เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก หลวงพ่อทรง ค่ะ

อังคารที่ 30 ตุลาคม ที่จะถึงนี้ เป็นวันออกพรรษาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2012
  2. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

มาร่วมรับ น้ำมนต์ศักดิ์สิทธิ์ โดยพร้อมเพียงกันนะครับ ขอให้ สรรพทุกข์ สรรพโศก สรรพโรค สรรพภัย สรรพเคราะห์ เสนียด จัญไร อุบัติภัยทั้งปวง วินาศ สันติ

3. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่บุญศรี ครับ

ขออนุญาติพี่พี เอารูปงานบุญเมื่อวานมาลงนะครับ (ผมคือคนที่ใส่แว่น แขนเสื้อสีเขียวขี้ม้า ครับ)

เมื่อวานไปตระเวน ถวายปัจจัยงานกฐิน 3 วัดมาครับ ไปกับชาวคณะพี่ๆ น้องๆ กระทู้หลวงพ่อพิเชษฐ์ โดยปัจจัยทั้งหมดได้มากจากการร่วมเอาวัตถุมงคลมาเปิดให้ร่วมทำบุญ และรายได้ทั้งหมดร่วมทำบุญกฐิน 3 วัดครับ

1 หลวงพ่อสมคิด วัดเขาวงศ์ 6,880 บาท (ร่วมสร้างพระอุโบสถ)
    2 หลวงพ่อเกรียติ วัดโบสถ์โก่งธนุ ลพบุรี 6,900 บาท (เห็นท่านว่าจะเอาไปบูรณะโบสถ์ ประตูและหน้าต่างโบสถ์)
    3. วัดโคกหม้อ หลวงพ่อพิเชษฐ์ 6,900 บาท

ปัจจัยทั้งหมดได้มากจากการร่วมเอาวัตถุมงคลมาเปิดให้ร่วมทำบุญ โดยรายได้ทั้งหมดร่วมทำบุญกฐิน 3 วัดครับ

วันนี้ทีมงานกฐิน3วัดและทีมงานหนุ่มนครปฐม ได้ร่วมเดินทางกันไปทอดกฐิน3 วัด ตามเจตนารมย์ที่ตั้งไว้ หลายท่านอาจจะสงสัยว่าทำไมถึงไปก่อนออกพรรษาเพราะว่าช่วงหลังออกพรรษาหลายๆท่านรวมถึงผมเองก็ไม่ว่าง ปีนี้งานกฐินมีพร้อมกันหลายวัดมากๆครับ ผมเองก็เลือกที่ใกล้บ้านและสะดวกไว้ทีหลัง เดินทางไกลก่อนน่าจะดีกว่า เช้าเริ่มเดินทางตั้งแต่ 7 โมงเช้าครับ
    วัดแรกที่คณะเราได้ทำการทอดกฐิน ยอดกฐินที่ได้ถวายวันเขาวงศ์ จ.สุพรรณบุรีครับ จำนวนปัจจัยที่ได้ร่วมกันถวายคือ 6,880 บาทครับ ถวายเสร็จก็สนทนาธรรมกับหลวงพ่ออีกเล็กน้อย

ก่อนที่จะเดินทางไปจังหวัดลพบุรีครับ

วัดที่สองก็คือวัดโบสถ์โก่งธนู จ.ลพบุรีครับ จำนวนปัจจัยที่ได้ร่วมกันถวายคือ 6,900 บาทครับ

วัดที่สามคือวัดโคกหม้อ จ.ลพบุรีครับ จำนวนปัจจัยที่ถวายคือ 6,900 บาทพร้อมกับถวายรูปหลวงพ่อเพื่อแจกในงานกฐินปีนี้ด้วยครับ

ขอเชิญทุกๆท่านที่ได้ร่วมกันอนุโมทนาครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันตั้งแต่ต้นจนโครงการนี้เสร็จสมบูรณ์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2012
  4. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่สีค่ะ

