แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หมูกระป๋อง

หมูกระป๋อง เป็นที่รู้จักกันดี

hello10
    สวัสดีอ.คนวัดค่ะ
    ถ้าขาดแรงงาน
    หนูช่วยส่งให้ได้่นะคะ
    พอดีกลับบ้านผ่านไปรษณีย์ทุกวัน
    ถ้าอ.ต้องการบอกได้นะคะ

ปล.ไม่แน่ใจว่าอ.เคยส่งของให้หนูมั้ย
    อยากจะบอกว่าหนูไม่ได้รับอ่ะค่ะ
    แต่หนูส่งซองไปให้อ.นะคะเท่าที่จำได้

2. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

มารายงานต่อค่ะ คือผลของการรอคอย จนเทียนหมด
    ๑...ใก้ลจะดับใน ๑๕ นาทีแรกแต่ก็รอดกลับมาติดเหมือนเดิม
    ๒...เทียนเหลืออีกหนึ่งคืบ ดับค่ะ แต่จุดติดค่ะ แต่หลังจากจุดติด ปรากฏว่า ... มีเสียงเทียนแตก เปรี่ยะๆ สองครั้งและเปลวไฟสั่นไหวมากๆเหมือนโดนลมแรงพัด
    ๓..เหลือประมาณสองนิ้วได้เทียนใก้ลจะดับอีกแต่ไม่ทันดับดี จุดไฟโหมไปติดต่อคราวนี้ลุกโชติช่วงเลย ลุกจนหมดแท่งเลย ตอนใก้ลหมดเนี่ยะ ลุกโพรงเลยค่ะ
    อ.คนวัดค่ะสรุปให้ที่นะค่ะ ว่าดีหรือไม่ดีค่ัะ มีอะไรต้องแก้ไขอีกไหมค่ะ ก่อนเทียนจะดับไฟลุกมากค่ะตั้งเป็นแนวตรงตลอดเลยค่ะ

3. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยครับ
    กฤตธนา พันธุ์เพ็ชร์
    เกิด 14 พ.ย. 2508 อาทิตย์ 18.00น.
    ที่อยู่ 39หมู่5
    ถนนสระบุรี-หล่มสัก
    ต.ช่องสาริกา
    อ.พัฒนานิคม
    จ.ลพบุรี 15220
    ขอบคุณครับ

4. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ผลการทำนายเทียนนะครับ
    1 ชะตาชีวิตกับสิ่งที่คุณขอพรอาจมีอุปสรรคบ้างแต่สามารถผ่านไปได้ครับ
    2 เทียนล้มก้หมายถึงว่า คุณและแฟนถึงจะล้มแต่ก้ยังมีโชคช่วยผ่านไปได้
    3 ระวังความใจร้อนของตัวแฟนคุณถ้าเขาร้อนมาเราก้เย็นตอบไปให้กำลังใจกันไว้ครับอะไรๆจะดีขึ้นมาเอง
    4 คุณยังต้องอาถรพพณ์มีของอาถรพพณ์ในตัวครับ บางอย่างครับวิธีนี้ต้องคุยกับผมโดยตรงนะครับ (พรายน่ะส่งบุญให้เขามากๆให้เขาเปลี่ยนภพภูมิเป็นเทพบุตรเทพธิดานะ คุณมีแต่คุณเลี้ยงเขาถ้าเลี้ยงไม่ดีก็งานเข้าชีวิตมีแต่เรื่องครับ)
    ค่อยๆตั้งสติประคองตนเองอาศัยกำลังใจกำลังบุญช่วยจะดีขึ้นมาเองครับ
    อ คนวัด

5. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

วิญญาณในสถานที่ดังกล่าวที่คุณจะเข้าไปทำการค้าขายมีมากครับให้ทำพิธีประสะที่ก่อนครับ (เรื่องการทำพิธีนี้คุณสามารถทำได้ด้วยตนเองนะครับหรือจะถามทางศิษย์พี่ใหญ่ของน้องๆผมก้ได้ครับ คุณพรบารมีผมมอบวิชาประสะที่ดินให้เขาไปแล้วครับ)
    หาสิงห์คาบดาบ มาติดหน้าบ้านกับยันต์แปดทิศ (ระวังสุขภาพของแม่คุณโรคลม กระดูกและความดันด้วยนะครับ ต้องรักษาสุขภาพดีๆหน่อยครับถ้าเป็นโรคดังกล่าวนี่จะเป็นเรื้อรังครับ)
    ยินดีครับถ้าคุณสดวกมาเรียนได้เลยครับแต่ต้องนัดพบผมล่วงหน้าก่อนนะครับ

6. เด็กไร้เดียงสา

โมทนาบุญด้วยนะครับน้องเก๋ เห็นภาพแล้วขนลุกเกรียวกราวครับ
    เอานี่ไปนะ
    คาถามหานะสมหวัง
    มิเตหิๆๆๆๆนะสะมะๆๆๆๆ อุปะสัมปะ โอมคุรุเทวะ มหาบรูพกษัตริย์ไทย นามมะ ตากสินเทวะ มหาราชะ มหาราชา เทวะ ประสิทธิ์ พรหมะประสิทธิ์ ภะวันตุเม (เวลาท่องกลั้นใจท่องเด้อ) จุดธูปหอม 9 ดอก กลิ่นมะลิ ดี๊ดี

7. keh

keh เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009

ร่วมด้วย สาธุ คะ น้องกิ่ง เก่งจังเลย

ป.ล. หาปุ่มอนุโมทนาไม่เจอสักกะทีเน๊อะ

8. piramid111

วันนี้โทรหาอ.คนวัดหลายรอบไม่ติดเลยค่ะ อยากทราบรายละเอียดนะค่ะ ส่วนเรื่องพรายที่เลี้ยงไว้ท่าจะไม่อยากไปเลยค่ะ เพราะโทรเท่าไรก็ไม่ติดเลย

9. keh

พี่จินตนา

เรื่องพรายกุมาร การเลื่อนภพภูมิสามารถทำได้โดยการแผ่บุญให้เขาบ่อย ๆ ถึงแม้เขายังจะติดนิสัยของเด็กอยู่ ก็ให้หมั่นบอกว่า การเป็นเทวดา การเป็นพรหม จนถึงที่สุดแห่งธรรม คือ พระนิพพานนั้น ดีเช่นไร เพราะเขามีความเป็นทิพย์ถ้าเปิดใจรับรู้ จะเห็นซึ่งพระ พรหม เทพได้ชัดกว่ากายหยาบมนุษย์นัก ให้ย้ำว่าเกิดมาทุกข์เช่นไร ต้องหาข้าว หาเงิน เพียงเพราะเรามีร่างกายตัวเดียว

หมั่นบอกบ่อย ๆ นะคะ ชี้แจงให้เข้าใจในบุญ และทุกข์แห่งการเวียนว่ายตายเกิด หรือพี่จะอ่านกระทู้ธรรมมะดี ๆ ในเวปพลังจิต เปิดเทปหลวงพ่อ ขณะเรานั่งฟังด้วย เรียกเขามาฟัง เพราะเสียงของพระอริยะสงฆ์นั้นจะมีพลังอำนาจพระรัตนตรัยทรงอยู่ด้วย อันนี้เอาแบบง่าย ๆ ลองไปทำดูก่อนนะคะ เทปพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน (ฤาษีลิงดำ แห่งวัดท่าซุง จ.อุทัยธานี) ฟังเข้าใจง่าย อาทิเช่น นางฟ้าปลาทู (เคยเป็นคนขายปลา และได้เป็นนางฟ้าเพราะหมั่นใส่บาตร แต่ถึงเป็นนางฟ้าก็จะมีกรรมชั่วคอยรออยู่ เมื่อหมดบุญเสวยสุข สิ่งเดียวที่แม้แต่เหล่าเทพ พรหมต้องสร้างเพื่อเข้าถึงนิพพานก็คือ ได้บรรลุธรรม หลุดพ้นจากอบายภูมิ ปิดนรก) แต่เก๋ไม่รู้ว่าในเวปมีโหลดเรื่องนี้ไหม แต่มีหลายเรื่องฟังเข้าใจง่าย สนุก น้อง ๆ น่าจะชอบ

