เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี่รัช

พี่รัช Active Member

17 พฤศจิกายน 2010
    เหรียญสวยมากทุกเหรียญเลยครับ ขอบคุณที่ลงในดู ชื่นใจจริงๆ คิดถึงหลวงพ่อจัง

2. พี่รัช

กราบนมัสการหลวงปู่ศรี หลวงพ่อทรง ครับ ผมยังไม่เคยมีรูปหลวงปู่ศรีเลย

3. พี่รัช

กราบนมัสการหลวงปู่เล็กด้วยความเคารพนับถือศรัทธาครับ ผมเคยอธิษฐานขอให้หลวงปู่ช่วยในหลายเรื่อง ได้บารมีของหลวงปู่ให้สำเร็จสมดังที่อธิษฐานขอเลยครับ

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    รูปมีแจกครับ ส่งซองตามกติกาแล้วนอนรอครับ

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

หลักในการพิจารณาพระเอามาแขวนคอ ของ พี เสาวภา

6. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

โมทนาบุญในกิจอันเป็นกุศลที่เกิดขึ้นทั้งหมดทั้งมวลครับ

ขออนุญาตเจ้าของภาพทุกภาพนำมาให้หายคิดถึงครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. พี เสาวภา

ของดีที่แม่กลอง

ไปกราบหลวงพ่อใจ ถวายทองและเงินร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม ก่อนจะกลับหลวงพี่ พระเลขา เล่าเรื่อง ใบมะนาวของหลวงปู่เนื่อง แหะๆ จะเหลือหรือครับ ท่านทำไว้แจกอยู่แล้ว เลย ได้กลับมาชุดพร้อมน้ำมนต์อีกขวด

IMG_20160513_083145.jpg IMG_20160513_083234.jpg

จะเหลือครับ ต้มกินเลย น้ำเต็มกาลิตรกว่าๆ ใส่น้ำมนต์ไปอีกหน่อย คนมองหาแต่เครื่องรางของขัลง เรามองหายาแทน ยาใบมะนาวของหลวงพ่อเนื่องนี่ท่านสุดยอด หลวงพ่อใจท่านลงพระคาถาไว้

ใครอยากได้ ต้องไปเอง ที่ผมไม่มีแจก หลวงพ่อท่านบอก โรคใครโรคมัน...แหะๆ

เอามาบอกพี่น้อง ของฟรี ดีเสมอ ขลังเสมอ

ขนาดไฟล์:
      71.8 KB
      เปิดดู:
      652
      ขนาดไฟล์:
      163.9 KB
      เปิดดู:
      678
  8. พี เสาวภา

เหรียญพระนิพพาน

9. พี เสาวภา

ที่ท่าน plamp เล่ามา พอจะเดาได้ว่าพวกขายพระหากิน เลี้ยงกระเพาะ

คนไปเช่าเหรียญเต่ามา อัพราคา แบบหลงระเริง ฝันว่าจะเป็นพันๆ กะว่ารวยเล๊ะ ตอนนี้กำลังตุ้มๆต่อมๆ ได้พักยาวมีข้าวกินฟรีล่ะครับ .....สัตว์โลกเป็นไปตามกรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2016
  10. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พระครูบุญศรี กราบหลวงพ่อทรง กราบหลวงพ่ออั๊บ
    กราบหลวงปู่เล็ก วัดทำนบครับ สาธุ สาธุ สาธุ

11. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    เคสนี้ผมก็เคยโดนนะครับ
    ตอนนั้นเป็นสะพานบุญให้เพื่อนสมาชิก ราคาค่าบูชา เท่าที่สำนัก บางทีผมยังเข้าเนื้อเรื่องค่าส่งให้ โดนหลังไมค์มาต่อว่า แต่ผมไม่สนใจ บาปใครบาปมัน ผมไม่ขอแบ่งกรรมมาให้ลำบากตัว อิอิ

12. JLB

ชมของวิเศษกันดีกว่าครับ สบายใจกว่า

13. พี เสาวภา

เห็นดำๆแบบนี้ไม่ต้องบอก ผมก็รู้ว่าเป็นของท่านใด The one and only

14. พี เสาวภา

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเริ่ม ถ่ายรูปพระหลวงปู่เล็กต่อครับ ยุ่งๆอยู่

15. พี เสาวภา

พระโคตรเศรษฐี ของคุณแม่ ประทุม โชติอนันต์

16. JLB

องค์นี้ของดีจริงครับ
    ไม่มีองค์ต้นแบบแค่ให้มีเนื้อแร่เพียงเสี้ยวแต่พุทธคุณกว้างใหญ่มากครับ

17. พี เสาวภา

quote=พี เสาวภา;5071137

กราบขอบพระคุณในข้อมูลน่ะครับ บางอย่างผมไม่ทราบมาก่อน ขอโมทนาในจิตบริสุทธิ์ที่ช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ในการช่วยสร้างวัตถุมงคลอย่างดี มาช่วยพระศาสนาน่ะครับ [/B]ผู้ได้รับไป ทั้งผู้สร้างจัดว่าเป็นผู้มีบารมีสูง หาคนมาทำได้ยาก และขอบันทึกไว้ตรงนี้ว่า มีแร่โคตรเศรษฐีของแท้ ที่ป้าอี๊ดและสำนัก รับรอง ในช่วงจตุคามดังๆ มีหลายรุ่นใช้คำว่าโคตรเศรษฐี และ ยังมีวัตถุมงคลอีกหลายอย่างหลายรุ่น ใช้คำทำนองนี้ ผมไม่เคยตามสืบ ตามเก็บเลยครับ ด้วยเหตุผลส่วนตัว...แหะๆ ที่เอามาถ่ายทอดให้พี่น้องบ้านเหรียญบินนี้ เพียงแต่อยากจะย้ำเจตนาของผมอีกครั้งว่า จะเล่นพระชุด โคตรเศรษฐี ให้เก็บพระชุดของสำนักแม่ชีก่อนถ้ายังเหลือ เพราะเป็นต้นตอ เทพ เทวดา ครูบาอาจารย์ มอบให้มา มาช่วยท่านแม่ชี สร้างสำนัก ( ถ้าลืม ลองกลับไปอ่านประวัติของท่านแม่ชีดูอีกทีน่ะครับ ว่าตอนนั้นท่านแม่ชี เข้าสมาบัติ และ อธิษฐานอย่างไร )

ตามที่พี่น้องมาบอก ยังมีเหลือชุด ผงดำ และ ขาว และผงดำ ยังทันท่านแม่ชีอีกด้วย ราคาไม่มีทางเทียบคุณภาพ ยังมีเหลือ ไม่รีบก็ไม่รู้จะว่าอย่างไร มีรูป พระพุทธองค์ และ พระสิวลี ที่องค์สมเด็จบรมครูรับรองด้าน โชคลาภ ไม่มีอด แร่โคตรเศรษฐี เป็นของท่านแม่ชี เป็นมรดกของสำนัก เป็นบารมีเฉพาะตัวของท่านคุณแม่ประทุม หมดท่านนี้จะหาคนมาเทียบด้านนี้ได้ยาก

ยุคนี้เป็นยุค ข้าวยาก หมากแพง พระชุดนี้ รอวันมาช่วยคน ไม่ให้อับจน ด้านนี้โดยเฉพาะ

ส่วนรุ่นอื่นๆ ต่อมาหลังจากท่านแม่ชี แม้ที่ผมช่วยกันทำถวายหลวงปู่และ สำนักเมื่อ ๑๔ - ๑๕ ปีก่อนก็มาทีหลัง เป็นของหลังท่านแม่ชี แค่มีส่วนผสมเท่านั้น ถ้าหมดรุ่นของสำนัก รุ่นของเทพ เทวดา ครูบาอาจารย์แล้ว แล้ว ค่อยมาว่ากัน ...แหะๆ ด้วยความบริสุทธิ์ใจ ความเคารพ ในตัวคุณแม่ประทุมจริงๆครับ

ผมมีแค่พิมพ์หนา หนึ่งองค์ และ พิมพ์ผงดำ หนึ่งองค์ ไม่ได้กักตุนไว้อย่างไร และ ใช้รุ่นอื่นของหลวงปู่ผมที่มีชนวนเท่านั้นครับ และไม่มีตุนไว้ขาย มีแค่ของเฉพาะตัวและ ลูกหลาน...แหะๆ /quote

quote=พี เสาวภา;5073548 แหะๆ ....เรื่องนี้ตกลงป้าอี๊ดโทรมาเอง ผมไปเดินๆ หา software ต่ออายุ พวก กำจัดไวรัสอยู่ ท่านโทรเข้ามาคุย เรื่องผมไปไถพระเสี่ย ท เอามาบริจาคให้สำนัก ได้ของแท้ๆด้วย เลยคุยเรื่องพระดำ และ พระขาว สรุป

