เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

๖เป็นเลขที่ดีครับ แต่ถูก ๗ กับ ๘ ทำให้มันลดคุณภาพลง ๖ มีความรัก ความพิถีพิถัน ชอบสิ่งที่สวยๆงาม ปราณีต อารมณ์ศิลปิน ทำอะไรก็ขอให้สะอาดดูดี.....แต่ ๗ มันเป็นเรื่องของความคิดมาก วิตกจริต มักมีเรื่องให้เครียดอยู่เสมอๆ แถมยังโดน ๘ เจ้าอารมณ์ เจ้าโทสะเข้ามาทำให้เป็นคนหงุดหงิดง่าย ทำอะไรไม่ค่อยคิดนาน คิดปุ๊บทำปั๊บ ไม่ตัดสินใจนาน รวมๆแล้วมักผิดหวังเรื่องความรัก เป็นคนใจร้อน เจ้าอารมณ์ แต่มีไหวพริบดี ปฏิภาณดี หลงเพื่อนหลงคนง่าย ถูกชักชวนง่าย เชื่อง่าย ดังนั้นต้องระวังอย่าคบคนที่ชวนไปในทางที่เสียหาย กิน เที่ยว เล่นการพนันนะครับ

2. Amatayan

บ้านนี้ก็ถือว่าดีนะ...แต่ใจร้อน และก็เจ้าอารมณ์กันนิดนึง แต่ก็มีเหตุมีผลเข้ามาทำให้อยู๋กันร่มเย็นครับ

๑ มันเป็นธาตุไฟ ทำให้จิตใจร้อน อารมณ์ร้อน ทำไรก็ระวังเรื่องของความใจร้อน ความถือทิฏฐิกันนิดนึงนะครับ

๕เป็นเรื่องที่เกี่ยวกับสิ่งที่ดี สิ่งที่เป็นบุญ เป็นกุศล เลข ๕ ช่วยให้คนในบ้านนี้มีเหตุมีผล มีเรื่องของความสงบ ความมีคุณธรรม ศีลธรรม

๘ เป็นเลขที่ให้ผลทางด้านเสีย เช่นใจร้อน รุนแรง เจ้าโทสะด้วย เหมือพายุ เมื่อถูก ๑ ธาตุไฟเลยยิ่งทำให้ความโกรธยิ่งรุนแรง...

ดังนั้นถ้าหมั่นสวดมนต์ ทำกุศล บ้านนี้จะมีโชคนะครับ

3. Amatayan

๖๓๖ เป็นเลขที่ดีครับ ทำให้มีความสุข มีความละเอียด ปราณีต รักสวยรักงาม แต่ใจร้อน ใจนักเลง กล้าได้กล้าเสียจนบางครั้งคนรอบข้างอาจตะลึงได้ เลขนี้ส่งผลให้มีเพื่อนมาก มีมิตรสหายมากครับ...สรุปว่าดี มีโอกาสที่จะมีทรัพย์ มีฐานะที่ดี หมั่นสวดมนต์ ทำกุศลมากๆ แล้วอย่าติดสุขมากเกินไปก็จะดี

4. Amatayan

มีโอกาสก็มาร่วมบุญกันนะคร๊าบ ทางวัดยังต้องใช้งบในการซ่อมแซมอีกเยอะนะครับ.....อนูโมทนาครับ.....

5. Amatayan

ช่วงนี้รู้สึกห่างเหินจากพี่ๆ สีลพุทธญาณนิมิต จังเลย.....ไปไหนกันหมด พี่สีล พี่นิพพาน พี่บัว แล้วก็น้องเนมิต้า....ที่ลืมมิได้คือเจ้พุทธ คนดูแลแม่....

6. wane

wane เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2012

555 คนถามนี่แหละจ้า เป็นคนใจร้อน แต่ช่วงนี้ขาดสมาธิ
    เพราะห้องพระรกเหลือเกิน เลยทำให้ไม่อยากเข้าเลย
    จะจัดห้องพระใหม่ ทำไมมันขี้เกลียดอย่างนี้หนอ

ขอบคุณมากจ้า

7. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ยังรับดูอยู่อีกหรือเปล่าคะ
    รบกวนด้วยค่ะ
    ปปช. 467

ขอบคุณค่ะ

8. angelwing_p

angelwing_p เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2010
    ท้ายปชช ค่ะ 964

9. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    467 ข้อดี ช่างพูด ขี้เกรงใจ ใจดีใจกว้าง ชอบช่วยเหลือผู้อื่นทำบุญบ่อยอยู่ รักอิสระ เดินทางท่องเที่ยว รักสวยรักงามดูแลตัวเองดี มีความคิดที่แยบยล อารมณ์ศิลปิน แต่บางครั้งก็ซับซ้อนและสับสนจนตัวเองก็ยังงงๆกับความคิดอ่านของตัวเองและคนรอบข้างบอกว่าคุณเป็นคนที่เข้าใจยากคะ

