เรื่องเหล้าเช้านี้..กาแฟอยู่ทางขวา.สู.รา..อยูทางซ้าย..คุยได้ทุกเรื่องไม่เสียตังค์...

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย crodile, 14 มกราคม 2013.

1. jaturong_tun

jaturong_tun เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอโทษพี่ๆ ชาวบู๊ลิ้ม ด้วยความดีใจที่พี่ธณตบอกว่า ฟันไม่เข้า เลยเข้ากระทู้ผิดเลย ขอโทษอย่างสูงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2013
  2. jaturong_tun

jaturong_tun เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ้า!!!!!! พี่ธณต ฟันไม่เข้าจริงหรือครับ ขอบคุณมากครับ

3. บวชแก้บน

บวชแก้บน Active Member

เมื่อกื๊หลงเข้าห้องผิดมา องค์ครูของผ้าขะม้าแดง เลยได้เข้าถึงซึ่งวงการพระเครื่อง เข้ารู้ถึงจิตใจมนุษย์ ที่ยังขี้เหม็น และเริ่มทำให้คิดปล่อยวางที่จะหาพระจากหิ้งมาให้ท่านพี่ๆช่วยกันดู หรือเอาไปจ้างเซียนดู เพราะจะมีใครที่รู้จริงถ้าไม่ได้ไปรับกับมือของหลวงพ่อ ขนาดตอนที่วัดปากน้ำรุ่น6ดังขนาดเหยีบกันตาย ยังมีการหาจากข้างวัดได้ ยิ่งช่วงองค์พ่อจตุครามดังด้วยแล้ว หลายคนต่างไขว่ค้วาที่จะได้มาไว้เอาออกมาโชว์ว่าของข้านี้สิมาจาก.....องค์นี้สิบูชามา.....(ส่วนตัวผมได้แต่มองของเขา แล้วตั่งจิตอธิธานว่าถ้าลูกมีบุญขอให้ได้องค์พ่อมาบูชาสักองค์โดยไม่ใช่ได้มาจากการเช่าหรือซี้อขาย แปลกผมได้มาจริงๆ ไปช่วยยกของถวายพระในงานบุญข้างบ้าน พอพระจะกลับเลยเอ่ยปากขอวัตถุมงคลติดตัวสักอย่างอะไรก็ได้ ท่านคิดอยู่พักหนึ่งแล้วล้วงออกมาจากย่ามให้มาองค์หนึ่ง ดูไม่ได้เลยไม่มีความคมชัด เรียกว่าไม่น่าดูเลย ท่านบอกว่าไปร่วมงานปลุกเสก และองค์นี้เป็นองค์แรกที่ปั๊ม มันจึงเกิดข้อผิดพลาด ไม่สวย ทางวัดจะทำลายที้ง ท่านเลยขอมา ....เลยไปสะไกลเลยเข้าเรื่องเก่าดีกว่า) สรุปถ้าคิดว่าพระของเราดีก็ไม่ต้องไปฟังใคร เอาแขวนได้ทั้งนั้น แม้จะเป็นพระเก๊ ก็เรานับถือนะ แต่จะให้ดีหน่อยก็ถ้าอยากมีสมเด็จแท้ๆสักองค์แต่ในชีวิตมันคงไม่มีหวัง ก็ไปหาที่วัดเลยเอาแบบใหม่ๆกันเลย อาจจะมีผงเก่าผสมอยู่ด้วย แค่นั้นเราก็เป็นที่ยึดเหนี่ยวได้แล้ว สรุปเราต้องการอะไรกันแน่ ต้องการเป็นสิ่งยึดเหนี่ยวทางจิตใจหรือต้องการเอาไว้โชว์ ว่าข้ามีสมเด็จนะโว้ย แต่ถึงกระนั้นผมก็ยังเป็นมนุษย์ที่ขี้ยังเหม็อนอยู่ ก็ยังอยากได้ของแท้ๆอยู่ดี พิจารนา มหาพิจารนา

4. ทิพย์มงคล

ทิพย์มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ อ.ศนิวาร ครับที่ชอบ แหมถ้ามีอีกองค์ผมจะแบ่งให้นะครับ

ขอบคุณครับคุณ jaturong_tun ดีใจครับที่ชอบ

5. ธณต

ธณต เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    จริงครับ ชอบคราบ ชอบเนื้อ และความคมชัด ถ้าผิดอย่าว่ากันนะครับ อนุญาติให้ด่าในใจได้ครับ ยังไงรอ ขงบ้ง พี่ศนิวาร กับ พี่ทิพย์มาฟันอีกทีนะครับ องค์นี้ผมวางดาบครับ

อ้อ. แล้วอย่าหวังกับตาชัยนะครับ ช่วงนี้สงสัยติดเด็ก เลยหมดพลัง

6. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดตาหลวงพ่อพิณ วัดบางหัวเสือหรือป่าวครับพี่ เพิ่งเคยเห็นแบบหลังยันต์ครับ

