แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sutat001

sutat001 สมาชิก

28 มิถุนายน 2009
    <TABLE class=tborder id=post2220522 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_2220522 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">ขอรับด้วยครับ

อนุโมทนาบุญครับ

นาย สุทัศน์ ดำเนิน

22มโนชัยแมนชั่น ถนน ประชาราษบำเพ็ญ11

เขตห้วยขวาง แขวง ห้วยขวาง

กทม. 10310<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("2220522")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

2. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบตามลำดับครับ
    1 ถ้าเปลียนนามสกุลใหม่โดยการแต่งงานถ้าเอาตามที่ถูกต้องกันเลยต้องเขียนนามสุกลเก่าก่อนครับ(เพราะถือว่านั่นคือนามกำเนิดแต่จริงๆแล้วบุญอยู่ที่ใจครับถึงเขียนชื่อผิดนามสกุลผิดก้ได้บุญแล้วครับผม)
    2 ให้ใช้ชื่อเก่าครับ (เพราะถือว่าเป็นนามกำเนิดในตอนแรกเกิดครับผม)
    3 ใช่ครับรับพระธาตุบรรจุใต้ฐาน
    - จริงๆแล้วถ้าบางวัดบางสถานที่ท่านไม่ค่อยจำกัดหรอกครับถือว่าใครมีอะไรที่จะร่วมบุญก็ส่งกันไปได้เลยครับ ยกเว้นบางวัดที่ต้องการความเป็นพิเศษในตัวองค์พระอาจจะเลือกกำหนดเอาประเภทวัตถุมงคล ตามที่ต้องการเท่านั้น
    ครับ
    - จะบรรจุเองเลยก้ได้ครับ ถ้าไม่คำนึงถึงพิธีการ แต่ถ้าเอาแบบตามตำราก็ต้องมีรายละเอียดในการทำพิธีกรรมค่อนข้างมากพอสมควรครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

3. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งข่าวด่วน

รบกวนคุณพรบารมีและคุณสุคะตะถะ ช่วยแจ้งความคืบหน้าเรื่องงานแกะเทพกชกรด้วยครับ (ปลข้างบนท่านเร่งมาแล้ว) รบกวนหน่อยนะครับ
    และอีกอย่างนึง ในวันเข้าพรรษา ผมจะจัดทำตะกรุดเงินล้าน จำนวน 56 ดอกครับ ข้างในตะกรุดจะจารยันต์มหาเศรษฐี ตะกรุดนี้เหมาะกับผู้ที่ชอบสวดคาถาเงินล้านเป็นประจำถ้ามีไว้บูชาและสวดพระคาถาเงินล้านไปด้วยในตัวจะเห็นผลรวดเร็วมาก
    ขอเล่าเรื่องประวัติตะกรุดเงินล้านซักเล้กน้อยครับ
    ในสมัยก่อนพระเดชพระคุณหลวงปู่ปานวัดบางนมโค ท่านได้ผูกตำราทำตะกรุดเงินล้านนี้ไว้ให้ชาวบ้านและลูกศิษย์ท่านได้มีของดีเอาไว้ใช้ติดตัว พอหลวงปู่ปานท่านมรณภาพไป ตำรานี้ได้ตกไปอยู่กับ หลวงพ่อใหญ่ วัดโคกเสือ และพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีฯวัดท่าซุง กล่าวกันว่าในสมัยหลวงปู่ปาน เคยมียาจกยากจนมาขอตะกรุดนี้กับหลวงปู่ปานท่านไปโดยยาจกผู้นั้นได้บอกว่าถ้าเขาได้ดีมีเงินจะขอร่วมทำบุญสร้างกุศลตลอดไป ไม่นานหลังจากที่ยาจกนี้ได้รับตะกรุดของหลวงปู่ปานไปก้ได้ดีมีเงินเป้นเศรษฐี จนเป็นที่ลำรือกันไปทั่ว อันตะกรุดนี้ให้บูชาคู่กับพระคาถาเงินล้านเป้นประจำจะเห็นผลทันตา
    ผู้ที่จะขอรับตะกรุดนี้ มีกฏแห่งการปฏิบัติตนอยู่สองข้อครับ
    1 ห้ามลักทรัพย์คดโกงเงินทองของผู้อื่นโดยเด้ดขาด
    2 ห้ามดื่มสุรา
    ถ้ารักษาข้อห้ามนี้ได้จะเห็นผลมากครับแต่ถ้ารักษาไม่ได้ก้ไม่มีผลแต่อย่างใด
    ที่สำคัญพอได้ดีมีเงินแล้วให้ทำทานทุกวันจะดีมากๆครับ
    ท่านใดสนใจรีบสั่งจองนะครับผมจัดทำแค่56 ดอกเท่านั้นครับ โดยผมจะเอาแผ่นยันต์ไปอธิษบานต่อหน้าสรีระสังขารพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีฯ ในวันพรุ่ง(30มิย52)นี้แล้วครับพร้อมทั้งขออาราธนาบารมีเทพพรหมท่านในการจัดทำตะกรุดดังกล่าวนี้
    ตะกรุดนี้ผมให้ท่านที่รับไปบูชา ร่วมบุญกับผมครับ โดยมิได้จำกัดราคา จะร่วมบุญเท่าใดก้ตามแต่ศรัทธา เงินที่ท่านร่วมบูชาส่วนนึงผมจะเอาไปถวายในตู้ปัจจัยหลวงพ่อเงินไหลมาเทมาที่วัดท่าซุงทั้งหมดครับ เพื่อการสัมฤทธิ์ผลในความคล่องตัวทางด้านการเงิน
    ขออนุโมทนาสาธุ
    อ คนวัด (ปล ตะกรุดนี้ผมจะจัดส่งไปถึงมือท่านโดยเร็วโดยบรมครูเทพเทวาได้กำหนดมาว่าให้แจกเริ่มตั้งแต่วันที่ 13กรกฏาคม- 19กรกฏาคม เท่านั้นครับและต้องจัดส่งให้ผู้ที่ต้องการบูชาในระยะเวลาในวันที่กำหนด)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2009
  4. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1ชุดครับ (ผมสวดคาถาเงินล้านทุกวันครับ)

5. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน อ.คนวัด
    ขอจองตะกรุดเงินล้าน 2 ดอกครับ
    อาจารย์สบายดีหรือเปล่าครับ

6. เด็กไร้เดียงสา

ตะกรุดเงินล้าน

ในตะกรุดเงินล้านข้างในผมจะบรรจุผงพุทธคุณที่มีผู้ใจบุญนำมามอบให้ผมเอาไว้
    โดยส่วนประกอบผงพุทธคุณมีดังนี้ครับ
    -ผงอัฐธาตุครูบาอาจารย์กว่า1000รูป
    -เช่นหลวงปู่มั่น ครูบาศรีวิชัย หลวงปู่แหวน ลป ขาว ลป ฝั้น ลปดุลย์
    -ผงพระสมเด็จโต
    -ผงมวลสารหลวงปู่ทวด2497
    -ผงจิตรลดา
    -เกศาครูบาอาจารย์สายพระป่า160รูป
    -ผงพระธาตุสิวลี
    โดยผงพุทธคุณนี้ผมจะยัดไว้ในตะกรุด ดังนั้นผุ้ที่ได้รับตะกรุดไปขอให้เก็บบูชาไว้ในที่เหมาะสม ครับ มีแรงครูมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2009
  7. โดเร่

โดเร่ เป็นที่รู้จักกันดี

1 ดอกคับ

8. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ขอจองตะกรุดเงินล้าน 1 ดอกครับอาจารย์

9. เด็กไร้เดียงสา

ผมขอรับแขกก่อนนะครับคุณลีโอแบมเดินทางมาพบแล้วก็มีแขกอยู่ลพบุรีเดินทางมาพบผมนัดเอาไว้พร้อมกัน อย่างไรท่านที่ต้องการตะกรุดเงินล้านให้ลงชื่อไว้นะครับ แค่ 56 ดอกเท่านั้นครับผม
    ส่วนคำถามที่ถามมาจะตอบให้ตามลำดับนะครับในตอนเย็นๆ ขอตัวรับแขกก่อนครับ