ป.ล. ถึงแม้จะเลื่อนภพภูมิ เขาก็ดูแลเราได้ แถมบุญบารมีกำลังวาสนาเพิ่มขึ้นอีกมาก
    ช่วยได้มากจ๊ะ (ทางสัมมาทิฏฐิ)

เก๋ เลขา

10. เด็กไร้เดียงสา

หวัดดีครับวันสองวันนี้ผมขอปิดโทรศัพท์ นิดหน่อยครับ ปวดฟันครับแก้มบวมตุ๋ยทั้งสองข้างเลยท่านใดมีธุระเร่งด่วนให้ติดต่อผมทางพีเอ็มนะครับ
    เรื่องการปรับภพภูมินั้นสามารถทำได้เหมือนอย่างที่น้องเก๋บอกครับ
    ถ้าจะให้ดีนะหาคาถาปรับภพภูมิของหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ท่านมาสวดด้วยจะดีมากครับ

11. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
    <TABLE class=tborder id=post2156832 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_2156832 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ audi1416 [​IMG]
    อาจารย์ครับวันนี้ได้โทรไปหาอาจารย์เรื่องเทียนที่จุดครับคืออย่างที่เล่าให้อาจารย์ฟังว่าffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ตอนจุดทีแรกน้ำตาเทียนยังไม่ทันเข้าไปในใส้เทียนดี มันก็เลยริบหรี่ใกล้จะดับ<O:p></O:p>
    แต่ยังไม่ทันดับ ผมเลยเอาไปจุดต่อทีนั้ไฟก็ลุกโชติช่วงดีครับมีเสียงแตกนิดๆไม่มากครับ<O:p></O:p>
    บางที่ก็ไม่มีเสียงเลยไฟสว่างดี ไฟก็ลุกไปได้สัด ๒๐-๓๐ นาทีได้ครับไฟก็ค่อยๆหรี่ลงๆๆ<O:p></O:p>
    จนดับครับ ทีแรกผมว่าจะบังคับจุดต่อเพราะตอนไฟใกล้ดับผมได้ต่อไฟจากเทียนมาไว้กับ<O:p></O:p>
    เทียนอีกเล่นนึงครับ แล้วก็คิดว่าจะดับเองก่อนที่เทียนจะดับเพื่อที่จะได้จุด ๓ครั้งครับแต่คิดไปคิดมาก็ไม่ได้ทำครับเพราะว่าตั้งใจจุดให้ใหม้หมดภายในวันเดียวก็เลยโทรหาอาจารย์ๆก็บอกว่าไม่ต้องจุด แล้วจะทำเทียนสะเดาะเคราะห์ให้ครับอย่างนี้ไม่มีอะไรใช่มั้ยครับ จุดเทียนสะเดาะก็จะดีขึ้นใช้มั้ยครับตอนคุยกะอาจารย์ๆให้ความรู้เรื่องกรรมฐานอยู่ๆ<O:p></O:p>
    โทรศัพท์ก็ตัดไปครับ เพราะไม่ได้เติมเงินก็เลยตัดไปครับเติมไม่ทันจริงๆแล้วอยากจะถาม<O:p></O:p>
    อะไรหลายอย่างครับ เลยอดถามเลยครับ อ้อ ลืมบอกไปอีกอย่างครับตอนที่จุดเทียนผมไม่ได้แกะกระดาษออกครับจุดไปทั้งกระดาษเลย มันจะเกี่ยวกันมั้ยครับเพราะผมดูที่เทียน<O:p></O:p>
    เห็นเทียนไหม้ลงไปครับก็ลึกอยู่ประมาณครึ่งนิ้วได้มั้งครับแต่กระดาษรอบนอกไม่ไหม้แต่เทียนไหม้ลึกลงไปแล้วเลยไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือป่าว<O:p></O:p>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    รับทราบครับไม่เป็นไรครับผมจะจัดส่งเทียนสะเดาะเคราะห์ให้นะครับ
    เทียนบางเล่มผมเผลอใช้กสิณน้ำลงไปมากหน่อยครับมันก้เลยไม่ติดไฟ เหมือนที่คุณเล่ามาว่ากระดาษรอบนอกไม่ไหม้แต่เทียนไหม้ลุก ติดไฟ คุณว่ามันแปลกดีไหมครับ55 ไม่เป็นไรครับ<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("2156832")</SCRIPT> [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>อาจารย์ครับ ผมยังไม่ได้รับเทียนสะเดาะเคราห์เลยครับ แล้วเทียนที่เหลือผมต้องจุดต่อหรือป่าวครับ เพราะว่ามันยังไหม้ไม่ถึงครึ่งดอกเลยครับ ผมแจ้งที่อยู่ใหม่เลยนะครับ

