เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ ขอบใจทุกท่านที่แวะมาพูดมาคุยกันนะครับ.....อนุโมทนาบุญกับเพื่อนๆที่ไปทำบุญ สร้างบารมีกันด้วยนะ...แล้วก็แวะมาบอกบุญให้เราได้อนุโมทนากัน.....thaxx

2. จีทีเอ็ม

จีทีเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2011
    ขอบโทษนะค่ะที่ถามเยอะ ของลูกๆๆนะค่ะ(มีลูกเยอะไปหน่อยค่ะ)
    ขอบพระุคุณมากๆๆๆค่ะ
    ตรงมากค่ะ

3. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    พี่ไปปล่อยปลามา เอาบุญมาฝาก อมตฯและเพื่อนๆในกระทู้ด้วยจ้า ผ่านมาผ่านไปก็รับอานิสงค์ผลบุญไปด้วยกันนะค่ะ(f)(f)(f)

4. ต้นพุทธ

สวัสดีตอนเช้าคร้าาาาาdannce_dannce_

5. Amatayan

สวัสดีจ้า...อนุโมทนาบุญด้วยนะพี่สาว...

6. ต้นพุทธ

โอ เช..เลยน้องบ่าว คิดถึงพี่สาวช่ายหม้าย...คริๆ ;

7. 2456996542

2456996542 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2013
    วันเสาร์ที่ 22 มิถุนายน 2556 ได้ร่วมทำบุญถวายภัตตาหารและสังฆทานแด่พระภิกษุสงฆ์จำนวน 9 รูป ณ มหาวิทยาลัยพระจอมเกล้าพระนครเหนือ ศูนย์ ระยอง ร่วมกันอนุโมทนาสาธุนะครับ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

8. 2456996542

2456996542 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2013
    วันพระที่ 23 มิถุนายน 2556 ได้ไปโอกาสไปทำบุญกับพี่ๆ ที่วัดบ้านดอน โดยได้มีการซื้อปลาดุก และ กบไปปล่อยที่วัด และมีการ ถวายสังฆทาน ซึ่งมีสิ่งของได้แก่ นม อังสะ ถุงดำ เสื่อ ตาลปัตร และ พระพุทธรูป ครับ ยังไงก็ร่วมกันอนุโมทนาสาธุนะครับ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

9. Amatayan

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...ขอบคุณที่เมตตามาบอกและเอารูปมาลงให้ดูด้วย..ขอบพระคุณครับ

10. จีทีเอ็ม

ขอรบกวนถามเพิ่มเติม คนที่ 1-เกิดวันอาทิตย์ และ คนที่ 2-เกิดวันอังคาร จะสอบติดคณะอะไรค่ะ
    ขอบคุณมากๆๆค่ะ

11. Amatayan

ต้องดูจากดวงกำเนิดครับ....

12. ภคพร ภคพร

ภคพร ภคพร Active Member

18 มิถุนายน 2013
    ขอรบกวนด้วยค่ะ เลขท้ายบัตรประชาชน 460

ขอบคุณค่ะ

13. to2504

to2504 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2007
    รบกวนถามหน่อยค่ะ
    คุณพ่อเราป่วยหนักแต่ท่านยังไม่ยอมละสังขาร
    เห็นแล้วทุกข์กับท่านที่นอนทรมานอยู่ที่โรงพยาบาล
    อยากจะถามว่าท่านจะไปเมื่อใด
    ต้องใช้อะไรบ้างคะ ในการดู

วันที่เกิดของพ่อ ย่าไม่ได้จดไว้ค่ะ
    พ่อเกิดวันเสาร์ เดือนธันวาคม ปีมะเมีย

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2013
  14. จีทีเอ็ม

รบกวนสอบถามต้องใช้อะไรบ้างค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

15. Amatayan

460เป็นเลขที่ดีครับ มีผลทางด้านเพื่อน สังคมมมาก และก็ทำให้เกิดความมั่นคงของชีวิตได้ แต่อาจมีคิดมาก กังวลใจได้มาก เช่นกัน 46เป็นคู่เลขในทางที่ทำให้เกิดความสุข ความมั่นคง การได้รับความอุดหนุน แต่ 0 เป็นตัวที่ทำใหเ้เกิดความฟุ่งซ่าน รำคาญใจ คิดมาก โผงผาง เสียงดัง ทำให้เกิดความวิตกกังวล เป็นคนที่มีความคิด ความอ่านในทางที่แปลกไม่เหมือนใคร...

