เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    xxxxxx said:
    สวัสดี...พี่พีครับ

พี่พีครับพอดีเห็นผผ้ายันต์รอยฝ่าทือ และฝ่าเท้า
    ของหลวงปู่ ไม่ทราบว่าพี่พีพอมีแบ่งให้หรือเปล่าครับ

ตามที่เคยเรียนพี่พีไปว่า โดยส่วนตัวชอบรูปเหมือนบูชา และผ้ายันต์รอยฝ่ามือ ฝ่าเท้า

อยากขอรบกวนพี่พีทีนะครับ
    (ถ้าไม่สะดวกไม่เป็นไรครับ)

และผมมีอีกเรื่องรบกวนถามพี่พีหน่อยครับ
    พอดีมีเพื่อนผมจะให้บูชาพระกริ่งปวเรศ ของหลวงปู่ที่สร้างฉลองอายุ ๘๓ พรรษา
    ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ราคาที่ให้บูชาคือ ๑,๐๐๐ บาท และยังมีเหรียญเต่ารุ่น๒ ให้บูชา ๗๐๐ บาท
    จึงขออนุญาตสอบถามพี่พีก่อนครับ ว่าสมควรบูชาหรือไม่

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
    xxxxxx

ที่ผมมีเป็นของส่วนตัว จริงๆครับ

รูปหล่อให้น้องที่วิเศษฯ เขาหาให้แล้ว แต่บอกตามตรง ตอนหลวงพ่อเริ่มมีชื่อเสียงภายนอก จะมีนายทุนเข้ามาทำพระขาย ทำให้ในยุคนั้น ของมีราคาแพง ขึ้น ทางวัดทำออกมา จะไปถุกกว่าเขาก็คงไม่ได้

ทำให้ของมีราคาแพงเช่น ตะกรุด มหาจักร ๙๐๐ บาท รูปหล่อ ๑๕๐๐ บาท ชาวบ้านเขาไม่เก็บกันหรอกครับ เพราะพวกชาวบ้านก็ชอบของถูก ของฟรีเหมือนกัน

ทำให้หา รูปหล่อยาก และผ้า รอยมือ รอยเท้าด้วยครับ

ส่วนพระกริ่ง เหรียญเต่า เป็นของศูนย์ ถ้าที่มาที่ไปดี แน่ใจว่าผ่านมือหลวงพ่อ ก็เล่นได้ครับ ถ้าไม่แน่ใจ อย่าดีกว่าครับ

มีแบบก็อบมาแจกน่ะครับ ใครอยากได้ ตามกติกา แจกทุกคน รอยเท้าหลวงพ่อทรง ของหลวงปู่บุญศรีก็มีแจกครับ ต้องบอกมาให้ชัดตรงมุมซองว่าจะเอาอะไรน่ะครับ

ผ้ายันต์_0001.jpg ผ้ายันต์_0002.jpg

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สวัสดีค่ะพี่พี xxxเองค่ะ เอ๋เข้ากระทู้วัตถุมงคลไม่ได้หลายอาทิตย์เลยค่ะ อยากรบกวนสอบถามพี่พีนิดนะคะ เรื่องคือว่าxxxได้ไปที่วัดของแม่ชีประทุมมาค่ะได้พบกับป้าอี๊ด และได้ทำบุญ พระกริ่งแพโบสถ์น้ำมาด้วย 2 ชุดค่ะ องค์ใหญ่ เหมือนมีอุดของที่ด้านล่างใช่ไหมคะพี่ xxxอยากทราบว่ามีอะไรข้างในค่ะ เหมือนพี่จะเคยบอกไว้แต่จำไม่ได้ค่ะ (ได้เหรียญเต่าสีเงินมาด้วยค่ะ )

อีกเรื่องคือ ป้าอี๊ดได้พูดถึงภัยพิบัติที่จะเกิดขึ้นให้ฟังค่ะ พี่พีเคยได้ยินเรื่องนี้มาก่อนไหมคะ^-^

ทกองค์จะอุด ผงวิเศษและเส้นเกศาหลวงปู่ ก้านชนวนพระกริ่ง แล้วปิดฝาด้วย ทองชนวนเอามารีดเป็นแผ่นครับ

เรื่องภัยพิบัติ มาจากการทำนายของ พระและ หมอดูหลายคนครับ อย่างกังวลเลย แต่ก็อย่าประมาท

IMG_1289.JPG IMG_1290.JPG IMG_1714.JPG IMG_1716.JPG พระชัยช่อแรก หน้า.JPG พระชัยช่อแรก หลัง.JPG พระกริ่งช่อแรก หน้า.JPG พระกริ่งช่อแรก หลัง.JPG

พี เสาวภา, 3 กรกฎาคม 2008

3. พี เสาวภา

เบี้ยจั่น บน.JPG เบี้ยจั่น ล่าง.JPG

เบี้ยจั่น หลวงพ่อทรง วัดมอญ

เบี้ยจั่น คือ เบี้ยอีกแบบ ต่างจากเบี้ยแก้ เป็นหอยชนิดหนึ่ง ฝาเดียว แต่ผนังบางกว่ามาก ยิ่งตัวใหญ่ ผนังยิ่งบาง จะทะลุได้ง่ายๆ ถ้าทะลุ ปรอทหนีไปซ่ะก็หมดกันของดี

เมื่อทำมาทำเครื่องราง ต้องระวังหน่อย โบราณเขาจะนำตัวเล็กๆมาใช้ เพราะแข็งแรงหน่อย มาให้พระท่านเสกให้ ห้อยคอเด็กเชื่อกันว่าฟันจะไม่ผุ ป้องกัน อันตรายต่างๆได้ เบี้ยชนิดนี้ นิยมเอามาทำเป็นเงินสมัยก่อน เพราะบ้านเราหายาก แต่พอทำเงินพดด้วง เหรียญรูได้ ความนิยมก็หายไป

เนื่องจากเป็นเคล็ดเรื่องเงินๆทองๆ มาเสกโดยท่านผู้เฒ่าเหรียญบิน ทำให้มีสรรพคุณ ด้านโชคลาภ แปลกไปกว่าเบี้ยแก้ธรรมดา แม้แต่หลวงพ่อยังแนะนำให้ หาติดตัว แต่หายากกว่าเขาหน่อยเพราะปริมาณมีน้อยกว่าเบี้ยแก้เยอะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2017
  4. พี เสาวภา

ปปปปป said:
    พระกริ่งและพระชัย รุ่นแพโบถส์น้ำ ไม่ทราบว่ามีแร่โคตรเศรษฐีผสมอยู่ในเนื้อตอนเททองหรือเปล่าครับ
    เพราะรุ่นกรรมการมีตะกรุดสาริกาเนื้อแร่โคตรเศรษฐีที่หลวงปู่บุญศรีจารยันต์ประจำตัวท่านให้สำหรับอุดใต้ฐานใช่ไหมครับ

ถูกครับ

และทุกองค์จะอุดสองชั้น โดยมีผงอิธเจ และเส้นเกศาหลวงปู่ บุญศรี ผสมกาวอีป้อกซี่ บรรจุทุกองค์ โดยอ. อนันต์ สวัดดิสวณีย์ และพี่สม

ตั้งแต่ชนวนชิ้นแรก จนมาถึงเสาร์ห้า ครั้งสุดท้าย ปลุกเสกบนแพโบถส์น้ำ ครั้งแรกและครั้งเดียว รวมเสกทั้งหมด ประมาณ ร้อยกว่าครั้ง ถึง สองร้อยครั้ง ผมจำไม่ได้ว่ากี่ครั้ง แต่หลวงปู่บุญศรีบอกว่า ไม่เคยเสกพระมากแบบนี้

