เสวนาปัญหาอ่านจิต

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย Baby_par, 14 เมษายน 2009.

1. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    พี่ขอบายคนนึงล่ะค่ะ ความสามารถยังไม่เข้าขั้นค่ะ

2. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

แหม อาย ทำไมค่ะ ระบายออกจะสวย หุๆ

3. Siamese Wizard

Siamese Wizard Active Member

15 กรกฎาคม 2008

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2009
  4. Zenonut

Zenonut Active Member

20 กันยายน 2008
    พี่ไลท์ถูกนะครับ ที่ชอบคุยกับตัวเองเป็นบางครั้ง (สังเกตุ+ดูมัน)แต่ก็งงๆเหมือนกัน ไม่สามารถอธิบายได้เป็นภาษาคน ภาษาอื่นได้ไหมครับ T-T
    ขอเปลี่ยนแบบบ้างนะครับตอบตามความรู้สึกนะครับ
    รูปที่ 1. รู้สึกไม่มีอะไร เฉยๆ เบื่อเด็ก (สงสัยอ่านเฉลย เพราะเบื่อ art -*-)
    2. รู้สึกถึงความสันโดด สบายๆ อยู่ตามป่าเขา
    3. รู้สึกแห้งแล้ง เจอภัยพิบัติอะเปล่า -*-
    ตามความรู้สึกชอบรูป 2 นะครับ
    เวนกำทำไมคำตอบมันต่างจากคนอื่นยังงี้อะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2009
  5. ป๋าปี๋ปู้

ป๋าปี๋ปู้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแทรก รูป หน่อยนะคะ จะได้มองสะดวก

รูป ๑ + ความคิดเห็นของสุหนัด เอ๊ย ของคุณ Zenonut

คุณเป็นคนเฉยๆ ไม่ปล่อยให้อารมณ์มาอยู่เหนือตัวเองง่ายๆ

ขี้เบื่อเหลือเกินนะ คุณไม่ชอบอะไรจำเจ ไม่ค่อยมีอารมณ์ขำ

หรืออารมณ์อะไรมากมาย เพราะ คุณเป็นคน เฉยๆ ๕๕๕+

รูป ๒

ในชีวิตคุณไม่ค่อยต้องการอะไรมาก คุณไม่ค่อยชอบความวุ่นวาย

คุณอยู่กับความธรรมดาของความธรรมดา คุณไม่ค่อยคิดอะไรมากมายเพราะคุณไม่รู้ว่าจะคิดมากทำไม มันไร้สาระ

คุณสามารถ ปล่อยวางได้ง่ายๆ ในบางครั้ง

รูป ๓

คุณเป็นคนที่ไม่เหมือนใคร บางครั้งคุณก็ไม่เข้าคนอื่นที่ทำตัวยุ่งยาก

คุณจะมองปัญหาของคนเหล่านั้นเป็นเรื่องเล็กนิดเดียว คนอื่นก็ไม่ค่อยเข้าใจคุณ

คุณเป็นคนที่มีจินตนาการณ์สูงพอดู บางครั้งในหัวก็คิดอะไรแปลกประหลาด

บางครั้งคุณก็อาจจะฮาในความคิดของคุณเอง

แต่บางครั้งคุณก็คิดมากในเรื่องไม่เป็นเรื่อง คุณดูความคิดตัวเอง

ช่วงนี้คุณอาจจะรู้สึกไม่เป็นตัวของตัวเองสักเท่าไหร่

สรุป คือ คุณกำลังพยายามมีสติ และหลายๆสิ่งหลายๆอย่างกำลังทดสอบคุณ

บางครั้งคุณก็เหนื่อยมากๆ

มั่วแหลกกกกกกก ๕๕๕+

สุโนนัท ๕๕+ แปลกๆนะคะ บอกไม่ถูก

สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้ ดูเฉยๆค่ะ อย่าปรุงแต่งต่อ

โอยยย ตอนนี้รู้สึกตัวเองจะเป็นบ้า พิม วกวน มั่วละ

เฉลยด้วยนะคะ

6. ป๋าปี๋ปู้

อย่าถล่มตัวเองสิคะ พี่ นู๋รู้น่า พี่เก่ง

7. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

.