16. Amatayan

ต้องรู้ว่าเกิดเดือน ธ.ค.เป็นเดือน ๑ หรือ เดือน ๑๒ ไทยๆครับ
    นะครับ...แล้วคุณพ่อก็คงยังไม่สิ้นจากกรรม จึงต้องมีอายุสืบต่อชีวิตอยู่ต่อไปครับ ถึงแม้จะทุกข์ทรมานอย่างใดๆก็ตาม ไม่มีสัตว์ชีวิตใดอยากเข้าสู่ความตายแม้นั้นเลยนะ...

17. ต้นพุทธ

ตอนนี้ภาระกิจยังไม่เสร็จสิ้น แต่ก็คิดถึงน้อง ชายนายอมตฯสม่ำเสมอ แล้วจะมาให้บ่อยขึ้นจ้า

18. okung3036

okung3036 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นคนที่ทำอะไรเร็วตัดสินใจว่องไว ชอบให้เอาอกเอาใจหรือพูดดีๆด้วย มีเหตุมีผล จนบางครั้งจะเรื่องมากไปนิดเพราะเหตุผลเยอะครับ แถมถ้ามีเหตุที่ทำให้โกรธระก็คุณต้องระวังตัวนะครัยบ เพราะเธอคือพายุขนาดยักษ์ ให้เธอหมั่นเจริญศีล ภาวนา สวดมนต์นะครับ แล้วเธอจะมีโชคจากผู้ใหญ่ อุดหนุนค้ำจุน ช่วยเหลือเธอเป็นอย่างดีครับ[/QUOTE]

ขอบพระคุณ คุณAmatayan เป็นอย่างมากอีกครั้งครับ :cool:

พอดีมีถามต่อนิดนึงครับ
    คุณยายของผมท่านป่วยเป็นอันไซเมอร์มาหลายปีแล้ว ทุกวันไม่รับรู้อะไรแล้ว ช่วยตัวเองไม่ได้เหมือนเด้กเดือน 2เดือนต้องหิ้วปีก ช่วยดูแลท่านทุกอย่าง ท่านทานเก่งครับแม่ผมดูแลท่านดีมาก แต่เวลานอนท่านก็ขบปากเนื่องจากกล้ามเนื้อมันกระตุกดูทรมาณมาก ขบไปก็น้ำลายไหลเลือดไหลต้องเปลี่ยนชุดเปลี่ยนที่นอนท่าน แม่ผมท่านเหนื่อยมากสุขภาพท่านก็ไม่ดีเพราะอายุมากแล้วไม่รู้ใครจะไปก่อนกัน ผมก็อยู่ไกลบ้านไม่สามารถไปดูแลช่วยอะไรได้เลย ท่านไม่ยอมละสังขารณ์ ตอนท่านดีๆท่านชอบทำบุญนะครับ ท่านเคยพูดไว้ว่าไม่อยากตาย ถ้าตายอยากไปสวรรค์ ด้วยจิตท่านขนาดนี้ท่านไม่รับรู้อะไรแล้วครับ อยู่ไปวันๆ สงสารท่านเหลือเกิน มองไปมองมาถามอะไรก็มองๆ หลุดพูดมาคำก็เก่งแล้ว
    รบกวนคุณ Amatayan ด้วยครับ
    ยายผมเกิดวันอาทิตย์ 9 ก.ค. 2468 เดือน 10 ถ้านับตามปีไทย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2013
  19. Amatayan