น้อมรับน้ำมนต์ ปัดเสนียด จัญไร อุบัติภัยทั้งปวง วินาศ สันติค่ะ

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

โมทนาครับ

ได้แจกพระมาแบ่งพี่น้องกันบ้างไหมครับ...แหะๆ

6. kang_som

ได้เท่าจำนวน คนที่ไปครับพี่พี...... ส่วนหลวงพ่อเกรียติวัดโบสถ์โก่งธนู ท่านก็ให้ไปเลือกเอาเลยในตู้บูชาว่าจะเอาอะไร แต่ผมก็ไม่ได้เอามา เพราะทางวัดทำไว้บูชา เอาปัจจัยมาใช้ในวัด ก็เลยเก็บไว้ที่วัดดีกว่าครับ......

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ไปค้นไฟล์เดิมๆมาอีกน่ะครับ

เป็นต้นแบบแพโบถส์น้ำน่ะครับ

IMG_0001.jpg IMG_0002.jpg IMG_0003.jpg

IMG_0004.jpg IMG_0005.jpg

เป็นศาลาที่วัดบำรุงธรรม อยุธยา อายุ ๑๐๐ ปี เป็นวัดโบราณ ทางวัดอนุรักษ์ไว้ดีพอสมควร ไม่เหมือนวัดใหม่บางวัด เช่นวัดศรีษะทองน่ะครับ ผมไปเห็นศาลาเก่าๆ สวยงามมากแต่ปล่อยให้ผุพังไป ศาลาอายุ น่าจะหลายสิบปี ดีไม่ดี ถึงร้อยปี อนุรักษ์ไว้ล่ะแจ๋วเลย แต่เห็นเน้นสร้างของใหม่มากกว่าครับ

ส่วนอันนี้เป็นหน้าบรรณ ถ้าผมจำไม่ผิด ของวัดพระสิงห์ที่เชีองใหม่ พวกส่งมาให้เป็นตัวอย่าง อลังการมากครับ เป็นวัดหลวงน่ะครับ มีของคู่บ้านคู่เมือง อยู่

8. พี เสาวภา

ถ่ายรูปมาดูกันบ้างครับ ของฟรีจากทำบุญชอบครับ

ดีกว่าไปซื้อมาแพงๆจากพวกพ่อค้าพระครับ

9. kang_som

ครับพี่พี ได้พระผงสุพรรณ เนื้อออกแดงๆ หน่อย จากหลวงพ่อสมคิด ที่ท่านแจกไปเมื่อวานวันเกิดที่ผ่านมาครับ ท่านเก็บไว้ให้คณะที่ไป ท่านบอกตอนนี้หมดแล้ว

10. พี เสาวภา

ผมว่าจะไปหาท่านหลายครั้ง ยังไม่มีโอกาสเลยครับ...แหะๆ

11. kang_som

วัดท่านปลีกวิเวกดีมากครับพี่พี กลางทุ่งกลางนา สงบมาก อบู่บนเขาเลย ห่างจากถนนหลักประมาณ 20 กว่ากิโล ผมเองก็พึ่งเคยไปครั้งแรกเหมือนกันครับ ช่วงนี้ท่านอาพาธ ท่านว่าเป็นไทรอยด์ แล้วอีกหลายโรค พูดไม่ค่อยถนัด มีเลือดไปเลี้ยงสมองไม่พอด้วย.... ช่วงนี้งดเป่าทองครับ

12. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านเพลินเลยค่ะ :cool::cool::cool:

