แจกฟรีอีกแล้ว.!!! เหรียญหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร วัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 9 ตุลาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ศิทย์คนหนึ่ง

ศิทย์คนหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยครับพี่1องค์ ขอบคุณคับ จะส่งซองไปให้คับ อนุโมทนาด้วยคับพี่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2006
  2. jenny

jenny เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    ขอโมทนา...สาธุในการธรรมทานครั้งนี้ด้วยค่ะ...สาธุ...สา...สาธุ
    พี่ JENNY ขอจองด้วยคนนะค่ะ..แล้วเดี๋ยวพี่จัดซองส่งไปให้นะค่ะ...................[
    b-wai] [b-wai] [b-wai]

3. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    - สำหรับผู้ที่มีจิตเป็นกุศลและศรัทธาอยากมีเเหรียญขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร แห่งวัดท้องไทร ที่เข้ามาจองเหรียญไว้แล้วมีดังนี้ครับ.. choopol5, wichitt, Specialized, pallop, a sitt, BiMode, loveg, พันธุมเทวี, dejlee, สร้างบารมี, chue27, ลีลาวดี, mos1186, น้าป้อม, ลัก...ยิ้ม, tim, aod2513, Poseidon, dj-up, krit eng99, เช้าใหม่, nongton50, มินตรา55, ตง, obwan, Ksuchet, ศิทย์คนหนึ่ง, jenny,รวมแล้วมีผู้ที่เข้ามาจองและขอรับเหรียญของหลวงปู่อั๊บจำนวน 28 ท่าน และยังคงมีเหรียญขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร เหลืออยู่ 21 เหรียญครับ ถ้าท่านใดมีจิตศรัทธาอยากได้ใว้บูชาจริงๆเชิญเข้ามาจองและขอรับได้เลยครับ (เพียงท่านละ 1 เหรียญเท่านั้นครับ) ขอบพระคุณมากครับ / thaiput007@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2006
  4. chomkitti

chomkitti เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2006
    ขอจอง 1 องค์ นะคะ ขอบคุณค่ะ

จอมกิตติ(chomkitti

5. mongjoto

mongjoto Active Member

ด้วยคนครับ

ขอจอง1เหรียญครับผม เด่วพรุ่งนี้ผมจะส่งซองไปให้นะครับ

6. keanu911

keanu911 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 องค์ครับ

ขอบคุณมากครับ และขออนุโมทนาในบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ [b-wai]

7. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อยากได้เหมือนกันครับบ แต่หมดรึยังครับ

8. thaiput

- ตอนนี้เหรียญขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร ที่ผมจะทำการแจกทั้งหมด 49 เหรียญ ตอนนี้เหลือจำนวน 15 เหรียญครับ ท่านใดมีความประสงค์อยากมีไว้บูชาเชิญเข้ามาจองได้เลยครับ พร้อมทำตามกติกาด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ / thaiput007@hotmail.com tel.04-6245007

9. คมกฤช

คมกฤช เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญนี้แหละครับที่จะได้รับกัน

.............

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      587.7 KB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      587.4 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      582.5 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      586.2 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      287.8 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      285.2 KB
      เปิดดู:
      54
  10. mrYong

mrYong เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2005
    ขอรับไว้บูชาด้วยครับ จัดส่งซองพร้อมปัจจัยค่าลงทะเบียนไปให้แล้ว ขอพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

11. kchatree

kchatree เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    ขอจองด้วยนะครับ

ก่อนอื่นขออนุโมทนากับคุณ thaiput ด้วยนะครับ ผมขอจอง 1 องค์นะครับ เดี๋ยววันจันทร์จะดำเนินการส่งซองไปให้ พร้อมปัจจัยนะครับผม

ตี๋

12. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมทนา สาธุ กับธรรมทานครั้งนี้ด้วยครับ

ผมขอรับมาบูชา 1 องค์ครับ (จองไว้ก่อน) จะส่งซองไปให้ในวันจันทร์นะครับ สาธุ

13. เทพบัญชา

เทพบัญชา เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2006
    ขอรว่มอนุโมทนาจอง 1เหรียญครับขอบคุณล่วงหน้าแล้วจะส่งซองไปไม่รู้ทันหรือเปล่า

14. thaiput

หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร

หลวงพ่ออั้บเป็นศิษย์ที่สืบทอดวิชาคาถาอาคมมาจากหลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา อดีตพระเกจิอาจารย์ชื่อดัง ต้นตำรับเหรียญหล่อหน้าเสือที่มากพุทธคุณ วัตถุมงคลที่โด่งดังอย่างหนึ่งของหลวงพ่ออั้บ คือ ตะกรุดกันงู นอกจากนี้ หลวงพ่ออั้บยังสนใจศึกษาตำรายาสมุนไพรไทย และท่านก็ได้นำมาใช้รักษาโรคภัยไข้เจ็บต่างๆ เช่น มะเร็ง อัมพฤกษ์ อัมพาต ฯลฯ จวบจนปัจจุบัน
    [​IMG]ส่วนชาติภูมิของหลวงพ่ออั้บ เขมจาโร (อายุ ๘๓ ปี พรรษา ๖๓) นั้น ชื่อเดิมนายเกษม นามสกุล ทิมมัจฉา ชื่อเล่นว่า อั้บ เกิดวันที่ ๑๒ ส.ค. ๒๔๖๔ ณ ต.แหลมบัว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม มีพี่น้องทั้งหมด ๘ คน หลวงพ่อเป็นคนโตของครอบครัว อาชีพทำไร่ทำนา เมื่ออายุ ๒๐ ปี ใน พ.ศ. ๒๔๘๔ ได้บวชเป็นพระภิกษุเพื่อแทนคุณบิดามารดา ณ วัดทุ่งน้อย จ.นครปฐม โดยมี หลวงพ่อมา วัดทุ่งน้อย เป็นพระอุปัชฌาย์ เมื่อบวชแล้วได้มาจำพรรษา อยู่วัดท้องไทรประมาณ ๙ ปี ก่อนจะออกธุดงค์ไปจำพรรษา อยู่ที่วัดใหม่ต้านทาน อ.บางซ้าย จ.พระนครศรีอยุธยา เป็นเวลา ๑๓ ปี จากนั้นได้ย้ายมาจำพรรษาอยู่ที่วัดวังชะโด ๒ ปี กระทั่งปี ๒๕๐๘ จึงได้กลับมาจำพรรษายังวัดท้องไทรจนถึงปัจจุบัน / ข้อมูลอ้างอิงจาก นสพ.คม-ชัด-ลึก

15. asari

asari Active Member

19 มิถุนายน 2006
    อาซาริ

ขอจองหนึ่งองค์ค่ะ และขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ จะส่งซองไปให้ค่ะ

16. cheterk

cheterk เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 องค์ครับ วันนี้ส่งซองไปแล้วนะครับ

17. thaiput

- สวัสดีครับเพื่อนพี่น้องกัลยาณมิตรธรรมทั้งหลาย จดหมายที่ได้ส่งมาขอรับเหรียญขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร แห่งวัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม ที่กระผมได้รับแล้วและได้ทำการจัดส่งพระไปให้เรียบร้อยแล้วมีดังนี้ คุณ ชูพล, คุณ ตฤณ, คุณ อัครเดช, คุณ ชรินทิพย์, คุณ สรรเสริญ, คุณ ภัทรจารินทร์, คุณ ปรีชา, คุณ จรูญศักดิ์, คุณ กฤษณันท์, คุณ อภิวัฒน์, คุณ สิทธิศักดิ์, คุณ รักศักดิ์, คุณ สุภาณี, ขอให้ทุกท่านที่ได้รับพระไปแล้วประสพแต่ความสุขความเจริญ การการเจริญก้าวหน้า อย่าได้อด อย่าได้อยาก อย่าได้ยาก อย่าได้จน ทุกคนทุกท่านเทอญ สาธุๆๆๆ

18. thaiput

พระอธิการเกษม เขมจาโร (หลวงปู่อั๊บ) วัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

หลวงพ่ออั้บเป็นศิษย์ที่สืบทอดวิชาคาถาอาคมมาจากหลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา อดีตพระเกจิอาจารย์ชื่อดัง ต้นตำรับเหรียญหล่อหน้าเสือที่มากพุทธคุณ วัตถุมงคลที่โด่งดังอย่างหนึ่งของหลวงพ่ออั้บ คือ ตะกรุดกันงู นอกจากนี้ หลวงพ่ออั้บยังสนใจศึกษาตำรายาสมุนไพรไทย และท่านก็ได้นำมาใช้รักษาโรคภัยไข้เจ็บต่างๆ เช่น มะเร็ง อัมพฤกษ์ อัมพาต ฯลฯ จวบจนปัจจุบัน ส่วนชาติภูมิของหลวงพ่ออั้บ เขมจาโร (อายุ ๘๓ ปี พรรษา ๖๓) นั้น ชื่อเดิมนายเกษม นามสกุล ทิมมัจฉา ชื่อเล่นว่า อั้บ เกิดวันที่ ๑๒ ส.ค. ๒๔๖๔ ณ ต.แหลมบัว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม มีพี่น้องทั้งหมด ๘ คน หลวงพ่อเป็นคนโตของครอบครัว อาชีพทำไร่ทำนา เมื่ออายุ ๒๐ ปี ใน พ.ศ. ๒๔๘๔ ได้บวชเป็นพระภิกษุเพื่อแทนคุณบิดามารดา ณ วัดทุ่งน้อย จ.นครปฐม โดยมี หลวงพ่อมา วัดทุ่งน้อย เป็นพระอุปัชฌาย์ เมื่อบวชแล้วได้มาจำพรรษา อยู่วัดท้องไทรประมาณ ๙ ปี ก่อนจะออกธุดงค์ไปจำพรรษา อยู่ที่วัดใหม่ต้านทาน อ.บางซ้าย จ.พระนครศรีอยุธยา เป็นเวลา ๑๓ ปี จากนั้นได้ย้ายมาจำพรรษาอยู่ที่วัดวังชะโด ๒ ปี กระทั่งปี ๒๕๐๘ จึงได้กลับมาจำพรรษายังวัดท้องไทรจนถึงปัจจุบัน / ข้อมูลอ้างอิงจาก นสพ.คม-ชัด-ลึก

ขนาดไฟล์:
      38.1 KB
      เปิดดู:
      62
  19. thaiput

สมเด็จหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร รุ่นแรก (ปี พ.ศ.2508)

สมเด็จหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร รุ่นแรก (ปี พ.ศ.2508)

ขนาดไฟล์:
      124.8 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      108.8 KB
      เปิดดู:
      61
  20. bombzaa

bombzaa Active Member

ขอเฉินด้วย 1 เหรียญนะครับ

อ่าวไม่ทันแล้วนี่หว่า กำ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้