เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    อากาศร้อน คนก็ร้อนครับตอนนี้

2. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

มากราบหลวงพ่อทรง ขอโชค ขอลาภ กราบ กราบ กราบ

3. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ไปคุยกับกระทู้อื่นมา นำมาเล่้าสู่กันฟัง
    ผมก็เคยเจอมาเมื่อสองปีที่แล้ว ไปนอนแถวกระบี่ ชื่อโรงแรมเรืออัษฏางค์ เป็นโรงแรมเก่า แต่ปรับปรุงใหม่ วันนั้นไปนอนห้อง วีไอพี ห้อง ๓,๕๐๐ บาท ทุกอย่างใหม่หมด สะอาด สวยงาม พนักงานบอกว่าพี่เป็นคนแรกที่ได้มานอนห้องนี้ หลังจากปรับปรุงเสร็จ

ก่อนนอนก็สวดมนต์ นะโม ๓ จบ แล้วกล่าวว่า
    " พุทธัง อาราธนา นัง ธรรมมัง อาราธนานัง สังฆัง อาราธนานัง ข้าพเจ้าขออาราธนา บารมี พระที่ยิ่งใหญ่ที่สุด ในจักวาล อนันตจักวาล สมเด็จพระศรีอาริยะเมตไตรย สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม พระพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระธรรม และพระอริยะสงฆ์ทั้งหลาย พระพรหมทุกชั้นฟ้า เทพเทวดาทุกชั้นฟัา ตลอดจนครูบาอาจารย์ ของข้าพเจ้าทั้งหลายสิบทอดต่อกันมาจนถึง หลวงพ่อทวด วัดช้างให้ หลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุญนาค หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค หลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลวงพ่อฤาษีลิงขาว หลวงพ่อฤาษีลิงเล็ก หลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ
    ขอจงได้โปรดประทานพรอันประเสริฐให้กับ พระพรมเจ้าที่ พระภูมิเจ้าที่ เจ้าที่เจ้าทาง สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย และดวงวิญญาณทั้งหลาย ที่สถิตอยู่ ณโรงแรมแห่งนี้

อีกทั้ง บุญใด กุศลใด ที่ข้าพเจ้าได้สร้างสมมาดีแล้ว แต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบันในวันนี้ และที่จะได้กระทำต่อไปในอนาคต จะยังเกิดประโยชน์ ความสุข แก่ข้าพเจ้าเพียงใด ข้าพเจ้าขออุทิศ ส่วนบุญ ส่วนกุศลทั้งหลายเหล่านั้นให้กับ พระพรมเจ้าที่ พระภูมิเจ้าที่ เจ้าที่เจ้าทาง สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย และดวงวิญญาณทั้งหลาย ที่สถิตอยู่ ณ โรงแรมแห่งนี้ ขอจงได้ล่วงรับรู้ ร่วมโมทนา ร่วมเป็นเจ้าภาพ ได้รับประโยชน์ความสุข เช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าจะถึงได้รับเทอญ แล้วว่าพระคาถาของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ กำกับลงไปอีกครั้งว่า
    อิทธิ ฤทธิ พุทธ นิมิตตัง ขอเดชะ เดชัง ขอเดช เดชะ จงมาเป็นที่พึ่ง แก่ มะ อะ อุ นี้ด้วยเถิด

จากนั้นก็นอนหลับไป มาสะดุ้งตื้นอีกครั้งประมาณช่วงตีสอง ตีสาม เพราะได้กลิ่นเหม็นเน่าสุด ๆ มาเตะจมูก กำลังง่วง จิตบอกว่าคงเป็นหนูมาตายในห้อง แต่มานึกขึ้นมาได้ว่า เพิ่งปรับปรุงใหม่เรามานอนเป็นคนแรกเลย
    เท่านั้น ความง่วงหาย แต่ก็ไม่ตกใจ มาทบทวนดูแล้ว ก่อนนอนเราแผ่เมตตาไปให้ คงได้รับและมาขอบคุณ คงไม่มีเจตนามาหลอก มาหลอน จากนั้นก็หลับต่อ ครั้งนี้ไม่ได้เป็นครั้งแรกเป็นครั้งที่สอง จึงเชื่ออย่างมากว่าเป็นการติดต่อสื่อสาร อย่างหนึ่ง