13. พี เสาวภา

มีพวกของพวก เป็น ชาวสิงคโปร์ไปบวชด้วยครับ

14. พี เสาวภา

เผอิญช่วงนี้ไม่ค่อยว่าง

ไม่งั้นจะเขียนเรื่องหลวงตาต่อ

ผมปฏิบัติหลวงตามาช่วงปลายชีวิตของท่าน วาสนามีแค่นี้ แต่คลุกคลี นอน กิน ที่กุฏิท่านมาหลายปี นวดให้ท่านจนท่านหลับมาหลายครั้ง ได้ฟังท่านเล่าหลายเรื่อง ท่านไม่พูดมากต้องคอยซัก จึงจะได้คำตอบ ตอนที่ค้างที่วัด ยังมีโครงการณ์ จะย้ายบ้านเรื่อนไทยของคุณแม่ผมที่ไม่มีเจ้าของ ให้ช่างเล็ก ทรงไทยย้ายไปที่วัด พาหลวงตาไปดูบ้านแล้วที่อยุธยา ท่านไปดูไม้แล้วพอใจ มีไม้มะม่วงป่า แผ่นใหญ่เป็นพื้นบ้าน ที่เหลือเป็นไม้สักทั้งหมด ท่านบอกว่าเป็นบ้านขนาดกลางๆ กำลังดี

ผมเคยบอกท่านว่า จะรื้อ กำแพงด้านทิศใต้ออกไหม จะได้ปลูกบ้านหลังนี้ริมแม่น้ำเจ้าพระยาให้ท่านอยู่

ท่านถลึงตาใส่ ท่านบอกว่ากำแพงท่านสร้างเอง ( ทำนองว่าอย่ามารื้อเด็ดขาด ) ผมเลยเปลี่ยนเรื่องคุย ของอะไรที่เป็นของท่าน วางไว้อย่างไร อย่าไปหยิบจับเด็ดขาด ท่านไม่ชอบ แม้จะไม่พูดด้วยคำ แต่พูดด้วยสายตา

คนที่รื้อแพไป เป็นสมบัติพระศาสนาตามที่เขาอธิษฐาน เป็นดำริห์ของหลวงตา แม้จะเป็นพระนุ่งผ้าเหลือง ก็ระวังให้ดี ส่วนคนที่เป็นฆราวาส ที่ร่วมมือกัน จะเอาแพตรงที่เป็นเหล็กไปขาย หลังจากนั้น เข้าโรงพยาบาล คุณแพมรายงานมา ผมรับทราบและไม่ตามต่อ ไม่สนใจคนแบบนั้น ขี้เกียจตามรู้ด้วยว่าผลจะเป็นอย่างไร แต่เดาได้

เอาว่าไม่สนใจ ชาวบ้านแถบนั้นอีกต่อไป สนใจแต่หลวงตา ท่านไม่อยู่ ผมไม่มีธุระ ไม่ไปอีกเด็ดขาด

เมื่อวันอังคารที่แล้วผมฝันถึงหลวงพ่ออั้บ และตามอุปนิสัยท่าน เจอหน้าผม ท่านควักพระมาแจก ผมรีบรับไว้ มองไปที่ถุง ท่านมีถุงใหญ่ ผมกราบเรียนท่านว่า มีรุ่นไหนที่ผมยังไม่ได้ ผมขอได้ไหมครับ ท่านพยักหน้า ส่งให้เลือกทั้งถุงใหญ่

ผมนั่งคัดพระ มีหลายชนิด จำได้ว่าไม่มีนางพิม มีแต่พระพุทธ เป็นองค์แดงๆ ดำๆก็มี มีหลายสี องค์เล็กๆ ผมเลือกที่ไม่มีไว้ เอาไปขอใส่มือท่าน ท่านก็มอบให้ ตื่นขึ้นมา ก็นึกได้ว่า หลวงพ่อมาให้โชคอีกแล้ว ไม่น่าจะเป็นลาภลอย หลวงพ่ออั้บท่านไม่โปรดลาภลอยให้ผม น่าจะเป็นเรื่องงานหรือ ทรัพย์สิน มากกว่า

เอาต้องว่างๆสมองโปร่งๆจริง ผมจะเล่าเรื่องหลวงตาต่อ แต่ตั้งใจว่าจะไม่เล่าเรื่องวัตถุมงคลมากนัก จะไม่เน้นให้มีการซื้อขายนอกวัด ใครอยากได้ให้ไปที่สำนักน่ะครับ

15. pokpak744

pokpak744 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับคำสอนไว้เป็นแนวทางในการดำเนินชีวิตครับ.

ผมมีเรื่องเล่าเกี่ยวกับสีผึ้งหลวงตาเล็กที่บูชามาจากป้าอี๊ดด้วยครับ
    พอดีหน่วยงานผมต้องประสานงานกับหน่วยงานราชการอีกที่หนึ่ง
    หัวหน้าส่งคนไปติดต่อหลายคนแล้ว ก็โดนทั้งตำหนิ ด่าว่าแรงๆ
    แม้ตัวหัวหน้าก็โดน จนท้อใจกันหมด. เลยไม่มีใครกล้าไปเลย

คราวนี้เลยเป็นคราวของผม. ก่อนไปผมอาราธนาสีผึ้งหลวงตาพร้อม
    ท่องคาถาที่พี่พีเคยให้ไว้ บอกกล่าวหลวงตาเสร็จ ก็ไปติดต่อครับ
    ผลปรากฏว่า หน้ามือเป็นหลังมือ เลยครับ พูดดี หัวเราะ ยิ้มแย้ม
    อำนวยความสะดวกทุกอย่าง เดี๋ยวนีิ้เลยกลายเป็นหน้าที่ผมในการ
    ติดต่อประสานงานคนเดียว

ผมเลยขอรับประกันว่า สีผึ้งหลวงตาเล็ก ดีจริงๆ

16. พี เสาวภา

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pokpak744 [​IMG]
    ขอบพระคุณมากครับพี่พี ส่งตามที่อยู่นี้ได้เลยครับ

นายชัยวุฒิ สิริเติมทรัพย์
    140 หมู่2 ถนนสุขุมวิท
    ตำบลเนินพระ อำเภอเมือง
    จังหวัดระยอง. 21000

ช่วงนี้เลยไม่ค่อยได้เข้าเว็บเท่าไหร่ครับ ลงพื้นที่ทำงานตลอด
    ต้องระวังตัวเสมอ ไม่ใช่บ้านเรา. ไม่รู้ใครเป็นใครเลย

</TD></TR></TBODY></TABLE>ผมเคยมีสถานะการณ์เดียวกัน สติคือ อาวสุธสำคัญของเรา ผมเคยอยู่พื้นที่ชายแดน และ ตามนิสัยคนหนุ่ม ชอบแบบตรงไปตรงมา ที่ทำงานเดิมมีการ ขโมยและ ยักยอกน้ำมัน ขายกันมานาน เป็นขบวนการ มีทั้งรายเล็กไปจนใหญ๋

ที่ดื้อๆก็มี มาดูดเอาจากถังเก็บ ถังใหญ่ดื้อๆ ที่แสบคือ น้ำมันจะบันทึกระดับ ถ้าพร่องลงไป พวกมันจะเติมน้ำไปแทนให้มีระดับเดียวไว้ ที่นี้ก็บรรลัยตอนดูดไปใช้กับเครื่องยนต์ เพราะน้ำจะปนกับดีเซล เป็นสีน้ำนมขาว และ ทำให้เครื่องยนต์มีปัญหาและการแก้ปัญหาจะเหนื่อยมากครับ

เมื่อทำให้ผมเดือดร้อนก็มีการดักจับกัน ได้ตัวซ่ะด้วย ก็ดำเนินการไปตามกฏหมาย และ พวกนี้มีขบวนการ เป็นคนท้องที่ ที่ทำมาจนเคยตัว ก็มีสายมาบอก คนเราต้องมีพวก ( อาจจะขู่ ....ว่ามีการลงขัน จะจ้างมือปืนมายิงผม ) และเมืองนั้น ใน พ.ศ. นั้น เป็นเมืองมือปืนซ่ะด้วย มีมือปืนชื่อดังหลายคน หลายค่าย

