เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

279 ก็เป็นเลขที่มีความเชื่อ ความเลื่อมใสในสิ่งเร้นลับเช่นกันนะครับ เลขนี้ทำให้เป็นคนที่ใจดีใจอ่อน ชอบช่วยเหลือคนด้วย แต่บทใจแข็งก็เป็นหินเหมือนกันนะ เป็นคนที่ชอบพึ่งตนเอง ไม่ชอบขอความช่วยเหลือจากใครนัก และมักมีเหตุการณ์มาให้คิดมาก เครียด ภาระ ความกังวลใจต่างๆ เป็นคนที่ลืมยากคนนึงนะครับ ชอบความสมถะ ชอบสะสมของเก่า ของโบราณ วัตถุมงคล ถ้าหมั่นเจริญกรรมฐานก็จะช่วยให้จิตใจสงบขึ้น ไม่คิดมาก นะครับและอาจจะเกิดเป็นสัมผัสพิเศษขึ้นมาด้วยนะครับ เลขนี้เพื่อนอาจทำให้เสียหายอยู่เสมอๆนะครับ ระวังเรื่องเพื่อนสักนิดนะ ด้านความรักอาจจะมีปัญหาอยู่เสมอๆ ดาวคู่ครองอยู่ในตำแหน่งเสีย อย่างน้อยพ่อแม่หรือผู้ใหญ่อาจไม่ชอบไม่เห็นด้วยนะครับ...ส่วนด้านการงาน ถ้ามีโอกาสก็หากิจการส่วนตัวทำเองจะดีกว่านะครับ เพราะหน้าที่การงานที่ทำเป็นพนักงานเงินเดือนอาจมีปัญหาให้ต้องแก้ไข หรือต้องแบกความรับผิดชอบมาก มีอุปสรรคหรือเกิดความท้อแท้เบื่อหน่ายได้เสมอๆนะครับ

2. Amatayan

เรื่องของเลข 960 เป็นเลขที่บ่งถึงความเชื่อเรื่องเซ้นท์ ญาณ รางสังหรณ์ นำหน้า เชื่อในเรื่องศาสนา จิตศาสตร์ ไสยศาสตร์ โหราศาสตร์ ถ้ามีการฝึกจิตที่ดีน่าจะรุ่งนะครับ แต่ที่ไปไม่ได้มันยังติดสุขอยู่ เลข ๖ มันฉุดอยู่นะครับ ความรัก ความใคร่ ความยินดีในอารมณ์ที่เป็นสุข (เค้าก็เป็นเหมือนกัน) เป็นคนที่มีความคิด ความอ่าน ไม่เหมือนใคร จนกระทั่งการกระทำด้วยนะ บางครั้งออกโมโหร้ายนะเนี่ย...

ถอดเป็นดวง...แล้ว เป็นคนใจดี ชอบบริการคนอื่น มีเมตตา มีคุณธรรมดี ชอบสอนคนอื่นด้วย แต่การเงินมันรั่วนะเนี่ย เก็บเงินไม่อยู่ มีทางให้ใช้อยู่เรื่อย ใครยืมก็ไม่ค่อยจะได้คืนนักนะครับ ความรักอยู่ในตำแหน่งดี แต่จะเอาการปฏิบัติ ถือศีลหรือเปล่าหนอ หรือจะไปเจอกันที่วัดนะ...การงานก็ถือว่าดีนะครับ ทำบุญอยู่แล้ว บุญย่อมรักษาเนอะ...ไปแล้ว...เที่ยวเยอะ..ยังเพลียอยู่...โชคดีกันทุกคนนะครับ

