เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

มีรูปไหมครับ จะได้เป็นความรู้ เพราะโครงการณ์นี้เจตนาดี ทำแจก อาจจะมีที่เขาทำแจกกันแต่ผมไม่เห็น ผมยังไปได้พระ ถังซำจั๋งแบบเดียวกันเปี้ยบ แต่ข้างหลังลงเป็นหลวงปู่วัดบ้านฟ่อน เนื้อหาก็คล้ายกัน เขาคงทำแจกไปทั่วน่ะครับ

เขาคงทำแจกหลายอย่าง หลายพิมพ์ ส่วนหลวงพ่อจะปลุกเสกให้เขาเมื่อไหร่ ต้องไปถามเขาดูน่ะครับ แล้วมาบอกกันในนี้ ลูกศิษย์หลวงพ่อจะได้รู้ จะได้ไปขอแจกฟรีๆถูกคน ....แหะๆ

2. pe16009

pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับคุณพี ... ผมมีโอกาสได้ไปกราบลพ.ทรงที่วัดราวปี 49 ได้บูชาผ้ายันต์เต่า / ผ้ายันต์หงส์ / ผ้ายันต์หนุมาณอุ้มดวงและเหรียญหล่อหน้าเสือ พระที่ดูแลตู้เอาพานมาให้ใส่วัตถุมงคลแล้วผมเอาไปให้หลวงพ่อเสกอีกครั้ง ผ้ายันต์ทุกผืนลพ.เอามาจารหมึก นะ ชา ลิ ติ ให้ทุกผืน ยกเว้นเหรียญหล่อหน้าเสือท่านไม่ได้จารให้ ... สังเกตุท่านจะเอาผ้ายันต์ทุกผืนมาคลี่ออกแล้วคลุมพาน ... ท่านเสกแล้วคืนให้ ผมเองก็ไม่ได้ขออะไรท่านต่อ ... น่าเสียดายครับ รู้ประวัติท่านน้อยไป

3. pe16009

ตอนไปเห็นมีตะโพนวางอยู่ ในตู้มีปลัดหลายตัว .. แต่ขนาดใหญ่เลยไม่ได้บูชามา จำได้ว่าวันนั้นไปกราบลพ.กวยที่วัด ขากลับรถประจำทางลงช่วงอ่างทองแล้วต่อรถมอเตอร์ไซด์จากตลาด ไกลเอาการ ... ถ้ามีรถส่วนตัวจะสะดวกหน่อย

4. pe16009

ผมสนใจเบี้ยแก้กับมีดครับ

5. pe16009

ผมสนใจเบี้ยแก้กับมีดครับ ..

6. pe16009

ไม่ทราบว่าคุณ พี พอจะทราบบ้างไหมว่ายังมีพระเกจิรูปใดที่ยังทำแบบโบราณอยู่อีก .. ไม่เอาแบบที่หนังสือโปรโมทนะครับ เอาแบบพระไม่ดัง .. หรือท้องถิ่นก็ได้ครับ

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ผมเล่าหมดพระทุกชุดที่ผม ได้เห็นมา ถ้าจะเล่าต่อ จะเป็นของส่วนตัวไปแล้วครับ ซึ่งบางอย่างมีแค่ชิ้นสองชิ้น ไม่แน่ใจว่าพวกท่านอยากดู

แต่ที่ผมจำได้สอง สามชุดที่หลวงพ่อเสกให้เขาแน่นอน คือ

๑) พระหลังนารายณ์สิบกร วัดบางพูด ได้ข่าวว่ายังเหลือ เป็นเหรีญญกลมๆ ผมลงรูปไปแล้ว เหรียญนี้เนื้ออัลปาก้า มีรอยจารหลวงพ่อแน่นอน ผมเคยเช่าในสนามมาแค่ สองร้อยกว่าบาท ปิดทองด้วย เจ้าของแผงนึกว่าของศูนย์ เลยไม่เอาจะขายทิ้ง ผมเลยรีบต่อมาในราคากันเอง พระรุ่นนี้ เล่นดีกว่ารุ่นแพงๆอีกครับ ข้างหน้าเป็นรูปหลวงพ่อด้วย มีรุ่นน้องในนี้จะไปหาเบอร์ติดต่อมา แนะนำว่าท่านเล่นรุ่นนี้ เพราะผ่านมือหลวงพ่อแน่นอน ติดต่อวัด เงินทองเข้าวัด เต็มๆ

