เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. oondoyja

oondoyja เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณนะครับพี่ G.sis.t (k)(k)

2. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007

เรียกผมน้องได้เต็มที่เลยครับพี่เด็กดอย ผมอายุ ยังไม่ถึง 20 เลย คริๆ

3. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตยกมาให้อ่านกันครับ

4. oondoyja

พี่เด็กดอย โอ้ชื่อใหม่อีกแล้ว พอกับคุณ moo noi เลยชอบตั้งชื่อให้ผม
    ขอบคุณน้อง G.sis.t ที่ตั้งชื่อให้ใหม่แต่เค้าชอบชื่อเดิมนะ;9k
    อ่อนด้อย

5. oondoyja

อุ้ยต้องขอบคุณพี่ puedpunon ที่เอามาให้อ่านเลย
    อ่านแล้วสุดยอดอยากได้มาบูชาบ้าง

6. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    สวัสดีพี่ๆๆ...ยามเย็นครับ

7. oondoyja

หลวงปู่อั๊บแข็งแรงดีแล้ว สงกรานนี้ไปกราบท่านดีกว่า
    ไปทำบุญสร้างกำแพงกับท่านดีกว่า อิอิ

8. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ ผมก็เคารพนับถือท่านเช่นกัน :cool:

9. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

ดีมากเลยครับ อายุน้อยแต่ใฝ่ธรรมะแล้ว ผมยังเสียดายเวลาที่ผ่านไปเลย ไม่งั้นคงได้พบได้กราบหลวงปู่ หลวงพ่อ หลายๆองค์ ตอนนี้ก็เ่ลยพยายามพาคุณลูกไปกราบพระบ่อยๆให้ฝังใจครับ อนุโมทนานะครับ

10. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    แหะๆ...ขอแก้ราคาจาก น้าหมู มะนาวหวานน่ะครับ

ตัวเล็กผมนึกว่า ๑๐๐ บาท เล่นของฟรีซ่ะเคย...เหอๆๆ อย่าว่ากัน

ถึงจะ ๑๙๙ บาทก็ถูกมากมาย แบบว่าไม่น่าจะคุ้มค่า หอย ค่าปรอท ค่าชัน และค่านำมันรถน่ะครับ

ไปเอาที่หลวงพ่อ เงินเข้าวัดเต็มๆน่ะครับ ไปสร้างวิหารทาน

11. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขอบคุณครับ

ผมอ่านที่ผมเขียนเองผมยังอยากได้เบี้ย แสนหกเลย...เหอๆ

ขอน้องเต้ช่วยดูหน่อย ว่าท่านใดเอาเรื่องมาลงและได้เบี้ยไปแล้ว

ผมแก่แล้วชักลืมๆ อยากได้ เรื่องประสบการณ์หลังหนังสือสัก ๙ - ๑๐ เรื่อง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2010
  12. G.sis.t

ขออนุญาต พี่พี ครับ น้องเต้ นี่ ใช่ น้องตั้น คนนี้ใช่ไหมครับ^^

13. พี เสาวภา

55555555555++++++ เอิ้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หลักฐานการแก่เป็นแบบนี้แหละ ใช่ครับคนเดียวกันแหละช่วยสัมภาษณ์พี่ๆ ให้คนเรื่อง พ่อท่านแก้ว ที่พูดถึงหลวงพ่อทรงได้ไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2010
  14. G.sis.t

ได้ครับพี่พี ไม่มีปัญหา เต็มใจจะทำครับ

15. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วอยากได้เบี้ยแสนหกกะเค้าบ้าง

16. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงพ่อทรง....ครับ
    วันนี้เข้ามาตอกบัตรเร็วกว่าเดิมนิดหน่อย.... เผื่อจะได้เบี้ยขยันบ้าง....เอามารักษาสังขารที่เริ่มมีอายุ....555...
    สำหรับเพื่อนๆ สมาชิกที่กำลังจะเดินทางไปต่างจังหวัดเนื่องในวันสงกรานต์ ควรเช็คสภาพรถให้เรียบร้อยนะครับ... และที่ขาดไม่ได้ สภาพคนขับก็ต้องพร้อมด้วย จะได้ครบ 200 % ด้วยความห่วงใยครับ....

17. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    วันนี้บางท่านอาจจะทำงานหนัก แถมต้องเจออากาศร้อนๆ จนเหงื่อโทรม อาจมีหงุดหงิดบ้าง.... ถ้าเข้ามาบ้านเหรียญบิน รับรองว่าเย็นกายสบายใจ ไม่เครียด....
    ไปเจอเรื่องสั้นอ่านแล้วได้ข้อคิดแบบขำๆ อ่านแล้วคลายเครียดครับ.....
    เรื่องผู้ชายที่ไม่กินเหล้า

------------------------------------------------

ชายคนหนึ่งเดินออกจากผับ มีขอทานคนหนึ่งหน้าตามอมแมม ตามตัวสกปรกนั่งอยู่ข้างทาง

' พี่ขอเงินสัก 20 ซิผมยังไม่กินข้าวเลย ' ขอทานเอ่ยปาก

ชายหนึ่งหยุดกึ่ก........ แล้วบอกว่า

' เอาอย่างนี้ ไปกินเหล้ากับพี่ พี่เลี้ยงเอง '

ขอทานบอก ' ไม่เป็นไรครับพี่ ผมไม่กินเหล้า '

ชายหนุ่มเลยบอก ' นั้นไปเล่นม้ากับพี่ไหม พี่ออกทุนให้ '

ขอทานก็ยังปฎิเสธ ' ผมไม่เล่นการพนันคับ '

ชายคนนี้เลยถามต่อ ' เอาอย่างนี้นั้น พี่พาไปลงอ่างดีกว่า '

ขอทานก็ตอบอีกว่า ' ผมไม่เที่ยวผู้หญิงด้วยคับ '

ชายหนุ่มเลยยิ้มนิดๆๆ เหมือนถูกใจแล้วถามว่า

' เมื่อกี้น้องขอตังค์ พี่เท่าไรนะ'

ขอทานบอก : 20 ครับพี่

ชายหนุ่มเลยก้มหน้าไปกระซิบ ว่า : เอางี้แล้วกันพี่ให้น้อง 200 เลย

ไปที่บ้านกับพี่หน่อยเด้อ !!!

ขอทานทำหน้า งงงง : ทำไมเหรอคับ พี่

ชายหนุ่มควักตังค์ แล้วพูดว่า : ไปให้เมียพี่มันดูหน่อยว่ะ ว่าคนที่ไม่กินเหล้า ไม่เล่นการพนัน ไม่เที่ยวผู้หญิงนะ สภาพมันเป็นอย่างไร.

18. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีค่ะลุงพี
    พอดีได้รับแจ้งว่าให้นำหลักฐานเรื่องเล่าประสบการณ์ที่เคยได้เขียนไว้ในกระทู้มาลงให้รับทราบ น้ำอยากเรียนถามว่าตามที่น้ำเคยเขียนว่าใน อ.คอนสาร ปัจจุบันมีร้านค้าอยู่สี่ห้าร้านแล้วที่เขาศรัทธาหลวงพ่อทรงอย่างมากทั้งที่ไม่รู้จักมาก่อน แต่ติดขัดตรงหลักฐานว่าจะไปขอเขาอย่างไร ถ้าน้ำจะขอส่งหลักฐานโดยการไปถ่ายภาพเจ้าของร้านแต่ละร้านที่ปัจจุบันนี้เขานับถือหลวงพ่อทรงอย่างสูงพอจะได้ไหมค่ะ จะเน้นสามหรือสี่ร้านเป็นหลักเพราะน้ำรู้จักเขาดี แต่บางร้านก็ไม่รู้จักถึงกับสนิทสนมค่ะเพียงแต่เขาบอกกล่าวกันปากต่อปากไป สำหรับประสบการณ์ของแต่ละคนเด๋วจะเขียนแนบมาให้พร้อมค่ะว่าเริ่มต้นจากอะไร ถ้าได้น้ำจะได้รีบไปขอเขาถ่ายภาพมาลงกระทู้ค่ะ

19. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    กราบๆๆหลวงพ่อทรงครับ สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

20. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    กราบพระเดชพระคุณ หลวงพ่อทรง
    สวัสดีครับพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่าน

วันนี้ผมกลับจากขอนแก่นแล้ว อากาศร้อนมาก
    เพื่อนระวังสุขภาพด้วยนะครับ
    ขอบารมี หลวงพ่อคุ้มครองทุกท่าน