๑) พระผงพิมพ์ดำ ทันท่านแม่ชี ประทุม ( และ น่าจะเข้าร่วมพิธีวัดท่าซุงด้วย ลืมถาม) และ หลวงปุ่บุญศรี เสกให้ตอนไปเททองที่สำนัก ตกลง ดีอีกเด้ง ให้รับไปเอาไว้น่ะครับ แต่ของยังพอมีอีกเยอะ ท่านที่หาของหลวงปู่บุญศรี ไม่ต้องเสี่ยง ของไม่อนุญาต ของเสริมชักระบาด ( เป็นไปได้สูง ) ของพวกเครื่องรางอุปโลก แต่ที่สำนักนี้ สายตรง วัดท่าซุงและ วัดใหม่ครับ สบายใจได้

๒) พระผงพิมพ์ขาว ไม่ทันท่านแม่ชีประทุม แต่เอาไปเข้าพิธีวัดท่าซุง และ แวะไปให้ หลวงตาเล็ก ( หลวงปู่บุญศรี ) เสกให้ด้วย สบายใจได้ สำนักนี้ไม่มั่ว ใครอยากได้ของหลวงปุ่บุญศรี แนะนำน่ะครับ เงินไปบำรุง ค่าน้ำค่าไฟ ค่าใช้จ่ายของสำนักครึ่งหนึ่ง อีกครึ่งเอาไปสร้าง บุญวัตถุครับ/quote

quote=พี เสาวภา;7639510

หลังๆนี่ถ่ายรูปเก่ง ขอรูป พระโคตรเศรษฐี เนื้อดำฝังแร่โคตรเศรษฐี ที่ท่านแม่ชี สร้างก่อนละสังขาร ( ใครจะมาช่วยกดพิมพ์ก็ตามมาอ้างว่าสร้างไม่ได้ แค่มาช่วย ท่านแม่ชี กดพิมพ์ ) และ หลวงตาเสก ล้านเปอร์เซนต์ เพราะทันกัน และ ท่านมีความสัมพันธ์เป็น อาจารย์และ ศิษย์ กับท่านแม่ชี

พระนี้มีแร่ของท้าว ธตรฐ ของดี พันปี เป็นกายสิทธิ์ สำเร็จมาแล้ว มาประกอบเป็นรูปพระจากผู้มีบุญ คือ ท่านแม่ชี ประทุม และ อธิษฐานจิตจากผู้ที่มี โคตร บุญ คือ หลวงปู่พระครู บุญศรี วัดใหม่

สามเด้งมาเจอกัน แต่ราคาจิ๊บจ๊อยมาก และ ที่สำคัญเงินทุกบาททำบุญไปในสำนักเอาไว้สร้าง วิหารทานในพระศาสนาทุกบาท จัดเป็นเด้งที่ ๔ ท่านได้ สี่เด้ง เข้าฮอส ทำเฉยตอนนี้ของหมด ก็อย่ามาถามที่ผมและ จารย์ช้างน่ะครับว่ามีให้ไหม เพราะพวกผมก็ไม่ได้ตุนไว้ครับ ไม่ใช่พ่อค้าพระอย่างที่เขาว่าจะได้เหมือนเขา แต่ พวกผม เป็นแค่ยามกับเด็กส่งของครับ...เหอๆๆ

พระผง เนื้อดำฝังแร่โคตรเศรษฐี ที่ท่านแม่ชี สร้างก่อนละสังขาร คุณพี เสาวภา ได้รวบรวมรายละเอียดไว้ ขออนุญาตยกมาค่ะ[/QUOTE]

ในสภาพเศรษฐกิจแบบนี้ น่าจะมีไว้บูชาสักองค์น่ะครับ

18. พี เสาวภา

รุ่นนี้เนื้อดำ ฝังแร่ น่าจะยังพอหาได้

19. พี เสาวภา

เนื้อแร่ครับ

20. JLB

ขออนญาตร่วมแสดงภาพครับ

องค์สุดท้ายที่กองทุนหลวงปู่ปาน น่าจะยังมีอยู่ พระจะมีส่วนของแร่มากพอมควร ตามคำบอกเล่าของป้าอี๊ด ครับ