เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    กำลังมองหาคนในรูปว่าครู Amatayan คนไหนหนอ พี่บัวจะได้ไป surprise ให้ถูกคน แอบอยู่มุมกล้องซะนี่

2. linlinjang

linlinjang สมาชิก

19 พฤษภาคม 2014
    รบกวนอาจารย์นะคะ
    เกิดคืนอังคาร เลยเที่ยงคืนไป 7 นาที เลยไม่ทราบว่าจะเป็นอังคาร หรือพุธ
    อายุย่าง 38 ปี
    เลขบัตร 056 เลขรถ 568 เลขบ้าน 66

3. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

056 เลขนี้ดีนะครับ การดำเนินชีวิตต่างๆ ถ้าไม่ถึงคราวเคราะห์ ก็จะราบรื่น คล่องตัว ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรกับเขามากมายครับ เป็นคนที่มีความเชื่อมั่นในคว่ามรู้ ชอบสอนคนในทางที่ดี รักความสะอาด รักความยุติธรรม แต่บางครั้งใจร้อนบ้าง และก็มีความคิด ความเห็นไม่เหมือนใครเท่าใด 6 ทำให้เป็นคนที่ชอบความรื่นเริง ความสนุกสนาน ไม่ชอบแสดงออกถึงความเศร้าหรือเอาเรื่องร้อนอกร้อนใจให้ใครเห็นครับ

เลขบ้านเสียเรื่องความรักสักนิดนะครับ แต่ไม่ได้เสียแบบเสียหาย แต่เสียแบบมีรักซ้อนซ่อนรัก อะไรนิดๆ และก็เกิดอารมณ์ที่ร้อน หรือหงุดหงิดได้บ่อยๆครับ
    ส่วนเลขรถพอโอเคครับ ใจร้อน ขับรถเร็วบ้าง แต่ก็ยังมีสิ่งดีๆคุ้มครองอยู่ครับ

ขับดวงออกมาแล้วดวงคุณอาจจะทำให้เกิดมีโรคประจำตัวบ้าง เช่นภูมิแพ้ แพ้อากาศ หรือเป็นพวกกล้ามเนื้อ เส้นเอ็น ขี้เมื่อย คู่ครองขี้หึงขี้หวง หรือมีปัญหากับเนื้อคู่เพราะคำพูดกันบ่อยๆได้ครับ การเงินตกที่ตำแหน่งเสีย อาจเก็บเงินไม่อยู่ ใช้เงินเก่ง ช่วงชีวิตขณะนี้ตกที่ฐานเปลี่ยนแปลง อาจคิดเปลี่ยนงาน ย้ายงาน ย้ายที่อยู่อาศัย คิดเปลี่ยนแปลงอะไรๆที่อาจจะเหน่อยสักหน่อยนะครับ

4. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    เข้ามาถามกันเลยคะ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ของฟรี ดีจริง
    ของแท้ ไม่มั่วคะ
    น้องชายต้นพุทธเองคะ
    Amatayan
    รู้แท้ รู้จริง ผดุงความยุติธรรม ค้ำจุนเวปพลังจิต จ้า อิๆ
    fly_pigfly_pigfly_pig

5. ต้นพุทธ

ทำไมหนอ คนเราถึงเฝ้าแต่สนใจใน "ญาณสัมผัส" กันหนักหนา
    ทำไมถึงมองไม่เห็นคุณค่า ของ "ปัญญาญาณ"

6. tOR™

tOR™ เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันศุกร์ เลขบัตร ปชช. ลงท้าย 481
    อายุเต็ม 34 พรุ่งนี้ครับ