10. ไร้ร่องรอย

ไร้ร่องรอย Active Member

ขอจองตะกรุดเงินล้าน2ดอกครับ

11. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    เรียน อ.คนวัด
    ผมขอจองตะกรุดเงินล้าน 2 ดอกด้วยครับ รบกวนอาจารย์ช่วยส่งเทียนสะเดาะเคราะห์ให้ผมด้วยครับ เพราะผมเคยแจ้งอาจารย์ว่าเทียนดับไป 2 ครั้ง แต่ด้วยอาจารย์ยุ่งมากคงจะลืมแน่เลย รักษาสุขภาพครับ บุญรักษา

12. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยง..ดนี้ออกอะไรครับเนี่ย

13. keh

keh เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณลีโอแบมที่ไปหาอาจารย์เพื่อช่วยเรื่องการดำเนินงานจัดส่งวัตถุมงคลต่าง ๆ ให้กับญาติธรรม ขอให้คล่องตัวทุกประการในการสร้างบารมีนะคะ สาธุ!

อ.คนวัด

จอง 2 ดอก ของเก๋กับอุ้ม

อยากจองเผื่อให้ทรายกับเจ้าแพรว (หลานพระเจ้าตาก)ด้วย แต่ช่วงนี้รับน้องกัน อยู่เชียงราย ไม่ได้เจอกันเลย เดี๋ยวจะโทรถามแล้วจะมาอัพเดทนะคะ

14. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

อ.คนวัดค่ะจินจองตะกรุดเงินล้านด้วยคนค่ะ ขอจอง 3 ดอกค่ะ แล้วร่วมทำบุญบูชายังไงละค่ะ

15. Hugostars

Hugostars เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007

ขอรับตะกรุดเงินล้านไว้บูชา 3ดอกครับ (บูชาเอง1แจกผู้อื่น2ครับ)

16. keh

keh เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    เอาบุญมาฝาก

ไปทำพิธีร่วมหล่อเทียนพรรษาเพื่อถวายวัดเทพลีลา 1 คู่ค่ะ ชีวิตมีพระนำทาง พบทางที่เต็มไปด้วยแสงสว่าง อุปสรรคทั้งหลายมลายหายสูญ ขอให้ถึงพร้อมบารมี 10 ทัศ นะคะทุกท่าน

สาธุ สาธุ สาธุ

17. noi091

noi091 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะอาจารย์วันนี้มีเรื่องจะมาเล่าให้ฟังคือเรื่องที่ดิฉันได้จุดเทียนไปครั้งแรกแล้วสามีไม่ทราบแล้วเขาจะสวดมนต์เขาก็เลยมาจุดเทียนของดิฉันแล้วก็สวดมนต์จนเสร็จแล้วเขาก็ดับเทียนอาจารย์บอกว่าดีแล้วเทวดามาดลใจเข้าให้แล้วท่านจะช่วยทั้งสองคนปรากฎว่าวันที่16ที่ผ่านมาสามีดิฉันเขาถูกหวยหลายหมื่นบาทเลยค่ะแล้วเขาก็ให้ดิฉันมาจำนวนหนึ่งค่ะแถมแจกลูกสาวด้วยเป็นเพราะดิฉันอธิษฐานเรื่องขอโชคลาภหรือเปล่าค่ะ มีอีกเรื่องจะถามอาจารย์คือวันนี้น้องสาวดิฉันเขาจะย้ายบ้านแต่เขาขอฝากพระบูชาและหิ้งพระไว้ที่ดิฉันมีพระหลวงพ่อโสธรเก่าและพระสังกัจจายย์หน้าตักประมาณสัก5-7มี3องค์แล้วเขาขอเงินดิฉันไปทำทุนติดตัวดิฉันเลยให้ไป1500บาทค่ะอยากทราบวิธีบูชาด้วยค่ะ

18. Hugostars

ขอร่วมยินดีด้วยครับ เงินที่ได้หากนำไปทำทานท่านก็จะยิ่งได้มากขึ้นๆอีกครับ

19. Hugostars

ขอน้อมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุฯ

20. kungfuloma

kungfuloma เป็นที่รู้จักกันดี

ผมรบกวนขอตะกรุดเงินล้าน 1 ดอก
    และถ้ามีอะไรอื่นๆที่ อ.แจกอยู่ผมขอด้วยนะครับ

ขอบพระคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้