เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. 2456996542

2456996542 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2013

อัยย่ะ ขอบคุณคับ น้าพุทธ อิอิ

2. kkk23m

kkk23m เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนอีกคนนะครับ เบอร์บัตร 173 เบอร์โทร 880 รบกวนด้วยนะครับหากพอมีเเวลา

3. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    บัตร 877 เป็นคนมีเสน่ห์แบบเท่ห์ๆค่ะ ไม่นุ่มนิ่ม ถมัดแถมง ขาใหญ่ใจนักเลง คำไหนคำนั้น หาเงินเก่งแต่ใช้เก่งกว่าค่ะ รักพวกพ้องน้องนุ่ง ฉลาดแบบเ็ก็บซ่อนไม่บุ่มบ่าม ยกเว้น บางอารมณ์ก็ขวางซะเฉยๆ รักคนยาก รักสวยรักงามดูแลตัวเองอยู่เสมอ ชอบความสุนทรี ไม่ชอบความเงียบเหงา ดูหนังฟังเพลงเพาะๆ พูดคุยสนุกสนาน ขำฮา บ้าบอ (แต่ลึกๆในใจเมื่อไหร่ที่กังวลคุณกลับต้องการความเงียบชนิด สงบสงัดแบบปลีกวิเวกกันไปเลย) ใจดีค่ะ เลือกให้การช่วยเหลือ เฉพาะบุคคลที่คุณมองว่าควรจะได้รับ ช่วยเกินร้อยซะด้วยค่ะ แต่หากไม่อยากช่วยหรือคุณมองแล้วว่าไม่ควรช่วย คุณจะไม่แม้แต่จะมอง ชัดเจนจริงๆค่ะ
    ข้อเสีย ที่ต้องระวัง ความเป็นคนใจนักเลง หน้าใหญ่ใจโตมักนำมาซึ่งความเดือดร้อนแก่ตนเองเสมอ ประมาณเอ็นดูเขาจนเอ็นคุณขาด อันนี้ต้องเลือกทางสายกลางนะค่ะ ความช่วยเหลือเป็นการให้ที่ดี แต่หากไม่พอดีก็จะเบียดเบียนตน เป็นหนี้เพราะคำประกันและให้ชาวบ้านยืมก็ทำมาแล้ว สุดท้ายชาวบ้านเงียบ แต่คุณกับเจ้าหนี้ไม่จบ อารมณ์ร้อน ขยันกับขี้เกียจ ในตัวคุณมันสุดขั้วกันไปเลย ลงดาบกับใคร เจ็บและจำชนิดฝังหุ่น ปล่อยวางยากมาก ความจำชั้นเยี่ยมโดยเฉพาะในมุมแผลในใจ ฝึกนะค่ะ การปล่อยวางเป็นสิ่งที่ดีกับสุขภาพจิตของเรา ค่อยๆทำไป ดีกว่าไม่คิดจะทำเลย ที่สำคัญมันจะช่วยให้คุณคลายความกังวล ที่ย้ำคิดย้ำทำ ตั้งแต่ตั้งแต่เรื่องราวในอดีต ปัจจุบันไปถึงอนาคตที่คุณมักครุ่นคิดวนไปวนมา จนสับสน ในตัวเองเลยเถิดไปจนไมเกรนถามหา จะได้ไม่ต้องกินยากันเป็นแผงอีก สุขภาพที่ดีไม่มีขาย ยาหมอก็ช่วยไม่ได้ อยากได้ ต้องทำเองค่ะ สุ้ๆนะค่ะค่อยๆฝึกไปใจเย็นๆ

เลขโทรศัพท์ 964 เลขดีค่ะ มักตัดสินใจอะไรด้วยตัวเองแทบล้วนๆ แล้วก็ประสบผลสำเร็จเป็นส่วนใหญ่ คุยได้ตั้งแต่ชวนทำบุญ ถามไถ่สนใจเครื่องลางของขลังไปจนถึงดุหนัง บันเทิง แถมท้าย ขายของสวยๆงามๆกันไปเลย ดูเหมือนจะคุยบ่อย แต่บทจะไม่คุย วันทั้งวันไม่โทรและไม่รับสายเลยก็มี วางไว้เป็นโทรศัพท์มือวาง กันไปเลยค่ะ
    ปล.ผิดถุกยังไง ก็บอกกล่่าวกันได้นะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