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ผมยังหาศูนย์ช่วยเหลือ ประเภทมูลนิธิที่จะช่วยพี่น้อง ภาคเหนือจากแผ่นดินไหวไม่เจอครับ ไม่เหมือนตอนน้ำท่วม แปลกจัง เขามีอะไรกินกันน่ะครับ อย่างนั้นคิดว่าไม่เดือดร้อนทำนองนั้น คนห่วงแต่เรื่อง แผ่นดินไหว after shock กันอยู่

5. Chang_oncb

นนทบุรี กำลังมี พายุรุนแรงมาก ฝกตก และฟ้า คะนอง
    ประเทศไทย มีสิงศักดิ์สิทธิ์ ปกปักรักษา และคุ้มครอง
    ถ้าคิดว่า ทำเื่พื่อชาติ ทำเพื่อบ้่านเืมือง ทำไปเถิด เทวดาฟ้าดิน จะคุ้มครอง
    แต่ถ้าไม่ใช่ รับรัองได้เลย ครับ ความฉิบหาย จะมาเยือน หนังเรื่องนี้มันยาว
    ติดตามชมกันนาน ๆ แต่เด็ก สตรี คนชรา ควรแนะนำ

6. Chang_oncb

นนทบุรี สถานะการณ์ล่าสุด เกิดอาการไฟฟ้า ดับ ไฟฟ้า กระตุก แต่ไม่ตกใจ เตรียมไว้ทุกอย่างแล้ว โดยเฉพาะ เรื่องแสงสว่าง สำคัญมาก

7. Chang_oncb

อีกเรื่องหนึ่งนะ ที่พระท่านเล่าให้ฟัง ท่านว่า ไอ้ตึก สูง ๆ อยู่ริมแม่น้ำเจ้าพระยา มันจะล้มมาขวางคลอง ขวางแม่น้ำ ก็ติดตาม ดูอยู่ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง คงรุ่นแรงมาก อีกประการหนึ่งนะ พระท่านว่า การตายโดยอุบัติเหตุ จะทำให้บ้่านเมืองกลับมาสงบสุข แสดงว่า ถ้าจะให้สงบกลับมา สงบสุข ดังเดิม เป็นหน้าที่ ของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ และธรรมชาติ มาบริหารจัดการ ก็แล้วแต่กฎแห่งกรรม

8. พี เสาวภา

ฝนตกมาเย็นสบายดีครับ ใจคนจะได้เย็นๆลง

9. Chang_oncb

ไม่ต้องรีบร้อนนะครับ ยังมีอีกหนักกว่านี้ ตอนแรกคิดว่าไม่เกี่ยวกับบ้านเราประเทศไทย ที่ไหนได้เจอเต็ม ๆ โชคดีแถวบ้านเราไม่มีภูเขาไฟ
    ขอให้ทุกท่านช่วยกันสังเกตุความผิดปกติของธรรมชาติ เช่นสีของท้องฟ้า สังเกตความผิดปกติของสัตว์ เช่น สุนัข ที่บ้านผมเลี้ยงสุนัขและแสดงอาการ ตะกุย ตะกาย ประตู เป็นที่รู้กันว่าไม่เกิน ๓๐ นาที ฝนจะตก
    หรือมดอพยพขึ้นที่สูง แสดงว่าน้ำจะท่วมหรือฝนตกหนัก หรือมีแมลงเม่าบินตอมไฟฟ้า แสดงว่าฝนจะตกไม่เกิน ๓ วัน ธรรมชาติและสัตว์พยากรณ์ได้แม่นยำมาก สัตว์จะมีสัมผัสที่ดีกว่ามนุษย์
    ขอเตือนว่าจะมีภัยธรรมชาติอีก และำภัยธรรมชาติจะมาหลัง ความขัดแย้ง หลังสงคราม หลังความอดอยาก เพราะหากมนุษย์ไม่พบกับความทุกข์ทรมาน มนุษย์จะไม่เข้าแสวงหาสัจจะธรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2014
  10. พี เสาวภา

ไม่รีบร้อนครับ ช่วยเป็นระยะ ระยะแรกจะร่วมกับมูลนิธิ ราชประชานุเคราะห์ ที่พระเจ้าอยู่หัวส่งถุงยังชีพไป

