เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

2. mai261

mai261 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2014
    ตอนนี้รู้สึกลำบากใจในการทำงานค่ะ ที่ต้องทำตามเจ้านายให้ถูกใจเค้า ต้องประจบประแจง ทั้งที่รู้เป็นเรื่องไม่ดี อึดอัดมากค่ะตอนนี้ กลัวบาปเหมือนกัลล

3. Amatayan

ฟังปฏิสัมภิทาที่ให้ไปดูนะ แล้วน้องใหม่จะรู้ว่า มีการเปลี่ยนแปลง ไม่ต้องหวังพึ่หวย ทำอย่างไรให้กุศลเกิดกำลัง แล้วสิ่งที่คิดไว้มันจะสมหวังได้อย่างไร...ท่านใจดีมาก แล้วดูอธิษฐานให้ได้ผล ๑๐๐% ดู นะครับ

4. mai261

ขอบคุณค่ะตอนนี้อึดอัดใจเรื่องงานค่ะ กับนิสัยคนค่ะ หวยไม่ค่อยเกี่ยวค่ะ
    ฟังปฏิสัมภิทา ต้องหาฟังที่ไหนค่ะ เผื่อหนูจะมีสติเพิ่มขึ้นในแก้ปัญหาอยู่กับคนได้ พี่ดูดวงหนูแล้วพี่น่าจะรู้จักนิสัยหนูดี

5. Amatayan

เอาเม้าท์ไปวางไว้ที่คำว่า ปฏิสัมภิทา แล้วคลิกซ้ายไปทีนึง หรือสองทีมันก็จะเปิดแท๊บใหม่ให้ไปเล่นที่ยูทูปครับ แล้วพอจบเรื่องนึง ก็จะมีข้างๆๆ เรื่องต่อไป ก็ไปคลิกเรื่องที่อยากดูต่อไปจ้า..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2014
  6. Amatayan

จะรู้ได้ไง..ว่าดวงคุณเป็นเนื้อคู่กันหรือไม่ใช่เนื้อคู่กัน

อยากทราบว่า ถ้ามีหมอดูมาบอกว่าคุณกับแฟน ไม่ใช่เนื้อคู่กัน อยากถามความรู้สึกว่าถ้าหมอ(หมา) ทักคุณแบบนี้ คณุจะรู้ได้อย่างไร หรือ พิสูจน์ได้อย่างไรครับ..จะเชื่อหรือไม่เชื่อ จะเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง หรือจะไม่เชื่อหรือจะเชื่อหมดใจ...เฮ้ย....แล้วถ้าเราเชื่อหมอดูแล้วเลิกกับแฟน คุณต้องเริ่มต้นกับแฟนคนใหม่อีกนานแค่ไหนจนกว่าจะรู้ใจกัน แล้วถ้าไปเจอคนไม่ดีเข้ากลับแย่กว่าเก่า...คุณจะเรียกร้องค่าเสียหายจากใคร...จะเลือกหาคนใหม่ หรือจะเลือกเอาคนเก่า ....เพราะส่วนมากเราเลือกให้คนอื่นเปลี่ยนนิสัย แล้วตัวเรานิสัยเดิม...บ่นไรหว่า...ไปแล้ว..ไว้มาคุยใหม่ ทิ้งไว้แค่นี้แหละ

7. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    นี่เลย เลือกอย่างพี่พุทธไง เป็นคนโสด ที่รักตัวเองเป็น(k)
    ไม่ต้องเปลี่ยนตัวเองเพื่อใคร แต่เปลี่ยนเพื่อ ปรับปรุงจิตใจของตัวเอง
    ให้ทุกข์น้อยลง เข้าใจตัวเองก่อน แล้วความเข้าใจคนอื่น หรือเกิดปัญญา รู้ว่า ตัวปัญหาที่แท้จริงเกิดจากเรามากกว่าใครทั้งมวลก็จะตามมา ...