ชาคริต สำรอง
    96 ถ.ราชกิจ ต.ท่าใหม่ อ.ท่าใหม่ จ.จันทบุรี 22120
    ขอบคุณครับ

12. เด็กไร้เดียงสา

แจ้งข่าวงานบุญหล่อองค์ปฐม วัดคลอง 14

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพหล่อพระพุทธรูป องค์ปฐม 1 องค์ และปางสมาธิ 3 องค์
    ณ วัด คลอง14 ต บ้านใหญ่ อ องค์รักษ์ จ นครนายก
    เนื่องด้วยทางวัด คลอง 14 และคณะกรรมการวัด ได้จัดหาทุนทรัพย์ ในการหล่อพระพุทธรูปองค์ปฐม 1 องค์ (หน้าตัก 2เมตร สูง 5.5 ) และปางสมาธิ อีก 3 องค์ (หน้าตัก 1.15 ซม) ซึ่งยังขาดทุนทรัพย์ อีกเป็นจำนวนมาก ทางวัดและคณะกรรมการวัดทุกท่าน จึงขอเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธาร่วมเป็นเจ้าภาพในการหล่อพระพุทธรูปในครั้งนี้ อย่างพร้อมเพรียงกันทางวัดและคณะกรรมการวัดจะได้นำปัจจัยไปหล่อพระพุทธรูปให้สำเร็จลุล่วง ตามวัตถุประสงค์
    ขออำนาจคุรพระศรีรัตนตรัย จงปกป้องคุ้มครองทุกท่านและทุกคนในครอบครัว จงประสบแต่ความสุข ความเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ จงสัมฤทธิ์ผลตามที่ปราถนา ด้วยกันทั้งหมดทุกท่านเทอญ
    หมายกำหนดการ
    วันเสาร์ที่ 4 กรกฏาคม 2552 (ขึ้น12ค่ำเดือน8)
    เวลา 06.00 น เริ่มพิธี
    เวลา 08.00น ทำพิธีเปิดพระเนตรองค์ปฐมและหล่อองค์ปฐม หน้าตัก 2 เมตร สูง 5.5 ในตอนกลางคืนสัมนาธรรม ปฏิบัตฺธรรมทั้งคืน
    วันอาทิตย์ที่ 5 กรกฏาคม 2552 ( ขึ้น 13 ค่ำ เดือน8)
    เวลา 06.00 น เริ่มพิธี
    เวลา 08.00น-12.ooน ทำพิธีหล่อพระพุทธรูปปางสมาธิ 3 องค์
    ประธานพิธีในงาน
    พระครูวิสุทธิ ภาวนาคุณ ( พระมหาโกศล) วัดทัพคล้อ จังหวัดพิจิตร
    ประธานจัดงาน
    พระใบฏีกามะลิ ผลิโก (เจ้าอาวาสวัดคลอง14)
    ผู้ดำเนินการ
    พระสมาน เตชะธโร (รองเจ้าอาวาสวัดคลอง14)
    พร้อมด้วยคณะกรรมการวัดและชาวบ้านทุกท่าน ร่วมจัดงานในครั้งนี้
    (จึงขอแจ้งเพื่อทราบและอนุโมทนาบุญร่วมกัน)
    อ คนวัด (ปล ท่านใดที่สนใจจะร่วมทำบุญโดยบริจาคเงิน200บาทต่อแท่งทองที่จะหล่อพระให้ติดต่อทางวัดได้เลย หรือร่วมทำบุญกับทางผมได้ โดยท่านที่บริจาค200บาท ต่อแท่งชนวนหล่อพระ 1กก จะได้รับพระสมเด็จ มหาลาภ ผลพูนทวี สมปราถนา 1 องค์)
    ถ้าจะร่วมทำบุญกับผมโดยโอนเงินผ่านเข้าบัญชี ผมจะรับบริจาคร่วมบุญถึงวันที่ 2 กรกฏาคม นี้เท่านั้นเพื่อนำยอดเงินบริจาคแจ้งแก่ทางกรรมวัด
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหลายทั้งมวล

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2009
  13. reobam

reobam Active Member

17 กันยายน 2008
    อ.คนวัดครับ ผมอยากทราบเรื่องการ กรวดน้ำ ครับ ว่า วิธีการ ขั้นตอน (เคยไปใส่บาตรที่วัดใกล้บ้าน หลวงตาบอกว่าอย่าให้น้ำโดนนิ้วโยม เพราะนิ้วมีความสกปรก ให้เทน้ำเลย แล้วนำน้ำไปรดต้นไม้) จำได้ว่าอ่านที่ อ.บอกไว้ว่าให้นำน้ำเทผ่านใบไม้ก่อนจะสู่แม่ธรณี แล้ว เมื่อใส่บาตรเสร็จก็กรวดน้ำ แล้วหากว่าวันไหนไม่ได้ใส่บาตร แต่สวดมนต์ หลังสวดจบแล้ว จะสวดบทกรวดน้ำแล้วนำน้ำไปรดต้นไม้ ได้หรือไม่ครับ

14. เด็กไร้เดียงสา

ขอตอบตามจริงนะครับ
    จริงๆแล้วบุญสำเร็จที่ใจครับ แค่คิดส่งบุญไปก้ได้แล้วครับ แต่ที่เรามายึดติดการกรวดน้ำเนื่องจาก บางคนคิดว่าถ้าไม่กรวดบุญไปไม่ถึง จริงๆแล้วแค่จิตคิดให้บุญก็ไปแล้วครับ แต่บางคนอาจไม่มั่นใจว่าเราจะส่งบุญไปถึงหรือป่าวก็เลยอาศัยเอาน้ำมากรวดลงพื้นดินอาสํยแม่พระธรณีเป็นพยานบุญและเหล่าเทพเทวานำบุญนี้ไปส่งต่อตามที่เราต้องการ
    เรื่องการกรวดน้ำนั้นเราไปยึดเอารูปแบบพิธีกรรม มาจาก ในสมัยพุทธกาล พระเจ้าพิมพิสาร ทำบุญครั้งแรกแล้วญาติที่ล่วงลับไปแล้วไม่ได้รับบุญเลยมาแสดงตนให้เห็นเมื่อพระเจ้าพิมพิสารมากราบทูลถามพระพุทธองค์เลยบอกให้ทำบุญใหม่แล้วตั้งจิตอธิษฐานส่งบุญให้ญาติที่ล่วงลับ
    ทีนี้พระเจ้าพิมพิสาร นี่แต่เดิมเกิดในตระกูลพรามณ์ ตามลัทธิพรามณ์ เวลาเขาจะให้อะไรใครหรือยกอะไรแก่ผู้ใดเขาจะใช้น้ำมาหลั่งลงบนมือของผู้นั้น หรือ หลั่งลงภาชนะต่างๆ แต่จริงๆแล้วถึงไม่มีน้ำกรวดไม่ได้กรวดน้ำบุญที่ทำก็ไปถึงผู้ที่เราต้องการให้ได้รับแล้วครับ แค่ใจนึกถึงบุญก็ถึงแล้ว

15. เด็กไร้เดียงสา

ภาพฝึกกสิณเพ่งนิมิตหลวงปู่ดู่ วัดสะแก

ผมชอบภาพนี้มากครับเพ่งแล้วเหมือนมีหลวงปู่ท่านอยู่กับตัวเราคอยปกปักรักษาตัวเราอยู่ตลอดมากที่สุด
    วิธีเพ่ง
    ให้มองตรงจุดวงกลมเล็กๆสีขาว เพ่งไว้ประมาณ30วินาที แล้วให้มองไปที่พนังบ้านหรือที่ไหนก็ได้ครับแล้วกระพริบตาซักสองสามครั้ง จะมองเห็นภาพหลวงปู่ท่านในนิมิตทางตาในได้ครับ(ในมโนภาพ) ท่านใดเพ่งแล้วมองเห็นหลวงปู่เป็นแบบใดมาเล่าสู่กันฟังนะครับ
    (ปล ผมเพ่งแล้วภาพนิมิตเห็นหลวงปู่กับหลวงปู่เทพโลกอุดรซ้อนกันอยู่ครับบางครั้งก้เป็นหลวงปู่ทวดและก็มีพระอริยฯหลายท่านครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2009
  16. สุคะตะถะ

สุคะตะถะ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นหลายองค์เหลือเกินครับ แต่ที่ทราบและชัดเจนที่สุด เป็นหลวงปู่มั่นครับเพราะเป็นพ่อแม่ครูบาอาจารย์ที่ผมศรัทธาและเคารพมากมากอีกองค์หนึ่ง
    ต่อมาเป็นหลวงปู่ทวด และที่ไม่แน่ใจคือ เป็นพระองค์หนุ่มบ้าง แก่บ้าง สลับกันไป สลับกันมาที่แน่ๆไม่ใช่ที่รู้จักในยุคนี้ครับ เลยไม่ทราบเป็นใคร หรือจะเป็น....

17. สุคะตะถะ

สุคะตะถะ เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับวันนี้เพื่อนสหธรรมิกอีกกลุ่มที่ผมรู้จัก จะอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุไปบรรจุที่องค์พระด้วยครับ ชื่อกลุ่มบัวผลิหน่อ จากสมุทรปราการ นำโดยคุณ วุฒิชัย (เบริ์ด) ผมขออนุโมทนากับกลุ่มนี้ด้วยครับ ได้ร่วมทำบุญกันบ่อยๆ
    วันนั้นอ.คงได้เจอกับกลุ่มนี้นะครับ

18. piramid111

ลองอธิฐานแล้วเพ่งดู ปรากฎว่า ได้เห็นภาพซ้อนแค่สามองค์ องค์แรกเห็นปุ๊ปใจคิดนี่ไม่ใช่หลวงปู่ดู่ แต่เป็นหลวงปู่มั่ม จริงๆจิตตอนเพ่งคิดว่าจะได้เห็นหลวงปู่ดู่ องค์ที่สองไม่แน่ใจแต่อยู่ทางขวามือ แต่ภาพซ้อนสุดท้ายเห็นคล้ายหลวงปู่ดู่ค่ะ จิตดีใจเลยค่ะ ตอนนี้จินสวดคาถามหาจักรพรรดิ์ทุกเช้าเลยควบกับคาถาเงินล้านและคาถายันต์ปลดหนี้กับบูชาดวงชะตาและคาถาบูชาพระอุปคุตค่ะ หวังว่าทุกอย่างคงดีขึ้น ขอบใจน้องเก๋ที่แนะนำเรื่องพรายาจ้ะ จะพยายามทำตามที่แนะมาค่ะ

19. keh

เรียน ครูบาอาจารย์ พรหมเทพ เทวา และท่าน อ.คนวัด

คาถาปรับภพภูมิ บอกหน่อยได้ไหม แบบว่า อยากได้จ้า

20. keh

กราบรับวัตถุมงคลกับพระอาจารย์บุญถม เจ้าอาวาสวัดถ้ำข้าวสารหิน

พระอาจารย์โทรหาว่าท่านจะมาบอกบุญและดูโรงหล่อพระในกทม. ถ้าเก๋มากทม.ให้ไปพบท่านเพื่อรับองค์พระแม่โพสพ และท่านก็อยากเห็นหน้าค่าตาเก๋ เนื่องจากพระเลขา พระครูบาทั้งสององค์ที่คอยช่วยงานท่านได้เคยพบปะสนทนาถึงการจัดงานสร้างพระไปแล้ว และท่านก็พูดถึงน้องกิ่งญาติธรรมของพวกเราในกระทู้ว่าได้มาที่วัด (ท่านถามไถ่ถึงน้องด้วยนะจ๊ะ) ท่านจึงบอกว่า วันศุกรนี้ท่านจะต้องเดินทางกลับ จ.เลย เวลาประมาณ 22.00 น. เก๋จึงรีบขึ้นทัวร์ออกจากระยอง 15.55 น.โอ้เป็นอะไรที่รถติดมาก ๆ ตั้งแต่บางนา ไปถึงท่านก็ประมาณสองทุ่ม มีญาติโยมให้ท่านพักที่บ้านในหมู่บ้านแกรนด์วิลเลจ ลาดพร้าวซอย 80/3 โยมท่านนี้เลื่อมใสศรัทธา จึงซื้อบ้านเพื่อประกอบธุรกิจสอนอาหารและต้องการให้ข้างบนเป็นห้องรับรองพระอาจารย์ เพื่อจะได้วิเวก ( บ้านเงียบสงบดีมากเลย )

ขอญาติธรรมทุกท่านอนุโมทนาบุญดังนี้คะ

-ได้มอบปัจจัยทำบุญให้ท่านร่วมสร้างพระ (ซึ่งส่วนนี้ไม่เกี่ยวกับที่แยกไว้ทอด
    กฐิน)
    -ถวายพระหลวงปู่ทวดและแร่น้ำพี้แด่พระอาจารย์ไป
    -มอบแร่น้ำพี้ให้ครูแป๊วเป็นที่ระลึกที่ได้รู้จักกัน และท่านเอ็นดูเก๋มาก (ผู้บริจาคเงินซื้อบ้านเพื่อที่จะให้ญาติโยมได้ปฏิบัติธรรม ท่านกำลังจะสร้างบ้านแห่งการปฏิบัติธรรม บนวัดถ้ำข้าวสารหิน และจะซื้อบ้านพื้นที่ใกล้เคียงในกทม. เพื่อญาติโยมจะได้มากราบและสนทนากับพระอาจารย์)
    -ได้ถวายถุงผ้าสีทอง ที่จะนำไปแจกญาติโยมที่ร่วมทำบุญครบ 500 บาท ตามสัจจะที่เก๋ได้บอกกล่าวไว้ ท่านเมตตาอธิษฐานจิตให้ทันที และแจกวัตถุมงคลให้เก๋อีกเพียบเลย (ดูภาพเอานะจ๊ะ)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้