3. Amatayan

อ่านมาแล้วโอเค...เอามาฝากให้เพื่อนๆในเวปพลังจิตอ่านบ้าง

พระเจ้ากาลิงคราชเป็นพระราชาผู้ปกครองแคว้นกาลิงครัฐ ซึ่งในพระนครกาลิงครัฐนี้กำลังประสบทุกภิกขภัยเบียดเบียน ฝนฟ้าไม่ต้องต้องตามฤดูกาล ทำให้ความเป็นอยู่ของคนในกาลิงครัฐเกิดความเดือดร้อนด้วยโภชนาหาร น้ำในแม่น้ำก็เหือดแห้ง ไร่นาก็ไม่สามารถเพาะปลูกอะไรได้ พากันเหี่ยวเฉาล้มตายกันไป เมื่อพระราชากาลิงคราชทราบข่าวแล้วก็ได้ให้ราชการขุดบ่อน้ำ สระน้ำ เพื่อเก็บกักน้ำให้แก่ประชาชนได้ใช้สอย แต่ก็ไม่ได้ผล ความเดือดร้อนแผ่ขยายออกไป เหล่าเสนาอำมาตย์ได้กราบทูลให้ทรงทำการเซ่นสรวงบูชาเทพเจ้า ป่าเขา สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่ตนนับถือ บางพวกก็ใช้วิชาโหราศาสตร์คำนวณดวงชะตาฟ้าดิน ถึงอย่างไรฝนก็มิได้ตกลงมาอยู่นั่นเอง ภัยแล้งก็รุกรามแผ่ขยายพื้นที่ไปอย่างหนักจนทั่งแคว้นกาลิงครัฐ เมื่อประชาชนอดอยาก โจรผู้ร้ายก็มีมากขึ้น อาณาประชาราชก็เดือดร้อนอย่างแสนสาหัสจนบ้านเมืองปั่นป่วน บางพวกทนไม่ไหวก็พากันอพยพไปอยู่ยังที่แคว้นอื่นเสียบ้างมิใช่น้อย บางพวกที่อดทนอยู่ก็รวมตัวกันไปกราบทูลพระเจ้ากาลิงคราชให้หาวิธีแก้ไข พระเจ้ากาลิงคราชทรงตรวจดูศีลพรตของตนว่ามีสิ่งใดผิดไปหรือไม่ แล้วก็ทรงเลือกถือปฏิบัติเอาอุโบสถศีล ๗ วันอย่างเคร่งครัด บริสุทธิ์ด้วยความตั้งพระทัยอย่างยิ่ง เพื่อทรงแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้น เมื่อพระองค์ถือศีลอุโบสถครบ ๗ วันแล้ว ฝนฟ้าก็ยังไม่ตกลงมาแม้แต่น้อยเลย

ข้อคิดในทางธรรม...
    ถึงแม้จะมีการสร้างบุญใหม่ของพระราชาโดยการรักษาอุโบสถศีลให้บริสุทธิ์อย่างตั้งใจและยิ่งยวดเพียงใด แต่ด้วยบุพพกรรมที่ตนได้ทำไว้ ไม่สามารถแปลงวิบากกรรมเก่าที่ตนได้ทำไว้ในอดีตได้ เมื่อวิบากกรรมเก่าที่มีกำลังมาก ยังส่งผลอยู่จึงทำให้ผลบุญแห่งการรักษาอุโบสถศีลนี้ไม่อาจได้ช่องส่งผลได้ แต่ก็จะตามส่งผลในอนาคตอย่างแน่นอนเปรียบเหมือนการปลูกไม้ผล ยังต้องใช้เวลาในการดูแลจนกว่าจะออกผล บุญและบาปก็ฉันนั้น ย่อมล้วนมีเวลาในการให้ผล ดังนั้นคนเราจึงไม่ควรประมาทในการดำรงชีวิต หมั่นสร้างกุศลอยู่เนืองนิตย์ เพราะถ้าเรามีบุญมากอุปสรรคก็น้อย แต่ถ้าเราบุญน้อยอุปสรรคก็มีมาก
    หมายเหตุ...ขอบคุณภาพจาก DMC

คัดลอกมาจาก https://www.facebook.com/photo.php?fbid=241792662692681&set=gm.626327197461879&type=1&theater

4. thanawin52

thanawin52 เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    อายุ 24 ย่าง 25 ครับ