เรื่องมันยาวมากกว่านี้เยอะครับ

พี เสาวภา, 26 กรกฎาคม 2008

5. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรงครับ. โมทนาบุญในกิจอันเป็นกุศลที่เกิดขึ้นทั้งหมดทั้งมวลครับ สวัสดีปีใหม่ไทย มายังพี่พีและพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่าน ขออาราธนา อำนาจแห่งคุณพระรัตนตรัย คุณบิดามารดา คุณครูบาอาจารย์ อันมีหลวงปู่ทวด สมเด็จโต หลวงปู่มั่น หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง เป็นต้น จงโปรดเมตตาบันดาล ประทานพร ให้ทุกๆท่านแข็งแรง ร่ำรวย มีความสุข หมดทุกข์ ตลอดปีและตลอดไปตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานครับ สาธุ

6. พี เสาวภา

พระนักธรรมอีกแล้วครับ ปี พ.ศ. ๒๕๕๑ ครับ

Re: ขอรับพระนักธรรม1 องค์ด้วยครับ

กรุณาส่ง
    xxxxxxx
    xxxxxxx
    xxxxxxx
    ขอขอบคุณบารมีหลวงพ่อทรงและความเมตตาของพี่พีด้วยครับ

อาทิตย์หน้าจะจัดส่งให้น่ะครับ

พี เสาวภา, 13 กรกฎาคม 2008

7. พี เสาวภา

บางที โหลด รูปภาพ ในกระทู้เดียวกันไม่ได้น่ะครับ เขาไม่ยอม

IMG_2637.JPG IMG_2640.JPG IMG_2643.JPG

8. Chutha

Chutha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2014
    กราบสวัสดีปีใหม่ไทยค่ะพี่พี และพี่น้องสมาชิกบ้านเหรียญบินทุกท่าน
    ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและหลวงปู่พระครูบุญศรี หลวงพ่อทรง โปรดดลบันดาลให้พี่พีและสมาชิกทุกท่านสมความปรารถนาที่ตั้งใจไว้ทุกประการค่ะ

9. พี เสาวภา

ขอให้เด้งกลับไปยังท่านและ ครอบครัว ๑๐๐ เท่า ไม่เจ็บไม่จนครับ

10. พี เสาวภา

ปปปปป said:
    เรียนพี่พี เสาวภาครับ

ผมขออนุญาตยืมภาพมีดหมอเล่มนี้ครับ

ตอนนี้ทางคุณพี่ชัยและศรัทธาวัดสว่างอารมณ์กำลังมีโครงการทำมีดหมอ ผมมีหน้าที่รวบร่วมบรรดามีดเพื่อประกอบการตัดสินใจรูปแบบการจัดทำ

ผมจึงเรียนมาขออนุญาตพี่พีก่อน ถ้าพี่อนุญาตผมจะได้นำรูปไปลงในกลุ่มทำมีด ตาม link

http://board.palungjit.com/group.php?groupid=37

ขอบพระคุณมากครับ

ปปปปปปปปปป

ยินดีครับ

เห็นมีดใน link แล้วสวยงามครับ ผมชอบมีดเหมือนกัน เก็บไว้เยอะหลายเล่มครับ

ยังไงมีความคือหน้าอะไรบอกให้ทราบด้วยครับ ยินดีร่วมบุญ

พี เสาวภา, 12 กรกฎาคม 2008

คนชอบมีด มีดงา ทรง1 น้ำพี้.JPG มีดด้ามงา ท้าวเวสสุวัณ.JPG มีดด้ามงา.JPG

มีดหลวงพ่อทรง วัดมอญ

มีด หลวงพ่ออั้บ

มีดแม่พิม

Picture 015.jpg

มีดหมดชาตรี หลวงพ่อ ฤาษีลิงดำ

RIMG0002_zps275f3b7e.jpg 1369145488235.jpg 1369624054300_zps0ed56681.jpg

มีดหลวงปู่เล็ก วัดทำนบ รุ่นแรก

11. พี เสาวภา

ปปปปป said:
    พี เสาวภา said:
    เรียนปปปปปปป

อยากจะขอกราบเรียนถามว่า สิ่งศักสิทธิ์ที่บ้านคุณปปปปปป กล่าวถึงหลวงปู่พระครูบุญศรีอย่างไรบ้างครับ