ทั้งหมดทั้งหลายที่ฝอยมานี่ ก็เพราะว่าตัวพี่ไม่มีใคร และรู้สึกพึงใจกับชีวิตโสด ภายหลังจากเผชิญโชคอันหดหู่ในชีวิตคู่ที่ไม่สมหวังมาแล้ว

...ผลสรุปคือ เชื่อตัวเองดีที่สุด เพราะจากประสบการณ์ตรงพี่ก็ค้นพบตัวเองแล้วว่า..ตัวพี่เองนั่นแหละที่มีปัญหา ไม่ควรใช้ชีวิตคู่ร่วมกับใคร และผ่านสถานะทั้ง โสด คู่ และหม้ายมาแล้ว ที่สุดก็พบว่า เป็นโสดเหมาะสมกับตัวเองที่สุด
    ุทุกวันนี้เลยมี คำจำกัดความกะตัวเองว่า "เป็นคนดีที่อยู่ด้วยยาก" หนะค่ะ
    :boo:

8. Amatayan

เป็นคนดี แล้วก็ต้องรู้จักชีวิตคนอื่นด้วยนะเจ้ บางทีอยู่ยากอย่างเจ้ว่า การใช้ชีวิต มันต้องหาจุดลงตัว หาจุดสมดุลย์ เจอคนที่เคยร่วมกุศลกันมา คุยกันก็โอเค ไปกันได้ เจอคู่ศัตรูและก็ไม่ทันคุยกันก็เหม็นขี้หน้าและ...ไปดีฝ่า เดี๋ยวมีคนเหม็น...อิอิ

9. Amatayan

ชีวิตคนเนี่ย..เวลาที่ดวงมันตก อะไรๆมันก็เหมือนเก็บกด โดนบี้ โดนบีบคั้น ให้เป็นไปต่างๆนานา ความรักก็เสีย การเงินก็เสีย เสียไปหมด แถมยังทำให้ไปเจอเอาคนเสียๆ มาแนะนำชีวิตให้วิปริตผิดไปจากธรรมอีก...ผู้ชายนี่แย่หน่อย ผิดหลัง เสียใจ พึ่งเหล้าเป็นสรณะเป็นส่วนมาก ดีใจก็ฉลอง เสียใจก็กินเหล้า....ส่วนผู้หญิงนี่สิ เสียใจชีเป็นเข้าวัด เลยเจอผู้หญิงเข้าวัดเป็นส่วนมาก เพราะจิตใจผู้หญิงนี่มันโน้มเอียงไปทางบุญ (ไม่ได้หมายถึงพวกปกติที่เข้าวัดเป็นอุปนิสัยนะ)

บุญก็ดี บาปก็ดี...มีรากเง้ามาจากอวิชชา ทำชั่วก็เพราะอวิชชา ทำกุศล ให้ทาน รักษาศีล เพื่อให้เกิดเป็นมนุษย์ เทวดา ก็เพราะอวิชชา....ถึงแม้เป็นพรหมก็ดี ทำฌานเพื่อให้ได้เกิดเป็นพรหมก็เพราะอวิชชาเป็นเหตุ ทำอรูปฌาน เพื่อให้สงบไปกว่ารูปฌาน ก็เพราะอวิชชา...เพราะอวิชชาเป็นต้นเหตุให้เกิดสังขาร.....วันหน้ามาคุยใหม่ วันนี้นอนและ...เดี๋ยววันหน้าไม่ได้มีเรื่องชวนเจ้พุทธคุยอีก...อิอิ

ใครเชื่อหมอดูว่า "คุณกับแฟนไม่ใช่เนื้อคู่กัน" แสดงว่าดวงคุณกำลังตก รีบแก้เคราะห์เสียโดยด่วน...

10. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    แสดงว่าช่วงนี้อมตญาณคงเข้าวัดบ่อย เลยรู้ว่าผู้หญิงเข้าวัดเป็นส่วนมาก สงสัยช่วงนี้น้องชายจะได้เจอเนื้อคู่ในวัดเสียเป็นแน่ (||) chearr

แล้วมาดูให้พี่บัวบ้างนะว่าจะเจอเนื้อคู่เมื่อไร ตอนนี้โสดไม่แท้ หม้ายเทียม ไม่รู้ดวงตกหรือเปล่า เพราะเนื้อคู่กระเด็นไปตกแถวไหนก็ไม่รู้ หากใครหาเจอช่วยส่งกลับบ้านด่วน :'( :'( :'(

11. ต้นพุทธ

คนที่ยังต้องการแฟนก็ยังมีอยู่มากมายครับพี่ ถึงแม้ชีวิตเธอหรือเขาต้องผ่านความเจ็บปวดมาใช่น้อยนะครับพี่สาว..
    จ้า...พี่ก็ไม่เคยมองว่าความรักมันไม่ดี หรือการมีคู่มันเลวร้าย แค่บอกผ่านมุมมองและประสบการณ์ตรงของตัวเอง ที่คาดว่าอาจจะมีบางคนมีลักษณะชะตาที่คล้ายๆกัน ก็เท่านั้นเองน้องรัก