เหรียญพ่อคง หน้า.JPG เหรียญพ่อคง หลัง.JPG
    ๒) เหรียญหลวงพ่อคง วัดกลาง เหรียญนี้ก็ผ่านมือหลวงพ่อแน่นอน ติดต่อวัด เงินทองก็ไปสร้างวัดเต็มๆครับ ได้สองต่อ ทั้งของดี และ บุญด้วย

มีอีกรุ่นของการกุศล ผมกำลังตามหาเบอร์ติดต่ออยู่ อยู่ ถ้าได้ ผมจะมารายงานน่ะครับ รุ่นนี้ผมก็อยากเก็บเหมือนกัน อุปไว้ก่อน

8. พี เสาวภา

ถ้าได้อะไรกับมือหลวงพ่อมา อย่าไปเขว๋ ถ้าใครทัก น่ะครับ มีรอยจารด้วย มีข้อยุติ ติดตัวได้แน่นอน

9. พี เสาวภา

กราบเรียนเชิญชวนท่าน เพื่อ เผยแพร่เกียรติคุณของหลวงพ่อทรง ที่ เป็น ของจริงๆ พิสูจน์ได้

ท่านใดที่โทรมาหาผม ช่วยเขียนเรื่องลงด้วยครับ เดี๋ยวเขาว่าผมโม้ ถ้าเป็นสมาชิก ช่วยเขียนประสบการณ์ของหลวงพ่อลง ณ ที่นี้ ไม่ว่าจะเป็นประสบการณ์จากหลวงพ่อ หรือ จาก วัตถุมงคลน่ะครับ

จะได้ช่วยกัยเผยแพร่เกียรติคุณของท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2008
  10. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ดีดีเก็บบันทึกไว้อ่านก็รู้สึกดีครับ ถ้าจำคงจำไม่หมด อาจจะมีลืมๆบ้าง

ถ้าพูดกันตรงๆ
    ของๆหลวงพ่อ คนที่ได้ไปใช้มีแต่คนหวงครับ
    ยิ่งคนรู้สรรพคุณมากๆ ก็หากันมาก คนใช้ได้ผลก็ยิ่งหวงขึ้น
    ราคาแพงขึ้น ตอนนี้ผมเองก็รอชิ้นสุดท้ายที่อยากได้
    ไว้ได้สมใจแล้ว จะค่อยๆ ทยอยเล่าประสบการณ์ให้เพื่อนๆ พี่ๆ
    ในนี้ได้ฟังกันบ้างครับ ตามประสาคนนับถือหลวงพ่อทรงด้วยกัน

ผมได้ฟังท่านอื่นๆเล่า ผมก็ปลื้มครับ แต่ห่วงอยู่อย่างคือ
    ของหายาก และแพงขึ้นเรื่อยๆ เพราะเขารู้สรรพคุณต่างๆแล้วหวงกันเหลือเกิน
    จริงๆแล้วถ้าเป็นไปได้ อยากให้หลายๆคนได้ใช้โดยทั่วถึงกัน ได้มีหลวงพ่อ
    เป็นที่พึ่งด้วยกัน เพราะท่านก็มีเมตตากับทุกคนอยู่แล้ว ไม่อยากให้ราคาแพง
    มากไปน่ะครับ คนที่งบน้อยจะได้บูชาได้บ้าง ท่านที่พอมีเยอะ ก็อยาก
    ให้เมตตาแบ่งให้ท่านที่ยังไม่มี ไปใช้บ้างน่ะครับ บารมีหลวงพ่อจะได้เผยแพร่
    ไปไกล ช่วยเหลือได้ทั่วถึง เพราะคนที่มีก็รู้ๆกันอยู่ว่าของท่านดีเช่นไร

ตรงนี้ทำใจครับ มาคิดว่า มีเงินอย่างเดียวคงไม่พอ ต้องมีบุญวาสนาด้วย
    ถึงได้ครอบครอง "ของแท้" ที่ผ่านมือเทพเจ้าแห่งลุ่มแม่น้ำน้อยองค์นี้.....

;aa21

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2008
  11. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

นอกเรื่องนิดนะครับ พอดีเห็นหลายท่าน (โดยเฉพาะคุณพี) มีความรู้เรื่องยันต์พอสมควร เลยขอความเห็นช่วยดูในแบงค์ว่าเป็นยันต์อะไร พอดีได้มาเป็นเงินทอนครับ ที่แปลกตาคือจุดๆซ้ายมือ ถ้าเป็นคนเขียนเล่นจะได้ไม่ต้องเก็บเอาไว้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      101.9 KB
      เปิดดู:
      182
  12. พี เสาวภา

เก็บไว้บูชาได้ครับ ไม่ได้เขียนเล่นหรอกครับ พออ่านได้ ข้างล่างๆอ่านไม่ชัด แต่พอเดาได้ จุดๆก็เหมือนการเจิมด้วยแป้งเสก ตามป้ายร้านค้าน่ะครับ

ในนี้มีผู้รู้มาก( กว่าผม ) อย่างน้อยท่านหนึ่ง คุณ ศนิวาร ครับ ขอคุณศนิวารให้ท่านช่วยเมตตาอ่านให้หน่อยครับ

แบงค์นี้คงไม่ธรรมดาน่ะครับ เป็นแบงค์ ๕๐๐ ด้วย เป็นพระสายพระป่าครับ สายธรรมยุต ( เดา ) ด้วย

13. พุทธอาคม

พุทธอาคม เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2007
    รบกวนช่วยดูตะกรุดดอกนี้ให้หน่อยนะครับ พี่ เสาวภา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ตุลาคม 2008
  14. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    แบงค์ 500 จารยันต์ดีครับ ทั้งเมตตา ทั้งโภคทรัพย์เลย บูชาไว้เถิด ดีแน่นอน

15. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    ขอแจมอีกทีครับ

พอดีตอนนี้ยุ่ง ๆ ที่บ้านไม่มีเน็ต เลยไม่ได้ตอบเลย ได้แต่อ่าน

ตอบ พี่ พี ภาพตะกรุดด้านข้างผมไม่มีกล้องถ่ายครับ ที่โพสขึ้นนี่เจ้าของอขาถ่ายให้ดูเลยเอามาให้ดูต่อ แต่ด้านในน่าจะม้วนประมาณ 4 ชั้นครับ และต้องขอบคุณพี่ที่โพสมาบอกเรื่องตะกรุดมหาจักร ก็กะว่าจะโทรถามพอดี ต้องขอบคุณมากครับ

ตอบ คุณเทวทูต ก็ไม่ได้โดนไฟช็อตหรอกครับ .. 55

ขอเล่าต่ออีกหน่อย ...

คือตั้งแต่ได้ตะกรุดมหาจักรพรรดิ์มา ผมสังเกตตอนสวดมนต์ว่ามีบทสวดมนต์บทหนึ่งทำให้ตะกรุดส่งพลังแรง เมื่อวานลองดู นั่นคือบทอิติปิโส ครับ สวดแล้วตะกรุดจะส่งพลังออกมาแรงมาก เหมือนเป็นบทปลุกพระเลยครับ อันนี้ต้องถามพี่ พี น่าจะรู้ครับ ยังไงลองสวดกันดูนะครับ

ขอบคุณครับ

16. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

17. แล้วแต่แป๊ะ

แล้วแต่แป๊ะ สมาชิก

10 กันยายน 2008
    ขอความกรุณา คุณพีสาวภาและท่านผู้รู้ ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ช่วยดูแผ่นตะกรุดดอกนี้ให้หน่อยครับ คือว่าผมได้ตะกรุดเทพรัญจวนของหลวงพ่อทรงมา ผมอยากจะรู้ว่ายันต์เทพรัญจวนเป็นอย่างไรผมจึงขอขมาหลวงพ่อขอคลี่ตะกรุดดู <O:p></O:p>
    ไม่ทราบว่ายันต์เทพรัญจวนของหลวงพ่อทรงเป็นอย่างนี้หรือเปล่าครับ<O:p></O:p>
    <O:p></O:p>
    <O:p> </O:p>

ขนาดไฟล์:
      520.9 KB
      เปิดดู:
      333
      ขนาดไฟล์:
      334.7 KB
      เปิดดู:
      241
  18. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

"นั่นไง" เป็นเหมือนกันเลยครับ ผมก็เป็นเหมือนกัน
    พอสวดพุทธคุณบทนี้รู้สึกได้เลย เคยได้อ่านของคุณเบนเขียนเล่า
    มาว่า ยันต์นี้ก็ถอดมาจากบทพุทธคุณนั่นหล่ะครับ
    อักขระข้างในคงมีพลังพุทธคุณอยู่มาก พอเราสวดบทพุทธคุณ
    ก็เป็นสื่อถึงกัน ตะกรุดนี้เป็นสื่อพุทธคุณ น่ะครับ อันนี้หลวงพี่เล่าให้
    ฟัง ตอนผมสวดก็รู้สึกมีพลังเย็นๆวิ่งไล่จากหัวไหล่ ไปตามแขน
    และเข้าสู่ตะกรุดที่อยู่ในมือครับ ทีแรกก็นึกว่าบังเอิญหรือคิดไปเอง

ได้ยินแบบนี้บ่อยๆ ก็พอจะรู้ทางแล้ว

ต่อไปก่อนนอน คงไม่พ้นต้องสวดบทนี้ทุกคืนหล่ะ
    ขอบคุณที่เอามาเล่าให้ฟังครับ ปลื้มครับ!

19. พี เสาวภา

ตะกรุดดอกนี้ โค้ดตัว ท ไม่ใช่น่ะครับ โค้ด ท ไม่มีหัวตัวจริง ดูง่าย กรุณากลับไปสังเกตุใหม่น่ะครับ

ส่วนการจารตะกรุดน่ะครับ ใครที่มีความรู้ทางอักขระเลขยันต์พอสมควร ก็จารได้ครับ ยันต์เทพรัญจวน ผมอยากให้ไปซื้อหนังสืออาจารย์เทพ มาดูครับ

แต่การจารนี้ ต่างกันไป ของหลวงพี่วิโรจน์ผมไม่แน่ใจ เพราะไม่เคยเห็น ผมจะขอให้คนไปขอจะได้เอามาศึกษากัน

ของพระสวัดดิ์ เป็นการจาร คล้ายกับหนังสืออาจารย์เทพ เพราะผมตัดปลาสติก รูปเทพ ที่คล้ายๆเสาไปถวายหลวงพ่อทรงเอง ท่านให้เอาถวายที่พระสวัดดิ์คนจารตะกรุดจะได้จารง่ายขึ้น ไวขึ้น

ส่วนการจารของหลวงพ่อ ไม่ได้ขึ้นรูปเทพ เพราะท่านแก่แล้ว จารแต่อักขระหัวใจ ตามที่ผมได้ โชว์ในแผ่นเงิน ในตอนต้นกระทู้น่ะครับ เห็นท่านจารแต่ตัวเฒาะว์ และ อักขระ เท่านั้น

ตะกรุดของคุณ คนจารดูมีความรู้ครับ เขียนหนักแน่นดี สวยงามมากที่เดียว

20. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008

น่าจะเป็นตะกรุด เทพรำลึกของศูนย์นะครับ