หน้าที่เราคือช่วย ตามกำลัง ไม่สนใจชื่อเสียงเรียงนาม

11. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ
    วันนี้อย่าลืมอธิษฐานต่อพระราหูนะครับ สาธุ

12. พี เสาวภา

ทำบุญเท่าอายุครับ ไม่ลืม ใส่บาตร หน้าพระไว้แล้ว เอาไปใส่รวมทีเดียว

13. Chang_oncb

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2014
  14. Chang_oncb

[​IMG][​IMG]

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ห้องประมูล เพื่อการกุศลนะครับ

15. พี เสาวภา

หลวงพ่อจง หน้า.jpg หลวงพ่อจง หลัง.jpg

เครดิต: = ชมรมฅนรักษ์พุทธคุณ

ผมไปเจอเหรียญหลวงพ่อจงน่ะครับ ที่จริงเห็นนานแล้ว มาเห็นอีกเหรียญเลยขอนำมาให้พี่น้องชม เหรียญนี้ตามประวัติ สร้างปี ๒๕๐๖ ปลายๆชีวิตของหลวงพ่อแล้วครับ

ที่น่าสนใจคือ ตัวยันต์หลังเหรียญ พี่น้องเขาเรียกยันต์ นะ โภคทรัพย์ เหรียญนี้หายากน่ะครับ ใครสยใจไปว่ากันเอง ผมไใ่รุ้จักแต่ขอยืมรุปมาเป้นวิทยาทานน่ะครับ

ยันต์ตัวเดียว เป็นยันต์ครู ของหลวงตาเล็ก ต่างกันตรงหาง แต่หมุนเหมือนกัน หลวงตาเรียก นะ หน้าทองครับ และท่านดัดแปลงมาขมวดหาง สามชั้น ไม่ให้เหมือนของอาจารย์

หลวงตาท่านบอกกับผมเองว่า ท่านเคยไปหาหลวงพ่อสุ่น และ หลวงพ่อ จง น่ะครับ การไปหาแค่คุยให้ฟังเฉยๆ แต่ผมจะบอกเลยว่า ท่านเคยไปเรียนวิชากับหลวงพ่อ สุ่น และ หลวงพ่อจงครับ ส่วนหลวงพ่อปาน ไม่ขอวิจารณ์ พี่น้องคิดเอาเองครับ ท่านไม่เคยว่า

คนขายพระหลวงตาจะว่าอย่างไรให้เขาว่าไป แต่ผมมายืนยันว่า หลวงตาท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อ จง เหมือนหลวงพ่อ ฤาษีลิงดำ แต่คนล่ะยุคกันตามวัยที่เทียบให้ดูน่ะครับ

มีพี่น้อง จากบุรีรัมย์ โทรมาหาผมขอเช่า พระชุด แพโบสถ์น้ำ ผมบอกว่าผมไม่มีให้เช่าน่ะครับ ถ้าอยากได้ให้มารอประมูลเอา เลยคุยกันเรื่องหลวงตา

ท่านผู้นี้เคยไปหาหลวงตามา ประมา ห้า หก ครั้งเป็นสายหลวงพ่อวัดท่าซุง เลยไปหาหลวงตาต่อ ได้ สีผึ้งและพระมาหลายครั้ง แจกเขาไปซ่ะเยอะ ตอนนี้อยากได้ พระกริ่ง พระชัยฯ ผมเลยถามว่าทำไมครับ ท่านเลยเล่าให้ฟังว่า เอาไปให้อาจารย์ ฆราวาสดู ท่านคงเอาพระไปให้ดู หลายอย่าง หลายครั้ง สรุปว่า พระที่วางบนโต๊ะ มีหลายอย่าง หลายอาจารย์ ของหลวงตาแรงกว่าหมด

คำตอบนี้ ไม่ได้ ทำให้ผมแปลกใจ ผมรู้คำตอบนี้มานานแล้ว ว่าพระหลวงตา ของแจกฟรี ดีระดับไหน คือ ดีกว่านี้ไม่มีครับ มีเทพ เทวดา อารักษ์อยู่เพียบเพราะหลวงตาท่านเชิญมา พระของหลวงผมไม่เคยแจกใครเลยจนมาเขียน กระทู้นี้ ต้อง แข็งใจแจกเขาไปบ้าง พระอื่น หลวงพ่อคูณ หลวงพ่อแม้น หลวงพ่อทรงผมแจกด่ะ