4. ต้นพุทธ

เลขบัตร 173 คุณเป็นคนมั่นใจในตัวเองสูง พอๆกับโลกส่วนตัว ฉลาดค่ะ สุขุม บู๊บู๋น คุณมีอยู่ในตัว แต่ค่อนไปทางบู้มากกว่าค่ะ มีสภาวะความเป็นผู้นำสูงลิบ ไม่ชอบให้ใครสอน คิดเองทำเองตัดสินใจเอง และเป็นแนวออกคำสั่ง ใช้สมองพอๆกับใช้กำลัง(หมายถึงในการทำงานนะค่ะ) เก็บความรู้สึกได้ค่อนข้างดี แทบไม่ค่อยมีใครอ่านคุณออก ยกเว้นอารมณ์นี้ อยากให้โลกรู้ว่า ตรู รู้สึกยังไง รักศักดิ์ศรียิ่งชีพ บริวารให้การเอื้อเฟื้อ ขยัน ตามแต่สภาวะของอารมณ์ สนใจด้านปรัชญา มากกว่าวิชาการล้วนๆ

ข้อเสีย ภายนอกดูเหมือนมั่นใจในตัวเองสูง แต่ลึกๆๆๆๆลงไปคุณขี้กังวล ใจร้อน เอาแต่ใจ ทำคุณคนไม่ค่อยขึ้น แต่ก็ยังจะทำและเลือกทำสำหรับบางคนที่คุณมองแล้วว่า สมควรจะได้รับความช่วยเหลือ อันนี้อนุโมทนาบุญด้วยคนนะค่ะ แบกรับภาระทั้งภายนอกและภายในบ้านได้อย่างทรหดอดทน แบ่งให้คนรอบข้างบ้างก็ได้นี่ค่ะ แชร์ๆกันไปคนเหล่านั้นเค้าจะได้รู้สึกว่าคุณก็มีเค้าในสายตา และก่อเกิดความเห็นใจซึ่งกันและกันบ้างคุณเองก็จะหนักน้อยลง ด้วยความใจร้อนก็มักก่อเกิดอุบัติเหตุทางใจคือ รับปากไปแล้วต้องเหนื่อยแทนคนอื่น ทางกายก็หัวร้างข้างแตก ฟกช้ำ บวมเป๋งเอาบ่อยๆ เพราะเดินเร็วและไม่ค่อยระวัง อันนี้ต้องพยายามนะค่ะ ความเร็วไม่ได้ช่วยให้ทุกอย่างลงตัวเสมอไปค่ะ มันใช้ได้กับแค่บางอย่าง ท้ายนี้อยากฝากคุุณ ว่า มนุษย์สมบูรณ์แบบไม่มีในโลกค่ะ เราต้องแหว่งบ้าง เพื่อ สมดุลของชีวิต ..อันนี้ต้นพุทธก็เป็นค่ะ อยากให้ทุกอย่างออกมาสมบูรณ์และดูดีที่สุดพยายามจนเกินกำลัง และทุกข์ใจทุกครั้งที่ส่ิงที่ทำมันไม่ได้ดั่งใจ แต่ลืมคิดไปว่า เราไม่สามารถจะควบคุมทุกอย่างไว้ได้ภายใต้หนึ่งสมองและสองมือ แค่ทำเต็มที่แบบไม่คร่ำเคร่ง ทุกอย่างก็ดีที่สุดตั้งแต่ใจเราที่เบากว่าเก่าก่อนแล้วหละค่ะ

เบอร์โทร 880 เป็นเลข นักเลงใหญ่ค่ะ คุยเรื่องบันเทิงซะส่วนใหญ่ โครงการก็ต้องใหญ่ๆ เล็กๆไม่ ไม่อยากคุยค่ะ ไม่มากไม่เยอะ ประมาณนัดแนะแล้วไปคุยด้วยตัวเองซะมากกว่า เน้นนัดเที่ยว หรือแม้จะเป็นด้านการงานก็เป็นงานแนว รื่นรมณ์ ชมบรรยากาศ บริหารร้านบาร์ แต่คำพูดคำจาถึงแม้จะไม่มากและสั้นกระชับ กระนั้นก็ทำเอาคนคุยหลงเสน่ห์อยู่บ่อยๆ เพราะคนพูดน้อยสมัยนี้หายากขึ้นค่ะ

