เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2013
  2. ต้นพุทธ

มาแล้วค่ะ พี่ตอง111 หญิงไทยใจเด็ด เป็นพุุทธด้วยจิตวิญญาณและรักชาติยิ่งชีพ เธอมาโมทนาบุญกับต้นพุทธในกระู้ทู้นี้ ขอทายว่าเธอโดนใจกับประโยคที่ว่า
    สวดมนต์มีแต่ได้กับได้ ไม่ต้องรอกระแสสังคมนะค่ะ :cool: :cool:
    หากคุณบอกว่าคุณเป็นพุทธหรือขึ้นชื่อว่า[/SIZE] เป็นคนไทย[/QUOTE]
    แม้ไม่ได้เข้ามาตรงๆหน้ากระทู้แต่ก็ยินดีอยู่ที่พี่ยังแวะเข้ามา สวัสดีล่วงหน้าวันสงกรานต์ค่ะพี่ ปล่อยเต่าเผื่อต้นพุทธบ้างนะค่ะ เต่าแถวบ้านราคาแพงมาก ตัวเท่าลูกเท็นนิส ตั้ง 200 บาทแหนะค่ะ ก็อย่างที่บอกพี่ไปทางpm

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2013
  3. ฝนดาวตก

ฝนดาวตก เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    รบกวนด้วยคะ เกิดวันศุกร์ รถ
    1.6025
    2.336
    3.6180
    ขอบพระคุณมากคะ

4. ตอง111

ตอง111 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011
    แม้ไม่ได้เข้ามาตรงๆหน้ากระทู้แต่ก็ยินดีอยู่ที่พี่ยังแวะเข้ามา สวัสดีล่วงหน้าวันสงกรานต์ค่ะพี่ ปล่อยเต่าเผื่อต้นพุทธบ้างนะค่ะ เต่าแถวบ้านราคาแพงมาก ตัวเท่าลูกเท็นนิส ตั้ง 200 บาทแหนะค่ะ ก็อย่างที่บอกพี่ไปทางpm[/QUOTE]

ขณะแอบแล้วนะ. ยังเห็นจนได้นะ แม่หมอตาทิพย์. Okเรื่องปล่อยเต่า เดียวจัดให้ค่ะ แต่จะให้เขียนชื่อที่หลังเต่าหรือเปล่าละจ๊ะ. 555

5. ต้นพุทธ

ขณะแอบแล้วนะ. ยังเห็นจนได้นะ แม่หมอตาทิพย์...แฮะๆ ทิพย์รส(น้ำปลาไทยแท้รึป่าวค่ะพี่ตอง111) Okเรื่องปล่อยเต่า เดียวจัดให้ค่ะ แต่จะให้เขียนชื่อที่หลังเต่าหรือเปล่าละจ๊ะ. 555[....แหมตอนมาหละแอบมาเงียบๆ แต่โผล่หน้ากระทู้ทีงี้ สะเทือนเลื่อนลั่น กะจะวางลายจิตรกรรม ไว้บนหลังเต่าเลยเหรอค่ะ ไม่เอาดีก่าเดี๋ยวเกิดมาชาติหน้ามีร่องรอยลายเซ็นพี่ตอง111บนหน้าผากต้นพุทธหละก็ แหย้ เบย คิดถึงนะค่ะ ออกอากาศกันให้ทราบ แบบไม่อายยยยยยย[/QUOTE]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2013
  6. ต้นพุทธ

ตามกติกาเรา (ดูดวงเอาเงินไปสร้างพระ ในห้องบริการดูดวง) ขอให้เพื่อนๆ โอนเงินทำบุญก่อนแล้วแจ้งชื่อหน้ากระทู้จากนั้นก็pm ส่ง วดป เกิดมาให้ นักพยากรณ์ ทำนายหนะค่ะ และสามารถเลือกนักพยากรณ์ได้หนึ่งท่าน แต่เอาเข้าจริงๆ บางราย ทำบุญหนเดียวส่งดวงให้นักพยากรณ์ทำนายซะครบทุกคนเลย คือสงสารกันหน่อยเถอะค่ะ พวกเราต่างก็มีอาชีพหลักและมีเวลาน้อยก็เจียดกันมา ขอร้องให้เห็นใจเก็บแรงงานของนักพยากรณ์ไว้ดูคนอื่นๆบ้างนะค่ะ ขนาดหมอดูที่เก็บค่าครูคุณยังต้องจ่ายทุกคนที่คุณเลือกดู แต่ของพวกเราเอาใจซื่อๆวางเดิมพันกันชนิดวัดใจค่ะ และแล้วผลที่ได้คือหลายรายโกงนักพยากณ์ และโกงเงินทำบุญ คือเราเป็นห่วงคุณๆ ที่ปฏิบัติแบบนี้เพราะวิบากกรรมที่มีไม่ได้ตกอยู่ที่นักพยากรณ์แน่นอนค่ะ เห็นใจกันหน่อยนะค่ะ เพราะไอ้ที่ดูฟรีๆ ก็มีให้แล้วหนะค่ะ