ไม่ต้องเปลี่ยนตัวเองเพื่อใคร จริงครับ แต่ถ้าอยู่กันแล้วเข้าใจกัน ไม่ทิฏฐิถือดีมาก มันก็เปลี่ยนได้นะครับ ถึงแม้ว่าจะทะเลาะกันแทบตาย เวลาเป็นเครื่องรักษา บางคู่อยู่กันซัดกันทุกวันจนแก่เฒ่าก็มี...อยู่ที่ตัวคนสองคน ไม่รู้สิเนอะ เรียนรู้กันเองเถอะ ถ้าดีๆอะไรก็ทำเหอะ ยังไงก็ทำดีกับคนที่เรารัก เราชอบ ยังดีกว่าให้ไอ้คนที่เรารักมันไปทำดีกะคนอื่น.. ไอ้ไม่ต้องเปลี่ยนตัวเองเพื่อใคร มันกรณีของการใช้ชีวิตโสด หากแต่เปลี่ยนมาใช้ชีวิตคู่ยังไงก้ตาม เอาแบบโชคดีเจอคนที่ใช่เลยนะ อย่างน้อย ก็ต้องมีปรับกันบ้าง ถึงจะเป็นการอยู่ร่วมกันที่ ยุติธรรม [/COLOR]

แต่เปลี่ยนเพื่อ ปรับปรุงจิตใจของตัวเอง ให้ทุกข์น้อยลง เข้าใจตัวเองก่อน แล้วความเข้าใจคนอื่น หรือเกิดปัญญา รู้ว่า ตัวปัญหาที่แท้จริงเกิดจากเรามากกว่าใครทั้งมวลก็จะตามมา ...ข้อนี้ต้องไปสำนักชีแล้วแหละพี่พุทธ. แหม...แล้วทำไม ต้องไปกองกันไว้ที่สำนักชีด้วยหละ เป็นคนดี ที่มีพื้นที่อยู่ในแวดวงฆารวาสไม่ได้เหรอ เป็นที่พึ่งพาทางความคิด เป็นที่ปรึกษา และเป็นแบบอย่างให้คนรอบข้างที่เขาสนใจ หาดูและพบเจอได้ง่าย ที่ไม่ต้องดิ้นรนค้นหากันในรั้ววัดก็ดีนะ รู้ๆกันอยู่ยุคนี้ รั้ววัดก็ใช่จะปลอดภัยร้อยเปอร์เซน..

ทั้งหมดทั้งหลายที่ฝอยมานี่ ก็เพราะว่าตัวพี่ไม่มีใคร และรู้สึกพึงใจกับชีวิตโสด ภายหลังจากเผชิญโชคอันหดหู่ในชีวิตคู่ที่ไม่สมหวังมาแล้ว อย่านะๆๆ อย่าเอาความผิดพลาด ตัดสินสถานกาณ์นะเจ้... เปล่าเลย พี่ไม่ได้เอาเหตุการณ์ที่ผิดพลาดมาตัดสิน แต่พี่ใช้ปัจจุบันขณะของวิถีชีวิตที่แท้จริง ที่พี่พบเจอกับตัวเองแล้วว่า แบบไหนกันแน่ที่ตัวพี่เองมีความทุกข์น้อยกว่ากันต่างหาก ช่วงนั้นดวงอาจจะตกต่ำ เลยพาให้เจอเรื่องร้ายๆ แต่พอดวงย้ายเข้าที่ดี เจอคู่อาจจะดีกว่าเก่านะครับ หรือทำบุญเยอะขึ้นๆ บุญทำให้ไปดูดเอาคนดีๆมาก็ได้นะ เหมือนแม่เหล็กที่มันดูดเอาเหล็กเข้ามานะเจ้นะ.....จ้า ต่อให้มีคนดีเข้ามา พี่ก็มองแล้วว่า ตัวพี่เองไม่อยากรับผิดชอบชีวิตของใครอีก พี่รู้สึกดีกับชีวิตที่ไม่.."ติดห่วง" ไม่ว่าห่วงเหล่านั้นจะ ดีมาก ดีน้อยหรือดีกว่าห่วงเก่าๆก็ตาม มันก็คือห่วง แห่งการเชื่อมโยง กรรม สำหรับพี่ หนะจ๊ะ