ปล.ผิดยังไง ก็ขออภัยไปตามตำรานะค่ะ บอกกล่าวแนะนำกันได้ค่ะ

5. 2456996542

พีพุทธสู้ๆ พี่พุทธสู้ตาย พี่พุทธ ไว้ลาย สู้ตาย สู้ๆ

6. npnn

npnn Active Member

แล้วก็ 824 ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2013
  7. kkk23m

ขอบคุณมากนะครับ

8. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

เอิ่ม!!แทบจะหาว่าผิดตรงไหนไม่ได้เลยค่ะ พี่ต้นพุทธทายถูกหมดเลยค่ะ
    จะขอเพิ่มเติมได้ไหมคะ ว่าควรจะประกอบอาชีพแนวๆไหนดีคะถึงจะรุ่ง แล้วก็ขอเพิ่มเติมของพี่ที่รู้จักนะคะ เขาเกิดวันศุกร์ เลขเบอร์โทร 089 ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

9. ต้นพุทธ

สรุปว่าทั้งหมดที่พยากรณ์คุณมา เม่นแบบเห็นๆก็ตรงที่พยากรณ์ว่า คุณเป็นคนพูดน้อยไม่เยอะนี่เอง นอกนั้นคลาดเคลื่อนหละซิเรา ก็ขอบคุณนะค่ะที่ยังแวะมา แล้วต้นพุทธจะกลับไปเรียนซ่อมใหม่ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2013
  10. sunisa005

sunisa005 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2011
    ขอบคุณมากๆคะ

11. kkk23m

อย่าเพิ่งเข้าใจผิดครับ ที่ทายมาค่อนข้างแม่นเลยครับ จะขอรบกวนอีกคนนะครับ เลขบัตร 405 เบอร์โทร 145 รบกวนอีกครั้งนะครับ

12. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ค่อยทีละเบอร์ก็ได้นะครับ พี่พุทธเธอยังคงอยู่กับเวปพลังจิตอีกนาน....เธอใจดี มีเมตตา ให้เธอทายมากๆ สงสารเธอ นี่ผมก็ปล่อยให้พี่สาวได้งัดเอาไม้เด็ดออกมา ให้เธอขุดมันออกมาเยอะๆ วันนี้พี่พุทธเธอยังเป็นต้นไม้เล็กๆ แต่วันหลังเธอจะกลายเป็นต้นโพธิ์ เพราะมือไม้บวม บวมไปทั้งตัว ทั้งหัว เนื่องจากกดคีย์มาก...อิอิ...ล้อเล่นเด้อ...

13. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พุทธช่วยน้องคนนี้หน่อยนะครับ ฝากไว้คนนึง
    เลขบัตรประชาชน 409 เลขมือถือ 065
    1. อยากทราบว่าผมจะมีโอกาสได้ไทำงานแท่นขุดเจาพน้ำมันกลางทะเลได้สำเร็จภายในปี 2556 นี้ไหมครับ
    2.เรื่องความรัก ผมจะมีโอกาสได้มีแฟนที่เค้าเป็นคู้บุญ ภายในปี2556นี้ไหมครับ
    3.อยากทราบถึง ครูบาอาจารย์ที่ท่านปกป้องรักษาตัว หนะครับ ว่าเป็นท่านใดบ้าง

14. 2456996542

ผมรู้นะคับ คุนอมตะ ว่าใคร อิอิ ผมชักอยากรุ้แล้วคุนอมตะ คือใคร >?

15. 2456996542

วันพระที่ 21/08/56 (วันสารทจีน) ได้ไปทำบุญถวายภัตตาหารเช้าที่วัด โสภณ จังหวัดระยอง โดยมีปัจจัยดังนี้ 1.แกงสัปปะรดหมู 2.ผัดเผ็ดหมูป่า 3.ลำไย 4.ลองกอง 5. นมถั่วเหลือง 6. นํ้าเปล่า 7.ดอกบัว หลังจากนั้นไปไหว้พระแม่กวนอิม ที่ศาลพระแม่กวนอิม มาบตาพุด ยังไงก็ร่วมกันอนุโมทนาสาธุนะครับ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