แบบขอละเอียดหน่อยน่ะครับ ผมอยากทราบมากครับ

ขอบคุณครับ

ขอโมทนาครับ ขอเล่าให้ฟังอย่างละเอียดครับ วันนึงผมได้เจอกระทู้แบ่งให้ร่วมบูชารูปหล่อของหลวงปู่บุญศรีท่านใน web นี้แหละ ซึ่งผมเองไม่เคยได้รู้จักท่านมาก่อนเลยก่อนหน้านี้ แต่ทำไมไม่เข้าใจตัวเองว่าต้องการบูชารูปหล่อท่านอย่างมาก เพื่อความไม่ประมาทผมจึงอธิษฐานถามสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำบ้านผมว่า ถ้าผมบูชารูปหล่อนี้มา แล้วเลี่ยมขึ้นคอ สวดบูชาอธิษฐานขอพรด้วยเจตนาดีจากหลวงปู่ ว่าขอให้ชีวิตผมเจริญรุ่งเรืองสืบไป นับแต่บัดนี้ ผมถามสิ่งศักดิ์สิทธิ์ว่า ถ้าผมอธิษฐานอย่างนี้ทุกวันอย่างน้อยวันละครั้งต่อรูปหล่อของหลวงปู่แล้ว ชีวิตผมจะเป็นเช่นไรต่อไป ซึ่งผมมักใช้วิธีการนี้ เพื่อตรวจวัดพลังวัตถุมงคล ก่อนจะเช่าบูชาเสมอ เพื่อความมั่นใจว่าเราจะได้ของดีที่สุดจริงๆ โดยถ้ามีพลังแรงดีจริงแล้ว สิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำบ้านผมคือ "ไพ่พรหมญาณ" นั้น เวลาอธิษฐานเปิดไพ่เสี่ยงทายมักจะได้ไพ่ดีๆเสมอ (ขอเล่านิดนึงว่า จากประสบการณ์ที่ผมตรวจพลังวัตถุมงคลที่บ้านผมมีทั้งหมดหลายสิบรายการนั้น มีวัตถุมงคลจำนวนแค่ 20% เท่านั้นที่จะได้ไพ่ดีจากการเปิดเสี่ยงทายทั้ง3 ใบ อีก 80% ก็มักจะได้ไพ่กลางๆ ซึ่งสอดคล้องกับความเชื่อของผมเองตั้งแต่แรกว่า วัตถุมงคลจำนวนมากคงจัดสร้างด้วยเจตนาที่ไม่บริสุทธิ์หรือไม่ก็มวลสารไม่ถึงหรือไม่ก็เกจิไม่ขลังจริง)

ผลการอธิษฐานเปิดไพ่เสี่ยงทายปรากฏว่า รูปหล่อหลวงปู่มีพลังความศักดิ์สิทธิ์เป็นเลิศที่สุด เพราะได้ไพ่ดีทั้ง3ใบ และยังได้ไพ่ดีที่สุดในสำหรับด้วยคือไพ่พระแม่โพสพซึ่งแสดงว่า ผู้บูชาขอพรดีๆอย่างที่ว่า จะได้รับการอำนวยพรอันศักดิ์สิทธิ์ ให้ชีวิตเจริญรุ่งเรืองสืบไปแน่นอน ไพ่นี้แสดงถึงความบริบูรณ์ในชีวิตทุกด้าน ทั้งทรัพย์สินเงินทอง การงาน ความรัก มีโอกาสที่จะประสบความสำเร็จในชีวิตอย่างสูงสุดในชีวิต

ซึ่งผมกล้าบอกว่ามีแค่ประมาณ 10%ของวัตถุมงคลที่ผมเคยตรวจสอบเท่านั้น ที่จะเสี่ยงทายเปิดได้ไพ่พระแม่โพสพที่ดีที่สุดในสำรับจากจำนวนไพ่ทาย 67ใบ!!!

ผมจึงกล้าบอกต่อไปว่า ผมเชื่อเลยว่า หลวงปู่บุญศรีท่านเป็นพระอรหันต์ค่อนข้างแน่นอน และน่าจะเป็นแบบปฏิสัมภิทาญาณด้วย ซึ่งรู้รอบ ทรงอภิญญาเป็นเลิศในพระศาสนา ดังนั้นผมจึงบอกในกระทู้คุณพีว่า คุณโชคดีมากไงครับ;)

จดหมายจากแฟนทางบ้าน เกือยจะสิบปีแล้วครับ

IMG_0433.JPG IMG_0003.jpg เหรียญรุ่นแรก ๑.JPG IMG_2651.JPG หลวงปู่บุญศรี รูปใหญ่.jpg IMG_2176.JPG

12. พี เสาวภา

ผมรบกวนสอบถามนิดหนึ่งครับพี่ ตะกรุดไมยราพสะกดทัพ ของหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน นี่ดูอย่างไรครับ เก๊แท้ พอดีได้มา เขาเคลือบพลาสติกกันน้ำเอาไว้ ถ้าทุบพลาสติกออกกลัวผงยาที่พอกเอาไว้จะต้องแตกแน่ครับ แต่ลองเอาแว่นขยายส่องดูด้านหนึ่งจะมีโค๊ดอยู่ครับ..
    ผมขออนุญาติ เอารูปโพสต์ลงในกระทู้พี่นะครับ.
    .

อย่างที่ได้กราบเรียน เป็นของศูนย์ครับ ผมไม่ได้เก็บเลยครับ ดูไม่เป็นจริงๆครับ เก็บแต่ของสายวัดครับ

ตะกรุดชุดนี้ก็ของศูนย์ แล้วก็มีสายนายทุนสร้างน่ะครับ ใครเล่นก็ตามสดวกน่ะครับ เอาตามความสบายใจของท่านที่เล่นครับ

13. พี เสาวภา

IMG_1271.JPG IMG_1272.JPG

องค์นี้เป็นรุ่นกรรมการน่ะครับ มีวิธีดู แต่ ไม่จำเป็นที่จะบอกตรงนี้น่ะครับ ขอกั้กไว้ เพราะจะได้ไม่มีประเด็นในการ ซื้อขาย เป็นราคา

ชุดกรรมการทำแค่ ๑๐๘ องค์ แจก แก่ผู้ที่ร่วม ช่วยกันมาฟรีๆ

การปลุกเสกเหมือนกันทุกอย่างครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 เมษายน 2017
  14. พี เสาวภา

ปปปปปป said:

แล้วรุ่นธรรมดาล่ะครับ มีแร่โคตรเศรษฐีผสมอยู่บ้างหรือเปล่าครับ

ผสมในเนื้อ ตอนหลอมทองครับ ป้าอิ้ดเป็นคนใส่ลงไปครับ

พี เสาวภา, 28 กรกฎาคม 2008

หนึ่งถุงใหญ่ๆครับ น่าจะเป็นเศษๆ ที่เหลือจากการทำพระแร่โคตรเศรษบี เนื้อ ผงน่ะครับ

IMG_1753.JPG IMG_1754.JPG IMG_1756.JPG

พิมพ์ทั่วไปแบบนี้เลยครับ เนื้อแก่ทองเหลือง

15. พี เสาวภา

จดหมายจากแฟนทางบ้าน

http://board.palungjit.com/showthread.php?t=139052&page=2
    พี่ว่าตะกรุดนี้ดีไหมครับ และถ้าให้เทียบตะกรุดกับเบี้ยพี่ว่าอย่างไหนดีกว่ากันครับ