เลขท้ายบัตร 906

เลขท้าย มือถือ 454

ขอบคุณครับ

5. sasin_wp

sasin_wp สมาชิก

24 พฤศจิกายน 2013
    ศุกร์ ย่าง49 ปชช 756 รถ 74 บ้าน 78/9 รบกวนด้วยนะค่ะ

6. konngaam

konngaam เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยครับ

เลขท้ายบัตร 888

เกิดวันพุธ 18.20 ปีนี้อายุขึ้น 32

ขอบคุณครับ

7. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ขอบคุณมากๆๆค่ะ

8. อนาคินร์

อนาคินร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าวววว!!! ... เข้ามาให้เครดิต"Amatayan" คราฟ *-*
    บอกได้คำเดียวว่าแม่นจุงเบย! :cool: ตรงทุกอย่างที่บอกมาเลยคับ ว่าแต่เลขศูนย์นี่เค้าตีค่าถอดความออกมาไม่ได้ใช่มั้ยคับ...แล้วจะพอมีวิธีแก้ไขเรื่องเงินทองรั่วไหลได้มั้ยคับ ติดขัดอยู่เพียงเรื่องนี้เรื่องเดียวจริงๆขอรับ ทำบุญสุนทานการกุศล ปฏิบัติกรรมฐาน ทุกสิ่งอย่างไม่ได้ขาดเลย ขาดแต่น้องกะตังค์อย่างเดียวคับบ๋มแฮ่ๆ *-* ทุกสิ่งอย่างในพื้นดวงชะตาตัวเลขที่ถอดออกมาคุณ"Amatayan" พอจะกรุณามีคำแนะนำและแก้ไขให้ด้วยได้มั้ยคราฟผม คิดเสียว่าสงเคราะห์ลูกกบลูกเขียดตาดำดำ! ให้อยู่รอดตลอดรอดฝั่งในเส้นทางของโลก และท้ายสุดเส้นทางแห่งธรรม!
    ขอบพระคุณขอรับที่กรุณา...*-*bubupity_pigpity_pig

9. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ถึงแม้กะตังค์จะขาดไปก็ยังเหลือเยื่อใยอยู่นี่คะ มิได้ขาดหวิ้น เพียงแต่ไม่พอใช้ระงับกิเลสแห่งความอยากก็เท่านั้นเองค่ะ หมั่นชำระหนี้สงฆ์บ่อยๆ และปรับลด กระแสท่องเที่ยว การเปลี่ยนเทคโนไอที และดูแลน้องชีทั้งหลายให้น้อยลงอีกสักนิด กะตังค์ก็จะอยู่กะคุณนานขึ้น

ปล.คาถาเงินล้าน ท่องเข้าไปคะ ทุกคร้ังที่อยากจะซื้อมือถือใหม่ ไปเที่ยว ก็ใช้คาถาเงินล้านท่องบ่นไป เอาไว้ระงับใจ และได้ผลในแง่ที่ท่องไป แบบไม่มีความอยาก เพราะระหว่างที่ท่องก็ให้พุ่งความคิดไปที่การคิดระงับใจ ละลดปลดวางเรื่อง เที่ยว และช๊อปแทน

10. Amatayan

ฟังธรรมตามกาล ถือว่าเป็นมงคลอย่างยิ่งข้อนึงนะครับ

http://www.watjakdaeng.com/Category/3

ใครเป็นเบาหวานลองไปหาเจ้า ๔ อย่างนี้มาต้มกินดูนะครับ มีคนเป็นเบาหวาน 2 ร้อยกว่า ความดันก็ 2 ร้อยกว่า ต้มกินเดือนเดียวหมอชมว่าดูแลตัวเองดี ไว้จะลดยาแล้ว ไม่เชื่อก็ลองดูนะครับ ได้รับการบอกเล่าจาก ชาทีมิกซ์ เขามา

ผมก็ซื้อมาต้มเองเหมือนกันเหมือนกันนะ

๑ ใบหม่อน
    ๒ เจียวกู้หลาน
    ๓ เห็ดหลินจืด
    ๔ ชะเอมเทศ

อร่อย หอม ดื่มแทนน้ำก็ยังได้นะครับ แต่โรคทรัพย์จางรักษาไม่หาย

11. อนาคินร์

อะจ้ากก!! บ๋มมะได้เลี้ยงน้องชีนะคับ55 ขอบพระคุณคราบคุณพี่ต้นพุทธ!
    ผมเองก้พยายามหมั่นชำระหนี้สงฆ์อยู่บ่อยๆ ล่าสุดวันอาทิตย์ที่ผ่านมาก้ไปทำบุญ
    สะเดาะเคราะห์ ถวายสังฆทาน ธรรมทาน วิหารทานและชำระหนี้สงฆ์ ที่วัดท่าซุงมาขอรับ

ขอบพระคุณคับบ๋มที่ให้คำแนะนำที่ดี...จะนำไปปรับใช้ดูนะฮับบ๋ม! โอม! ยุบหนอ เงินหนอ หวยหนอ! อุ๊บ!! อิอิ *-*!!

12. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    น้องชีในที่นี้พี่ไม่ได้หมายถึง แควน แต่ประการเดียว แต่หมายรวม สาวๆรุ่นพี่รุ่นน้องทั้งหลายที่รายรอบ ที่คนใจใหญ่ใจดีอย่างคุณคอยสมทบทุนอุดหนุน หนะค่ะ พ่อคุณ
    อนุโมทนาบุญด้วยคนนะค่ะ ขอให้เจริญในบุญกุศลที่ทำค่ะ กรกฏา เข้าเมื่อไหร่อะไรๆก ก็จะดีขึ้นค่ะ โดยเฉพาะในทางปฏิบัติ โชคดีปีมะแมนะคร้าาา

13. อนาคินร์

ขอบพระคุณขอรับพี่ต้นพุทธ...สำหรับความเอ็นดูและกรุณาที่มีให้...ท้ายสุดขอบคุณคับผมสำหรับพรที่ให้...ผมจะหมั่นทำบุญกุศลอย่างที่พี่แนะนำ และจะตั้งตารอคอยให้ถึงเดือนกรกฏา พอถึงเดือนนี้ชีวิตผมคงจะมีอะไรที่สดใสเข้ามาให้ชีวิตชื่นใจบ้างไม่มากก้น้อย...หวังแต่เพียงว่าฟ้าหลังฝนมันคงงดงามเหมือนที่ใครๆเข้าพูดกันเนาะ *-* (kiss)(deejai)(good)

14. noawarat pakdee

noawarat pakdee เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณหลายๆเด้อ ค่ะ ยอมรับว่าแม่นมากๆค่ะ เพราะดิฉันเป็นคนที่ชอบดูดวง แต่น้อยครั้งมาก ที่จะทำนายถูก ถ้าจะทำนายถูก ส่วนมากเป็นเรื่องในอดีต ที่เกิดขื้นแล้ว ก็เลยมักไม่ค่อยเชื่ออะไรง่ายๆ ทุกอย่างต้องมีเหตุและผล ประกอบกันไป เพราะเราเป็นศิษย์ ของพระตถาคต พระศาสดา ของเราชาวพุทธ
    ท่านได้ตรัสสอนไว้ ทุกอย่างต้องมีที่มาที่ไป มีเหตุ มีปัจจัย จึงจะเกิด เช่นนั้นแล เราเป็นมุนุษย์ มีสมอง ก็ต้องบริหาร คิดกันหน่อย อะไรจริงไม่จริง เอาเหตุและผล มาบวกกัน แล้วค่อยปักใจเชื่อ จริงป่ะ ค่ะ

15. mroad

mroad สมาชิกใหม่

รบกวนด้วยนะฮ่ะ

เกิดวันอังคาร
    เลขปชช 033
    รบกวนด้วยนะฮ่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าฮ่ะ

16. Amatayan

อุโบสถศีล ก็คือการสมาทานศีล ๘ อย่างหนึ่งคือการรักษาศีลวันหนึ่งคืนหนึ่ง คำสมาทานศีลก็ต่างจากการสมาทานศีล ๘ ด้วยครับ การรักษาศีล ๕ ก็มีอานิสงส์มากกว่าการให้ทาน การรักษาศีล ๘ ก็มีอานิสงส์มากกว่าการรักษาศีล ๕ การรักษาศีลอุโบสถก็มีอานิสงส์มากกว่าการรักษาศีล ๘ ธรรมดาครับ แต่องค์ของศีลคือ รักษาเหมือนกัน ต่างกันในระเบียบบ้างบางประการ คือตรงระยะเวลา ลองไปค้นคว้าดูอีกทีนะครับ ถ้าไปรักษาที่วัดจะได้ผลดีกว่านะครับ อย่างที่เขาไปบวชชีพราหามณ์กันประมาณนั้น