ผมที่ไม่เคยพกปืน ต้องไปกู้เงินสามเท่าของหลวงเป็นเงินที่หลวงให้ฉุกเฉินมาแก้ปัญหาชีวิต ผมได้เงินมา โปะเงินแม่ลงไป ไปซื้อปืนกระบอกแรก ในชีวิต Smith M60 stainless ที่ แถวสี่แยก อุณากรรณ ( ชื่อเจ้านายพระองค์เก่า ) ในราคา ๙๐๐๐ บาท เมื่อ เกินสามสิบกว่าพ.ศ. มา ตั้งแต่นั้นมา เพื่อนคนนี้เป็นเพื่อนตายของผมมาตลอด กินนอน ไปไหน พกติดตัวตลอด ก็ไม่คิดว่าถ้าเขาจะมายิง จะช่วยอะไรได้ ถ้าถูกรุมคงโดน แต่อย่างน้อยไม่มือเปล่าให้มันมารุมเอาได้

ผมซ้อมยิงประจำ ในป่าแถวที่พัก ยุคนั้น ลูกกราคาถูก ซื้อแบบลูก ราชการ เอาปลอกไปแลก คุณภาพต่ำหน่อย แต่ยิงได้ หลายสิบกล่อง ยิงประจำ ซ้อมแบบไม่ได้ ยิงเป้า แต่ควักมา ยิง ถัง ๒๐๐ ลิตรให้ถูก ระยะไม่ต้องมากเอาแค่ ๕ เมตร ประมาณนั้น

พวกท่านจะแปลกใจ ว่าแค่นั้น ไม่เหมือนในหนังน่ะครับ ยิงไม่ถูกครับ โดยเแพาะในที่มืด การซ้อมปืนต้องซ้อมในที่มืดด้วย เพราะคนจะมายิงเรา อาจจะไม่มาสว่างแต่มามืดๆ มันมีเทคนิค ที่ครูหัด แต่จะไม่มาเล่าในที่นี่

ผมพกปืนจนปัสสาวะเหลือง เพราะมันหนีบกับหน้าท้อง ไม่ได้ยิงใครแม้แต่โป้งเดียว....เหอๆๆ แต่มี่เหตุการณ์เสียวๆหลายครั้ง เมืองมันไกล เต็มไปด้วยมือปืน อาวุธสงคราม และ ยาเฮโรอีน ยุคนั้ยาบ้าไม่แพร่หลาย ปืนกลเก่าๆ แบบ สะเต็น สามารถหาซื้อได้ในหลักพัน แม้แต่ลูกแตก แบบน้อยหน่า ผมจะไม่บรรยายชื่อทางทหาร ครูฝึกที่รักกัน ท่านเป็นห่วง ให้ผมมาพก เพราะบอกตามตรง สิ่งนี้ดีที่สุด อุ่นใจที่สุด ดีกว่าปืนและมีดซ่ะอีก ถ้าจะเเลกกันแล้ว ได้ผลแน่นอน เจ็บ ตาย กันไปข้าง โดนด้วยกัน ...แหะๆ

มันคงหมดอายุความไปแล้ว แต่ ตอนนี้ไม่มีน่ะครับ เลิก ใส่เครื่องแบบนานแล้ว ผมก็ไม่มีของแบบนี้ เพราะไม่ชอบ เอาให้เขาต่อไป แต่ไม่เคยใช้ครับ ถ้าจะใช้ คงไม่มี พี เสาวภาตอนนี้แล้ว ครูบาอาจารย์ท่านช่วยบัง ช่วยแคล้วคลาดมา แต่หลังจากนั้น ผมมีปืนอีกหลายกระบอก ซื้อมาราคาแพงๆ เพราะชอบ แต่เก็บจนสนิมขึ้นแล้วตอนนี้