ข้อเสีย ขี้เกรงใจจนตัวเองเดือดร้อน ความใจดีเป็นพิษบ่อยๆหละค่ะ(ช่วยคนอื่นจนตัวเองเดือดร้อน) เอาแต่ใจบ้างในบางเรื่อง และบางครั้งกับบางเรื่องมีความสงสัยใคร่รู้แบบต้องเครียชนิดคนโดนถามอึดอัด กังวลคิดมาก ปล่อยวางยาก ดูเหมือนคนเจ้าชู้แต่เมื่อตัดสินใจรักใครก็ทุ่มเทรักจริงจนปวดใจมาแล้ว และทุกวันนี้ก็ยังถอนใจไม่ได้อยู่เลย คงแนะนำให้ฝึกปล่อยวางนะค่ะ ทำยากค่ะ เข้าใจ หากแต่ทำได้คุณเองก็จะเบาใจกว่าที่เป็นค่ะ

ปล. ผิดถูก ยังไงบอกกล่าวกันได้หน้ากระทู้เลยค่ะ ยินดีและขอบคุณเพื่อนๆเสมอสำหรับคำแนะนำิติชมค่ะ...ต้นพุทธ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2013
  10. ต้นพุทธ

964 ข้อดี เป็นคนมีธรรมกับเทค เทคโนโลยีค่ะ สนใจเรื่องธรรมท่องเที่ยวทำบุญน่าจะเป็นกิจกรรมบุญที่คุณชอบ มีน้ำใจ จิตอาสาค่ะ ตัดสินใจอะไรด้วยตัวเองเกือบทุกอย่าง มั่นใจในตัวเองค่ะ มีเสน่ห์ ทั้งคำพูดและบุคคลิกภาพ อารมณ์ดี แต่บางทีก็แอบเงียบ บทจะเงียบคนข้างๆก็งงไปเลย มีความเป็นติส แบบศิลปินในแง่มุมของธรรมค่ะ คุณชอบงานวาดงานศิลปด้วยรึเปล่าค่ะ เพราะดูเหมือนจิตใจคุณมันละเอียดอ่อนหรืออ่อนไหว จนบ่อยๆก็ส่งผลให้คุณเครียดและวิตกกังวลไปเลยเหมือนกัน
    เอาแต่ใจและตื่นตูมกับบางเรื่องจน บางครั้งก็ดูอ่อนไหวไปเลย ยามใดที่จิตตกก็แย่กันไปเลยเชียว แต่ก็แค่ประเดี๋ยวเดียวคุณก็กู้ได้คะ ที่ผ่่านมาคุณก็มีธรรมในใจเลยผ่านเรื่องราวทุกข์ใจมาได้ด้วยความอดทนที่เยี่ยมมากจริงๆ บวชเรียนขึ้นมาก็ท่าว่าจะดังหละค่ะ

ปล. ผิดถูก ยังไงบอกกล่าวกันได้หน้ากระทู้เลยค่ะ ยินดีและขอบคุณเพื่อนๆเสมอสำหรับคำแนะนำิติชมค่ะ...ต้นพุทธ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2013
  11. ต้นพุทธ

ขอบคุณน้องAmtayanมากที่ยังคิดถึงพี่พุทธอยู่ ช่วงนี้ก็แวะมานานๆครั้งค่ะ เพราะกิจวัตรประจำวันไม่ค่อยจะอำนวย มาแล้วก็ขออนุญาต ช่วยน้องตอบนะค่ะ

12. angelwing_p

angelwing_p เป็นที่รู้จักกันดี

แม่นมากๆค่ะ ถูกต้องหมดค่ะ..

13. angelwing_p

ขออีกได้ไหมค่ะ เพราะเลขปชช ตรงค่ะ :cool:

เกิดวันพุธ กลางคืนหรือเปล่า มันเป็นเวลา04.58นค่ะ
    เลขรถ 88 หรือเลขโทรศัพท์คือ 268

14. i3lack

i3lack เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอรบกวนด้วยครับ
    เลข ปชช 057

ลืม วันศุกร์ครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2013
  15. พงษ์บุญ

พงษ์บุญ Active Member

เพิ่งมาเจอครับ เลข บัตรประชาชน สามตัวท้าย 945 ครับ รบกวนด้วยคนครับผม

16. 2456996542

2456996542 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2013
    วันพระที่ 30/7/56 ได้ไปทำบุญถวายสังฆทานที่วัดลุ่ม มหาชัยชุมพล โดยมีปัจจัยดังนี้ 1. ไม้แขวนเสื้อ 2. นํ้ายาล้างจาน 3. ถุงดำ 4. นํ้าเปล่า หลังจากถวายเสร็จ ได้ไปเดินทางไปไหว้ขอพรพระเจ้าตากสินมหาราช พระคเณศ พระศิวะ พระนารายณ์ พระแม่อุมา พระแม่ลักษมี และท้าวเวสสุวรรณโน ร่วมกันอนุโมทนาสาธุนะครับ อิอิ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