...ผลสรุปคือ เชื่อตัวเองดีที่สุด เพราะจากประสบการณ์ตรงพี่ก็ค้นพบตัวเองแล้วว่า..ตัวพี่เองนั่นแหละที่มีปัญหา ไม่ควรใช้ชีวิตคู่ร่วมกับใคร และผ่านสถานะทั้ง โสด คู่ และหม้ายมาแล้ว ที่สุดก็พบว่า เป็นโสดเหมาะสมกับตัวเองที่สุด ผมว่ามีคนดื้ออีกเยอะอะ..เขาไม่เชื่อเจ้หลอก เชื่อไหมล่ะ..
    พี่ก็ว่างั้น คนส่วนใหญ่เลยหละ ไม่ใช่คนดื้อ ซึ่งทั้งหมดที่พี่บอกเล่ามา พี่ก็ไม่เคยคาดหวังให้ใครมาเชื่อ หรือเห็นด้วย แค่อยากบอกเล่าประสบการณ์ตรงของตัวเอง มาเป็นทางเลือกอีก 1 ทาง สำหรับเพื่อนๆ บางคน ซึ่งอาจกำลังเผชิญเหตุการณ์คล้ายๆพี่ แล้วข้อมูลเหล่านี้อาจจะเป็นประโยชน์กับคนกลุ่มนี้บ้างก็ได้ ไม่มากก็น้อย ดีกว่าปล่อยให้มันเป็นประสบการณ์ปิดผนึก ที่เก็บเอาไว้นึกคิดอยู่คนเดียว และไม่ก่อประโยชน์กะใครเลย

ทุกวันนี้เลยมี คำจำกัดความกะตัวเองว่า "เป็นคนดีที่อยู่ด้วยยาก" หนะค่ะ
    เป็นคนดี แล้วก็ต้องรู้จักชีวิตคนอื่นด้วยนะเจ้.....ก็เพราะรู้จักชีวิตคนอื่นนี้แหละ ถึงต้องปรับตัวเองให้อยู่ในขอบเขตที่เหมาะสม เบียดเบียนคนอื่นให้น้อยลง และมีพื้นที่ที่เหมาะควร บางทีอยู่ยากอย่างเจ้ว่า การใช้ชีวิต มันต้องหาจุดลงตัว หาจุดสมดุลย์ เจอคนที่เคยร่วมกุศลกันมา คุยกันก็โอเค ไปกันได้ เจอคู่ศัตรูและก็ไม่ทันคุยกันก็เหม็นขี้หน้าและ... ก็นี่ไงจุดสมดุล ของตัวพี่ คือมีความสุข กับอิสระ เข้าใจตัวเอง หากแม้นมีโอกาสเจอคนที่ดี พี่ก็มีให้แค่มิตรภาพ เพราะมันเป็นสถานะภาพที่ดีที่สุดเท่าที่พี่เองพอจะให้ได้ พร้อมๆกับความรู้สึกดีกับการให้ที่เริ่มต้นด้วยการไม่เบียดเบียนตัวพี่เอง

ต้นพุทธยังยืนยันคะ ว่าความรักเป็นสิ่งดีงาม อยู่ที่เราต่างหากว่าจะนำมันมาใช้ให้เกิดทุกข์หรือเกิดสุข มากน้อยไปกว่ากัน

ยินดีกับทุกคนที่สมหวังในความรัก และเข้าใจสำหรับความทุกข์ทนที่เกิดจากวิบากกรรมจากความรัก
    เพียงแต่ วันนี้ ต้นพุทธเอง ก็พบรักแท้ ในอีกเส้นทางที่ตัวเองเลือกแล้วว่าดีงาม ทุกข์น้อยที่สุดตลอดจนเบียดเบียนผู้อื่นให้น้อยที่สุด ให้กับตัวของต้นพุทธเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2014
  12. mai261

เลขบัตรประชาชน 981 เกิด วันจันทร์ ค่ะ เลขที่บ้าน 261

รบกวนพี่ดูให้น้องสาวหน่อยค่ะ ทำไมปัญหาชีวิตเค้าเยอะจังค่ะ

13. ต้นพุทธ

สาระดีๆ ที่ควรจะนำมาลงไว้ค่ะ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ต้นพุทธ อ่านข้อความ
    ก่อนนอนคืนนี้ พี่ต้นพุทธขอฝากคำถามน้อง Amatayan ไว้สักข้อนะค่ะ