อยากขอคาถากันหมากัดที่พี่มีบ้างน่ะครับ กระซิบบอกกันได้ไหมครับ

พี่มีเรื่องน่าสนใจมากมายเกี่ยวกับพระ น่าจะรวมเล่มไว้บ้างนะครับ เป็นวิทยาทานให้น้องๆรุ่นใหม่ได้ความรู้ ไว้มีโอกาสจะไปหาพี่ครับ ขอฝากตัวสักคนนะครับ

ด้วยความนับถือ
    ปปปป

ผมไม่ได้เน้นเรื่องการซื้อขายน่ะครับ แต่จะพูดตามที่เห็น ว่า เบน นี่ เชื่อถือได้ ผมซื้อของเขาเหมือนกัน เพราะเขาหาเก่ง ส่วนผมไม่มีเวลา

คาถานี้ผมไม่ได้ให้คุณน่ะครับ คุณมาเจอเอง

คาถากันหมากัด

นะอ้ายจอ ปปปปปปปปปปปปปปปป

ตอนภาวนาให้เอาลิ้นดุนเพดานปาก ใส่บาตรหรือ ถวายสังฆทานให้ครูบาอาจารย์

พี เสาวภา, 28 กรกฎาคม 2008

ตะกรุด หลวงพ่อทรง วัดมอญ

ตะกรุดมหาจักร ทองแดง และ ตะกั่ว

IMG_2607.JPG IMG_2608.JPG IMG_2609.JPG IMG_2610.JPG IMG_2782.JPG IMG_2790.JPG

16. พี เสาวภา

ปปป said:
    ถ้าเป็นเช่นนั้น เราก็สามารถบูชาพระกริ่ง-พระชัยวัฒน์ รุ่นแพโบถส์น้ำ รุ่นธรรมดานี้ แทนพระแร่โคตรเศรษฐีได้เลยใช่ไหมครับ เพราะว่ารุ่นกรรมการหายากเหลือเกิน 108 องค์ แจกฟรีด้วยนี่ครับ ใครมีใครได้รับไปก็คงเก็บหรือแขวนขึ้นคอกันหมดนะครับ....ขอบคุณครับ เออว่าแต่ว่าแล้วมีให้ผมบูชาหรือเปล่าครับ

[/music]
    ปปปปป said:
    แล้วรุ่นธรรมดาล่ะครับ มีแร่โคตรเศรษฐีผสมอยู่บ้างหรือเปล่าครับ

พระกริ่งและพระชัย รุ่นแพโบถส์น้ำ ไม่ทราบว่ามีแร่โคตรเศรษฐีผสมอยู่ในเนื้อตอนเททองหรือเปล่าครับ

เพราะรุ่นกรรมการมีตะกรุดสาริกาเนื้อแร่โคตรเศรษฐีที่หลวงปู่บุญศรีจารยันต์ประจำตัวท่านให้สำหรับอุดใต้ฐานใช่ไหมครับ
    ถูกครับ

และทุกองค์จะอุดสองชั้น โดยมีผงอิธเจ และเส้นเกศาหลวงปู่ บุญศรี ผสมกาวอีป้อกซี่ บรรจุทุกองค์ โดยอ. อนันต์ สวัดดิสวณีย์ และพี่สม

ตั้งแต่ชนวนชิ้นแรก จนมาถึงเสาร์ห้า ครั้งสุดท้าย ปลุกเสกบนแพโบถส์น้ำ ครั้งแรกและครั้งเดียว รวมเสกทั้งหมด ประมาณ ร้อยกว่าครั้ง ถึง สองร้อยครั้ง ผมจำไม่ได้ว่ากี่ครั้ง แต่หลวงปู่บุญศรีบอกว่า ไม่เคยเสกพระมากแบบนี้