เนื่องด้วยวัดหนองซิว จังหวัด ลำพูน โบสถ์ สิริจันโทอาจริยบูชา วัดหนองซิว ต.ป่าสัก อ.เมือง จ.ลำพูน มีความชำรุด ทรุดโทรม จึงจำเป็นต้องมีการบูรณะ ซ่อมแซม ปฏิสังขรณ์ จึงบอกบุญมายังเพื่อนๆผู้เป็นพุทธศาสนิกชนทั้งหลาย ร่วมกันบริจาคทรัพย์เพื่อสร้างเสนาสณะถาวรวัตถุเพื่อบูชาไว้ในพระพุทธศาสนา

ท่านใดมีจิตศรัทธาเชิญบริจาคได้ที่ บัญชีธนาคารกรุงไทย สาขาลำพูน ชื่อบัญชี พระอธิการนพรัตน์ เขมาภินนฺโท เลขที่บัญชี 511-0-64359-8 ติดต่อสอบถามข้อมูลเจ้าอาวาสวัดหนองซิว เบอร์ 089-8538761

หรือดูดวงเพื่อการกุศล ส่ง Pm เข้ามาเพื่อตรวจดวงชะตาได้นะครับ

20. Amatayan

ขอบพระคุณ คุณAmatayan เป็นอย่างมากอีกครั้งครับ :cool:

พอดีมีถามต่อนิดนึงครับ
    คุณยายของผมท่านป่วยเป็นอันไซเมอร์มาหลายปีแล้ว ทุกวันไม่รับรู้อะไรแล้ว ช่วยตัวเองไม่ได้เหมือนเด้กเดือน 2เดือนต้องหิ้วปีก ช่วยดูแลท่านทุกอย่าง ท่านทานเก่งครับแม่ผมดูแลท่านดีมาก แต่เวลานอนท่านก็ขบปากเนื่องจากกล้ามเนื้อมันกระตุกดูทรมาณมาก ขบไปก็น้ำลายไหลเลือดไหลต้องเปลี่ยนชุดเปลี่ยนที่นอนท่าน แม่ผมท่านเหนื่อยมากสุขภาพท่านก็ไม่ดีเพราะอายุมากแล้วไม่รู้ใครจะไปก่อนกัน ผมก็อยู่ไกลบ้านไม่สามารถไปดูแลช่วยอะไรได้เลย ท่านไม่ยอมละสังขารณ์ ตอนท่านดีๆท่านชอบทำบุญนะครับ ท่านเคยพูดไว้ว่าไม่อยากตาย ถ้าตายอยากไปสวรรค์ ด้วยจิตท่านขนาดนี้ท่านไม่รับรู้อะไรแล้วครับ อยู่ไปวันๆ สงสารท่านเหลือเกิน มองไปมองมาถามอะไรก็มองๆ หลุดพูดมาคำก็เก่งแล้ว
    รบกวนคุณ Amatayan ด้วยครับ
    ยายผมเกิดวันอาทิตย์ 9 ก.ค. 2468 เดือน 10 ถ้านับตามปีไทย[/QUOTE]
    เรื่องของการดูแลผู้สูงอายุ ต้องถามพี่พุทธ เพราะพี่พุทธเธอก็ดูแลแม่ซึ่งเป็นผู้สูงอายุ เธอมีประสบการณ์ดีครับ

ส่วนเกณฑ์ที่คุณยายเข้าเกณฑ์ดาวมรณะคือหลังวันเกิดครับ ดวงของคุณยายจรเข้าดาวมรณะ...ในช่วงนี้ก็ขอให้คนในครอบครัวช่วยกันปรนนิบัติดูแลให้ความอบอุ่นกับท่านมากที่สุดเท่าที่จะทำได้นะครับ ส่วนท่านจะมีอายุยืนยาวแค่ไหนเป็นเพราะกรรมที่อุปถัมภ์ท่านอยู่มันยังไม่หมด ท่านก็ไม่ตายหลอกครับ...แต่ถ้ากรรมที่รักษาภพของท่านหมดลงเมื่อนั้นท่านก็จะไปสู่ภพใหม่ครับ...