เหตุอัศจรรย์การอุบัติขึ้นของรอยพระพุทธบาท(รอยใหม่) ที่อุบัติขึ้นต่อหน้าเราทั้งคณะ..

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย Attawat_Rx, 15 สิงหาคม 2007.

1. uyutth

uyutth เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2005
    แจ้งข่าวด่วน...[​IMG]
    วันอาทิตย์ที่ 19 สิงหาคมนี้
    เวลาบ่ายโมงตรง....คณะตามรอยพระบาท จะเดินทางมาที่...ป่าหินร่อง อ.โกสุมพิสัย จ.มหาสารคาม
    เพื่อทำพิธีบวงสรวงรอยพระพุทธบาท(รอยใหม่) ขอเชิญญาติธรรมทุกท่านมาร่วมงานพิธีในคราครั้งนี้ ...

[​IMG] เราจะนัดพบกันเพื่อเดินทางไปพร้อมกัน [​IMG]
    -พร้อมกันที่ขอนแก่นเวลา 12.00 น.
    โทรหาผม 089-4220213
    โทรหาหมวดอรรถวัติ 085 - 4857454

โทรหาคุณนิก 085 - 7334168

++++ กำหนดการหากมีอะไรเปลี่ยนแปลง จะแจ้งให้ทุกท่านทราบโดยด่วนครับ +++

ขออนุโมทนา [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2007
  2. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    มาให้กำลังใจกันเยอะ ๆนะครับ ถือเป็นการพบปะกัน ต่อไปจะได้ร่วมงานบุญใหญ่ๆอีกหลายอย่างครับ.....

3. uyutth

รายการยอดเงินบริจากเพื่อสร้างมณฑปครอบรอยพระพุทธบาท

ยอดเงินวันที่ 17-08-2550
    รวมทั้งสิน 16,379.00 บาทถ้วน

คลิ๊กดูผ่านเว็บวัดถ้ำเมืองนะ
    http://www.watthummuangna.com/board/showthread.php?p=15104#post15104

ขออนุโมทนา [​IMG]<!-- / message --><!-- sig -->

พึงสร้างบารมีให้เต็มภายในชาตินี้ ชาติต่อๆไป สร้างบารมีพิเศษ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2007
  4. suchat

suchat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2005
    โมทนาสาธุครับ

แล้วร่วมบุญสร้างมณฑป ยังสร้างได้อยู่หรือเล่าครับ

ถ้ายังได้อยู๋วันจันทร์จะไปโอนเงินครับ ยากร่วมบุญด้วยครับ

5. Attawat_Rx

แจ้งอีกรอบครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 สิงหาคม 2007
  6. ao.angsila

ao.angsila เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    โมทนาบุญในจิตด้วยครับ

7. ao.angsila

ao.angsila เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอร่วมโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลที่ท่านได้ทำมาแล้วเพื่อพระโพธิญาณถวายเป็นพุทธบูชา
    ด้วยบุญทั้งหมดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาแล้วจงมารวมตัวกันและบารมีแห่งพระทุกๆพระองค์จงดลบันดาลให้คำอธิฐานและการปรารถนาพระโพธิญาณของท่านจงเป็นผลสำเร็จทุกประการเทอญ....[b-hi] (b-smile) [b-hi] (b-smile)

8. ARTE

ARTE เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    ขอโมทนาด้วยคนครับ

ขอโมทนาด้วยคนครับ มีปิติมากเลยๆครับ โชคดีจัง สาธุ
    (b-smile) (b-smile) (b-smile) (b-smile)

9. Attawat_Rx

ข้าพเจ้าขอนอบน้อม และน้อมจิตอนุโมทนาสาธุการ บุญกุศลที่ท่านและหมู่คณะได้สร้างไว้ นับตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน และอนาคต

และขอถวายบุญกุศลนี้ เพื่อบูชาแก่พระรัตนตรัย อันมี พระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า พระธรรมทั้ง 84,000 พระธรรมขันธ์ พระโพธิสัตว์ และพระอริยะบุคคลทุกชั้นภูมิ ทั่วทั้งแสนโกฐจักวาล อนันตจักรวาล นับตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน และอนาคต