เรื่องมันยาวมากกว่านี้เยอะครับ

ผสมในเนื้อ ตอนหลอมทองครับ ป้าอิ้ดเป็นคนใส่ลงไปครับ

ให้โทรไป ที่สำนักแม่ชีประทุมครับ ยังเหลืออยู่

พระกริ่ง พระชัยฯ แพโบสถ์น้ำ ก่อนป้าอิ้ดเสีย ผมส่งไปให้อีก ๑๐ ชุด ใครอยากได้ ลองถามสำนักดูน่ะครับ เงินทุกบาทเข้าสำนัก

กริ่ง ๑.jpg กริ่ง ๒.jpg

17. พี เสาวภา

ปปปปปปsaid:
    พี่พีครับ

พอดีผมเข้ามาอ่านกระทู้ของพี่เห็นแล้วศรัธทาหลวงพ่อทรงมากครับ แต่ไม่ได้กราบท่านเวลาท่านทรงสังขาร หากพี่พีมีรายการวัตถุมงคลของหลวงพ่อทรง เหลือพอแบ่งน้องๆบ้างใหมครับ อยากได้ของที่มีเจตนาสร้างดี ทันหลวงพ่อปลุกเสกนะครับ หากไม่มีก็ไม่เป็นไร

และติดตามอ่านมีอะไรดีๆที่เกี่ยวกับหลวงพ่อ ที่พี่พีลงไว้ได้อะไรมากเลยครับ

ขอบคุณครับ

ขอที่อยู่ครับ จะส่งให้

ผมมีพระโพธิ์เก้าใบ ที่หลวงพ่อนั่งพิมพ์อยู่ด้วย แจกฟรีครับ แต่พระจะไม่ค่อยสวยน่ะครับ

ภาพประกอบ

IMG_2543.JPG IMG_2544.JPG

18. พี เสาวภา

พระนักธรรมอีกที

สบายดีไหมครับพี่ครับ วันนึ้เมล์มาหาเพราะมีเรื่องจะถามครับ คือว่า วัตถุมงคลที่วัดหลวงพ่อทรงแท้มั่ยครับและมีทันหลวงพ่อเสกมั่ยครับ

อิอิ อยากได้เกสาหลวงพ่อทรงจัง ครับ

เข้าเรื่องต่อ พี่พอมีธรรมะของหลวงพ่อทรงมั่ยครับ

ขอที่อยู่ครับ

คุณคงกำลังเรียน ผมจะส่งพระนักธรรมไปให้หนึ่งองค์ แจกฟรีครับ

แต่ไม่สวย แต่ผมเก็บมาที่ไม่สวยเพราะเป็น ของที่หลวงพ่อนั่งกดอยู่ด้วยครับ

ของหลวงพ่อทรง ท้าให้ลองใช้ครับ ขอให้จิตมั่น นับถือจริง ได้ผลแน่นอน ๑๐๐ % ไม่มีพลาด

พี เสาวภา, 30 กรกฎาคม 2008

เมื่อสิบปีก่อน พระนักธรรมมีคนขอมามากครับ จะแสดงหลักฐานไปเรื่อยๆ ที่ไม่มีเมล์ก็มีน่ะครับ ใช้ โทรเอา มายุคนี้คงไลน์เอาครับ พระ พระเอกจริงๆ

มีคนพูดถึงหลวงพ่อทรงเยอะ ทั้งคนพื้นที่ และ ศิษย์จากที่ไกล ถึงหลวงพ่อทรงด้วยความเคารพ แต่จะเป็นในแง่วัตถุมงคลแทบทั้งสิ้น