ขอบคุณครับ

7. Amatayan

มัวแต่ติดตามสถานการณ์ข่าวทางการเมือง เลยตอบช้าไปสักนิดนะครับ

เกิดวันศุกร์ 481 อ้าว...ขอเดาตัวเลขเลยและกัน เพื่อมิให้เป็นการเสียเวลา... เลขนี้ทำให้เป็นคนที่ค่อนข้างจะใจร้อนสักนิดนะครับ ปากหนัก พูดตรงไปตรงมา ขวานผ่าซาก แต่เป็นคนที่ใจดี ใจอ่อน ชอบสงสารคนอยู่ในใจครับ บางทีทำอะไรใจร้อน คิดแล้วทำเลยไม่ตัดสินใจนาน

ขับดวงออกมาแล้ว ก็ขอพยากรณ์ว่า...น้องเป็นคนที่รักพี่รักน้อง รักครอบครัว ไม่ชอบไปไหนนัก รักถิ่นฐาน เป็นคนที่ชอบพูดตรงไปตรงมา การเงินอยู่ในเกณฑ์ที่ดี ถ้าใช้ชีวิตไม่ประมาท มีโอกาสร่ำรวย มีฐานะและสร้างเนื้อสร้างตัวให้มีความมั่นคงเป็นปึกแผ่นได้ คู่ครองดี การงานดี กแต่ทำอะไรตามใจตัวเองมากนิดนึง ระวังเรื่องสุขภาพนิดนะ ถ้าอายุมากขึ้นๆ ให้ดูแลตัวเองสักหน่อย เพราะดาวโรคภัยไข้เจ็บมันไม่ดี มีความเสี่ยงต่อโรคได้หลายอย่างนะครับ แต่ถ้าปัจจุบันดูแลดี อาหารดี และไม่ทำร่างกายให้ทรุดโทรมเร็ว ก็จะทำให้แข็งแรงได้นะ และสิ่งที่จะเสียหายก็เพราะตัวเองที่เป็นคนที่ทำเองครับ เวลาเผชิญกับปัญหาต่างๆ อย่าใจร้อน ถอยสักนิดคิดให้มาก แล้วน้องจะผ่านอุปสรรคไปได้ดีนะ เพราะดาวปัญญาดี เพราะฉะนั้นการแก้ปัญหา อย่าใช้อารมณ์แก้ครับ...ย่าง ๓๕ พรุ้งนี้ก็ขอให้มีความสุขมากๆเด้อ...อายุจรเข้าย่าง ๓๕ ตกเกณฑ์เรื่องคู่ครอง ระวังจะเกิดปัญหาเพราะเรื่องใจร้อนนี่ล่ะ ถ้ายังไม่มี จะมีคนเข้ามาให้เบิกบาน แล้วระวังจะไปเจอคนมีเจ้่าของนะ จะทำอะไรระวังๆ จะมีปากเสียงกับแฟนได้ และมีเกณฑ์เสียเงินจำนวนนึงด้วยนะ..อย่างไรทำบุญไว้ สวดมนต์ ภาวนาบ้าง ทำบ่อยๆนิดนึงนะ

8. tOR™

ใจดีจัง ขอบพระคุณครับ ผมไม่ชอบไปไหนไกลจากบ้านช่องครอบครัวจริงๆครับ แม่นหมดเลยครับ ว่าแต่คู่ครองนี้แบบไหน รักเติมเงินหรือเปล่าครับ (smile)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2014
  9. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    พี่ๆน้องๆคับ..
    ไม่มีตัวเลขมาดู แต่อยากปรึกษาเรื่องงาน
    รบกวน PM ได้ที่ใครได้บ้างคะ..
    กลุ้มใจ..
    ขอบพระคุณค่ะ

10. HappyL

HappyL Active Member

17 พฤษภาคม 2014
    สวัสดีค่ะ

วันพฤหัสบดี เลขบัตร 513
    อายุย่าง 44

ขอบคุณมากค่ะ

11. Amatayan

ฝากข่าวดีๆ ประชาสัมพันธ์สักนิดนึงนะครับ พรุ่งนี้มูลนิธิสุวรรณโคมคำ ท่านจะมีการรับศิษย์ใหม่เพื่อศึกษาวิชาสุวรรณโคมคำ ท่านใดสนใจลองไปเรียนรู้โหราศาสตร์แนวพุทธกันดูนะครับ

https://www.facebook.com/mulnidhi.suwankomcome?fref=photo

12. ต้นพุทธ

บายศรีสู่ขวัญเรียนได้ที่มูลนิธิสุวรรโคมคำ
    แต่ถ้าจะเรียน บายศรี เสียขวัญติดต่อต้นพุทธได้หนะคร้าาาา
    เฮฮายาม ล้อเลียน โฆษณาคร้า หุหุ