คือ การทำบุญตักบาตร นั้น นอกจากอาหาร แล้วในบาตรของพระสงฆ์ เราควรถวายเงิน(ปัจจัย) ลงไปในบาตร ร่วมกับอาหารนั้นเหมาะสม ถูกต้องหรือไม่ค่ะ

หากต้องการถวายปัจจัยจริงๆ แบบไหน ถึงจะเหมาะควร

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

คำถามนี้ ถ้าว่าโดยหลักธรรมและวินัยเท่าที่ได้เคยถามพระ ที่ท่านสอนอภิธรรมผมมา ท่านก็บอกว่ามันเป็นวัตถุที่มีโทษนะครับ ไม่ใช่ปัจจัยสี่ คือ อาหาร เครื่องนุ่งห่ม ยารักษาโรค ที่อยู่อาศัย ....เป็นสิ่งที่ถ้ายินดี พอใจ หรือตั้งความหวังที่จะได้ก็จะเป็นโทษครับ คือท่านต้องปฏิบัติธรรมสองประการคือ คันถธุระ และวิปัสสนาธุระ คือว่าง่ายๆ บวชมาเพื่อเรียนธรรมและวินัย และกระทำพระนิพพานให้แจ้ง สละทรัพย์และครอบครัวเย้าเรือนออกบวช...ตามจริงแล้วการรับด้วยความยินดีถือว่าอาบัติ เกิดความเศร้าหมองแห่งศีลครับ....ที่วัดหลายๆวัดใช้วิธีออกเป็นใบปวารณาบัตร แล้วเอาไปถวายพระ ถ้าพระมีความต้องการใช้ทรัพย์นี้ ก็ไปเบิกกับไวยาวัจกร ท่านไม่รับเงินรับทอง ผมเห็นอยู่ครั้งนึง พระนั่งแท็กซี่มาจากไหนไม่รู้ พอพระท่านถึงวัดแล้วก็บอกให้คนขับรอสักครู่ พระไปบอกไวยาวัจกรมาจ่ายค่าโดยสารให้ ...อื่ม..ยังงี้แหละครับ อยู่ที่พระจะโยนิโสเองครับ แต่ที่เราเห็นกันก็คือนิยมใส่ลงไปในบาตรทีเดียวซึ่ง ความสกปรกไปเปื้อนข้าวบ้าง มันก็ไม่ดีอะนะครับ บางทีเขาก็ใส่ซอง วางบนฝาบาตร บางทีใส่ย่าม ก็แล้วแต่พระ จริงๆพระนั่นแหละรู้กฎหมาย ควรบอกโยม เพราะโยมไม่รู้และไม่ได้อยากรู้เรื่องวินัยด้วย แต่พอพระทำนอกลู่นอกทาง เอาแต่ด่าพระเนอะ...

การใช้จ่ายสมัยนี้มันเยอะอะนะพี่ ถ้าไม่ใส่เงินให้ท่านใช้จ่ายก็ยังไงอยู่เหมือนกันนะ แต่พระท่านที่ผมถามว่าท่านอยู่ได้ไง ท่านก็บอกว่าตัดสินใจเข้ามาแล้ว ก็ต้องรักษาธรรมวินัยให้เคร่งครัด เขาจะมีอบรมวินัยพระแบบจัดอบรมกันตลอด พระท่านที่เคร่งครัดก็จะมีวิธีบอกญาติโยมให้ทำให้ถูกวิธี

สรุปว่า อยู่ที่พระนั่นแหละครับ ว่าท่านจะแนะนำอะไร ถ้าท่านศึกษาวินัยมาดี เคร่งครัด ท่านก็จะปฏิเสธโยมเอง....

14. Onarmol

Onarmol เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2013
    ขอรบกวนด้วยนะคะ
    เลขบัตรประชาชน 573
    อายุ 28
    เกิดปีขาล วันจันทร์ (จริงๆถ้านับวันสากล คือ วันอังคาร แต่ฟ้ายังไม่สว่างค่ะ)

