เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ colorfuls
    - 900 เป็นตัวเลขที่ดีครับ ต้องฝึกจิตฝึกสมาธิบ้างนะครับ อย่าปล่อยจิตใจให้ฟุ้งซ่านบ่อยๆ อย่าเครียด คิดมาก เพราะมีผลต่อระบบประสาทและความจำ ถ้าฝึกสติปัฏฐานหรือเจริญภาวนาจะช่วยให้ความทรงจำดี มีเซ้นท์ ญาณ รางสังหรณ์ แต่ต้องระวัง คนสมัยนี้พอนั่งสมาธิหรือมานั่งปฏิบัติธรรมแล้ว เกิดนิมิตต่างๆ เกิดกระแสออร่าต่างๆ มันเลยคำสอนพระพุทธเจ้ากันไปมากแล้ว เห็นเจ้ากรรมนายเวร เห็นนั่นเห็นนี่มากมายนักหนา เห็นไปนานๆวัน มันกลายเป็นกรรมฐานแบบพิเศษเกินกรรมฐาน ๔๐ ของพระพุทธศาสนาไปแล้ว อารมณ์กรรมฐานต้องเป็นกรรมฐานหมวดที่ตนเจริญอยู่นะครับ อย่าหลงไปเหมือนกับที่คนอื่นเขาเป็นนะครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=WTHfky_5eb4

สำหรับคนที่ทำกรรมฐานไม่เป็น.wmv - YouTube

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=WTHfky_5eb4]สำหรับคนที่ทำกรรมฐานไม่เป็น.wmv - YouTube[/ame]

2. Amatayan

คุณฝนดาวตก เป็นเลขทะเบียนรถ
    - 6025 มีผลเรื่องของการไปทำบุญ ไปโรงเรียน อารมณ์ก็แปรปรวนบ่อยนิดนึง
    - 336 เอาไว้เที่ยว คิดจะไปไหนก็ไปตามใจ คิดได้ไปเลยไม่ตัดสินใจนาน
    - 6180 ระวังความใจร้อน

3. Amatayan

คุณ daowdeaw
    - 847
    84 เป็นเลขที่มีผลเรื่องของคำพูดครับ อาจมีปัญหาเรื่องของคำพูดได้บ่อยๆ เพราะคุณอาจจะเป็นคนที่พูดตรงๆ ขวานผ่าซาก พอพูดไปแล้วคนฟังรับไม่ไหวได้นะครับ อีกทั้งมีผลเรื่องของอารมณ์ที่เจ้าโทสะ โกรธง่าย ทำอะไรรวดเร็วไม่ต้องคิดนานๆ ใจดีเลยโดนหลอกบ่อย 7 คิดมาก แบกเรื่องราว ภาระต่างๆของคนทั้งหลายไว้ เอาเรื่องเก่ามาคิดเสมอๆ ดังนั้นต้องปล่อยวางโดยการเจริญกสิณหรือทำสมาธิบ้างนะครับ
    สรุปเลขนี้ดีพอควรแต่เสียเรื่องของการสื่อสารถึงแม้คุณพูดดีแต่คนฟังอาจจะคิดว่าคุณมีปญหากับเขาได้นะครับ ดังนั้นต้องพูดเลี่ยงๆ อ้อมบ้าง แล้วจะดีเองครับ
    หมดภาระการเดาครับ ที่เหลือพี่พุทธเจ้...จัดให้ต่อเด้อ....

4. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    นานๆเข้ามาที พี่ๆยังอารมณ์ดีเหมือนเคย

แต่หนูแอบเห็น แอบเห็น เลขป้ายทะเบียนรถ

ฝากด้วยค่ะ 8425 ^_______^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      20.8 KB
      เปิดดู:
      23
  5. ตรัยคุณ

ตรัยคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณนะครับบ

6. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    daowdeaw:]ได้ยินกิตติศัพท์คุณต้นพุทธค่ะ (อันนี้ชื่นชมส่วนตัว) [/SIZE]ขอบคุณมากนะค่ะที่ชื่นชมต้นพุทธ แต่อยากจะบอกว่าบางทีสิ่งที่ฟัง เห็นหรือรู้มาอาจจะไม่เป็นอย่างที่คิด อาจจะโชคดีเดาตรงก็ได้ค่ะ
    ก็เลยอยากได้รับเกียรติให้คุณต้นพุทธช่วยดูให้ อย่าหยุดประจำการนานนักนะคะ เดี๋ยวสาวกจะรอนาน อันนี้ขอชี้แจงนะค่ะต้นพุทธไม่มีสาวกค่ะ มีแต่มิตรสหาย ที่นี่เราเป็นมิตรกันคะ ยินดีต้อนรับคุณdaowdeaw ด้วยเช่นกันนะค่ะ

7. Amatayan

เมื่อก่อนเขาใช้คำแทนผู้ติดตามอ่านกระทู้ว่า "สาวก" แต่ในกลุ่มพวกเราไม่ถือว่าเป็นสาวก เราเรียกพวกท่านว่า "แฟนคลับ" นะครับ ทุกคนมีคุณสมบัติเท่ากัน ต่างกันแต่ว่าแสดงออกมาในอารมณ์ไหน?.....ชิมิชิมิพี่ๆทุกคน....

8. Amatayan

ทำบุญไว้นะครับ สวดมนต์ รักษาศีล เจริญภาวนา คาถา กรรมฐานไว้เรื่อยๆนะครับ ขอให้ประสบความสุขและมีโชคดีนะครับ......

9. ฝนดาวตก

ฝนดาวตก เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณมากนะคะ

10. Amatayan

คนเดียวใช้รถตั้ง ๓ คันเลยนะครับ...อิอิ

11. Amatayan

เอาพี่จุกมาไว้ที่บ้าน เดี๋ยวลูกเจ้จานอนม่ายหลับนะครับ พี่จุกชวนลูกเจ้มาเล่นทั้งคืน.....ยิ่งถ้าพี่จุกเป็นเด็กดื้อ เจ้...จะปวดเฮท....

12. Amatayan

มีเรื่องเล่าจากไก่....แต่ไม่เป็นไข้หวัดไก่น๊ะ......(จำได้ไม่หมดแต่เป็นคร่าวๆนะครับ)

มีไก่อยู่สองตัวมันนอนอยู่บนขอนไม้บนต้นไม้ ไก่ตัวแรกเกาะอยู่ที่ต่ำกว่า อีกตัวหนึ่งอยู่ที่สูงกว่า ตัวที่อยู่สูงกว่ามันถ่ายอึ....ใส่หัวไก่ตัวที่เกาะอยู่ข้างล่าง ไอ้ไก่ตัวที่อยู่ข้างล่างมันบอกว่า แกรู้ไหม๊...ถ้าใครกินเนื้อกู จะได้เป็นเศรษฐีภายใน ๗ วัน ......ไอ้ไก่ตัวบนมันก็เลยคุยทับไอ้ไก่ตัวล่างว่า...อิอิ ถ้าใครกินเนื้อกูส่วนหน้าอกจะได้เป็นพระราชา กินน่อง กินปีก จะได้เป็นอำมาตย์ เป็นขุนพล..... ไก่สองตัวมันดวงขาดเพราะวันนั้นมีนายพรานมันนอนอยู่ใต้ต้นไม้ ....ไก่สองตัวดวงชะตาขาดเพราะปากดี.......
    นายพรานจับไก่มาฆ่าซะหมดเลย ......