17. piggara

piggara Active Member

208 อาทิตย์

18. ต้นพุทธ

เลขรถ 88 รถคันนี้ ชื่อเราแต่ตังค์เขารึเปล่าค่ะ คือมีผู้สนับสนุนอย่างเช่น พ่อแม่หรือคนรักหนะค่ะ คนขับมีเสน่ห์ค่ะ รถก็มีจุดเด่นเป็นที่น่าจดจำ หากจะวางเรื่อใบหละก็รับรองจำได้ไม่ผิดคัน ท่องเที่ยวเดินทางกันบ่อยๆโดยเฉพาะสถานที่พักผ่อนหย่อนใจดูหนังฟังเพลง แต่มักจอดหลบๆมุม ทำความสะอาดหน่อยนะค่ะ จะได้ไม่เป็นภูมิแพ้ เพื่อนฝูงบริวารลูกน้องใช้บริการกันบ่อยๆ เพราะเจ้าของใจกว้างค่ะ

หมายเลขโทรศัพท์ 268 อิจฉาค่ะ มีสปอนเซอร์จ่ายค่าเครื่องให้อีกป่าวเนี่ย ส่วนใหญ่จะใช้พูดคุยในเรื่องของ สัพเพเหระ มีธุรกิจบ้างเล็กน้อย แต่ที่เม้าท์กันบ่อยๆก็นัดแนะเที่ยวนี่แหละค่ะ มีปรับทุกข์บ้างยันเช้ากันไปเลยก็มี ระวังปวดหูนะค่ะ แต่ส่วนใหญ๋เป็นทุกข์ชาวบ้านเพราะทุกข์ของคุณ คุณมักเก็บงำเอามาคิดเอง เป็นที่พึ่งให้คนอื่น แต่ตัวเองไม่ค่อยพึ่งพิงใครกรณีเรื่องราวในใจ เก็บไว้ เงียบๆคนเดียวคะ่

19. ต้นพุทธ

057 เจ้าแห่งเหตุผลและปรัชญาแห่งชีวิต คุณมักมีมุมมองที่แตกต่างจนบางครั้งก็ส่งผลให้คนรอบข้างมองคุณ เป็นคนแปลกๆ แต่คุณมีจุดยืนที่ชัดเจน..มากค่ะ เป็นตัวของตัวเองสูง โลกส่วนตัวก็สูงตาม จนสังคมอาจมองคุณว่าเป็นคนแปลกแยก สนใจศึกษาธรรมมะในแง่ของปรัชญา มากกว่าจะเป็นหลักธรรมล้วนๆ เป็นคนตรงค่ะ แต่บางอย่างก็ซับซ้อนเอาซะดื้อๆ ใช้เงินเก่ง แต่มักมีเหตุผลให้ตัวเองรู้สึกดีกับค่าใช้จ่ายที่ติดขัดเสมอ ขยันค่ะ แต่บทจะขี้เกียจขึ้นมา นอนมันซะงั้น (ช่างมันฉันไม่แคร์ อารมณ์นี้เลย) มีจิตอาสา ภายนอกอาจดูเหมือนคุณเป็นคนใจเย็น แต่ตัวตนจริงๆ มันก็น้ำแข็งล้อมไฟดีๆนี่เอง หากสนใจปฏิบัติสมาธิภาวนาอยู่หละก็เพียรไปเรื่อยๆนะค่ะ อย่าได้ขาดแล้วอีก 2 เดือนก็จะมีความเปลี่ยนแปลงค่ะ

20. ต้นพุทธ

945 เลขดีค่ะ สิ่งที่กำลังปฏิบัติก็เห็นผลไปบ้างแล้ว แต่สิ่งที่หวังไว้ก็ไม่ไกลเกินรอค่ะ เอาใจช่วยนะค่ะ ขอให้ซิกเซนท์ที่คุณมีก้าวหน้าขึ้นตามลำดับค่ะ คนมีศีลมีธรรม กรรมก็ตามไม่ค่อยทันอย่างนี้แหละ มั่นใจไปเลยค่ะ ธรรมคุณก็ไม่เคยขาดเรื่องราวด้านฆารวาสคุณก็เข้าใจดี แถมถ่ายทอดให้คนรอบข้างได้อานิสงค์อีกต่างหาก อนุโมทนาบุญด้วยคนค่ะ รอบรู้ ช่างเจรจา ใจดี ใจบุญ หากให้แนะนำก็ขออนุญาตบอกกล่าวให้คุณแค่ระวัง ความมั่นใจในความพิเศษที่มีค่ะ เพราะบางทีมันก็ชักจูงเราหลงทางเอาได้ง่ายๆ ภาษาช่าวบ้านว่ากันว่า ระวังจะหลงตัวเองกับความพิเศษที่มี เพราะความก้าวหน้าที่จะได้มา มักต้องมีมารที่แวะผ่านเข้ามาผจญคุณได้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2013