17. Amatayan

มาตอบคำถามที่ค้างไว้ให้แล้วนะครับ
    699 เป็นเลขที่ถือว่าดีเลขหนึ่งนะครับ เจ้าชะตาจะเป็นคนรักสวยรักงาม หรือชอบทำอะไรๆที่มีความสุข หรือความสบายๆ ไม่ค่อยชอบอะไรที่ลำบากๆนัก ใจดี ชอบช่วยเหลือคน แต่มักเอาแต่ใจ ดื้อเงียบๆ เจ้าน้ำตา ชอบร้องไห้ การเงิน การงานถือว่าดี ส่วนความรักก็ดี แต่เจ้าทิฐิสักหน่อยนะครับ และก็เจ้าอารมณ์ ขี้โมโหเล็กน้อยถึงปานกลาง และทำให้คนๆนี้บางทีก็คิดมากไปหน่อยนะครับ ใจดี ไม่รู้บั้นปลายชีวิตเธออยากออกบวชหรือเปล่าน้า...

เลข 815 ...81 ทำให้ใจร้อน ขี้โมโห ขัยรถเร็ว ส่วน 5 ทำให้มีสติยับยั้ง ช่วยลดอุณหภูมิลงได้บ้างครับ

ส่วนเบอร์โทร เจ้าอารมณ์และอารมณ์แปรปรวน เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย สับสนนะเนี่ย ยืมตังหน่อยดีหม ให้เบอร์โทรแบบนี้...เอาสามตัวก็พอนะเจ้..นะ

18. Amatayan

เลขบัตรคล้ายๆกับของคุณอนาคินทร์ ก๊อบมาเลยแล้วกันนะ ..........เรื่องของเลข 960 เป็นเลขที่บ่งถึงความเชื่อเรื่องเซ้นท์ ญาณ รางสังหรณ์ นำหน้า เชื่อในเรื่องศาสนา จิตศาสตร์ ไสยศาสตร์ โหราศาสตร์ ถ้ามีการฝึกจิตที่ดีน่าจะรุ่งนะครับ แต่ที่ไปไม่ได้มันยังติดสุขอยู่ เลข ๖ มันฉุดอยู่นะครับ ความรัก ความใคร่ ความยินดีในอารมณ์ที่เป็นสุข (เค้าก็เป็นเหมือนกัน) เป็นคนที่มีความคิด ความอ่าน ไม่เหมือนใคร จนกระทั่งการกระทำด้วยนะ บางครั้งออกโมโหร้ายนะเนี่ย...

ส่วนถอดดวงออกมาแล้วคือ มีอิทธิพลทางด้านของความเป็นคนที่มีความใจอ่อน ถึงแม้บางครั้งจะดูเข้มแข็ง แต่ใจภายในเป็นคนที่ใจอ่อน ชอบช่วยเหลือคน ดวงแบบนี้อาจจะเป็นคนที่ดื้อคนหนึ่งนะครับ และเกิดผลเสียเพราะตัวเองเป็นคนทำ ระวังต้องเกิดผ่าตัด อุบัติเหตุ ได้ในชีวิต เพราะฉะนั้นถ้าเดินทางให้ระวัง การงานไม่ชอบให้ใครมาชี้นิ้ว หรือมาคอยกำกับ และก็มักมีอุปสรรค มีปัญหามาให้รับผิดชอบมากมาย ความรักอยู่ในเกณฑ์ที่ดีแต่มักเกิดการเปลี่ยนแปลงด้บ่อยๆ เพราะปัญหาเกิดจากอารมณ์เหนือเหตุผลนะครับ....หมั่นเจริญในกุศลไว้นะครับ อนาคตมีโอกาสสร้างเนื้อ สร้างตัวเป็นเศรษฐีได้นะครับ

ส่วนเลขโทรศัพท์ถือว่าดีครับ ไม่มีอะไรมาก แต่ก็พอทำให้เป็นคนที่เจ้าโทสะขึ้นมาได้เหมือนกันนิ...

19. Amatayan

ที่เหลือไว้มาตอบให้ใหม่นะครับ...

20. mroad

mroad สมาชิกใหม่

ได้ฮ่ะ ขอเพิ่มข้อมูลประกอบ 24 ย่าง 25 นะครับ
    เลขท้ายโทรศัพท์ 452
    ขอบคุณฮ่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2014