นายพรานเมื่อทำไก่แล้วย่างอย่างดี กะว่าจะเอาไปแบ่งให้เมียตัวกินด้วยที่บ้าน....เมื่อผ่านมาที่แม่น้ำแห่งหนึ่งก็เลยไปอาบน้ำแล้วเอาไก่ที่ใส่หม้อไว้ที่ใกล้ตลิ่ง แล้วตัวเองก็เล่นน้ำ ด้วยเหตุใดจำไม่ได้ น้ำมันพัดเอาไก่ที่ใส่อยู่ในหม้อไปด้วย นายพรานอดกินไก่ บุญไม่ถึงครับ....อิอิ ....ไก่หม้อลอยน้ำไปตามกระแส...ลอยตุ๊มป่องๆๆไปจนถึงคนมีบุญญาธิการคนนึง รู้สึกว่าจะเป็นแม่ทัพหรืออะไรไม่รู้ เขาไปรบมาแล้วพอดีผ่านมาที่แม่น้ำนี้ละ...ก็เลยพาพักพวกไปอาบน้ำ ทหารเห็นเข้าว่ามีหม้อน้อยลอยผ่านมา เลยเอามาดูว่าเป็นอะไร...เห็นไก่ที่อยู่ในหม้อเหลืองน่ากิน ก็เลยเอาไก่ไปให้หัวหน้า หัวหน้ากินเนื้อที่อก แล้วก็แบ่งส่วนต่างๆให้ลูกน้องกิน ต่อมาหัวหน้าคนนั้นได้เป็นพระราชา ส่วนลูกน้องก็ได้เป็นแม่ทัพเป็นอำมาตย์กัน ก็เลยเอามาเล่าให้ฟังกัน นิทานเรื่องนี้เป็นอย่างไรถ้ามีโอกาสจะเอาแบบเต็มๆมาเล่าให้ฟังใหม่ แต่ใครหาเจอก่อนก็เอามาเล่าให้ผมฟังด้วยอีกทีนะครับ

13. ฝนดาวตก

แต่ตอนนี้ปวดหัวลูกสองคนมากกว่าพี่จุกคะ อ๋อลืมไปมีลูกชายคนโตอีกคนคะคนนี้ก้อปวดหัวไม่เบา (แฟนนะคะ) แต่เหมือนลูกคะ

14. ฝนดาวตก

เดี๋ยวผ่อนหมดก้อกะว่าจะซื้อเครื่องบินแล้วคะ

15. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    โมทนาสาธุค่ะ...ซื้อเครื่องบินเมื่อไร ยังไงขออาศัยไปด้วยคนนะคะ อิอิ

16. Amatayan

คุณแม่ส่วนมาก จะบอกว่าลูกคนโตนี่ งี่เง่า เอาแต่ใจ นิสัยม่ายลี.....อิอิ...

17. Amatayan

ตกลงเจ้พุทธแกจะมาเฟริ์มให้อีกทีช่ายไหม

18. ฝนดาวตก

เอาแตใจจริงๆด้วยคะร้องจะให้ซื้อโน่นซื้อนี่พอไม่ซื้อก้องอนคะ

19. colorfull

colorfull Active Member

"ขอบคุณนะคะ รู้สึกว่าจะใช่ค่ะ ปกติเวลาสวดมนต์ไหว้พระ แรกๆ ก้อสวดทุกวันแต่ด้วยสภาพงานกับร่างกายไม่ค่อยสัมพันธ์กันซักเท่าไหร่ เลยตั้งใจไว้ว่าจะสวดมนต์ในวันพระเท่านั้น(แบบเต็มพิกัด) แต่ก้อไม่เคยได้นั่งสมาธิซักที แล้วสิ่งที่ฝันเห็นหรือกึ่งหลับกึ่งตื่นเลยไม่รู้ว่ามันจริงหรือฟุ้งซ่านไป ยังงัยก้อจะพยามยามนั่งสมาธิ นะคะ :) "

20. ตรัยคุณ

ตรัยคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2011
    สาธุุครับบ ผมพยายามทำทุกอย่างทุกวันอยู่ครับ แต่นั่งสมาธิอ่ะครับได้ไม่นานเท่าไหรเลย 15-20นาทีเองครับ แต่ก็พยายามจะทำเรื่อยๆนะครับ