แจกปี่เซี๋ยะแม่ลูกและสิงโตจีน (จัดส่งแล้ว)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย Mathura, 8 สิงหาคม 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    @นวลปราง จำได้ที่วัดสังฆทานมีแจกในช่วงวันสำคัญทางศาสนา แต่ต้องเอาบัตรประชาชนไปยื่นนะ แต่ของมธุราได้รับจากฆราวาสธรรมบ้าง เป็นต้น

2. jaxjax

jaxjax เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    ขอร่วมลงชื่อ หมายเลข สามที่อยู่ในกรอบครับ
    ประสบการณ์ดีๆ จากห้องแจกฟรี ก็คือการได้รับไมตรีจิต จากพี่ๆเพื่อนๆน้องๆสมาชิก
    ถึงแม้ว่าไม่เคยรู้จักมาก่อนก็ตาม เป็นการให้แบบไม่มีเงื่อนไข

เราได้มาเจอกัน ผมเชื่อว่าไม่ใช่เรื่องบังเอิญ เราจะต้องมีบุญร่วมกันมา
    ขอบุญกุศลจงบังเกิดแก่ทุกๆท่านที่พบกัน ณ ที่นี้ ในห้องนี้ทุกๆท่านครับ

3. ยิบมัน

ยิบมัน Active Member

มีความประทับใจหลายเหตุการณ์ในห้องแจกฟรีนี้หลายเหตุการณ์
    แต่มีครั้งนึงที่ชอบมากที่สุด ตรงมีกระทู้แจกจำนวนสิบชิ้น
    มีคนลงชื่อครบแล้ว แต่มีคนขอเพิ่มหน้าจอแถมบอกเหตุผลว่าจะนำไปให้ผู้มีพระคุณ
    พอลงประกาศเสร็จก็มีคนที่ลงชื่อรอบแรกสละสิทธิ์ให้พี่คนนี้
    เรื่องยังไม่จบแค่ตรงนี้ พอผู้แจกมาอ่านพบ เธอบอกว่ามีสำรองเหตุการณ์อย่างนี้ไว้แล้ว
    มีให้ทั้งคนที่เสียสละและคนที่มาขอ
    เรื่องนี้สุดยอดทั้งคนแจกเพราะมีณานหยั่งรู้ คนกล้าขอเพราะช่างกล้า คนเสียสละเพราะเห็นคนมีกตัญญู win win win

เลือก"ปีเซี้ยแม่ลูกในกรอบกลม"

4. OSK116

OSK116 Active Member

ถ้าได้จะเลือกหินสิงโต agate เลข 2

ชอบห้องแจกฟรีของที่นี่ตรงที่มีคนมากน้ำใจและมิตรภาพมามอบของให้คนที่ไม่มี
    อย่างเต็มใจและไม่หวังผลตอบแทน มีเรื่องดีๆให้เห็นเป็นประจำ
    บางครั้งเครียดจากงานก็อาศัยมากดปุ่มอนุโมทนาบุญก็สุขใจที่ได้ทำดี

5. jaturaboon

jaturaboon สมาชิกใหม่

11 สิงหาคม 2016
    เคยมีประสบการณ์กีบปี่เซี๋ยะนานมาแล้ว ครั้งแรกซื้อมาจากร้านขายเครื่องสังฆภัณฑ์ เป็นคู่เล็กช่างแกะมาหยาบมาก ไม่สวยเลยแต่มีงบน้อยเลยซื้อมา บูชาขอพรตามที่อ่านมา ภายในเดือนนั้นถูกหวย 2 ตัวล่าง ได้ห้าหมื่นกว่าบาท ดีใจมาก หาซื้อหนังสือมาอ่านแล้วติดต่อเว๊ปพระเครื่องจำชื่อไม่ได้ สั่งปี่เซี๋ยะหยกคู่ใหญ่แม่ลูกราคาห้าพันบาททางไปรษณีย์ หนังสือบอกว่าคู่แม่ลูกมีพลังมาก ได้มาบุชาในเดือนเดียวกันนั้น ถูกหวย3 ตัวบนได้เงินมาเยอะมาก ขนาดผ่อนบ้านที่เหลือหมด ดาว์นรถป้ายแดงได้หนึ่งคัน จ่ายสดครึ่งราคา ผ่อนต่ออีกครึ่ง ยังมีเหลือ เกือบได้ล๊อตเตอรี่รางวัลที่หนึ่งอีกหนึ่งคู่ถูกทุกตัว เพียงตัวที่หนึ่งและตัวที่สองสลับตำแหน่งกัน หลังจากนั้นหลายปี ละเลยไม่ได้ดูแล และบูชา ก็ไม่ได้ให้ลาภอีกเลย จนปัจจุบันแฟนขอเอาไปบูชาเองที่ต่างจังหวัด ถ้าเป็นไปได้ต้องการปี่เซี๋ยะ จะส่งไปให้แฟนเห็นเค้าชอบบูชาอยู่ อย่างไรก็ตามอาจเป็นเหตูบังเอิญหรือศรัทธามีจริง (ขณะนั้นมีศรัทธาแรงกล้ามากๆ) เรื่องผ่านมา 10 ปีแล้วครับ

6. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

2
    @Jaturaboon ขอประสบการณ์ความประทับใจจากห้องแจกฟรีค่ะ แก้ไขได้นะคะ

7. nop070

nop070 เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องประทับใจ หรือ เรื่องดีๆ ก็คือ ผมได้พบเพื่อนสมาชิกที่มีน้ำใจ เอื้อเฟื้อ เผื่อแผ่ มากมาย หลายๆท่าน ที่มีน้ำใจนำสิ่งมงคล หนังสือธรรมะ หรือ สิ่งของอันจะนำไปใช้เป็นประโยชน์แก่เพื่อนสมาชิก...........
    หากผมได้รับเลือก...อยากได้อันที่เลี่ยมกรอบ(ตัวสีขาว)...หากจัดให้ไม่ได้ ก็ ให้เจ้าของกระทู้เลือกให้ ขอบคุณ

8. Mathura

2
    เดี๋ยวตอนบ่ายๆ จะมาประกาศผลนะคะ เนื่องจากอยู่ข้างนอก ไม่สามารถจับฉลากได้
    สุขสันต์วันแม่นะคะ ขอให้ทุกท่านมีความสุข

9. bum92

bum92 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    เน้นเฮฮากับการมีส่วนร่วมครับ ไม่เน้นว่าจะได้รางวัลมั้ย
    ผมชอบกระทู้ห้องนี้ เพราะผู้แจกบางท่าน (คนที่เราก็รู้ว่าใคร) กระทู้เขามีความพิเศษ

เป็นกระทู้ระทึกใจ ให้เวลาเปลี่ยน เปลี่ยนเวลาขยับได้ที่ไม่เคยเห็นมาก่อน

ถ้าทันจับสลาก เลือก ปี่เซี้ยแม่ลูก เพราะเลือกมาตอบในวันแม่แห่งชาติครับ

10. บ้องแบ้ว

บ้องแบ้ว นางฟ้าผู้น่ารัก

105

ยินดีกับทุกท่านด้วยค่ะ

11. Mathura

2
    จัดส่งทุกรายการเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะคะ ขอบคุณทุกคนค่ะที่มาร่วมสนุกกับกระทู้ของมธุรา ตรวจสอบเลขพัสดุได้เลยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2016
  12. ดอกโบตั๋นสีชมพู

ดอกโบตั๋นสีชมพู เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับสิงห์หยกเรียบร้อยแล้วนะคะพี่มธุรา ขอบคุณค่ะ สวยงามน่ารักค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

13. Mathura

2
    @ศุภรัสมิ์ เป็นสิงหยก ห้อยแก้ชงหรือขอให้คาบอุปสรรคได้ค่ะ น่ารักดี

14. bum92

bum92 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    ได้รับปีเซี๊ยะแม่ลูกเช่นกันครับ
    พาแม่ลูกคู่บารมีไปทำบุญรับขวัญเข้าตระกูลผมแล้วเรียบร้อย
    ขอให้ เฮง เฮง เฮง ทำมาค้าขายดี กิจการรุ่งเรือง
    งานในหน้าที่ราชการก้าวหน้า การเงินคล่องตัวทุกๆท่านด้วยกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      521 KB
      เปิดดู:
      34
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้