ในสองรูปหลัง ขอขอบคุณมากค่ะ แสงอร่อยมากเลยค่ะ *-*

8. Siamese Wizard

เค้าเอามาทาย ไม่ได้เอามาให้กิ๊นนนนน

9. Likely

อิอิ งั้นจับไปทำเสือแดดเดียว น่าจะอร่อย 555+

10. Siamese Wizard

...............................

(หนีออกจากกระทู้ไปแล้ว)

11. ป๋าปี๋ปู้

ชื่อความหมายดีจัง >_<

พูดถึงแสง พอพี่บอกว่าอร่อย ข้าพเจ้ามองแสงในรูปทั้งสอง

แล้วรู้สึกถึงรสชาต จากนั้นน้ำลายก็ไหล =_= โฮกกกกกกกกกก

รูปที่ ๑

คุณเป็นคนที่มีความคิดไม่เหมือนใคร ชอบอะไรใหม่ๆ

บางครั้งก็ทำอะไรแปลกๆ ทำให้ผู้คนส่วนใหญ่คิดว่าคุณบ้า

คุณคล้ายๆเด็กที่อยากรู้อยากเห็น อารมณ์ดี ออกจะบ้าๆบอๆ ๕๕๕+

คิดไม่เหมือนใคร บางครั้งคุณก็รู้สึกแปลกๆกับตัวเอง

รูป ๒

คุณได้ดูจิตของตัวเอง...เก่งมักๆๆ ซูฮก (_ _)

บางครั้งคุณก็เฉยๆ และเบื่อสิ่งรอบตัวที่ยุ่งเหยิงวุ่นวาย

ในขณะนั้นคุณกลับมาสนใจกับตัวเอง คุณชอบธรรมชาติ

คุณชอบอิสระ คุณไม่ชอบให้ใครมาบังคับคุณ

รูป ๓

บางครั้งคุณก็คิดว่า ทำไมคุณต้องคุณต้องทำตัวแบบนี้ทั้งๆที่คุณไม่ใช่แบบนี้เลย

แต่คุณก็รู้ ว่าควรจะทำอย่างไร พูดง่ายๆคือ คุณต้องแกล้งบ้าตามเขา

..............อ่านไม่ออกแล้วจ้า *o* ...................

มันเป็นอารมณ์ล้ำลึก พูดออกมา ไม่ได้

พี่เป็นคนที่ สุโค่ยยย อีกคน๑ เรยล่ะ อิ_อิ

12. Likely

ชอบคำนี้มากๆๆๆ*-*
    ................ ถูก 100% คะ...^^~ อ่านเก่งมากเลย^-^
    มันออกมาเป็น อารมณ์เลยชิมิๆๆๆๆๆๆ
    นั่นแล ข้อมูลที่แท้จริง....นะ....อิอิ
    บางอย่างเราไม่สามารถบัญญัติ ศัพท์มนุษย์มาใช้ได้คะ
    (เอ หรือว่า เราแปลออกมาไม่เก่ง-*-)
    แต่ข้อมูลจริงๆๆ นั้น มันไม่มีการรับรู้จากสัมผัสทั้งห้าค่ะ^-^
    เก่งมากเลยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ^__________________________^

13. Zenonut

Zenonut Active Member

20 กันยายน 2008
    โพสช้าเพราะกำลังหาตรงที่ผิดอยู่นะครับ -*- พี่ไลท์กับพี่ปู้อ่านของผมง่ายไหมครับ ถ้าเทียบปกติทั่วไป ของพี่ไลท์และพี่ปูที่โพสถูกหมดเลยนะครับ หาที่ผิดไม่เจอ ช่วงนี้เหนื่อยมากจริงๆ

สุโนนัท ๕๕+ แปลกๆนะคะ บอกไม่ถูก ยังไงหรอครับ ช่วงนี้มันมีสองจิตใจสู้รบกันอยู่ในตัวนะครับ ไม่รู้ว่าฝ่ายไหนจะชนะกำลังดูมันอยู่ครับ - -"

ขอบคุณมากครับ

14. นาย เอ

นาย เอ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลองทายบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยน๊ะครับ

ภาพที่ 1 อารมณ์ของภาพ ชัดๆต้องการสื่อถึงต้องการให้เด็กๆเปิดกว้างในความคิด
    ผู้เขียน ขาวอ้วน ใส่แว่น เขียนโดยไม่ได้คิดเอง คนคิดไม่ได้เขียน เอ๊า เอาเข้าไป ให้งง ให้งง..

ภาพที่ 2 แสงยามเย็น อารมณ์ของภาพ ความโดดเดียว เหนื่อย แบกภาระ
    ผู้ถ่ายเป็นผู้หญิง...

ภาพที่ 3. อารมณ์ของภาพ สดชื่น สมหวัง คุมค่า ประสบความสำเร็จ

ผู้ถ่าย อันนี้ 100% ผู้ถ่ายเหนื่อย ก็ดูดิ สูงซะขนาดนี้ กว่าจะปีนถึง..5+5+5

ช่วยวิเคราะห์หน่อยน๊ะ............

15. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    อ่านคำเฉลยแล้วต้องย้อนกลับไปดู ว่าใครเป็นคนทาย อืม.. อืม
    555+ ขำละ ขอบคุณที่ทายและเตือนนะค๊า ;aa31

16. Siamese Wizard

ประกาศถึงคนยังไม่รู้ ห้องแชท เข้าใช้ได้แล้วนะคับ

17. ป๋าปี๋ปู้

ไม่ต้องมาเนียน - -*

ฮู้ๆๆๆ -o- รู้ขนาดนี้แล้ว ไม่ต้องมาเนียนเทอ

18. ป๋าปี๋ปู้

๕๕๕๕+ อิชั้น กลายเป็น พี่ปู้ แย้ววว >_<

พี่ปู พี่ปู้ พี่ปู๊ 555+

สงสัยเป็นศึกหนัก โอ๋ๆๆๆๆ สู้ๆน้า

ปล. แต่รู้สึกว่าถ้าเทียบกับหนทางอีกยาวไกลแล้ว นี่ยังน้อยนัก โฮ่ๆๆ ปล่อยวางมั่งก็ดีนะจ๊ะ

อย่าเคร่งมาก บางทีไม่ไหว ก็ปล่อยไป เด๋วอันใหม่ก็เข้ามาให้ดูอีกแหละ *-*

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2009
  19. angeltk229

โหคุณพี่มาลองทดสอบความสามารถเด็กๆห้องนี้เหรอคะ ห้องนี้น่ะเอาไว้ซ้อมมือค่ะอย่างคุณพี่น่ะขั้น Advance แล้ว อย่ามาแกล้งให้น้องๆเขาต้องเหนื่อยจิตเลย ^-^

20. angeltk229

พี่ว่าอ่านของน้องนี่แหละค่ะยากเพราะไม่แน่ใจว่าจะอ่านจิตของคนไหน 2จิตใจเขาสู้กันก้ดูห่างๆนะคะที่น้องเหนื่อยเพราะน้องกำลังเข้าไปลุ้นอยู่ประมาณว่ามันเอนเอียงไปข้างใดข้างนึงอยู่ สู้ๆนะ พอรู้ผลแพ้ชนะแล้วมันจะโล่งอย่างบอกไม่ถูกเชียวไม่เชื่อถามพี่ปี๋ดูก็ได้^-^