16. frankintel

frankintel เป็นที่รู้จักกันดี

ตามบัตรประชาชนเกิดวันศุกร์ครับ เลขบัตร 581 มือถือที่ใช้ประจำ 465
    ตามบัตรประชาชนของแฟนเกิดวันศุกร์ครับ เลขบัตร 585 มือถือที่ใช้ประจำ 465
    รบกวนด้วยครับ

17. ต้นพุทธ

เนื่องจากตามกติกานั้นเราพยากรณ์ให้แค่ท่านละ 2 ชุดตัวเลขนะค่ะ
    เอาเป็นว่า หากมีมาเพิ่มต้นพุทธขอเลือกตามที่สะดวกก็แล้วกันค่ะ

824 เจ้าของเครื่องฉลาดมากในการเจรจาธุรกิจค่ะ ธุรกิจสวยๆงามๆ งานบริการท่องเที่ยว นัดเที่ยวนัดช๊อปตัวยงค์ เลยไปท่องราตรีบ่อมียั่น แต่ก็ไม่ลืมจะคุยเรื่องบุญกรรม นะค่ะ สาธุค่ะเรียกได้ว่า คำพูดมีเสน่ห์แล้วก็มีธรรมกำกับไปด้วยไม่มากก็น้อย เอาไว้คอยเตือนสติค่ะ คุยสนุก อารมณ์ดี ใครได้คุยด้วยเป็นต้องชอบ หากแต่เจ้าตัวไม่ชอบเธอก็ไม่สนโทรให้เครื่องพังดังเท่าไหร่ก็ไม่รับค่ะ

18. ต้นพุทธ

Amatayan; พี่พุทธช่วยน้องคนนี้หน่อยนะครับ ฝากไว้คนนึง
    เลขบัตรประชาชน 409 เลขมือถือ 065
    1. อยากทราบว่าผมจะมีโอกาสได้ไทำงานแท่นขุดเจาพน้ำมันกลางทะเลได้สำเร็จภายในปี 2556 นี้ไหมครับ อีก 6 เดือนข้างหน้ามีลุ้นค่ะ แต่ปีนี้เห็นท่าจะผิดหวังค่ะ แต่ก็เหลือเวลาอีกตั้ง 4 เดือน หากไปบวชสักเดือนอานิสงค์ก้คงช่วยให้หลายๆ ความหวังในชีวิตมีการเปลี่ยนแปลงค่ะ
    2.เรื่องความรัก ผมจะมีโอกาสได้มีแฟนที่เค้าเป็นคู้บุญ ภายในปี2556นี้ไหมครับ
    ปี 2556 มีค่ะ
    แต่เป็นคู่แบบบุญซ้ำ กรรมซัด
    บุญซ้ำที่ว่า คือ คนรักเก่ามีโอกาสย้อนกลับมาสื่อสารกันใหม่
    ส่วนกรรมซัด คือ อย่างไรเสียก็ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป เป็นบทเรียนเก่าๆที่คุณยังสอบไม่ผ่านก็ยังคงต้องสอบ ข้อสอบเก่าซึ่งอาจจะเป็นโจทย์เก่าหรือโจทย์ใหม่ก็ได้ค่ะ แค่มีโอกาสเปลียนคน แต่บทเรียนเดิม คือไม่สมหวังจนกว่าคุณจะเปลี่ยนวิธีคิด เปลี่ยนพฤติกรรม แล้วสิ่งรอบตัวก็จะเปลี่ยนตาม

3.อยากทราบถึง ครูบาอาจารย์ที่ท่านปกป้องรักษาตัว หนะครับ ว่าเป็นท่านใดบ้าง
    ปัจจัตตัง อันนี้เป็นสิ่งทีรู้ได้เฉพาะตนค่ะ หากคุณหมั่นปฏิบัติ คุณก็จะมีโอกาสพบเจอคำตอบด้วยตัวของคุณเอง หากแต่คุณมัวถามหมอดูทั่วทั้งพลังจิต ยังไม่รวมญาณเทพและญาณทิพย์ คุณก็คงจะได้คำตอบ เป็นเทพที่หลากหลาย บอกแทบจะไม่ตรงกันเลยส้ากกกกหมอ แล้วอย่างนี้คุณจะรู้ไหม๊ค่ะว่าคำตอบไหนคือของจริง
    .... บ้านก็คงจะกลายมาเป็นเทวาลัย หรือไม่ก็น้องๆ วัดสมาน ที่มีทุกอย่างให้คุณบูชา และแก้บน เพียรปฏิบัติ ทาน ศีลภาวนาแล้วก็อธิฐานจิตบอกกล่าวท่านไปนะค่ะ แล้วคำตอบที่แท้จริงก็จะเข้ามาให้คุณได้พบเจอด้วยตัวของคุณเองค่ะ รับรองว่าจริงแท้แน่นอน ต้นพุทธเอาใจช่วยนะค่ะ

