เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ ท่าน อ.ช้าง

2. rungaran

ครับ...........ผ้ม แหะๆ

3. daychar

daychar เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    รออ่านอยู่ครับ...

4. Norr

Norr เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    น้อมกราบหลวงปู่บุญศรีด้วยเศียรเกล้า
    อรุณสวัสดิ์พี่พี พี่ช้าง พี่นก พี่แสงแข พี่โจ พี่รุ่ง คุณcc คุณส่างปา และคุณญานกร.

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เดี๋ยวก็เปิด 7 - 11 ได้....ประมาณนั้น

6. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

รอเลยล่ะครับ

ได้เรียนให้ทราบแล้วว่า หลวงตา เก่ง น้ำมนต์มาก

เรื่อง เหรียญ หรือ พระ ที่ พ่อค้าพระพยายามดันอภินิหาร มาขายน่ะ สู้น้ำมนต์ น้ำมันงา ไม่ได้ครับ

ของจริงๆ

7. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

มาแล้วค่ะ ประสบการณ์ น้ำมนต์ลต.เล็ก รักษาฝี

เช้าวันพฤหัสฯ ที่ 11 ที่ผ่านมา
    พ่อบ้านบอกว่า "ปวดก้น สงสัยจะเป็นฝี"
    เราก็ถามว่า "เป็นมากี่วันแล้ว"
    เค้าก็บอกว่า "เพิ่งมีอาการปวดเมื่อวาน แต่วันนี้ปวดมาก"
    นกเลยขอดู...ฝีนี้เป็นอยูบริเวณก้นกบ สองเม็ดติดๆ กัน แดง บวมเป่งเลย แต่ยังไม่เป็นหัว...เค้ามีอาการปวดไข่ดันด้วยค่ะ(ไม่แน่ใจภาษาภาคกลางเรียกเหมือนกันไหมค่ะ บริเวณโคนขาอ่ะค่ะ)

นกเลยรีบเข้าห้องพระ สวดนะโมสามจบ และ เอามือจับโถน้ำมนต์ที่ทำด้วยพระกริ่งแพโบสถ์น้ำ (ส่วนมากจะทำน้ำมนต์ตั้งไว้ที่หิ้งพระทุกวัน และ ทำใหม่ทุกเช้าตอนไหว้พระ) และ อาราธนาว่า "ขอบารมีหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ (ขอเต็มบารมีเลยค่ะ) โปรดเมตตาอนุเคราะห์แคลลี่ (ชื่อพ่อบ้าน)ด้วยเทอญ ขอให้น้ำมนต์ของหลวงปู่เป็นน้ำศักดิ์สิทธิ์ รักษาโรคภัยให้แคลลี่ด้วยด้วย ขอให้ความเจ็บปวดหายไป อะไรที่จะงอก จะเงย ก็ขอให้สลายหายไป"
    เสร็จก็ตักน้ำจากโถนี้หนึ่งแก้ว ไปให้แฟนดื่ม บอกเค้าว่าเป็นน้ำศักดิ์สิทธิ์เค้า เค้าก็รีบดื่มทันที:cool: และ บดยาแก้ปวดหนึ่งเม็ด ใส่น้ำมนต์ของ ลต. ไปเพื่อทำ paste อธิฐานเหมือนเดิมค่ะ และ ทาให้พ่อบ้าน เค้าปวดมากแบบขนาดมือยังไม่ถึง ก็ร้องแล้ว เราก็ได้แต่บอก "อดทนเอาๆ"

วันนั้นนกลืม เบี้ยแก้ และ สีผึ้งเทวดาเลยค่ะ เพราะเป็นวันทำงาน รีบๆ ก็ทำๆ เท่าที่เรานึกออก ก่อนไปทำงาน.....เย็นมาก็ทำให้อีกเหมือนเดิม....
    วันรุ่งขึ้นถัดไปก็ถามเค้าว่าอาการเป็นอย่างไรบ้าง...เค้าบอกว่า "ไม่ปวดแล้วนะ สงสัยเํํธอทำมันยุบไป" เราก็งงเอ๊ะทำไมยุบเร็วจัง นกเลยขอดูอีกที ปรากฏว่า ฝีที่ดูหนึ่งวันก่อนหน้านั้นแดงเป่งๆ พร้อมจะระเบิด.... เช้าวันใหม่มีขนาดเล็กลงมากกว่า 80-90% แถมไม่แดงบวมอีกแล้ว แต่มีสีออกแค่ชมพูอ่อนๆ ไม่มีร่องรอยการแตกหนองใดๆ ....ก็อัศจรรย์ใจมากค่ะ เลยต้องรีบเข้าห้องพระเพื่อกราบลต.ในความเมตตาอนุเคราะห์พวกเราค่ะ.... ทุกวันนี้เค้าหายสนิืทแล้วค่ะ

ปกติตนเองไม่เคยเป็นฝีไม่รู้ว่ามันทรมานแค่ไหน แต่สมัยวัยรุ่นพี่สาวที่บ้านเป็นฝีที่ก้น นั่งก็ไม่ได้ นอนยังลำบาก น้ำตาไหลพรากๆ เห็นเค้าบอกว่าปวดมาก
    แฟนบอกปกติฝีเค้าเคยเป็น จะเป็นประมาณ 1-2 สัปดาห์กว่าจะหาย ...กราบ กราบ กราบ ลต.เล็ก ที่เมตตาครอบครัวเราค่ะ

ทุกวันนี้ระลึกถึงท่านทีไรก็ขนลุก หรือ บางทีนั่งๆ ทำงานอยู่ระลึกถึงท่าน ก็นั่งยิ้มแบบอุ่นใจ สบายใจ อยู่คนเดียว...ไม่ใช่หลง หรือ ประมาท....แต่ระลึกถึงท่านแล้วเป็นกำลังใจให้ตนเองได้ดีมากๆ ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2013
  8. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

หากการอธิษฐาน และ อาราธนา ผิดถูกอย่างไร กรุณาแนะนำด้วยนะคะ ตนเองความรู้ด้านพิธีกรรมน้อย แต่ศรัทธาสุดใจค่ะ

9. ครรชิต วิมลจันทร์

ครรชิต วิมลจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฟังจัง

...............................................................................
    ผมเองก็มีประสบการณ์ น้ำมนต์หลวงปู่บุญศรี ซึ่งคุณพี...มอบให้มา

10. พี เสาวภา

น้ำมนต์ พระอินทร์

ให้อาบและกิน ( หาน้ำสอาดจากในขวด ) ดีจริงๆครับ

11. พี เสาวภา

ที่จริงแจกฟรีก็ได้ ผมมีหัวเชื้อ

หลวงตาท่านบอกเองว่า เอาน้ำมนต์ ไปผสมทำได้ใหม่ เหมือนเดิม

แต่แจกแล้วจะยุ่งยาก ผมต้องหาขวด หาหลอดมา

ตอนนี้ยังไม่พร้อมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2013
  12. พี เสาวภา

นิวตั้นส่งที่อยู่ มาด้วย

13. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรี หลวงปู่อั๊บ ครับ

14. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    รับทราบครับพี่

15. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

นึกถึงเรื่องสติ๊กเกอร์หลวงปู่ครับ ตั้งแต่มีนี่ขับรถหายห่วงเลยครับ ปลอดภัยสุดๆ ยิ่งช่วงเทศกาล ขับรถไกล สบายๆ ครับ ตอนนี้ยังอยากได้เพิ่มจังเลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 เมษายน 2013
  16. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่พี พอยังมีสติ๊กเกอร์หลวงปู่เหลือพอแจกผมซักแผ่นไหมครับเผื่อจะได้นำมาติดรถยนต์บ้าง

17. พี เสาวภา

มีน้อยมากครับ ไม่พอแจกทั้งประเทศไทยแน่นอนครับ

เอารูปไปติดน่ะครับ รูปใหม่ ผ้ายันต์ พอมีแจกครับ

ส่งซองมาตามกติกาครับ

ส่วนการแจก ครูเพชร ผมมีค้างอีกหน่อย จะปิดแจกแบบผมส่งให้ครับ

ใครอยากได้อะไร ส่งซองมา และ ได้แค่คนล่ะชิ้นครับ จะได้แจกไปในวงกว้างครับ

18. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก หลวงพ่อทรง ค่ะ

19. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

ผ้ายันต์ รูปรอยมือพระครูบุญศรี และ รอยเท้าหลวงพ่อทรง

20. rungaran

กราบๆๆหลวงตา หลวงพ่อ ทรง หลวงปู่อั้บ ครับ
    สวัสดีครับ อ.พี และ ทุกๆท่าน คิดถึงทุกๆคนเลยครับ แหะ