13. ต้นพุทธ

พี่คิดว่าน้องคงเครียดมากจริงๆแหละคะ
    ขึ้นประโยค ลงท้ายว่าคับ
    ประโยคกลางและล่าง ลงท้ายว่าคะ
    อ้าวพี่Amatayan ใจดี ช่วยน้องหน่อยคร้าาา

14. noawarat pakdee

noawarat pakdee เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2012
    ช่างสังเกตุดีจังนะคะคุณต้นพุทธ ไอ้ที่น้องเขาเครียดคงจะหายแล้วมั้ง5555

15. noawarat pakdee

noawarat pakdee เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอรบกวนถามด้วยคนค่ะได้ไหมค่ะ เคยถามเลขบัตรประชาชนไปแล้ว อยากถาม
    เลชที่บ้าน กับทะเบียนรถหน่อยค่ะ
    เลชที่บ้าน 33/2
    ทะเบียนรถ 8666

16. tOR™

เห็นข้อความของ คุณ.buakwun คุณ.Amatayan และ คุณ.ต้นพุทธ
    รู้สึกอบอุ่นบอกไม่ถูกครับ

17. buakwun

ขอบคุณท่าน tOR ที่มาร่วมให้กำลังใจและมาร่วมไขรหัสจากตัวเลขกับกลุ่มสีลพุทธญาณนิมิต ยินดีที่มาร่วมพูดคุยและให้คำแนะนำค่ะ
    ขอต้อนรับสมาชิกทุกท่านเข้ามาถอดรหัสตัวเลขจากการพูดคุยของครู Amatayan และครูต้นพุทธกันนะคะ

18. buakwun

จัดคิวที่ค้างอยู่หน้า 114 ค่ะครู Amatayan

19. tOR™

ผมฝันว่า "ผมอยู่้ในที่แห่งหนึ่ง เป็นบ้าน แล้วผมก็ออกไปหน้าบ้าน เห็นถุงพลาสติกสีชมพู ผมก็เดินไปเปิดดูนะครับ ผมเห็นในถุงมีศพคนตาย เปิดดูเห็นเส้นผมยาวๆ แล้วก็กลิ่นเหม็นมากๆ ผมก็เลยถอยออกมาห่างจากถุง" ช่วยแปลนิมิตให้ผมหน่อยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2014
  20. Amatayan

พักนี้เป็นโรคเบื่อมั้ง เปิดดูแต่ไม่ค่อยเข้ามา...อากาศมันร้อน คนมันก็แก่ไปทุกวันๆ สงสัยจะเข้าวัยอมตะ...(ทอง) อารมณ์ก็แปรปรวน มนต์คาถาก็ไม่ได้ท่อง หนังสือหนังหาก็ไม่ค่อยได้อ่าน...เลยเข้ามาตอบอย่างช้าเลย...

อ้าว ถ้าใครมีปัญหาเยอะ หนักอกหนักใจ ต้องการคำตอบด่วนๆ อนุญาตให้เข้าPM ถามมาได้เลยนะครับ เพียงแต่เมื่อส่งPM มาแล้ว โพสแจ้งที่กระทู้ให้ผมรู้ด้วยนะครับ ว่าได้ส่ง PM มาแล้ว ช่วยตอบคำถามให้ด้วย

แต่ต้องเป็นเรื่องร้อนอกร้อนใจจริงๆนะครับ (ห้ามยืมตังเด็ดขาด) ...อิอิ