ยังการนี้ เพื่อให้ทุกดวงจิต ทุกดวงวิญญาน มีความถึงพร้อมในพระไตรสรณคมณ์ กุศลกรรมบท 10 และบารมี 10 ทัศ อันเป็นเหตุปัจจัยให้ตรงต่อพระนิพพานไม่เนิ่นช้า และหากยังไม่เข้าพระนิพพานฉันใด ขอความไม่มีจงอย่าได้บังเกิดมีในท่านทั้งหลายเหล่านั้นด้วยเทอญ....สาธุ สาธุ สาธุ
    สัพเพพุทธา สัพเพธัมมา สัพเพสังฆา
    พะลัพปัตตา ปัจเจกานัญจะยังพะลัง
    อะระหันตานัญ จะเตเชนะรักขัง พันธามิ สัพพะโส

พุทธังอธิษฐามิ
    ธัมมังอธิษฐามิ
    สังฆังอธิษฐามิ

10. Wisdom

Wisdom ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

16 กรกฎาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    เจตนาแห่งการทำดีย่อมมีมารเข้ามาแทรกเพื่อลองกำลังเสมอไม่ว่าจะทางกายหรือทางใจแต่สำคัญที่สุดเมื่อจิตเรามีความเลื่อมใสในพระรัตนตรัยอย่างแท้จริงแม้มารใดๆก็มิอาจจะมากระทำใจดวงนี้ให้หวั่นไหวไปได้

พุทโธอัปปมาโน คุณของพระพุทธเจ้าไม่มีประมาณ

ธรรมรักษาครับแล้วเจอกันวันอาทิตย์

11. jaggrit

jaggrit เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2006
    ข้าพเจ้าขอโมทนาในบุญที่ได้ทำเพื่อถวายพระเป็นอย่างสูงครับ ขอให้บารมีพระได้โปรดสงเคราะห์ให้จิตของท่านตั้งมั่นอยู่ในไตรสรณคมณ์ได้อย่างมั่นคงยิ่ง มีแก้วมณีโชติเก้าประการมาปกป้องจากมารหรือภัยใด ๆ ที่จะเข้ามาขัดขวางหรือบันทอนกำลังใจของท่าน ขอกำลังใจที่มั่นคงแล้วในคุณพระฯ จงมีกำลังทำให้ท่านสามารถทำตามคำอธิษฐานที่ตั้งไว้ดีแล้วได้สำเร็จลุล่วงในทุกสิ่งอย่างนะครับ กระผมขอบุญกุศลที่ได้กระทำเพื่อถวายพระ ได้ช่วยท่านอีกแรง สาธุ.... สาธุ.... สาธุ....

"นิพพานัง ปรมังสุขขัง = นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง"

(good) (good) (good) ​

12. jaggrit

โมทนาบุญอย่างสูงครับ

อ่านดูแล้วก็สงสารรอยพระพุทธบาทนะครับ และก็สงสารบุคคลที่ได้มีส่วนทำลายรอยพระฯ ความทุกข์มีอยู่เป็นของคู่โลกจริง ๆ ขอบารมีพระได้โปรดสงเคราะห์เมตตาอดโทษให้แก่ท่านทั้งหลายเหล่านั้น จะด้วยเจตนาหรือไม่ก็ตาม จะด้วยความรู้เท่าไม่ถึงก็การก็ตาม ขอพระฯ ท่านได้โปรดอดโทษแก่ท่านทั้งหลายเหล่านั้นด้วยเทอญ ขอให้กระแสบุญแห่งรอยพระบาทได้โปรดแผ่บารมีมาคุ้มครองใจเราท่านทั้งหลาย ให้มีความมั่นคงในคุณพระไตรฯ สืบไป ไม่หวั่นไหวไปตามกระแสแห่งกฏแห่งกรรมทั้งหลายเทอญ