15. Amatayan

คนนี้ถ้าตอนนี้ยังไม่เชื่อเรื่องเร้นลับ ต่อไปจะเป็นคนที่เชื่อเรื่องเหล่านี้ คนนี้เป็นคนที่ดื้อเอาการนะ เจ้าอารมณ์ หรืออารมณ์รุนแรงเวลาโกรธ เป็นคนที่มีเหตุผล ถ้าจะเชื่อสิ่งใดต้องมีเหตุ มีผล ที่น่าเชื่อถือ แรกๆดูเหมือนไม่ศรัทธา แต่พอเชื่ออะไรหรือศรัทธาอะไรไปแล้ว ค่อนข้างจะเชื่อไปแนวๆออกจะงมงายได้เลยทีเดียวนะครับ
    คนนี้ระวังเรื่องใจร้อน ถ้ามีเหตุอะไรให้ตัดสินใจหรือสถาการณ์เฉพาะหน้าที่มีเหตุไม่ดี อย่าใจร้อน ถอยสักก้าว คิดให้ดี แล้วจะประสบความสำเร็จในปัญหานั้นๆได้นะครับ....คนนี้เป็นคนที่เชื่อมั่นในตัวเองมาก ไม่ง้อใคร ชอบยืนอยู่บนลำแข้งตัวเอง ใจดี เสียสละ ขี้สงสารคน แต่ใจร้อน ทำไรต้องระวังเรื่องเจ้าโทสะ..ส่วนเลขที่ 261 ถือว่ามีโชค อยู่กันแบบสบายๆ อบอุ่น ถึงแม้จะใจร้อนก็ยังปลงปัญหาลงได้ครับ

16. Amatayan

เลือกได้

มีผู้ชายคนหนึ่ง ดวงเป็นดวงขุนแผน เขามีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้ามมาก ถึงขนาดมีคนมาขอเขาให้ไปอยู่กิน หลับนอนกับเขา เพราะรูปร่างกายเขาเท่ห์มากๆ...คนมีเงินมีทองแถวเยาวราชก็มาให้เขาไปอยู่กันกับเธอ เธอจะให้อยู่อย่างดีไม่ต้องทำอะไรเลย...แต่เขามีครอบครัวแล้ว มีลูกแล้ว มีภรรยาแล้ว เขาตัดสินใจเลือกครอบครัวเขา ถึงแม้จะมีคนมาให้เขาอย่างไรก็ถาม เขาก็ถือความซื่อสัตย์ต่อครอบครัว เขาพอเป็นเรื่องโหราศาสตร์ เขาเป็นคนที่ไม่มีอะไรหวือหวา ฟู่ฟ่า เพราะความดีที่เขาทำ เขาค่อยๆทำกิจการน้อยๆ จนทุกวันนี้เขามีเงินเป็นร้อยๆล้าน เขามีความภาคภูมิใจในสิ่งที่เขาหักห้ามใจได้ ไม่ไปละเมิดศีลธรรม ไม่ทำให้ภรรยาตัวเองเสียใจ ...ผู้ชายเจ้าชู้แต่ไม่เจ้าชู้ละครับ..สรุปอยู่ที่สันดาน...อิอิ

17. Amatayan

เลขนี้ทำให้เป็นคนที่มีความเสียสละต่อผู้อื่น สมถะ ไม่ค่อยฟุ้งเฟื้อเหมือนใครๆ ประหยัด อดออมเก่ง(งกปะไม่รู้) ความรักไม่ค่อยดีนะ แต่เลิกยาก เป็นคนที่มีเหตุมีผลมากมาย เชื่อสิ่งที่มีเหตุผลเท่านั้น ถ้าเรื่องงมงายไม่ค่อยเชื่อ ถ้าพิสูจน์ไม่ได้ก็จะไม่เชื่อเลยล่ะ..แต่เลข ๗ นี้ส่งผลทำให้คิดมากหน่อยนะครับ ช่างคิด ช่างตรึก แถมยังต้องแบกเรื่องราวของคนอื่นไว้อีกด้วย ๓ ทำให้ใจร้อน เจ้าโทสะ ทำอะไรว่องไว ใจกล้า รวมความว่า เลขนี้ส่งผลดีใช้ได้ครับ ช่วงปีนี้อารมณ์เสียบ่อย ใจร้อน ระวังมีคนมาทำให้เดือดร้อน ถูกหลอกให้เสียหาย เป็นหนี้เป็นสินได้นะครับ...

ชะตาถือว่า เป็นคนเกิดคืนวันจันทร์นะครับ....

18. THATCHAKON

THATCHAKON เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    ขอร่วมด้วยนะครับ เลขท้ายบัตรประชาชน 495
    เกิดวันอาทิตย์ ขอบคุณครับ

19. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    โหลๆทดสอบ
    ขอร่วมสักครั่งครับ
    990 จันทร์ ครับ

20. ต้นพุทธ

อ้าวแล้วกันพี่นึกว่าตอนจบ จะสรุปว่า ผุ้ชายคนนี้ ชื่อ Amatayan ;43