แต่พระหลวงตาผมหวงครับ อยู่บ้านผมเยอะๆน่ะดี เพราะเทพ เทวดาท่านอยู่กันเพียบ พวกท่านเหล่าสัมมาทิฐินี้ มาอยู่บ้านผมเยอะๆผมชอบครับ

ของหลวงตา ถ้าผ่านมือท่านดีทุกอย่าง ไม่มีเว้น ถ้าเงียบแสดงว่าไม่ได้เสก แต่ถ้าเสก ไม่มีทางเงียบ และหลวงตาท่านผ่านตรงนี้ไปนานแล้ว ท่านไม่สนใจพวกนี้อีกแล้วครับ ไปขอท่าน ท่านก็เมตตาสงเคราะห์ให้ครับ

ของผมเอง มีชุดที่ใส่ลังเหล็ก เสกมาหลายร้อยครั้ง ไม่ดี ไม่ทราบจะว่าอย่างไรและหวงครับ ไม่มีจำหน่ายครับ แต่ถ้าเอามาประมูล เอาเงินไปทำกุศล อุทิศให้ท่านและ เทพยดา อันนี้ ทำได้ครับ

16. Chang_oncb

คืนนี้ ดาวเสาร์ จะโคจรมาใกล้โลกที่สุด คราวที่แล้วก็เป็นดาวอังคาร คราวนี้เป็นดาวเสาร์อีกแล้ว แต่ตามตำนานของพวกโรมัน ดาวเสารฺ์เป็นตัวแทน เทพเจ้าแห่งการเพราะปลูก
    แต่ตามหลักโหราศาสตร์ไทย ไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นตัวแทนอะไร แต่ก็มาลองติดตามผลที่จะตามมา ก็แล้วกัน ว่าจะก่อให้เกิดผลกระทบต่อโลกอย่างไร

17. พี เสาวภา

ไม่ดี ความเลวร้าย พลัดพรากจะบังเกิด

18. Chang_oncb

เป็นทุกอย่างของความไม่ดีเอาเสียเลย ฟันธงอีกนะครับ เป็นลางบอกเหตุที่ไม่ดี สำหรับโลกใบนี้ ประกอบกับดวงของประเทศไทย อยู่ในช่วงดิ่งลงเหว สูญเสีย ฆ่าฟันและนองเลือด ดังนั้นย่้อมมีผลกระทบโดยตรงกับประเทศไทย แน่นอน อะไรที่ไ่ม่เคยเกิด จะเกิดในประเทศไทย อะไรที่ไม่ีเคยพบ จะพบในประเทศไทย

จากการที่พระท่านได้พูดเอาไว้ น่าจะประมาณเกือบ ๑๐ ปี และ เหตุการณ์ต่าง ๆ ที่พูดเอาไว้ ก็ได้เกิดขึ้นมาหมด ครบถ้วนตามาพยากรณ์ เหลืออีกอย่างเดียวการนองเลือด และการนองเลือดนี้จะต้องสูญเสียหลักพัน และหลักหมื่น โดยไม่มีฝ่ายไหน ได้รับชัยชนะ จังหวัดที่เป็นสถานที่แห่งการตาย และนองเลือด พระท่านก็บอกเอาไว้ แต่้ไม่ขอเปิดเผย

แต่พระท่านก็บอกว่า หลังจากที่ประเทศไทย ตกถึงขึดสุดอย่างหนักมาแล้ว คนไทย จะเห็นสัจจะธรรม เห็นธรรมมะ และกลับมาร่วมมือ ร่วมใจกันสร้างประเทศขึ้นมาใหม่ คนไทยจะมีผู้นำชื่อว่า พระธรรมมิกราช ปกครองโดย ระบอบธรรมะ หมายถึง ตามกฎของธรรมชาติ อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นหญิงหรือชาย แต่พอจะรู้เลา ๆ ลักษณะการปกครอง

19. Chang_oncb

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ห้องประมูลเพื่อการกุศล พี เสาวภา

20. Chang_oncb