7. ธณต

ผมรับรองได้ว่า พี่ทิพย์ถ้าไม่สวยแกไม่เก็บครับ สมัยก่อนลูกน้องเอามาให้ดูนะครับ ผมเห็นเป็นพระของพ่อเขาแล้วก็แท้ด้วยเลยบอกให้ไปเลี้ยมขึ้นคอ มันดันไปให้ร้านทองโนเนม เลี่ยม นอกจากเลี่ยมไม่ดีเเล้วยังตัดหูพระอีก บอกว่าจะได้เข้ารูปสวยๆ

8. บวชแก้บน

ท่านอยู่แถวใหนละผมเป็นช่างวิทยุซ่อมได้ครับไม่ให้กินเทปนะแค่เปลียนสายพานเส้นเดียว แต่เดียวนี้จะไปหาตลับเทปที่ใหนมาฟังละท่าน และอีกอย่างอย่าเอาไปทำเป็นมวลสารเลยท่านเดียวจะหูตาลายกันไปใหญ่ รุ่นนี้ใช้มวลสารชุดบ้าหอบฝาง องค์นี้ใช้ชุดบังอรเอาแต่นอน จะแยกกันยากมากขึันไปอีกนะท่าน

9. jaturong_tun

ขอบคุณพี่ธณตที่เข้ามายืนยันครับ ขอบคุณพี่narmja ที่เข้าชม ผมก็รอสายตรงมาช่วยยืนยันว่า มียันต์ด้านหลังครับ

10. ธณต

ผมว่าอะไรที่มองข้ามได้ก็ข้ามครับ. มีคนเคยบอกผมว่าใช่ว่าคนบ้าจะไม่มีความทุกข์ แต่เขาไม่ได้แบกความทุกข์ไปกับเขาก็เท่านั้นครับ

11. บวชแก้บน

ขอบคุณสำหรับความรู้ที่ท่านให้ แต่ผมได้อ่านเรื่ององค์ครูของจอมพลผ้าขะม้าแดงแล้ว ผมเข้าใจแล้วในส่วนที่ผมไม่เคยเข้าใจและการตอบคำถามของท่านยิ่งย้ำชัดเข้าไปอีก หลายคนรับไม่ได้ หลายคนไม่พอใจ หลายคนคาดหวัง ทุกอย่างมันจะเป็นการสอนเราไปในตัว โลกอินเตอร์เน็ต มากมายหลายล้านคนที่เล่นอยู่ย่อมต่างจิตต่างใจ ขอบคุณมากครับท่าน

12. บวชแก้บน

คมมากครับ ขอจดเอาไว้ที่หัวนอนก่อน จะได้เอาไว้อ่าน เพื่อจะได้ไม่แบกความทุกข์ไปกับตัวเองด้วย ขอบคุณครับ

13. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    มาเฮด้วยจ้า

14. worasakphet

worasakphet เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเป็นมือใหม่ในการสะสมครับ วันนี้ได้ความรู้เยอะเลย

15. khanngoen

khanngoen เป็นที่รู้จักกันดี

(k)คืนนี้ขอให้หลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์ครับทุกท่าน:cool:

16. Amuletism

Amuletism เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญสวยมากครับ พี่ทิพย์มงคล:cool:

17. Amuletism

ชอบเหรียญหลวงพ่อเงินหลังกรมหลวง ปี 15
    สวยมีเสน่ห์ ธรรมชาติดีมากเลยครับ พี่ narmja
    บล็อค ร ขีด นิยมด้วย :cool:

18. Amuletism

เป็นเพลงโปรดของผมเหมือนกันครับ พี่ hiddenbhume
    เพลงนี้ทำให้ผมจากไปหาด copacabana สักครั้งในชีวิต
    สุดท้ายเมื่อปีก่อน ได้ไปประชุมที่ ริโอ เดอ จาเนโร
    พักที่โรงแรมริมหาด copacabana ก็ฝันว่าจะเจอ
    สาวลาตินวิ่งเล่นน้ำที่ชายหาด เหมือนในหนัง
    ที่ไหนได้ แทบไม่เจอสาวบิกินี่ แต่ละคนแทบติดกระดุมคอ
    งงๆๆโคตรๆๆเลยครับ หาดก็สวยนะครับ แต่ผิดหวังนิดหน่อย
    ไม่เหมือนตอนไป waikiki ที่ hawaii
    ที่นั่น คือ สวรรค์ที่แท้จริงเลยครับ
    สาวๆ ใส่นุ่งผ้าปิดตากันเลย ญี่ปุ่น จีน เกาหลีเพียบ
    แนะนำให้เก็บเงิน ทุบกระปุกไปเยียนสักครั้ง
    แล้วจะเป็นประสบการณ์ที่น่าจดใจไปอีกแสนนานครับ

19. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

แหะ ๆ ปิดตาผมไม่เป็น เจอทีไรตาปิดตลอด แต่องค์นี้โดยส่วนตัวชอบครับ
    สวยจ๊าบสะดุดใจ แห่แล้วไม่ผ่าน ส่งมาให้ผมก็ได้ จะได้มีพระปิดตาถูกใจไว้ห้อยกับเขาสักองค์

20. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับพี่หนุ่ม ของพี่หนุ่ม สวดยอดกว่าครับ