(b-smile) (b-smile) (b-smile) ​

13. jaggrit

ขอโมทนาบุญท่านเป็นอย่างสูง

ขอโมทนาในความมั่งคงในคุณพระฯของท่าน ที่จะไม่หลงไหลไปกับกฏแห่งกรรมทั้งปวง ขอพระฯได้โปรดแผ่พระบารมีมาคุ้มครองกายใจของเราท่านทั้งหลาย ให้สามารถทำตามคำอธิษฐานที่ตั้งไว้ดีแล้ว ได้สำเร็จลุล่วงในทุกประการเทอญ

"นิพพานัง ปรมังสุขขัง = นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง"​

14. sravnane

sravnane เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2005
    ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ ผมก็จะเดินทางจากชลบุรีไปร่วมสมทบกับคณะโคราช เพื่อรวมกับคณะตามรอยพระบาทที่จะเดินทางมาหลังจากเสร็จงานฝึกมโนยิทธิเต็มกำลังและงานพิธีพุทธาภิเศกที่วัดท่าซุง เพื่อร่วมบวงสรวงบูชารอยพระบาทที่บ้านหินร่อง ถวายเป็นพุทธบูชาฯด้วยครับ แล้วเจอกันครับทุกๆท่าน
    ปล.ใครที่จะไปจากจากชลบุรีไปด้วยกันก็ได้นะครับ สะดวกดี แต่นัดกันฉุกละหุกเหลือเกินไม่รู้ใครจะตามไปได้บ้างครับ
    [b-wai] [b-wai] [b-wai] [b-wai] [b-wai]

15. puckinee

puckinee เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอโมทนา อยากไปด้วยคนค่ะ แต่ติดลงประชามติ ขอส่งแรงใจไปด้วยคนละกันค่ะ อย่าลืมเอาบุญมาฝากกันด้วยนะค่ะ สาธุค่ะ
    (bb-flower (bb-flower (bb-flower (bb-flower

16. thakoon

thakoon เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอร่วมโมทนาบุญด้วยนะครับ เนื่องจากติดภารกิจครับเลยไปด้วยไม่ได้ ขอส่งใจไปร่วมด้วยก่อนนะครับ สาธุครับผม

17. ตาตี่

ตาตี่ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    ขอร่วมโมทนาบุญ

:d :d :d :d :d :d (555) (555) (555) :d

18. uyutth

วันนี้ เดินทางมาบวงสรวงรอยพระพุทธบาท พร้อมคณะตามรอยพระพุทธบาทที่ ป่าหินร่อง อ.โกสุมพิสัย จ.มหาสารคาม ได้ประสบพบเรื่องอัศจรรย์ มากมาย ฯลฯ รอน้องอรรถ น้องนิก มาขยายความให้ญาติธรรมทุกท่านทราบ กระผมต้องขอตัวไปกระทำภาระกิจก่อน ...
    อีกไม่กี่ชั่วโมง ใจเย็นๆนะครับ
    (ป่าวพูดให้อยากรู้น่า ... )

ขออนุโมทนา ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2007
  19. juniezkitty

juniezkitty เป็นที่รู้จักกันดี

จะไปบอกบุญนี้กับแม่นะคะ เดี๋ยวจะโอนไปตามกำลังค่ะ

20. อจินไตย

อจินไตย เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2007
    โอนเงินร่วมทำบุญมาให้แล้วครับเมื่อวันที่ 17/08/2007 จากธนาคารกรุงเทพจำนวน 900 บาท ครับ
    รายละเอียดการโอนนะครับ
    วันที่ 17/08/07 เวลา 07:23 No.C210B212
    BBL-PREMIER-CARD
    NIKOM UTSAHAKHAM L. K. B. #1

RECORD NO. 2556
    TRANSFER 900
    FR BBLA 4405854
    TO BAYA 3911188305

พรชัย พูลสวัสดิ์
    789/55 ซ. รุ่งนภาธานี ถ. ฉลองกรุง แขวงลำปลาทิว เขตลาดกระบัง
    กรุงเทพ ฯ 10520
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะครับ