แจกต่อ ฟรี! พระผงจักรพรรดิ์ ท่านละ 1 องค์ต่อครั้ง(ระงับแจกชั่วคราว)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย tanakorn_ss, 6 พฤศจิกายน 2010.

1. Rek

Rek Active Member

อภิชา โชติกาจิรสิน
    161/37 ซ.รามอินทรา8 แยก2
    ถ.รามอินทรา แขวงอนุสาวรีย์
    บางเขน
    กรุงเทพฯ
    10220

ขอรับพระ 500 องค์ ตาม Post#1011 วันนี้จะรีบจัดส่งกล่องพัสดุไปให้ครับ

ต้องขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง และขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

2. speakerr

speakerr สมาชิกใหม่

ขอบคุณค่ะ จะจัดส่งกล่องไปให้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2011
  3. nasita

nasita สมาชิกใหม่

รบกวนส่งให้ด้วยนะค่ะ

สุพัฒน์ นะสีทะ
    สำนักงานที่ดินอำเภอโพธิ์ชัย
    อ.โพธิ์ชัย จ.ร้อยเอ็ด ๔๕๒๓๐

4. thongwisetsomsak

thongwisetsomsak Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุโมทนาบุญครับ

ขอรับพระผงจักรพรรดิ์จำนวน 500 องค์ครับ เพื่อนำไปแจกแก่คณะผ้าป่าที่เมืองไทเปและเมืองจงลี่ ประเทศไต้หวันครับ โดยทอดถวายที่วัด อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา และ อ.บ้านผือ จ. อุดรธานี ประมาณเดือน พ.ย. 2554 และ ม.ค.2555 ตามลำดับครับ โดยตั้งองค์ผ้าป่าที่ประเทศไต้หวันครับ

สมศักดิ์ ทองวิเศษ

5. prakas

prakas สมาชิก

24 กรกฎาคม 2011
    ยังได้อยู่ไหมค่ะอยากได้ไปแจกทหารที่ไปใต้สัก200องค์ค่ะ
    และแจกคนที่ศรัทธาด้วยค่ะ

6. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

โมทนาสาธุ
    ให้รีบส่งซ่องพัสดุกันแทกและระบุำจำนวนพระที่ต้องการขอรับ

ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

7. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

โมทนาสาธุนะครับ

ครั้งนี้พระผงไปร่วมบุญไกลเลยนะครับ
    รีบจัดส่งมาเลยนะ จะพยายามจัดพระไว้ให้ครบตามจำนวนที่ท่านขอมา

8. tanakorn_ss

โมทนาสาธุ

รีบจัดส่งมาเลยนะครับ จะพยายามจัดพระไว้ตามที่ขอมานะ

9. tanakorn_ss

10. tanakorn_ss

ขอนำภาพพระศรีอริยเมตไตรยที่ได้ไปถวายเพื่อประดิษฐานเขตไทยใหญ่
    วัดอะไรนั้นไ่ม่ได้ระบุมาครับ คนที่นำไปถวายเขาส่งภาพให้มาอนุโมทนาบุญ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      23.6 KB
      เปิดดู:
      596
  11. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ พระแล้วครับ
    จะนำไปแจก ใน งานบุญ ญาติธรรม และผู้ที่สนใจครับ
    อนุโมทนา สาธุ ขอรับ
    ขอบคุณครับ

12. army1314

army1314 สมาชิก

24 สิงหาคม 2009
    ผดุงสิทธิ์

ได้รับพระแล้วครับผม เมื่อวันที่ 3 ส.ค.นี้ ขอบคุณมากครับ แล้วจะดำเนินการแจกจ่ายต่อไป

13. tanakorn_ss

<table id="post4951803" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt1" id="td_post_4951803" style="border-right: 1px solid #FFFFFF">วันที่ 03/08/2011 ได้ทำการจัดส่งพัสดุถึงคุณ..

1.คุณมฆวัน ศรีจันทร์(น้องปาล์ม)

67 ม.4 ต.ด่านใน อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา
    หมายเลขทะเบียน PA841106569TH
    พระผงจักรพรรดิ์ 500 องค์

2.พระจุฬา สุวัฑฒโน
    วัดบ่อเบี้ย ต.บ้านมาง อ.เชียงม่าน จ.พะเยา
    หมายเลขทะเบียน RF791494165TH
    พระผงจักรพรรดิ์ 300 องค์

--------------------------------------------------------------------------------------------

Link เชิญชวนร่วมบุญตามกำลังศรัทธา

คลิกทำบุญกับหลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ

คลิก ทำบุญกับวัดสะแก และศึกษาคำสอนของหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ

คลิก ทำบุญ Online กับวัดท่าซุง หลวงพ่อพระราชพรหมยาน

เชิญ ร่วม สร้าง สมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๒๐ เมตร ใหญ่ที่สุดในสระบุรีเพื่อสืบต่ออายุพระพุทธศาสนาคงถ้วน ๕,๐๐๐ ปีน้อมถวายพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุยเดชมหาราช
    http://palungjit.org/forums/%E0%...ml#post4918326

Link อื่นที่น่าสนใจคลิกด้านล่างเลยครับ

คลิก รายละเอียดและประวัติของคณะกลุ่มสร้างพระผงจักรพรรดิ https://sites.google.com/site/cnxdonate/what-new

คลิก ดาวน์โหลดฟรีธรรมทาน หนังสือกายสิทธิ์ประวัตหลวงปู่ดู่ วัดสะแก

คลิก การปฏิบัติพระกรรมฐานของหลวงปู่ดู่โดยละเอียด

คลิก บททวิเคราะห์บทสวดมนต์มหาจักรพรรดิ์

คลิก เกี่ยวกับพระผงบรมมหาจักรพรรดิิของหลวงปู่ดู่หลวงตาม้า

</td> </tr> <tr> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px"> [​IMG] [​IMG] [​IMG] </td> <td class="alt1" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px; border-top: 0px" align="right"> [​IMG]</td></tr></tbody></table>

14. Arrowhead

Arrowhead เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2011
    ขอรับพระผงจักรพรรดิ์ 200 องค์ จะนำไปแจก ญาติธรรม และผู้ที่ศรัทธาครับ (ลำดับที่ 1029)

ถ้ายังทันจะจัดส่งกล่องพัสดุพร้อมพลาสติกกันกระแทก ภายในวันนี้ครับ...

นายคณิสร บัวสุวรรณ

15. IT’S GOOD

IT’S GOOD เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันที่ 4 สิงหาคม 2554 ในวาระวันเกิด ข้าพเจ้าได้มีโอกาสไปถวายสังฆทาน ณ
    โรงเรียนพระปริยัติธรรมสำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง ต.หนองแหน อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา
    โดยนำ ข้าวสาร อาหารแห้ง และเครื่องเขียน สมุด ปากกา ดินสอ ยางลบ
    เพื่อเป็นประโยชน์ใช้ในการเรียนของสามเณร และสายประคำข้อมือสำหรับปฏิบัติเจริญภาวนา จำนวน 119 ชุด ข้าพเจ้ามีความยินดีเป็นอย่างยิ่ง
    จึงอยากแบ่งปันให้กับทุกท่าน
    ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญ

ขนาดไฟล์:
      67.3 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      68.3 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      31.4 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      49.6 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      63.5 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      57.2 KB
      เปิดดู:
      52
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2011
  16. IT’S GOOD

IT’S GOOD เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณฐนกร
    รูปที่ถ่ายมาเห็นเป็นเหมือนดวงแก้วที่หน้าตักพระศรีอริยเมตไตรยไม่แต่ใจว่ามีดวงแก้วที่หน้าตักหรือเปล่าคะ เพราะเห็นไกลๆ หนะค่ะ

ขนาดไฟล์:
      95.2 KB
      เปิดดู:
      58
  17. Arrowhead

Arrowhead เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2011
    ได้ส่งกล่องพัสดุพร้อมพลาสติกกันกระแทกให้บ่ายนี้แล้วนะครับ ขอบคุณครับ...

18. pinyarphat

pinyarphat สมาชิกใหม่

30 กรกฎาคม 2011
    ได้รับพระผงจักรพรรดิ์แล้วค่ะ เมื่อ 4/8/54 ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

19. tanakorn_ss

ประกาศแจ้งให้ทราบ

ขอหยุดแจกพระผงจักรพรรดิ์ชั่วคราว ตั้งแต่ลำดับ pm ที่แจ้งนี้เป็นต้นไปเนื่องจาำกจำนวนพระที่มีไม่เพียงพอต่อการแจก หากมีจำนวนมากพอแล้วจะได้แจ้งให้ทราบต่อไป โดยทำการแจกให้สำหรับท่านที่มีรายชื่อตามด้านล่างนี้นะครับ

อ้างอิง:

<table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thongwisetsomsak [​IMG]
    ขออนุโมทนาบุญครับ

ขอรับพระผงจักรพรรดิ์จำนวน 500 องค์ครับ เพื่อนำไปแจกแก่คณะผ้าป่าที่เมืองไทเปและเมืองจงลี่ ประเทศไต้หวันครับ โดยทอดถวายที่วัด อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา และ อ.บ้านผือ จ. อุดรธานี ประมาณเดือน พ.ย. 2554 และ ม.ค.2555 ตามลำดับครับ โดยตั้งองค์ผ้าป่าที่ประเทศไต้หวันครับ

สมศักดิ์ ทองวิเศษ
    </td> </tr> </tbody></table>

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ prakas [​IMG]
    ยังได้อยู่ไหมค่ะอยากได้ไปแจกทหารที่ไปใต้สัก200องค์ค่ะ
    และแจกคนที่ศรัทธาด้วยค่ะ

อ้างอิง:
    <table id="post4959408" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">ศรนารายณ์ธนูทอง
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 304 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td><td class="alt1" id="td_post_4959408" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> ขอรับพระผงจักพรรดิ์เพื่อเเจกในงานไหว้ครูของอาตมา ๕๐๐ - ๑๐๐๐ องค์ ตามที่เเจ้งไว้ใน PM
    ขออนุโมทนาในกุศลที่คณะบุญของท่านได้จัดสรรค์เพื่อเผยเเผ่พระพุทธศานาเเละพระบารมีของหลวงปู่ดู่

</td></tr></tbody></table>

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Arrowhead [​IMG]
    ขอรับพระผงจักรพรรดิ์ 200 องค์ จะนำไปแจก ญาติธรรม และผู้ที่ศรัทธาครับ (ลำดับที่ 1029)

ถ้ายังทันจะจัดส่งกล่องพัสดุพร้อมพลาสติกกันกระแทก ภายในวันนี้ครับ...

นายคณิสร บัวสุวรรณ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2011
  20. tanakorn_ss

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ นิพพานะ ปัจจโยโหตุ
    น้อมอนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวล