แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

มีกระแสพลังครับแต่ดูแปลกๆหน่อยนะครับ กระแสพลังรวมตัวแบบหลายอย่างครับ ผมไม่ทราบว่าสร้างจากวัตถุใดผสมกันครับ รูปแบบพลังนั้นไม่เน้นครับพลังกระจายออกมากครับ เลยไม่กล้าตัดสินใจตอบครับ

2. เซ้น

เซ้น สมาชิก

ขอรับ1ชุดครับด้านค้าขาย ชื่อ นาย ประสิทธิ์ สุขไพศาล
    พุธ(กลางวัน)2มิ.ย.2525
    118/1อาคารทิปโก้(ตึกโลไลท์ชั้น1) ถ.พระราม6 แขวงสามเสนใน เขตพญาไทกทม.10400
    อนุโมธนาสาธุบุญด้วยครับ

3. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ในเรื่องการจุดเทียนนะครับ
    1 มีหลายท่านครับที่เอาเทียนไปจุดแล้วเทียนแตกเป็นสองซีก
    2 บางท่านจุดไม่ติดพยายามอย่างไรก็ไม่ติด
    3 บางท่านจุดแล้วดับเหลือเทียนแค่ครึ่งเล่ม
    4 บางท่านจุดเทียนแล้วไฟหรี่ดับๆ
    ถ้าท่านที่จุดเทียนแล้วมีอาการดังกล่าวให้แจ้งผมด้วยผมจะจัดส่งเทียนสะเดาะเคาะรห์ให้ครับ

4. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ audi1416 [​IMG]
    Attachment 597503 อาจารย์ช่วยดูหน่อยครับ
    ว่าวัตถุนี้มีพุทธคุณหรือป่าว ถ้ามีเป็นด้านใหนครับ
    หรือว่า ไม่มี หรือว่า
    มีพลังอย่างอื่นแฝงครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>มีกระแสพลังครับแต่ดูแปลกๆหน่อยนะครับ กระแสพลังรวมตัวแบบหลายอย่างครับ ผมไม่ทราบว่าสร้างจากวัตถุใดผสมกันครับ รูปแบบพลังนั้นไม่เน้นครับพลังกระจายออกมากครับ เลยไม่กล้าตัดสินใจตอบครับ<!-- google_ad_section_end -->

พระท่านให้มาครับ ให้มานานแล้วครับหลายปีแล้ว ท่านมาเรียนบาลี เมื่อก่อนท่านอยู่สำนัก
    ปฏิบัติแถวภาคอีสาน ท่านบอกว่าเป็น รกช้างแล้วก็มาปั้นกับขี้ผึ้ง ท่านบอกว่าดีทางค้าขาย
    ครับ อยากทราบว่ามีพลังทางโชคลาภแรงหรือป่าว ผมจับดูแล้วมันหน่วงๆกลัวจะมีพลังที่ไม่ดีแฝงอยู่ด้วยครับ เลยถามอาจารย์อีกที่เพื่อความแน่ใจ

5. เด็กไร้เดียงสา

ครับผมมีกระแสพลังอยู่ครับตามที่ผมบอกแต่ไม่ชัดเจนครับเป็นกระแสพลังที่กระจายไม่เน้นทางด้านใดด้านหนึ่งครับ

6. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
    อาจารย์ครับ น้ำมันชาตรีที่อาจารย์ให้มานั้น เททับน้ำมันงาได้เลยใช่มั้ยครับ ไม่มีพิธิอะไร
    ใช่มั้ยครับ แม้เพียงสองสามหยดก็เททับได้ใช่มั้ยครับ หรือว่าต้องมากกว่านั้น
    อีกอย่างครับ อาจารย์มีน้ำมันฤาษีมั้ยครับ
    แล้ววัตถุที่โพสท์ให้อาจารย์ดู มีอันตรายมั้ยครับ กลัวจะมีพลังไม่ดีครับ

7. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ครับ กระผมใคร่ขอรับไว้ซัก 1 ชุดเถิดครับ
    ชื่อ
    คุณรุ่งโรน์ จิตต์ล้ำเลิศกุล
    วันพฤหัสบดีที่ 23 กรกฏาคม พ.ศ. 2524
    ปีระกา เวลา 09:14

กรุณาส่ง:
    คุณรุ่งโรน์ จิตต์ล้ำเลิศกุล
    71/7 ถ.ประชาสรรค์ ม.4
    ต.คลองแห อ.หาดใหญ่
    จ.สงขลา
    90110

8. hirun

hirun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    อยากขอบูชา2ชุดครับ
    1ใช้ค้าขายครับ
    ชื่อ หิรัญ อนันท์ธนศาล เกิด31เดือน มีนาคม ปี 2520 เวลา 14:45 วัน พฤหัสบดี

2.ให้ลูกสาวครับ (ป้องกันภัยนะครับ)

ดญ พัชรนันท์ อนันท์ธนศาล เกิด 27 ตุลาคม 2551 เวลา 23:19 วัน จันทร์
    ขอบคุณครับ

9. พรบารมีสามสิบทัศ

พรบารมีสามสิบทัศ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุกับท่านผู้ใจบุญท่านนี้ด้วยน่ะครับ

10. เด็กไร้เดียงสา

ได้ครับวิธีการคือเอาน้ำมันงาหนึ่งขวดแล้วนำน้ำมันชาตรีผสมใส่ลงไป ตอนเทผสมท่องพุทธธังประจุธรามิ ธัมมังประจุธรามิ สังฆังประจุธรามิ พุทธธังประสิทธิ ธัมมังประสิทธิ สังฆังประสิทธิ ใช้แค่หยดสองหยดหรือหนึ่งช้อนชาผสมก็ได้ครับ
    ส่วนเรื่องน้ำมันฤาษีถามว่าเป็นแบบไหนครับ ถ้าจะตอบว่ามีไหมมีครับ เพราะของทุกอย่างบรมครูปู่ฤาษีท่านได้เมตตาเสกไว้ครับ
    วัถุที่โพสนะครับก็อย่างที่ผมตอบเอาไว้แล้วครับว่ามีพลังแต่เป็นพลังที่ดูแปลกๆซักหน่อยนะครับ แต่ผมขอไม่ตอบว่าดีหรือไม่ดีครับ ขึ้นอยู่กับแรงศรัทธาและวิจารณญาณครับผม

11. เด็กไร้เดียงสา

สำหรับท่านที่ผมได้แจ้งว่าวันนี้ผมจะจัดส่งของไปให้ผมต้องขออภัยด้วยนะครับที่วันนี้ผมยังไม่ได้จัดส่งไปเนื่องด้วยเมื่อวานนี้ผมมีแขกมาพบ โดนคุณไสยอย่างแรงและก็มาไกลด้วยครับผมสงเคราะห์ตั้งแต่สี่โมงเช้าถึงตีสอง กว่าจะขับรถกลับมาถึงบ้านที่องค์รักษ์ก็ร่วมเกือบตีสี่ เลยทำให้ผมตื่นนอนวันนี้ตอนบ่ายโมง และก็ตืนนอนมาได้ไม่เท่าไหร่ก็มีแขกที่ฉะเชิงเทรา นัดผมว่าจะมาพบผมในตอนบ่ายสี่โมงเย็นวันนี้ ก็เลยยังไม่ได้จัดส่งของไปให้
    ต้องขออภัยด้วยนะครับ อย่างไรท่านที่ผมได้แจ้งว่าจัดส่งของให้ในวันจันทร์คือวันนี้ ผมจะจัดส่งให้ในวันพฤหัสนี้นะครับผมพอมีเวลาว่างที่จะออกไปส่งได้ในวันดังกล่าว

12. พรบารมีสามสิบทัศ

พรบารมีสามสิบทัศ เป็นที่รู้จักกันดี

ไปฝึกสมาธิกับทางกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติโดยการนำของ อ คณานันท์ ทวีโชค ที่วัดป่าเขาล้อม ท่าตะเกียบ ฉะเชิงเทรา เมื่อ ๓๐-๓๑ พ.ค. ที่ผ่านมาขา
    กลับในฐานะเจ้าถิ่นก็เลยพาแวะกราบพระที่พระธาตุวาโยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      120.3 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      145.3 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      147.2 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      147.6 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      125.5 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      151.8 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      113.7 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      126.9 KB
      เปิดดู:
      21
  13. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับผู้ใจบุญท่านนี้ด้วยครับ

14. พรบารมีสามสิบทัศ

ท่านอาจารย์รักษาสุขภาพด้วยน่ะครับ....ลูกศิษย์ทั้งหลายเป็นห่วงครับ

15. พรบารมีสามสิบทัศ

เกือบลืมครับเรื่องการจุดเทียน......ท่านอาจารย์บอกว่า

เรื่องการจุดเทียน กรณีที่ท่านมีเวลาก็ทำตามขั้นตอนและจุดเทียนให้หมดในครั้งเดียว สำหรับท่านที่ไม่มีเวลาหรือเวลาน้อยให้แบ่งจุดเป็น ๓ครั้งครับ
    โดยทำดังนี้ครับ
    ครั้งที่ ๑ เลือกวันที่กำหนดข้างขึ้นน่ะครับและทำตามขั้นตอนและจุดครั้งแรกกะให้เทียนไหม้ไปสักพักแล้วก็ดับ<O:p</O:p
    ครั้งที่ ๒ เลือกวันที่กำหนดข้างขึ้นเช่นกันและทำตามขั้นตอนและจุดครั้งที่สองให้เทียนไหม้ไปสักพักแล้วก็ดับเหลือไว้จุดในครั้งที่สาม<O:p</O:p
    ครั้งที่ ๓ เลือกวันที่กำหนดครั้งสุดท้ายก็ข้างขึ้นเหมือนเดิมและทำตามขั้นตอนและจุดครั้งที่สามคราวนี้ให้เทียนไหม้ให้หมดแล้วสังเกตใส่เทียนดูว่าเป็นอย่างไร<O:p</O:p
    อุปเท่ห์การใช้เทียน<O:p</O:p
    หากว่าเทียนไหม้หมดขี้เถ้าของเทียนที่จุดเป็นสีขาวหมายความว่าความสำเร็จจะมีเกิดขึ้นโดยเร็ว<O:p</O:p

หากว่าเทียนไหม้หมด และขี้เถ้าเป็นสีเทา ดำและขาวปนกัน สำเร็จแต่มีอุปสรรคเล็กน้อย
    หากว่าเทียนไหม้หมด น้ำตาเทียนเหลือเยอะ มีไส้เทียนดำมาก หมายถึง มีอุปสรรคมากจะสำเร็จได้ต้องใช้เวลาค่อนข้างนานพอสมควร
    หากว่า เทียนเกิดดับในขณะที่จุด ไม่ดี มีเคราะห์ให้เร่งทำบุญกุศลโดยเร็ว<O:p</O:p
    หากว่า เวลาที่จุดเทียน ไฟเทียนลุกสว่างโชติช่วงเป็นลางดี จะมีลาภมาก
    หากว่า แสงไฟริบหรี่จะมีอุปสรรค
    หากว่า ไฟไหม้มีเสียงแตก เดี๋ยวลุกเดี๋ยวหรี่ แสดงว่า ถูกคุณไสย คุณผี คุณคนเข้าให้แล้ว
    หากว่า เปลวเทียนไหววูบเหมือนถูกลมพัด แสดงว่าต้องอาถรรพ์เทวดา หรือลบหลู่สิ่งศักดิ์สิทธิ์เอาไว้

<O:p

16. เด็กไร้เดียงสา

ขอตัวพักผ่อนก่อนครับ วันนี้เพลียๆเหลือเกิน

17. เด็กไร้เดียงสา

เรื่องเกี่ยวกับการอบรมพลังจิตฯที่ศูนย์การศึกษาเขาแก้วเสด็จ ต บ้านนา อ กบินทร์บุรี จ ปราจีนบุรีนั้น ผมของดแจ้งข่าวก่อนนะครับเนื่องด้วยยังได้ข้อมูลที่ยังไม่ชัดเจนนัก ถ้าได้รับข้อมูลที่ชัดเจนแบบแจ้งชัดจะนำมาแจ้งข่าวอีกครั้งนึงครับ

18. hirun

hirun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    อยากขอบูชา2ชุดครับ
    1ใช้ค้าขายครับ
    ชื่อ หิรัญ อนันท์ธนศาล เกิด31เดือน มีนาคม ปี 2520 เวลา 14:45 วัน พฤหัสบดี

2.ให้ลูกสาวครับ (ป้องกันภัยนะครับ)

ดญ พัชรนันท์ อนันท์ธนศาล เกิด 27 ตุลาคม 2551 เวลา 23:19 วัน จันทร์
    ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->
    ที่อยู่ครับ 105ต.บางซื่อ อ.บางซื่อ จ.กรุงเทพ ถ.วงศ์สว่าง ซ.วงศ์ส่วาง7 10800 โทร 0863938810

19. เด็กไร้เดียงสา

การตักบาตรแก้ไขปัญหาต่างๆ

เมื่อวานมีแขกจากฉะเชิงเทรา มาหาผมตอนเย็น พอดีคุยกันเรื่องการตักบาตร เขาถามผมว่ามีวิธีตักบาตรแก้ไขปัญหาต่างๆหรือไม่ ผมตอบตอบว่าพอมีอยู่ ได้คุยและบอกกับแขกท่านนั้นไป แล้วมานึกว่าเอ เรื่องการตักบาตรนี้เรายังไม่ได้เอามาลงในกระทู้
    วันนี้ผมก้เลยนำมาลงครับ

การตักบาตรนั้นมีผลเรื่องการมีกินมีใช้ไม่อดและยังมีผลด้านการหนุนเรื่องสุขภาพอีกด้วย
    เคล้ดลับในการตักบาตรของผมนั้น มีดังนี้ครับ
    1 ก่อนพระมาถึงผมจะเอาขันข้าวยกขึ้นจรดหน้าผาก แล้ว กล่าวดังนี้
    ตั้งนะโมสามจบ สุทินนังวะตะเมทานัง ปริสุทธิทานังอาสวักขยาวะหัง นิพพานังโหตุ ต่อด้วย ทุติยัมปิสุทินนังวะตะเมทานังฯ ตติยัมปิสุทินทนังวะตะเมทานังฯ
    แล้วอธิษฐานว่าลูกขอถวายอาหารบิณฑบาตรนี้เป็นมหาทาน หรือเป็นสังฆทาน (อันนี้จะถือว่าเราได้กล่าวถวายโดยให้ทานนั้นเป็นมหาทานหรือเป็นสังฆทานไปในตัวเลย)
    ส่วนเรื่องการตักบาตรแก้ไขปัญหาต่างๆนั้นมีเคล้ดดังนี้ครับ
    1 มีทุกข์เรื่องการงาน ให้ตักบาตรวันอาทิตย์ ด้วยอาหารที่ทำมาจากมะพร้าว ดอกไม้สีแดง
    2 มีทุกข์เรื่องการเงิน ให้ตักบาตรวันจันทร์ ด้วยขนมหวานของหวานต่าง ดอกมะลิ
    3 มีทุกข์เรื่องเอกสารสัญญา โดนโกง มีคดีความ ให้ตักบาตร ในวันพุธ ด้วย ส้มผลไม้มงคล
    4 มีทุกข์เรื่อง พ่อแม่ผู้ใหญ่เจ้านาย ให้ตักบาตรวันพฤหัส ด้วยข้าวหอมมะลิ และดอกบัว
    5 มีทุกข์เรื่องไม่มีโชคลาภไม่มีลาภลอยทำอะไรไม่ค่อยได้กำไร ให้ตักบาตรในวันศุกร์ ด้วยของหอมต่าง ดอกดาวเรือง
    6 มีทุกข์เรื่องบริวารลูกน้อง บุตร มีโรคภัย ให้ตักบาตร ในวันเสาร์ ด้วยอาหารมังสะวิรัติ กล้วยไม้สีม่วง
    มีทุกข์เรื่องใดให้ตักบาตรตามที่ผมบอกนั้นๆหลายๆครั้งแล้วสังเกตุดูว่าดีขึ้นไหม ส่วนมากจะดีขึ้นให้ผลดีขึ้นรวดเร็วครับเพราะนี่เป็นวิชาที่มีเคล้ดลับมาจากบูรพาจารย์ท่านได้เมตตาสั่งสอนเอาไว้ครับขอกราบนอบน้อมบูรพาจารย์ผู้เป็นเจ้าของวิชาผู้สั่งสอนวิชาด้วยเศียรเกล้า (สามารถนำเอาไปใช้ได้ทุกท่านครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2009
  20. เด็กไร้เดียงสา

การถวายสังฆทาน

ความรู้เรื่องสังฆทาน
    ในเรื่องนี้มีแขกที่มาหาผมถามผมเกือบทุกคนเลยก็ว่าได้ครับว่าวิธีทำสังฆทานที่ถูกต้องนั้นต้องทำอย่างไร ผมขอตอบตามคำถามที่เกี่ยวกับสังฆทานเป็นข้อๆดังนี้ครับ
    1 สังฆทานคืออะไร
    ตอบ สังฆทาน หมายถึง ทานที่ถวายให้แกสงฆ์ ไม่ได้เน้นเฉพาะเจาะจงว่าต้องให้แก่พระรูปนั้นรูปนี้ แต่มีจิตที่ถวายทานในหมู่สงฆ์ทั้งหมด ตั้งแต่เจ้าอาวาสจนถึงสามเณรองค์สุดท้าย คือเป้นการถวายทานเพื่อมุ่งแก่ส่วนรวมไม่ได้เฉพาะบุคคล
    2 เหตุผลที่พระพุทธองค์ท่านทรงแนะให้ทำสังฆทาน
    ตอบ ทาน คือการให้ ในพระพุทธศาสนา แบ่งเป็น2อย่าง
    คือให้แบบเฉพาะเจาะจงแก่พระรูปนั้นรูปนี้ อันนี้เรียกว่า ปาฏิปุคคลิกทาน
    ให้ทานแก่สงฆ์เพื่อมุ่งให้ส่วนรวม อันนี้เรียกว่าสังฆทาน
    การให้แก่คณะสงฆ์หรือที่เราเรียกว่าสังฆทานนั้นมีอานิสงฆ์มากกว่าการให้แก่บุคคลไม่ว่ากรณีใดๆก้ตาม พระพุทธองค์ทรงแนะนำเรื่องการถวายสังฆทานด้วยเหตุนี้ไว้ดังนี้
    3 สังฆทานมีกี่ประเภท
    ตอบ สังฆทานมีทั้งหมด7ประเภท ดังนี้
    1 ถวายแก่สงฆ์ทั้งสองฝ่าย(ทั้งภิกษุสงฆ์และภิกษุณีสงฆ์) โดยมีพระพุทธเจ้าเป็นประมุข
    2 ถวายแก่สงฆ์ทั้งสองฝ่าย เมื่อพระพุทธเจ้าปรินิพพานไปแล้ว
    3 ถวายแก่ภิกษุสงฆ์
    4 ถวายแก่ภิกษุณีสงฆ์
    5 ถวายแก่ภิกษุสงฆ์ หรือภิกษุณีสงฆ์จำนาวนเท่านั้นเท่านี้ โดยนิมนต์จากสงฆ์(นิมนต์กับพระภัตตุเทสก์ ถือว่าสงฆ์จัดให้)
    6 ถวายแก่ภิกษุเท่านั้นเท่านี้ที่นิมนต์จากภิกษุสงฆ์
    7 ถวายแก่ภิกษุณี เท่านั้นเท่านี้ที่นิมนต์จากภิกษุณี
    4 สิ่งควรถวาย
    ตอบ สิ่งของที่ควรถวายมีดังนี้
    สิ่งควรถวายที่ถุกต้องตามพระธรรมวินัย คือ ปัจจัย4 อันได้แก่
    1 ข้าว 2 น้ำ 3 ผ้า 4 ยาน (ร่ม รองเท้า และการอาสารับส่งเป็นต้น) 5 ดอกไม้ 6 ของหอม(ธุป กำยาน ผงซักฟอก) 7 เครื่องลูบไล้ ( สบู่ ยาสีฟัน ยาสระผม ขมิ้น มีดโกน)
    8 ที่นอน ( หมอน มุ้ง เสื่อ ผ้าปูนอน เตียง) 9 ที่พัก ( วิหารทาน) 10 ประทีปและเครื่องอุปกรณ์ ( เทียน ไม้ขีด ไฟฟ้า สายไฟ หลอดไฟ)
    5 เวลาที่ควรถวายสังฆทาน
    ตอบ 1 ควรเป็นเวลาที่ไม่รบกวนการปฏิบัติธรรม ของพระภิกษุ 2 จะเป้นเวลาใดขึ้นอยู่กับสิ่งของที่จะถวาย คือ ถ้าเป็นของเคี้ยวของขบฉัน (อาหาร) หรือที่เรียกว่ายาวกาลิก ก็ต้องถวายก่อนเที่ยงวัน
    3 ถ้าเป้นของดื่มคือ น้ำปานะ (น้ำผลไม้) ก้ถวายได้ตั้งแต่เช้าถึงกลางคืน
    4 ถ้าเป้นยา ถวายเวลาใดก้ได้ไม่จำกัด
    5 ถ้าไม่ใช่ของเคี้ยวของขบฉัน เช่น จีวร ร่ม สบู่ยาสีฟัน ฯลฯ ถวายเวลาใดก้ได้ไม่จำกัด ขอเป้นเวลาที่พระภิกษุท่านเห็นสมควร คือสะดวกพร้อมที่จะรับ

ขนาดไฟล์:
      4.8 KB
      เปิดดู:
      202
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2009
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้