แต่ตอนนี้มีหลายท่านดูก่อนแล้วค่อยโอน บางรายก็อาจจะมีดูแล้วไม่โอน ..อันนี้ที่สุดแล้วพวกเรามีจิตบริสุทธิ์คิดร่วมบุญกัน หากคุณมุสาก็ขอบอกว่า...บาปนี้ตัวใครตัวมัน หากแต่คุณเดือดร้อนจริงๆ ทางปัจจัยแต่มีเหตุทุกข์ใจก็ เข้าไปกระทู้ เอาเลยสามตัวมาคุยกันในห้องดูดวงทำนายฝัน เจ้าของกระทู้ก็คุณ Amatayan เช่นกันค่ะ ได้โปรดอย่่าโกหกแล้วดูฟรีในกระทู้ดู ดวงเอาเงินไปสร้างพระ เพราะเราเป็นห่วงกับ
    วิบากกรรมที่จะตามคุณไป [/COLOR][/SIZE] เข้าไปขอความช่วยเหลือกันในห้องดู ดวงทำนายฝันพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิตรก็ยินดีค่ะ แค่ขอให้ถูกที่ถูกทาง ก็เท่านั้นเองค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2013
  7. ต้นพุทธ

สงสัยเต่าทางภาคใต้ตอนนี้กระดองคงลาย เพราะลายเซ็นพี่ตอง111

มาแบบเมียงๆมองๆ กว่าจะรู้ก็ต้องย่องมาดูกัน ใกล้วันที่ 15 30และ31ของเดือนพี่ตอง111 เธอจะเข้ามาถี่ ตามหาเธอได้ที่กระทู้ _วย จ้า

8. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พุทธดูตัวเลขไปก่อนนะครับ ผมจะค้นหาความฝันของผมก่อนนะครับ และค้นหากรรม

ผมกำลังจะค้นหาเรื่องความฝัน เจาะเรื่องสุปินวิถี และกรรมจตุกะ เพราะทุกวันนี้ รู้สึกว่ากรรมที่แต่ละคนแต่ละท่านเห็นกรรม เห็นอดีตกรรม มันไม่ใช่แนวพระพุทธศานาไปซะแล้ว....กรรมเป็นของของตน เรานี่ละเป็นทายาทของกรรมที่เราทำไว้นั้นเองใช่คนอื่นคนในตระกูลจะหยิบยื่นกรรมทั้งดีทั้งไม่ดีแก่กันและกันได้ เรานี่ละที่จะได้รับผลของกรรมที่เราทำ บุญก็ดีบาปก็ดี บุญอันโจรปล้นไปก็มิได้ด้วย

พี่พุทธดูตัวเลขไปก่อนนะขอรับ ตอนนี้ผมจะไปหาจุดหมายตัวเองบ้างนะครับ
    ขอบใจพี่พุทธนะครับ อิอิ

9. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    เจอจุดหมายแล้วเขียนลายแทงบอกกันบ้างนะน้องชาย

10. Amatayan

ไม่เป็นไรหลอกครับพี่พุทธ เราเป็นผู้ให้ ให้แบบมิหวังที่จะได้แม้แต่ชื่อเสียงอะไรๆ ผู้ให้ความรู้สึกจะดี เบา แต่ถ้าจะเป็นผู้รับ มันมีความหวัง มีความรอคอย ปัญญาของคนแต่ละคนไม่เท่ากัน ความเลื่อมใส ศรัทธาก็ต่างๆกันไป วันนี้เรามีใจทำเพื่อกุศล มันมีรอยยิ้มอยู่ในใจ....สดชื่นครับ...อิอิ ว่างๆจะมาแจมด้วยใหม่ ผลงานผมเสร็จแล้วจะมาแบ่งปันให้อ่่านกันนะขอรับกระผม......

11. Amatayan

ครับพี่สาว ทุกวันนี้เราต่างบอกว่าเราคือคนที่นับถือพระพุทธศาสนา แต่เรื่องราวของพระพุทธเจ้าเป็นอย่างไรก็ตอบไม่ได้ เชื่อลัทธิต่างๆ เอาความเป็นความเชื่อต่างๆจากคนอื่นบ้าง จากตัวเองบ้าง เข้ามา แล้วก็บอกว่านี่ละคือพุทธศาสนา หลายสิ่งหลายอย่างในปัจจุบันเปลี่ยนแปลงไปมากมาย ปัญญาในขั้นของการฟัง การศึกษาลดน้อยถอยลงไปทุกทีๆ จนกระทั่งไม่รู้แล้วว่าสิ่งใดคือเนื้อแท้ สิ่งทั้งหลายมันหลอมละลายเข้ากับความเชื่อ โดยที่ขาดปัญญามาถ่วงดุลย์ ไปดีกว่า เขียนอะไรก็ไม่รู้เหมือนคนบ่นๆอะไรเนอะ พี่บัว

