แจกเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี มหาวีโรวัดป่ากุงรุ่น4 รูปลักษณ์หลวงปู่ทวดค่ะ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย Mrs.Kim, 4 มกราคม 2011.

1. KSERI

KSERI สมาชิก

22 กันยายน 2010
    ลำดับที่33

ผมขอรับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 จำนวน 1ชุดครับ

ขออนุโมทนาสาธุ และ ขอบคุณครับ

2. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่34

สวัสดีครับ
    ผมขอรับ เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 รูปลักษณ์หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด เนื้อสตางค์ จำนวน 1 ชุดครับ

ขอมหาโมทนาสาธุ ในบุญกุศลครั้งนี้ทั้งหมดทั้งมวลครับ

3. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อเงินและเนื้อเหล็กน้ำพี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2011
  4. TAIN19

TAIN19 สมาชิก

ลำดับที่35

ผมขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ด้วยครับ จำนวน 1 ชุุด

ขอโมทนาสาธุครับ

5. pinecoconut

pinecoconut เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ ๑ ชุดครับ ลำดับที่ ๓๖
    สันติ อาจสาลี
    จะส่งซองแสตมป์ไปให้ครับ
    ขอบคุณอย่างสูงครับ

6. peeau

peeau สมาชิกใหม่

ลำดับที่38

ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 จำนวน 1 ชุดค่ะ
    ขออนุโมทนาสาธุค่ะ

7. darknark

darknark สมาชิก

ลำดับที่ 39 ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ด้วยครับ ขอบคุณครับ

สิทธิพล

8. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ออร่าของพระอุดมสิริสุขโตทวีป

ภาพจากกล้อง version 2
    เป็นเหรียญแรกและเหรียญเดียวในประวัติศาสตร์ที่กล้องตัวนี้ถ่ายได้เป็นสีขาวล้วน
    บ่งชี้ถึงความสงบ ความสะอาดจากสิ่งใดๆทั้งปวง สูงส่ง และไร้ความยึดติด(ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ภาพจากกล้อง version 3
    แสดงถึงความบริสุทธิ์ใจของผู้สร้างพระชุดนี้เพื่อรวบรวมเด็กและเยาวชนผู้ใฝ่ใจธรรมะเพื่อช่วยกันทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาจริงๆ

โดยเท่าที่ผมรู้มา จะมีการแจกพระชุด"พระอุดมสิริสุขโตทวีป"เนื้อผงและเนื้ออัลปาก้า+เนื้ออื่นๆ ให้กับน้องๆและผู้สนใจที่จะร่วมโครงการด้วยนะ
    ครับ

พระอุดมสิริสุขโตทวีปเนื้ออัลปาก้า

ปลายทางของโครงการพระอุดมสิริสุขโตทวีปนี้คือการรวมพลังเด็กและเยาวชนเพื่อ สร้าง พระองค์ใหญ่ "พระเจ้าบุญล้น" สูงประมาณ4ศอกหรือมากกว่านั้น เพื่อป้องกันภัยพิบัติครับผม

กลุ่มเยาวชนผู้ใฝ่ใจธรรมะสนใจร่วมโครงการนี้ติดต่อ Natthakorn ได้เลยครับ งานนี้ต้องขอแรงน้องๆจำนวนมากเพื่อรวบรวมแผ่นทองเหลืองเขียนคำอธิษฐานเจตนา อันดีงาม
    ของเหล่าเด็กและเยาวชนผู้ใฝ่ใจธรรมะ

เพื่อ
    นำ
    แผ่นทองเหลืองเหล่านั้นมาร่วมหลอมสร้างเป็น พระองค์ใหญ่ "พระเจ้าบุญล้น" สูงประมาณ4ศอกหรือมากกว่านั้น เพื่อป้องกันภัยพิบัติด้วยครับผม

รายละเอียดเพิ่มเติมทั้งหมดติดต่อได้ที่บักจ่อย

Natthakorn ครับที่เมล Rx33_Nuth AT hotmail . com

โมทนาทุกบุญกุศลนะครับ รุ่ง
    รูปขนาดเล็ก [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2011
  9. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

ขออ้างอิงข้อความคุณ mature_na
    เพื่อมาทบทวนกติกากันอีกรอบนะค่ะ...

**ในกรณี ตามข้อ 2 หลังจากพวกเราได้ปรึกษากับทีมผู้สร้าง และพี่สุชาติได้โทรมาบอกเพิ่มว่าสามารถอนุโลมให้รับได้

แต่ถ้าเคยรับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่นอื่นมาแล้ว

ต้องรับสัจจะว่าจะไม่นำเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ทุกรูปลักษณ์ไปขายและจะนำ
    เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ทุกรูปลักษณ์ขึ้นคอตลอดไปโดยไม่เอาออก
    และ
    ต้องรับสัจจะว่าจะช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาและช่วยเหลือผู้คน โดยไม่ยึดสักกายทิฎฐิของตนเองเป็นใหญ่
    ถึงจะมีสิทธิ์รับนะครับ

ขอให้ท่าน
    ที่เคยได้รับเหรียญทำน้ำมนต์หรือพระผงทำน้ำมนต์รุ่น1-3(ของทีมคุณ สุชาติ อรรัตนสกุล)แล้ว

ลองพิจารณาดูนะครับว่า รับสัจจะตรงนี้ได้หรือไม่
    ถ้ารับได้และจะนำเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ทุกรูปลักษณ์(ที่จะขอ) นี้ไปขึ้นคอแบบถาวร (คือแขวนขึ้นคอตลอดไปโดยไม่เอาออก) และรับสัจจะว่าจะช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาและช่วยเหลือผู้คน โดยไม่ยึดสักกายทิฎฐิของตนเองเป็นใหญ่

แน่นอนก็ส่งซองมาได้เลยครับ

และเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4ทุกรูปลักษณ์

ขอได้เพียงสมาชิกท่านละ 1 ชุดนะครับเพราะ 1 เหรียญ ต่อ 1 ครอบครัวก็เพียงพอ ถ้ารู้วิธีอธิษฐาน

ขอให้อ่านกติกาให้ละเอียดๆหลายๆรอบนะค่ะ ถ้าทำผิดกติกา สิ่งล้ำค่าอาจไม่ถึงมือท่าน ก้อยจะทำการจัดส่งให้ทุกวันศุกร์ เนื่องจากมีภาระกิจส่วนตัวต้องทำหลายอย่าง และถือเคล็ดว่าทุกท่านจะได้พบแต่ความสุขค่ะ ขออนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2011
  10. mature_na

-ท่านที่เคยได้เหรียญหรือพระผงทำน้ำมนต์ของทีมพี่สุชาติแล้ว

ขอรุ่น4 เพิ่มได้.....แต่ต้องเอาขึ้นคอทุกรูปลักษณ์นะครับ และต้องปวารณาตนช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา และช่วยสังคมส่วนรวมโดยไม่ยึดติดกับกิเลสตนเอง

เป็นสัจจะที่พี่สุชาติตั้งไว้

ต้องถามใจตนเองก่อนนะครับว่ารับสัจจะตรงนี้ได้หรือไม่ เอาเลี่ยมขึ้นคอทุกรูปลักษณ์ได้หรือไมู่ ^_^ รับสัจจะแล้วต้องทำได้นะครับ

เลี่ยมขึ้นคอแล้วรบกวนถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะครับ

11. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

วันศุกร์ที่ 7 มกราคม พ.ศ.2554 เวลา14:07น.ได้ส่งเหรียญทำน้ำมนต์ฯเป็นจม.ลงทะเบียน ไปให้ 4 ท่านดังนี้ค่ะ

1.คุณเอกกร จ.ชลบุรี เลขทะเบียน RE 6887 9910 8 TH
    2.คุณสุกัญญา จ.ชลบุรี เลขทะเบียน RE 6887 9911 1 TH
    3.พระยุทธนา อริโย จ.ขอนแก่น เลขทะเ บียน RE6887 9912 5 TH
    4.คุณจิระศักดิ์ จ.ชลบุรี เลขทะเบียน RE 6887 9913 9 TH

ทุกท่านสามารถตรวจสอบสถานะของจม.ได้ที่ www.thailndpost.co.th หรือโทร.1545 ค่ะ

ขอโมทนากับทุกท่านที่ช่วยกันทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาให้ดำรงคงอยู่ต่อไปด้วยค่ะ

12. J_Kannika

J_Kannika สมาชิก

ลำดับที่ 40
    ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ทวด 1 เหรียญค่ะ
    กรรณิการ์ ศรียุบล
    อนุโมทนาบุญค่ะ
    เดี๋ยวจะส่งซองตามไปค่ะ

13. Deetom

Deetom เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ ๔๑
    นายอนุชา แดงน้อย (Deetom)
    ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ รุ่น ๔ หลวงปู่ทวด
    วันนี้จะจัดส่งซองเปล่าไปครับ
    อนุโมทนาสาธุ และขอบพระคุณมากครับ

14. อนุตรา

อนุตรา สมาชิกใหม่

ลำดับที่ 42ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ทวด 1 เหรียญค่ะ
    อนุโมทนาบุญค่ะ
    เดี๋ยวจะส่งซองตามไปค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2011
  15. mature_na

รับสัจจะแล้วต้องทำได้นะครับ^_^

-ท่านที่เคยได้เหรียญหรือพระผงทำน้ำมนต์ของทีมพี่สุชาติแล้ว

ขอรุ่น4 เพิ่มได้.....แต่ต้องเอาขึ้นคอทุกรูปลักษณ์นะครับ และต้องปวารณาตนช่วยทำนุบำรุง

พระพุทธศาสนา และช่วยสังคมส่วนรวมโดยไม่ยึดติดกับกิเลสตนเอง

เป็นสัจจะที่พี่สุชาติตั้งไว้

ต้องถามใจตนเองก่อนนะครับว่ารับสัจจะตรงนี้ได้หรือไม่ เอาเลี่ยมขึ้นคอทุกรูปลักษณ์ได้หรือไม่

รับสัจจะแล้วต้องทำได้นะครับ^_^

เลี่ยมขึ้นคอแล้วรบกวนถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะครับ

16. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับ ที่ 43

ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ทวด 1 เหรียญครับ
    อนุโมทนาบุญ เจ้าข้า

17. น้องคนรัก

น้องคนรัก Active Member

18 สิงหาคม 2008
    ลำดับที่ 44ขอรับพระ ๑ ชุดครับ
    ภานุวัฒน์ นาคจินดา
    ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

18. mature_na

19. pimpavee

pimpavee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    ลำดับที่ 45 ขอรับพระ ๑ ชุดคะ
    พิมพ์ปวีณ์ พร้อมพ่วง

20. Charun gifted

Charun gifted เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ลำดับที่ ๘
    ขอรับด้วยครับ...แล้วจะส่งซองไปครับ
    ขอบคุณครับ