พระที่ใส่ตอนนั้น เป็น พระวัดปากน้ำ พระหลวงพ่อฤาษีลิงดำ เจ้าคุณนรฯ พระท่านพ่อลี คาดตะกรุดเก่าของยาย เซียนตีเป็นหลวงพ่อเดิม ( มั้ง ) และ ตะกรุดสูกสะกดหลวงพ่อสาย วัดท้องคุ้ง ใส่แหวนหลวงพ่อสายที่นิ้ว
    ผมไม่นิยมการสัก ตอนนี้ยังไม่รู้จัก หลวพอ่คูณ หลวงตาเล็ก หลวงพ่อทรง หลวงพ่อ อั้บ

แต่พระที่แขวนมั่นใจมาก โดยเฉพาะของหลวงพ่อวัดปากน้ำ มีอภินิหารหลายครั้ง ทั้งกำบัง ถูกหวย ได้สองขั้น อุบัติเหตุทางรถ สองครั้ง รอดมาทุกที ผมไปทุกที่ต้องมีพระองค์นี้บนคอ จนมาเจอหลวงตาเล็ก จะต้องมีคู่กัน

เราต้องระวังตัว สวดมนต์ไหว้พระ และ อธิษฐาน มีพระคาถาต้องหมั่นถาวนา จนจิตมั่น

ต้องอธิษฐานต่อสิ่งศักสิทธิ์ว่าเราต้องการอะไร สำคัญมาก ในกรณีนี้ สิ่งแรกที่ต้องอธิษฐาน คือ ขอเป็นกำบัง ให้แคล้วคลาดจากศัตรู มองไม่เห็นหรือ เห็นเป็นแบบอื่น เรื่องคงกระพัน เอาทีหลัง เพราะอาวุธ สมัยนี้ร้ายแรง โดนถึงไม่เข้าก็ตายได้ครับ

มีท่านปลัดคนหนึ่งก็แบบท่านทำงานที่ใต้ และ พี่จ่าอีกคน ซึ่งตอนนี้นานๆแวะมาที ก็มีสถานะการณ์หน้าสิ่ว หน้าขวาน แบบนี้ครับ

ส่วนผมตอนนี้แก่แล้ว พุทโธ ธัมโม สังโฆ อย่างเดียว แต่ถ้ามาปีนบ้านผมยามวิกาล หลังสามทุ่ม มีอาวุธในมือ โดยลูกซอง แน่อนครับ พี่ยุทธบอกว่ายิงก่อน เรื่องอื่นไปว่ากันทีหลัง ถ้ามาคุกคามชีวิตคนที่ผมรัก เจอแน่นอน ไม่ต้องมานั่งคิด จะคิดอะไรว่ากันทีหลัง

แต่จะสรุปว่า สติ พระเครื่อง เครื่องราง และ อาวุธ จะช่วยท่านได้ครับ

<!-- google_ad_section_end -->ขอรับคำสอนไว้เป็นแนวทางในการดำเนินชีวิตครับ.

ผมมีเรื่องเล่าเกี่ยวกับสีผึ้งหลวงตาเล็กที่บูชามาจากป้าอี๊ดด้วยครับ
    พอดีหน่วยงานผมต้องประสานงานกับหน่วยงานราชการอีกที่หนึ่ง
    หัวหน้าส่งคนไปติดต่อหลายคนแล้ว ก็โดนทั้งตำหนิ ด่าว่าแรงๆ
    แม้ตัวหัวหน้าก็โดน จนท้อใจกันหมด. เลยไม่มีใครกล้าไปเลย

คราวนี้เลยเป็นคราวของผม. ก่อนไปผมอาราธนาสีผึ้งหลวงตาพร้อม
    ท่องคาถาที่พี่พีเคยให้ไว้ บอกกล่าวหลวงตาเสร็จ ก็ไปติดต่อครับ
    ผลปรากฏว่า หน้ามือเป็นหลังมือ เลยครับ พูดดี หัวเราะ ยิ้มแย้ม
    อำนวยความสะดวกทุกอย่าง เดี๋ยวนีิ้เลยกลายเป็นหน้าที่ผมในการ
    ติดต่อประสานงานคนเดียว

ผมเลยขอรับประกันว่า สีผึ้งหลวงตาเล็ก ดีจริงๆ

เล่าไปมากๆ แพงแน่อนครับ เหมือนพระนักธรรม มีพวกขายพระ แต่ไม่มีพระนักธรรมขาย มาท้วงดุถูกว่า พระอะไรว่ะ ใส่แล้วเรียนเก่ง ...เหอๆๆ ตอนนี้ เหนือ จดใต้หากันให้ควั่ก ใครเอาลงในเน็ท แผล็บเดียวหายวับ ผมน่ะมีคนเขียนมาขอ ๕ ปีมาแล้ว จนต้องบอกว่าลุุงงวดมาก ไม่มีแจกแล้วจ้า เพราะบางคนขอที่ ๕ องค์ เอาฝากหลานๆ เพื่อนๆด้วย...อิอิ<!-- google_ad_section_end -->

ถ้าเป็นพระหลวงตาผมจะไม่โม้มาก เพราะเดี๋ยวคนเอาข้อความไปประกอบการขาย ไม่ต้องการให้ของแพงจนเกินกำลัง และใครอยากได้ให้ไปเอาที่สำนัก

แต่สีผึ้งโม้ได้ เพราะดูไม่ออก จะซื้อต้องดูหน้าคนซื้อ ...เหอๆๆ

สีผึ้งของหลวงตา ใครที่มีวัตถุมงคลไม่ว่าชนิดอะไร ใช้มาแล้ว ไม่มีประสบการณ์ เงียบ อย่างไร?????

มาเจอสีผึ้งหลวงตา ผมบอกเลยว่า ไม่มีทางเงียบ แม้ไม่เชื่อหรือ ไม่เคยเห็นหลวงตา ไม่นับถือกันมาก่อน เป็นอะไรที่มีผลในทางปฏิบัติมากกว่าของทุกอย่างที่ผมเคยเจอมา ซ้ำใช้ได้สารพัด สากกระเบือยันเรือรบ เอาไปบู็ เอาไปเดินทาง เอาไปไล่ผี เอาไปรักษาโรคบางโรค เอามาทางเมตตา แคล้วคลาด ทวงหนี้สิน ใช้ได้สารพัดประโยชน์จริงๆ เป็นของดีที่สุดในด้านสรรพคุณ ดีกว่าของทุกชนิืดที่ผมเจอมา แต่ไม่มีค่าทางราคาเท่าพระเครื่อง เพราะดูยากดูไม่ออก

พกตลับเดียวใจมั่นไม่เขว๋แล้ว เขามาชวนไปดาวอังคารอยากไปก็ไปได้ ไม่ถึงอายุขัย จะไม่ตายโหง ได้กลับมาบ้านแน่นอนครับ

ผมใช้ทุกวัน ติดกระเป๋าทุกวัน มีติดรถ ไปทุกที่ครับ เป็นอะไรที่เหมือน ยาหม่อง ขาดไม่ได้ สารพัดประโยชน์ หลวงตาท่านเสกมาดีเยี่ยมจริงๆ เป็นสีผึ้งพระอินทร์ อินทวัณโณ จริงๆครับ

17. pokpak744

pokpak744 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พีครับ ผมขอถามเรื่องอาวุธปืนหน่อยครับ
    ทางราชการเห็นเค้ามีให้ซื้อเหมือนกัน. แต่ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่
    ถ้าจะพกควรเป็นขนาดไหน เห็นมีหลายแบบครับ

18. weerawos

weerawos เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2011
    จริงๆเข้ามาอ่านทุกวันครับแต่ไม่รู้จะโพสอะไรครับ มารอรับของหลวงพ่ออั๊บที่จะแจกหลังออกพรรษาครับ

19. weerawos

weerawos เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2011
    อนุโมทนาด้วยครับ ล่าสุดผมไปกราบศพท่านที่วัด วัตถุมงคลของท่านแพงมากครับ

20. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011