เสื้อ เว็บพลังจิต ช่วยโหวตกันหน่อย ชอบแบบไหน

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 16 กันยายน 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pattarawat

pattarawat เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2006
    ชอบแบบที่ 2 ครับ สีประจำรัชกาล เวลาเราไปเป็นกลุ่มจะเด่นมาก ถ้าขาวล้วนได้รับการคัดเลือกก็ไม่เป็นไรครับ ก็ชอบเหมือนกันครับ

2. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ทำเล่นๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. พันธุมเทวี

พันธุมเทวี เป็นที่รู้จักกันดี

(verygood) ชอบแบบที่สองค่ะ

4. oyoyo554

oyoyo554 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2004
    เรื่องแบบที่มีพระพุทธรูปหรือไม่มี เรื่องนี้หากสรุปเป็นอย่างไร โยก็ขอสั่งแน่นอน

เมื่อสักครู่นี้ได้โทรถาม พี่คนหนึ่งซึ่งทำงานเรื่องเสื้อ Promotion (เป็นโรงงานทำเสื้อ) ถามเค้าเรื่องงานสกรีน

หากสรุปแล้วชอบแบบที่มีพระพุทธรูปด้วย ก็สามารถทำเป็นรูปเหมือนจริงอย่างที่ คุณ Websnow ทำมาแบบนี้ เค้าเรียกว่าเป็นงาน Transfer งานจะออกมาสวยงามและต้นทุนแต่ละตัว ราคาจะสูงกว่างานสกรีนปกติเป็นเท่าตัว

หากคืนนี้ หลังจากโหวตกันเรียบร้อยแล้วว่าเป็นเสื้อรูปแบบใดที่ได้คะแนนโหวตมากที่สุด พรุ่งนี้คงต้องรบกวนพี่ตั้มให้โรงงานตีราคาเสื้อ

หากได้ราคาเสื้อมาแล้ว ค่อยมาว่ากันเรื่องการสั่งจองเพื่อทราบจำนวนที่แท้จริง และหากใครจองก็โอนเงินไปพร้อมกันเลย อย่างนี้ดีไหมจ้ะ

5. vacharaphol

vacharaphol เป็นที่รู้จักกันดี

I Red army

6. โจโฉ คร้าบบบ

โจโฉ คร้าบบบ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ถ้าผมใส่นะ คงเด่นพิลึก ลำพัง ทรงผม สีผม ก็เฮี้ยนพอแล้วหง่ะ
    เจอคำ พลังจิตตัวเบ้อเริ่มอีก อิๆๆ

อยากได้แบบตัวเล็กๆ ผ้ารัดรูปมั่งจัง เพราะคนผอม เวลาใส่
    เสื้อตัวใหญ่ๆ แล้วมันดูแปลกๆ แบบแขนสั้นๆ อะ
    ดูในแบบ เหมือนแขนยาวเฟื้อยเลย

น่าจะมีแบบ แขนกุดให้บ้างนะคับ
    แล้วมีหลายๆ สีผมก็ว่า เวริ์คดีออก

ส่วนตัว อยากได้สีดำ หง่ะ แบบ ยังเป็นพยามาร อยู๋ อิๆๆ
    เลือกแบบแรก เพราะเน๊ตอืด รูปขึ้นแค่สองรูปเองหง่ะ
    มันมีผ้าอยู่อย่างนึงนะ ผมไม่รู้เรียกผ้าอะไร

เคยซื้อ เสื้อ ยืด ของโดม่อนมาใส่ มันเป็นผ้ายืดๆ แต่หนาเหมือนกันนะ
    ใส่สบาย ไม่ร้อน แล้วไม่ยับ ไม่ต้องรีด ใส่มาหลายปี ก็ยังเหมือนเดิม
    คอไม่ย้วย ผ้าอยู่มั่นคงมากเลย ซื้อมา ตัวละร้อยกว่าบาทเอง
    เสียดายไม่รู้ว่าผ้าอะไร ถ้าได้ผ้าแบบนี้ สบายเลยครับ ผ้ามันดีจิงๆ อะ

ที่สำคัญ คือ ซักง่าย ตากเสร็จ สบัดใส่ได้เลย ไม่มีรอยยับ
    คือ ตั้งแต่ใส่เสื้อมา ผ้าแบบนี้ ดีที่สุดเท่าที่เคยใส่เลยครับ
    ถ้าผ้าแบบอื่น ใส่ไม่กี่ครั้ง ก็เก่าแล้ว และแถมคอย้วยไว ยับง่ายด้วยอะ
    ฝากพิจารณาเนื้อผ้าด้วยอะคับ

คุณเวปโนว์ คุณแป้ง บอกจะส่ง dvd มาให้ผม รอมานานหล่ะ
    ก็เลยไม่ได้ไปซื้อ ก็นั่งรออยู่เนี่ย
    เลยไม่ได้ส่งต้นฉบับไปให้ ซะที
    จิงๆ ก็ไรท์เป็นซีดีไว้ 30 กว่าแผ่นแล้ว แต่กะว่าจะส่งรวดเดียวเลยหง่ะ
    แต่ พี่ใหม่ บานาน่า เขาบอกให้รอขออนุญาติพระณัฐ(เวปมาสเตอร์ซีดีธรรม)
    ก่อนอะคับ(ใกล้สึกแระ) เลย งงๆ ว่า ตกลง ส่งไปให้ได้หรือเปล่า หรือยังไง

แล้วเด๋วค่อยคุยกันอีกทีนะคับ
    คุณแป้งผ่านมา ว่างๆ มาคุยเอ็มกันหน่อยนะจร๊า... หุๆๆ

แถมนิดนึง ส่งเพลง เสียงรอสายประกวดใน ais
    จะมีใครไปช่วยผลักดัน โหลดให้ชนะบ้างเนี่ย คิๆๆ..
    เด๋ววันหลังจะมาขอความกรุณา คนในพลังจิต ว่าจะมีซะกี่คนช่วยกันผลักดัน
    ศิลปินอาภัพๆ คนนึง หุๆๆ

7. tawatd

tawatd เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    ต้องการแบบไม่มีรูปพระ กลัวการปรามาสเมื่อซักด้วยเครื่อง ครับ

8. senlek

senlek สมาชิก

23 กุมภาพันธ์ 2005
    ..

แบบที่4 ครับ

9. Aspn

Aspn เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005
    (*) (*)ว้าว...ไฟล์ต้นแบบ แบบใหญ่ สวยมาก:cool: (*)(*)

ชอบรูปรัศมีสีเข้มจัง ทำให้เห็นพระเด่นดี

ผมกะว่าจะ DIY เองเลย

-อย่างแรกกะว่าจะเอาไปทำสติ๊กเกอร์ใช้เครื่องพริ๊นต์ทำเอา

**พี่websnow ขอแบบสโลแกนข้างบนด้วยครับผม**

10. yokeedevil

yokeedevil เป็นที่รู้จักกันดี

เคยเห็นเครื่องจักรที่ปักผ้าที่ควบคุมโดยคอมพิวเตอร์อะค่ะ พักรูป รัชกาลที่5 เหมือนมากๆเลยนะคะ แต่ค่าใช้จ่ายน่าจะสูง แต่ถ้าจะสกรีน ไม่ค่อยจะอย่างให้ทำเลยค่ะ เพราะกลัวว่าเวลาซักบ่อยๆกลัวมันจะลอก หรือลายแตกแต่ค่าใช้จ่ายมันก็ถูกกว่ากัน ยังไงก็แล้วแต่การพิจารณา และเสียงข้างมากค่ะ

11. Aspn

Aspn เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005

12. onteee

onteee สมาชิกใหม่

17 กันยายน 2006
    ชอบแบบ3กับ4 ดูดีน่ะครับ ผมจะสั่งไปให้แม่-พ่อด้วย น่าทำxxlน่ะครับ เพราะแม่ผมตัวใหญ่ จะรอน่ะครับ..กิตติพงศ์

13. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22

ทางโรงงานจะใช้วิธีปักครับ หากทำเป็นแบบลายเส้นได้ก็ดีครับ

14. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22

คูณณณณ โจโฉคร๊าบบบบบบ.....

ผมรับหน้าที่ไปซื้อ DVD มาให้ ซื้อมาตั้งแต่วันพุธที่แล้ว แต่ก็รอที่อยู่ของคุณโจโฉอยู่ หากคุณโจโฉ จะกรุณาแจ้งที่อยู่ไปให้ผมทาง PM ผมก็จะรีบจัดส่งไปให้ จำนวนแผ่น DVD ทั้งหมดมี 60 แผ่น พร้อมซองใส่แผ่น DVD อีก 60 ซอง ครับ

.
    .

15. tamsak

22

วันจันทร์นี้จะลองส่งรูปโลโก้ให้โรงงานประเมินราคาเสื้อครับ สอบราคามาแล้ว เป็นอย่างที่น้องโยว่าไว้นั่นแหละครับ แต่เขาขอดูลายของโลโก้อีกครั้งหนึ่งก่อน

เรื่องจองเสื้อก็คิดไว้คร่าวๆ แล้วครับ และเห็นด้วยกับน้องโยที่ว่าควรโอนเงินมาพร้อมกับการจองเลย กันการผิดพลาด ไม่งั้นผู้รับทำอ่วมแน่ครับ.....อิ อิ

คาดว่าจะเปิดให้จองทุกขนาด มีตั้งแต่เล็กไปจนใหญ่และใหญ่พิเศษ (S M L XL XXL) กะให้ใส่กันทั้งครอบครัวเลย พ่อ แม่ ลูก ๆ (ได้ปู่ ย่า ตา ยาย ด้วยก็ดีนะ)

ยิ่งเปิดตัวช่วงเดือนตุลาคม เดือนแห่งการทอดกฐิน แล้วสมาชิกของเราก็เป็นเจ้าบุญทุ่ม...แหะ..แหะ...เป็นนักบุญน่ะครับ ชอบทำบุญกันอยู่เสมอ เวลาไปร่วมงานบุญกันก็ใส่เสื้อเว็บไป ไปไหนมาไหนก็ชาวพลังจิตมาแล้วคร๊าบบบ...... ดูแล้วอดปลื้มไม่ได้ แถมมีความรู้สึกยิ่งใหญ่ ยังไงก็ไม่รู้นะ.....

.
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2006
  16. pattarawat

pattarawat เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2006
    เห็นด้วยอย่างยิ่งกับคุณ WebSnow ครับ

เห็นด้วยกับความคิดของคุณ WebSnow ครับ ประกอบกับได้อ่านข้อเสนอแนะของหลวงพี่เล็ก ทำให้มั่นใจมากขึ้นครับ ...

ถ้ามีกิจกรรมอะไรน่าสนใจแบบนี้อีกก็ดีนะครับ
    รู้สึกชาวเว็บพลังจิตจะชอบซะด้วยครับ
    (verygood)

17. khumlungjai

khumlungjai Active Member

23 สิงหาคม 2006
    ชอบแบบที่ 2 คะ สวยมาก ๆ ถูกใจที่สุด

18. V LOVE

V LOVE Active Member

23 มิถุนายน 2006
    ชอบแบบที่ 2 กับ 1 ค่ะ แบบที่ 3 กับ 4 นั้น ดูไม่ค่อบเหมาะสมกับ เว็บเท่าไร ขึ้นชื่อว่าเว็บพลังจิต ก็ควรเป็นเสื้อขาว แต่ก็สวยทุกแบบนะ (ห้ามว่ากันนะเป็นความคิด (b-oneeye) ของแต่ละคน )

19. พันวฤทธิ์

พันวฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอเสนออีกที เป็นรูปดอกบัวก็ได้ อกบัวสีเหลืองก็ดีหมายถึงเป็นสีประจำวันเกิด "พ่อของแผ่นดิน" จะเพิ่มก้าน เป็นสีฟ้า เป็น"แม่ของแผ่นดิน" อีกหน่อยก็ยังดี ทั้งยังเป็นข้อเตือนใจทีให้เห็นถึงการตรัสรู้สัมโพธิญาณ และความเหนื่อยยากของพระวรกายขององค์ในหลวง และพระราชินี เผื่อพวกเรามีความท้อถอยในธรรมและทำความดีโดยทำแบบปิดทองหลังพระ จะได้อนุสติว่า อย่างน้อยเรายังมีพระ มีพ่อ และแม่ของแผ่นดินอยู่ให้กำลังใจลูกๆ ชาวพลังจิตเสมอ จะได้มีจิตฮึกเหิมและเป็นกำลังใจให้ทำความดีต่อไป เหมือนอย่างพระราชนิพนธ์
    นายอินทร์ ผู้ปิดทองหลังพระ นั่นเอง

20. ยิหวา

ยิหวา สมาชิก

17 กันยายน 2006
    (bb-flower ชอบเพราะชอบสะอาดตาค่ะ

"สะอาด Simple White ไร้กิเลศ"

ถ้าชอบแบบนี้ ช่วยกดปุ่มอนุโมทนาบุญด้วยครับและเขียนติชม​
    [/quote]

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้