ต้นพุทธไม่แน่ใจค่ะ ว่าจะพยากรณ์เป็นคนที่เท่าไหร่ของคำถาม 3 ข้อนี้ เจ้าชะตาเล่นถามมาหมดทั้งพลังจิต ก็ไม่รู้เหมือนกันนะค่ะ ว่าต้นพุทธจะเป็นคนสุดท้ายที่ตอบคำถามชุดนี้ หรือคำตอบของต้นพุทธจะเป็นอีกหนึ่งสถิติที่เจ้าชะตาท่านนี้นำไปประมวลกับคำตอบของนักพยากรณ์ทั่วทั้งพลังจิต และญาณเทพ ญาณทิพย์ ชีวิตนี้มีปัญหาแค่ 3 ข้อแต่พ่อเจ้าประคุณถามหมดยุทธจักรนักพยากรณ์ มั่นคงและหนักแน่นกับปัญหาดีนะค่ะ นับถือๆ (3 คำถามกับอีกหลากหลาย username อันนี้ก็เป็นอีก1 ความสามารถเฉพาะบุคคล ห้ามลอกเลียนแบบค่ะ เพราะทำยากและต้องใช้ปัญญาสูงงงงง )

ปล. ก็ล้อกันเล่นพอเป็นกระสัย คงไม่ทำให้เจ้าของคำถามเครียดจนเกินไปนะคะ และประเด็นใหญ่ก็อยากให้ข้อคิดกับเจ้าชะตามากกว่าจะทำแค่หน้าที่พยากรณ์ค่ะ .. หากจะลองสักเกตตัวเองอย่างตรงไปตรงมาเจ้าชะตาจะมองเห็นว่า การถามคำถามเดิมๆ กับทุกๆนักพยากรณ์ เหตุผลสั้นๆและว่ากันตรงใจไปเลยก็คือ .. คุณอยากได้ยินคำพยากรณ์ที่ตรงกับใจคุณที่อยากจะฟัง ซึ่งมันเป็นไปได้ยากค่ะ ที่จะได้คำตอบที่ถูกใจทั้งหมด ลองวางใจลงให้เบาๆ สบายๆ แล้วยอมรับความเป็นจริงณ วันนี้ที่ไม่ต้องดิ้นรนค้นหาคำตอบจากคนอื่น แล้วเอาเวลาที่มีกลับมาค้นหาเหตุแห่งความกลัว กังวลหรือแม้กระทั้งความอยากในใจตน เมื่อนั้นทางออกที่โล่งโปร่งเบาและเป็นจริงจะปรากฏโดยที่เราจะสามารถแก้ไขปัญหาที่กังวลใจได้ด้วยตัวของเราเองค่ะ ลองทำดุนะค่ะ ที่เขียนมาทั้งหมดนี่ พี่พุทธเจอมาก่อนน้องแล้วหละค่ะ โง่อยุ่นานเลยเชียว แต่ไม่ได้หมายความว่าน้องจะโง่เหมือนพี่นะค่ะ แค่อยากให้ลองพิจารณาแบบพี่ดู เผื่อว่าจะมีทางออกที่ดีเกิดขึ้นกับน้องบ้างก็เ่่ท่านั้นเองค่ะ...พี่พุทธ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2013
  19. ต้นพุทธ

ขออนุญาตดูให้แค่ 2 ชุดตัวเลขเท่านั้นนะค่ะ ; 1 username ค่ะ

เลขบัตร 581 เป็นคนฉลาดรอบรุ้ อย่างมีชั้นเชิง สภาวะความเป็นผุ้นำสูง ใจดี ใจใหญ่และใจบุญ คำไหนคำนั้น รักษาสัจจะ ไม่ชอบความอยุติธรรม รักเกียรติรักศักดิ์ศรี สนใจทั้งทางโลกทางธรรม ถามคุณได้ตั้งแต่วิธีสมาทานศีล ไปจนถึงราคาค่าดริ๊ง เปิดขวด บางคนมองคุณไม่ออกหรอกค่ะ ว่าคุณมีอีกมุมที่ตรงกันข้ามกันสุดขั้วขนาดนี้ๆๆๆๆ
    ทำคุณคนไม่ขึ้น ก็ขอให้อดทนทำต่อไปนะค่ะ ยังไงบุญก็ไม่ไปไหน แค่รอเวลาส่งผลเมื่อเหตุและปัจจัยลงตัวก็เท่านั้นเอง แต่คุณก็ไม่ใช่คนคิดเล็กคิดน้อย ให้ก็คือให้ ใจนักเลง เกลี่ยดที่สุดคือ การโกหก ทรยศหักหลัง เพราะนักเลงจริงอย่างคุณ การให้ร้ายหรือทำร้ายลับหลังคุณรับไม่ได้ อารมณ์ร้อน แต่ก็สามารถควบคุมมันได้ดีประมาณนึงเชียวหละค่ะ ก็ด้วยกุศลผลบุญที่คุณหมั่นทำและศึกษา ก็ขอให้ก้าวหน้ายิ่งๆขึ้นไปนะค่ะ โดยเฉพาะสัมผัสที่คุณมี เชื่อเถอะค่ะว่าคุณไม่ได้ คิดมากไปเอง

มือถือ 465 เบอร์นี้ คุยหลากหลายค่ะ แถมคนฟังก็ชอบฟังคุณมากกว่าจะโทรมาบ่นให้คุณฟัง เขาแค่เปิดประเด็นมาที่เหลือคุณต้องเป็นคนสานต่อ คุยตั้งแต่เรื่องงานธุรกิจ ชวนเที่ยวบอกเส้นทางสถานที่ท่องเที่ยว(น้องๆ GPHเลยนะค่ะคุณ ข้อมูลเพียบและยินดีบริการ) ...ใครทุกข์มาก็คุยให้ฟังจนคนฟังคลายทุกข์ เกือบ 24 ชมเลยเหรอค่ะเนี่ย หมายถึง รอบดึก หลังเที่ยงคืนก็ยังมีเพื่อนฝูงโทรมาปรับทุกข์รวมไปจนถึงเี่ที่ยวมาสนุกก็เลยต้องโทรมาลากคุณออกไป แล้วส่วนใหญ่คุณก็มักจะออกไปตามคำชวน 555 เผื่อต้นพุทธด้วยนะค่ะ (เพราะออกไปไหนไกลบ้านเกินระยะ 2 กม.ไม่ได้มา 4ปีแย้ว) ที่สำคัญเบอร์นี้ติดต่องานที่ไร มักจะโชคดีประสบความสำเร็จแบบมีโชคมีลาภฟรุ๊คๆแถมมาเล็กน้อยๆ ไปจนถึงใหญ่บ้างเป็นบางครั้ง โดยเฉพาะหากติดต่อเกี่ยวกับเรื่อง บ้านหรือที่ดินอสังหาฯต่างๆค่ะ
    ปล.ข้อเสียของเบอร์นี้คือ เปลืองค่าโทรศัพท์ เพราะมักเป็นฝ่ายโทรออก บริวารเพื่อนฝูงคนรักขยันหยอด
    เจ้าของเบอร์ใจสปอร์ต ก็เลย เดือดร้อนกระปุกตังค์ที่หยอดทุ้กกกกกเดือน.......จ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2013
  20. ต้นพุทธ

พยากรณ์หมดแล้ว ผิด ถูก ประการใด ก็บอกกล่าวเล่าความกันได้นะค่ะ
    ต้นพุทธ ถือเป็นประโยชน์ในการศึกษาพยากรณ์ค่ะ
    ยินดีรับฟังทุกมุมมองที่เพื่อนๆทุกคนแนะนำค่ะ
    อนุโมทนาบุญล่วงหน้ากับทุกท่านที่ส่งคำติชมกลับมา..นะค่ะ
    ขอให้ก้าวหน้าในทุกๆด้านที่คุณสนใจศึกษาเช่นกันค่ะ
    สาธุๆๆ (นั่น ...แอบ ขอร้องแกมบังคับ ด้วยผลบุญซะเลยเรา ..หุหุ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2013