แต่ธรรมมะของท่านผู้เฒ่า กลับไม่มีการเผยแพร่น่ะครับ ถ้าจะบอกว่า หลวงพ่อทรง ท่านมีธรรมมะ สูง เห็นในธรรม เห็น ทุกขัง อนิจจัง อนัตตา ชัดเจน แสดงออกได้ทาง อับปกริริยาของท่าน ทั้งเดินเหิน นั่ง นอน พูดจา ท่านมีสติ ดำรงค์อยู่กับกายตลอด ไม่มีหลง ไม่มีลืม แม้สังขารจะเหนื่อยอ่อนล้า เขาว่ากันว่า พระอริยบุคคล ท่านไม่ง่วงเหงา หาว นอน น่ะครับ ร่างกายเพลียมาก ป่วยไข้ กาย ท่านก็หลับไปเลย แต่สติท่านตื่นอยู่เสมอ สิ่งเหล่านี้จะเห็นได้จากหลวงพ่อทรง วัดมอญชัดเจนทุกวันน่ะครับ แม้จะป่วยไข้นอนอยู่ใน โรงพยาบาลก็ตาม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      307.2 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      275.6 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      224.9 KB
      เปิดดู:
      45
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2017
  19. พี เสาวภา

หลักการทำบุญ

+++ การฝากปัจจัยทำบุญ +++ ( ทำบุญในโครงการณ์พันบุญ )

ถาม สมมุติว่าเขาฝากปัจจัยผมมาทำบุญ ผมไม่ได้เอามาทำบุญ จะลืมหรืออย่างไรก็แล้วแต่ กับเขาฝากมาแล้ว ผมเอามาทำบุญ คนที่เขาทำบุญได้บุญเท่ากันไหมครับ

ตอบ เท่ากัน บุญเกิดตั้งแต่ฝากทีแรกแล้ว คุณจะนำมาทำบุญหรือไม่ทำก็ได้อยู่แล้ว ได้ตั้งแต่ทีแรก

ถาม ได้เท่ากันหรือครับ

ตอบ ได้เท่ากัน เหมือนกัน คือเจตนาว่าจะทำบุญละ มันเป็นบุญของเขาแล้ว จะเอามาทำบุญหรือไม่ทำก็ตามเถอะเขาได้แล้วนั่น ถ้าไม่เอามาทำบุญก็เป็นบาปของคุณ

(หลวงปู่เทสก์ เทสรังสี)

20. พี เสาวภา

พระนักธรรม ( ต่อ )

ผมไม่นึกไม่ฝันมาก่อนเลยครับว่าจะได้พระนักธรรม เป็นพระที่ผมชอบที่สุดครับเพราะว่าเป็นพระเกี่ยวกับการเรียนครับกราบขอบพระคุรพี่อย่างสูง บุญคุณนี่หาประมาณไม่ได้ครับถ้าพี่เมตตาช่วยแบ่งเกศาให้ซักเส้นได้มั่ยครับผมเครพาท่านมากครับและจับภาพท่านทุกคืนครับแต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับแค่นึ้ก็เป็นบุญของผมแล้วครับ ขอบพระคุณพี่มากครับ พี่มีบุญคุณกับผมมากครับ พระไม่สวยไม่เกี่ยวครับผมเน้นพุทธคุณครับบารมีหลวงพ่อท่านหาประมาณมิได้แล้วครับ

ที่อยู่ของผมน่ะครับ

พี่ครับส่งมาที่นี้นะครับ

ปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปป

ขอบคุณท่านมากน่ะครับ

โมทนาบุญด้วยครับ

กราบหลวงพ่อทรงและกราบขอบพระคุณพี่อย่างสูง

<!-- / message -->

จับภาพที่หลวงพ่อทรง หรือ หลวงปู่พระครูบุญศรี ได้น่ะดีมากครับ ท่านเมตตาสูง จับให้เป็นอารมณ์เลย ท่านจะมาช่วยคุณอย่างแน่นอนในการเรียน

พี เสาวภา

พี เสาวภา, 30 กรกฎาคม 2008

พระนักธรรม ถึงเวลาคุยอีกที ชัดๆ ของกระจายไปกว้างพอสมควรแล้วล่ะครับ ประสบการณ์สูงมาก เดี๋ยวยังไปไม่ถึงจดหมาย มีคนเขียนมาถึงผม ขอซื้อพระนักธรรมจาก ผม ๑๐๐ องค์เอาไปตุน ...แหะๆ

IMG_2554.JPG IMG_2555.JPG IMG_2556.JPG