกจนพื้นแฉะชุ่ม พื้นดินโชกไปด้วยน้ำ แต่บริเวณงาน ถือได้ว่าแห้งเกือบสนิท
    พวกผู้ใหญ่ที่มาช่วยงานนั้น มาถามจากพี่เขยว่าธงนี้ของใคร ได้มาจากที่ใหน มีให้อีกใหมพวกผู้ใหญ่นั้นอยากได้กันมาก สรุปว่าหลังจากงานนั้นแล้ว พี่เขยผมกลับไประยอง ไปหาเช่ามาให้ได้ประมาณเกือบ ๑๐ ผืน แต่ผมไม่ได้ เป็นเจ้าของ.........:(:(:(:(

13. นพครับผม

นพครับผม เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนท่านสมาชิก นักขุดกรุ
    นั่งไล่อ่านโพสแล้ว....ผมอยู่เฉยไม่ได้แล้วล่ะครับ ...เพื่อเป็นการฉลองในศรัทธาผ้ายันต์
    เอ๊าใครอยากได้มั่งครับผ้ายันต์ "มหาลาภครอบจักรวาล" .....ไหนลองไล่รายชื่อมาให้ผมดูหน่อยครับ ผมอาจจะ (ต้องใช้คำว่า.....อาจจะ.....แต่มี%สูงที่จะไป เพราะทนมายไหว) ไปวัดเช่ามาแบ่งให้เลยครับ

14. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    คุณนพครับ ผมขอร่วมบุญผ้ายันต์ด้วยคนครับ

15. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอร่วมทำบุญ ผืนครับ
    ถ้ามีมาพอ

16. เปลือกไม้

เปลือกไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    สวัสดีบ่ายวันพระครับ
    มีธรรมมะจากหลวงปู่แหวนมาฝากครับ

17. wanwi

1

โมทนาบุญกับคุณสาธิตอีกทีครับ

18. wanwi

1

อ่านท่านอัคฯร่ายยาวเพลิดเพลิน สลับองค์ความรู้ทีเด็ด
    เชื่อว่า...สมาชิกนักขุดฯคงดูลายมือตัวเองจ้าละหวั่น
    ผมยังไม่ได้ดูลายเท้า แต่จะมีหรือไม่มีก็ช่างเถอะ
    เราก็ตั้งหน้า-ตั้งตาทำไปเรื่อย-เมื่อยก็ไม่หยุด
    ตราบมีกำลังกาย-ทรัพย์ หมดแรงค่อยว่ากัน

ขอบคุณจริงๆสำหรับเรื่องราวแสนดี
    ช่วยเสริมกระดูกให้กระทู้นี้แข็งแกร่ง

ถ้าเป็นเพลงก็เทียบเคียง"ร็อค-ภูผาหิน"
    วง"เม้าท์เท่น"ผู้ฉกาจฉกรรจ์แหละ-ฮ่า

19. tumyami

tumyami เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมลงชื่อด้วยคนนะครับ

20. wanwi

1

คุณสุภาฯมาด้วยวิวงาม วัดเขาถ้ำเสือ เมืองกาญจน์
    องค์พระพุทธชินราชปางสดุ้งกลับแถมประทานพร
    เป็นวัดอยู่บนเขาสูงสวย ใครไปก็ต้องติดใจ บังเอิญ
    ผมไปมา2-3ครั้ง เห็นวิวนี้แล้วจำได้ งามตรึงตา-ใจ
    มีหลายจุดบนวัดนี้ที่น่าดูชม ต้องชื่นชมพระผู้สร้าง
    ใครยังไม่เคยไป ก็ลองแวะดู จะชอบอย่างที่ผมบอก

ขอบคุณ ภาพดี-เรื่องทีเด็ดวัยเด็กที่เล่าแถม
    ตามด้วยคติธรรมน้อยจากภาพน้อยด้านล่าง
    ครบถ้วนทั้งบันเทิงตา รื่นเริงใจ ได้ความรู้!