12. ตรัยคุณ

ตรัยคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2011
    ของผม 695 เป็นยังไงบ้างครับ

13. buakwun

อนุโมทนา สาธุการจ้ะท่านมหาญาณ

14. ตอง111

ตอง111 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011

ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกจร้า. แม่หมอจ๋า. เขาเข้ามาอ่านสาระดีๆๆและคำสอนของหลวงพ่อหรอกจ๊ะ. กระทู้หวยฮะ ของแถม เล่นไม่มากหรอกค่ะ แค่ เดือนละ 2 เอง ฮิๆๆๆ(แต่ว่ามีเลขเด็ดไหมจ๊ะ)

15. ต้นพุทธ

เมื่อน้องชาย ไปเข้าฝัน เจ๊สีล ก็รับไปแล้วกันกับคิวที่เหลือ 2 คิวเอง
    คุณฝนดาวตก กับคุณตรัยคุณ ส่วนต้นพุทธวันนี้เป็นกองเชียร์จ้า

16. ต้นพุทธ

เรามักจะมาพร้อมๆกัน และแ้ล้วก็เจอกัน จ๊ะเอ๋ ค่ะพี่ตอง111

17. buakwun

กระทู้นี้ไม่ค่อยหงอย เพราะมีน้องพุทธตามมาสอยขึ้นฝั่งให้ตลอด

18. ต้นพุทธ

ก็ไม่รู้ว่าที่เงียบพี่บัวลาป่วยหรือลาคลอด(ทำคลอดรถไฟฟ้าความเร็วสูง) น้องก็เลยต้องมาดันตลอดๆ รู้หละ ..เหนี่อยเหมือนกันหนิ๊ เมื่อวานหายกานปายโหม้ด วันนี้ค่อยชื่นหน่อย แต่อีกวันสองวันก็คงหงอยอีกเพราะออกตจว.กันรึเปล่าค่ะ ส่วนต้นพุทธอยู่บ้านมา 4 ปีแล้ว อยู่ต่ออีกหน่อยก็ชินอะซิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2013
  19. ต้นพุทธ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สีลสิกขา
    สีลสิกขา ขอร่วมทำบุญสร้างพระเพิ่มอีก 200.-บาทค่ะ โดยโอนเงินทำบุญแล้วเวลา 17.19 น. วันนี้วันที่ 8/4/56 ค่ะ

ด้วยอานิสงส์ผลบุญที่ข้าพเจ้าได้กระทำ ณ วันนี้ จากการปล่อยปลา(หลายชนิด) ทำสังฆทานยา 1 ชุด และจากการร่วมทำบุญสร้างพระนี้ ขอจงเป็นพละปัจจัยนำส่งให้ข้าพเจ้า,ครอบครัว และมิตรธรรมทั้งหลายให้ถึงซึ่งพระนิพพาน องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงตรัสรู้ธรรมอันใด ขอให้ข้าพเจ้า,ครอบครัวและมิตรธรรมมีส่วนแห่งธรรมของพระองค์นั้นด้วย แม้ต้องเกิดอยู่ในภพชาติใดๆ ขอเกิดภายใต้ร่มเงาแห่งพระบวรพระพุทธศาสนา และเกิดทันองค์พระศรีอริยเมตไตรย มีกรรมสัมพันธ์อันดี มีโอกาสได้พบสัตบุรุษผู้รู้ธรรมอันประเสริญ ให้เกิดอยู่กลางกัลยาณมิตร และเป็นผู้มีความเห็นถูกต้องทุกชาติไป ให้มีดวงตาที่เห็นธรรม ให้เข้าถึงพระธรรมได้โดยง่าย ทั้งมีโอกาสได้ศึกษาธรรม ฟังธรรม ประพฤติธรรม จนเป็นปัจจัยตามส่งทั้งชาตินี้และชาติหน้าต่อๆไป ขอให้เจริญด้วยสติ และปัญญาญาณจนถึงพระนิพพานในกาลอันควรเทอญ สาธุ สาธุ ^^

อนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะเจ๊สีล

ไม่ค่อยเท่าไหร่เลย เจ๊เรา ลงทุน 200 (ที่จำนวนเงินพิมพ์ตัวเล็กๆ) แต่ขอพรซะ 2 แสน7 เดี๋ยวต้นพุทธจะไปฟ้องกระทรวงแรงงานว่าเจ๊สีล ค้ากำไรบุญเกินควร ...อะไรนะ อย่าทำเหรอ...ไม่ไปก็ได้ แต่ต้องแบ่งบุญต้นพุทธ 70;30 แฟร์ๆ ตกลงป่าว 70 หนะขอต้นพุทธนะ ไม่ง้านเค้าจาฟร้องงงงงงง :boo:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2013
  20. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    catt3 ฮาาาาา มากมายคร่าาาาา คุณครูต้นพุทธ